บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Sun 21/Jan/2018
Loading
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องกรองน้ำธรรมชาติ  (อ่าน 10865 ครั้ง)
joepsm ออฟไลน์
Club Brother
joepsm joepsm กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)joepsm กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)joepsm กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)

« เมื่อ: 27/03/12, [20:44:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมจะทำเครื่องกรองน้ำเป็นโครงงานครับ ดูตามเว็ปแล้วคือทำไมถึงต้องใส่กรวดไว้ด้านล่างสุด แล้วค่อยเอาทรายปิดด้านบนครับ ขอบคุณครับ ผมหาข้อมูลทราบเพียงว่ากันไม่ให้มันไหลอุดท่อ แต่ผมว่าเทน้ำลงไปมันก็ไหลออกมาผ่านชั้นกรวดได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ
Like (+0) Bullshit! (-0)

Bankcaramel ออฟไลน์
Club Leader
Bankcaramel กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)Bankcaramel ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)
หัวหน้าหน่วยที่ 12. สังกัด กองวิจัยวิทยาการ ประจำชมรมพรรณไม้น้ำเชียงใหม่.......... สกิลจัดตู้ผมไม่เท่าไหร่...แต่สกิลปากนั้นไซ้ ไวระดับแสงออกตีน ....

« ตอบ #1 เมื่อ: 27/03/12, [23:37:56] »

อันนี้ไมีรูปประกอบน๊ะ แต่ส่วนมากแล้ว ชั้น บนเป็นทรายหยาบหรือกรวดหยาบ ชั้น2 เป็นทรายละเอียด ชั้น 3 เป็นถ่านทุบ ชั้น 4 เป็นเรซิน (กรณีน้ำกระด้าง) ชั้นสุดท้ายเป็นสำลี ไม่ก็ใยกรองละเอียด  ส่วนมากการกรองแบบนี้น้ำจะค่อยๆซึมและไหลช้านะครับ ถ้าอยากเห้นผลเลยต้องทำขนาดใหญ่หน่อยเท่าโอ่งขนาดกลางครับ แล้วกันท่อทางน้ำออกด้วยใยกรองละเอียดหนาๆ ไม่ก็ผ้าขาวบางพับหลายๆทบ

(ข้อมูลที่พิมพ์เป็นโครงงานวิทยาศาสตร์ป.6 ครับ)

ข้อมูลเสริมอยู่ใน ลิ้งค์นะครับhttp://www.sator4u.com/forums/index.php?topic=662.0

[on_018]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/03/12, [23:44:59] โดย Bankcaramel »
Like (+2) Bullshit! (-0)

(การสร้างสรรผลงาน วัดกันที่เนื้องาน ไม่ใช่ ปริมาณ)
นายบรรเจิด ออฟไลน์
Club Follower
นายบรรเจิด ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง นายบรรเจิด เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #2 เมื่อ: 28/03/12, [09:59:40] »

คือผมจะทำเครื่องกรองน้ำเป็นโครงงานครับ ดูตามเว็ปแล้วคือทำไมถึงต้องใส่กรวดไว้ด้านล่างสุด แล้วค่อยเอาทรายปิดด้านบนครับ ขอบคุณครับ ผมหาข้อมูลทราบเพียงว่ากันไม่ให้มันไหลอุดท่อ แต่ผมว่าเทน้ำลงไปมันก็ไหลออกมาผ่านชั้นกรวดได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ
ในเวลานานๆครับ ถ้าเอาละเอียดไว้ด้านบนมันจะ อุดตันเร็วกว่าการกรองต้อง จากหยาบไปหาละเอียดน่ะ
XDsDfgEE ออฟไลน์
Club Member
XDsDfgEE เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง XDsDfgEE เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #3 เมื่อ: 14/12/12, [14:30:42] »

ขอบคุณครับ

เครื่องกรองน้ำเพื่อสุขภาพ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์