Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศร้อนจัดมาก...  (อ่าน 1316 ครั้ง)
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 17/03/16, [08:00:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อากาศร้อนมาก ตู็ใครไม่มีคอยล์ ไม่มีชิลเลอร์

การใช้พัดลม
ให้เป่าพัดลมผ่าน ขนานผิวน้ำ อย่าเป่าลงน้ำ
เพราะจะเป็นการนำความร้อนภายนอกลงน้ำ
หากร้อนมากเกินไป ให้เอาน้ำแข็งมาลอยน้ำ
ใส่ถุงพลาสติก มัดปากไว้เอามาลอย

หรือใช้วิธีของ karin โดย เอาลังโฟมใหญ่ๆ
เจาะรูสองรู ใส่สายยางเข้าไปขดด้านในกล่องโฟม
ปลายด้านหนึ่งต่อปั๊มเล็กๆขนาดสายยาง
ให้น้ำเข้าไปวนๆในสายยางที่อยู่ในกล่องโฟม(ปิดฝาด้วยนะ)

ปลายอีกด้านออกมาช่องปั๊มหลัก
* แนะนำให้ใช้กล่องโฟมใหญ่ๆ จะได้ใส่น้ำแข็งได้เยอะๆอยู๋ได้นานๆ

ตามนี้เลยครับ ให้เครดิตเจ้าของกระทู้ K. Pongsatorn35 / แนวคิด Karin (Icebooster)
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=211341.0
nuck ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/03/16, [16:34:06] »

036อากาศร้อนมากปลาอาจตายได้นะครับ
อย่าว่าแต่ปลาเลยคับคนแม้ยังไม่รอดเลยร้อนสัส
belta400 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/16, [08:59:43] »

ช่วงนี้ร้อนมากเลยครับ ร้อนยันเที่ยงคืนเลย พัดลม 3 นิ้ว เริ่มเอาไม่อยู่สำหรับบ้านผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์