Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโปร่งผมมันไม่บาน ???  (อ่าน 1263 ครั้ง)
march_ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/04/16, [08:49:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมพึ่งจะเริ่มเลี้ยงปลาทะเลและประการัง
   ผมขอท้าวความไป เมื่อประมาณ 1 เดือนที่แล้ว ผมเริ่มตั่งแต่การรันน้ำ พอรันนำ้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ผมก็ถามพี่ที่ร้านในสวน เขาก็บอกว่าของน้องให้ลองเอาลูกโปล่งไปลงได้แล้ว ผมก็ลองเอามาลง แต่พอตอนแรกก็ทำทีท่าว่าจะบานสวย ต่อพอเวลาผ่านไปมันกับเปนดังภาพที่ 1 แต่ต่อมาผมก็ไปซื้อลูกโปล่งมาใหม่ คลาวนี้มันบานสวยมากเลยครับ ดังภาพที่ 2 ผมด้วยความเปนมือใหม่เลยอยากสอบถามเพื่อนๆๆพี่ๆๆ ที่มีประสบการ์ณช่วยหาวิธีแก้ให้ลูกโปร่งผมบานสวยเหมือนของคนอื่นๆๆด้วยน่ะครับ

[on_024] [on_024] [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/04/16, [09:10:17] โดย march_ »
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/04/16, [13:08:15] »

มันค่อยๆร่อนแล้วคับ
จัดระบบตู้ให้ดี ระบบหมุนเวียนน้ำ แสง อุณหภูมิ คลื่น
hipfood ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/04/16, [20:51:39] »

ระบบน้ำกี่ลิตร อุปกรณ์มีอะไรบ้างครับ ไฟใช้แบบไหน
เกลืออะไร ใช้น้ำอะไรตีเกลือ ค่า kh ได้เท่าไร

แนะนำไปที่นี่คนตอบเยอะ
https://www.facebook.com/groups/MarinefishClub/?fref=nf
nuck ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/04/16, [14:10:16] »

ง่ายคับบอกเลยว่าแสงไม่พอคับเพราะน้ำไม่ดีหรืออุณหภูมิไม่ดีปะการังจะไม่เป็นโดยทันที แต่ถ้าแสงไม่พอปะการังจะเกิดผลกระทบแบบทันที เช่นแสงไม่พอปะการังจะไม่ยอมบานเหมือนกับอาหารคับถ้ามีคนเอาขี้มาให้เรากินต่อให้หิวแค่ไหนก็ไม่กินคับ เอาแบบเห็นกันชัดๆไปเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์