Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบคทีเรีย 1101&1102 ขนาด 50 กรัม วางขายที่ศรีสะเกษ ติดต่อ 0867655740  (อ่าน 195605 ครั้ง)
shibuotami ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1140 เมื่อ: 29/07/13, [15:39:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แบคทึเรีย 50 กรัม ราคา 300 บาท จำหน่ายแล้วทางหน้าเน็ต aqua club และ ร้านค้าตามนี้
อุบล ร้านเฮยหมี
ขอตแก่น  ร้านรุ่งทิพย์
โคราช  มิสเตอร์ฟิช
ศรีสะเกษ  สถาบันสัตว์นำ้
กรุงเทพ  สุขุมวิท 101/1
สนามหลวง 2  ร้านปิยมิตร
จตุจักร  ไม่มีใครเอ
สนใจเรียนเชิญนะครับ  ขายเองทำเอง สบายใจครับ

อันดับแรกเลย ก็จากที่คุณ โพสไว้ตามข้อความนี้ ผมว่ามันส่อให้คนคิดได้ 2 อย่างครับ
 1.คือมีขายที่สถาบันสัตว์น้ำขายโดยสถาบันสัตว์น้ำที่ศรีสะเกษ และ
 2.อาจจะคิดได้ว่า ในเมื่อสถาบันขายแล้ว ก็อาจจะใช้ด้วย

และคุณก็มาขึ้นหัวข้ออีกว่า แบคทีเรีย 1101&1102 ขนาด 50 กรัม วางขายที่ศรีสะเกษที่สถาบันสัตว์นำ

ถ้าไม่ให้โทรไปที่สถาบันสัตว์น้ำ แล้วจะให้โทรไปที่ไหนล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/07/13, [16:11:26] โดย shibuotami »
wai1970 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1141 เมื่อ: 29/07/13, [16:17:26] »

เออ โทรไปที่เบอร์ที่แจ้งครับ  ไม่ต้องมาคิดหรึ่งและสองแล้ว คิดว่าถ้าจะมองหาแบคทีเรียที่ศรีสะเกษก็ให้โทรหาที่เบอร์ 0867655740 ท่านก็จะได้คำตอบ

ขอบคุณครับที่คอมเม้นต์
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1142 เมื่อ: 29/07/13, [17:13:34] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=224594.0

เชิญตอบกรณีปัญหาด้วย
Club Member
« ตอบ #1143 เมื่อ: 29/07/13, [18:49:13] »

ตอบไปแล้วนะ 
« ตอบ #1144 เมื่อ: 29/07/13, [21:15:04] »

ตอบไปแล้วนะ 

ตอบสั้นให้เคลียร์ตรงประเด็นดีไหมครับมันดูมั่วๆตีมึนข้างๆคูๆไงก็ไม่รู้กับการตอบ
Club Member
« ตอบ #1145 เมื่อ: 29/07/13, [22:16:09] »

ตอบไปแบ้วครับ  เอาแค่นั้นพอ  ถ้ามึนก็โทรมาหาหน่อย อยากคุยด้วย
« ตอบ #1146 เมื่อ: 29/07/13, [22:29:00] »

คงไม่โทรเพราะไม่ได้ต้องการคุยด้วยแค่ต้องการคำชี้แจงให้ตรงประเด็นคำถามแค่นั้นพอ
ที่เขียนๆมามันไม่ใช่คำตอบถ้าว่าพอ...หรือไม่รู้จะแก้ต่างยังไงเหมือนคราวก่อนที่โดนจับได้แล้วตีมึน
มาตอบผมว่ายินดีที่ได้รู้จักแล้วก็หลบมาอยู่ในห้องซื้อขายแทน
Club Member
« ตอบ #1147 เมื่อ: 29/07/13, [23:08:18] »

เอ้า  เป็นไงอีกไม่กล้าคุย  การชี้แจงเพียงพอแล้ว ของหาซื้อได้ตามที่เบอร์ให้ไป

เรืีองการเขียนว่า  หลอกลวง  อันนี้น่าสนใจนะ  ผมสนใจอันนี้  คำเขียนส่อมากเลย

ลูกค้าครับแจ้งข่าวว่า  ผมไม่อยู่ช่วง 31 กรกฎาคมถึง 3 สิงหาคม  ท่านที่ต้องการติดต่อ กรุณาส่งข้อความทางไลน์ หรือ อีเมล์ wai1970@hotmail.co.th  ขอบพระคุณครับ
« ตอบ #1148 เมื่อ: 29/07/13, [23:23:50] »

การชี้แจงในที่สาธารณะไม่ต้องคุยกับผมคนเดียวตามที่บอกแค่ชี้แจงให้ตรงประเด็น...จบ
จะคุยกับผมเพื่อ!?! เรื่องมันเกิดหน้าบ้านคุณจะให้คุยกันเองหลังบ้าน ที่คุณตอบๆอยู่ภาษาบ้านๆเรียก "แถ"
Club Member
« ตอบ #1149 เมื่อ: 29/07/13, [23:32:11] »

ผมแถในห้องขายของ และ ทำตามกฏ  แต่แอดมินว่ากล่าวหลอกลวง  อันนี้ก็คิดก่อนเขียนบ้าง  คนอ่านอย่างผม  ตกใจครับ
« ตอบ #1150 เมื่อ: 29/07/13, [23:41:02] »

ผมแถในห้องขายของ และ ทำตามกฏ  แต่แอดมินว่ากล่าวหลอกลวง  อันนี้ก็คิดก่อนเขียนบ้าง  คนอ่านอย่างผม  ตกใจครับ

แอดมินกล่าวว่าหลอกลวง? ตรงไหนครับช่วยมีสติกลับไปอ่านชัดๆแล้วชี้ให้ดูหน่อย
Pongsatorn35 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1151 เมื่อ: 29/07/13, [23:44:48] »

ผมนั่งอ่านทุกบรรทัดไม่ทราบว่าตรงไหนครับที่แอดมินกล่าวหาคุณ รบกวนช่วยยกคำพูดที่คุณกล่าวถึงหน่อยครับ
คุณแถ เพื่อจะเลี่ยงการตอบคำถามตรงๆ อย่างนี้อีกนานไหมครับ ถ้าคุณมีข้อแก้ต่างที่ยอมรับได้และหลักฐานจะไม่มีใคร คาดครันคุณเลยครับ
แอดมินเพียงแต่ทำตามกฎ และตรวจสอบเท่านั้นเองครับ
อาเดียว ออฟไลน์
« ตอบ #1152 เมื่อ: 29/07/13, [23:50:17] »

เท่าที่อ้าน ผมยังไม่เห็นแอดมินพี่ป๊อบกล่าวหาว่าหลอกลวงเลย มีแต่บอกให้ชี้แจง
แถกันสีข้างแดงอีกแหนะ
"ขี้ขึ้นเต็มหัวแล้วคับ จะค้าขายอะไรก็ระวังหน่อย" [เอ๊ะ!!!]
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1153 เมื่อ: 29/07/13, [23:56:23] »

ผมแถในห้องขายของ และ ทำตามกฏ  แต่แอดมินว่ากล่าวหลอกลวง  อันนี้ก็คิดก่อนเขียนบ้าง  คนอ่านอย่างผม  ตกใจครับ
ถ้าขนาดคนขายมาบอกเองว่าแถ  แบบนี้ก็พิจารณาสินค้ากันหน่อยครับ

ไม่ได้บลัฟนะ แต่คุณบอกมาแบบนั้น

อีกเรื่องคุณกล่าวหน้าคุณป็อป ว่าคุณว่าหลอกลวง ผมไม่เห็นมีเลย แต่ที่มีติดอยู่ตอนนี้

เป็นเรื่องของคุณแอบอ้างสถาบันสัตว์น้ำศรีสะเกษอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/07/13, [23:59:40] โดย Mixzer »
Club Member
« ตอบ #1154 เมื่อ: 30/07/13, [00:04:13] »

เอ้า เขียนเอง ยังจำที่เขียนไม่ได้อีก  เขียนอะไรไว้มันก้ยังคงอยู่ที่เดิมที่เขียนครับ

ท่านลูกค้าที่สนใจกระป๋องใส่แบคทีเรีย ตามรูป ผมจะเอาของมานิดหน่อยนะครับ เพราะท่านที่สนใจสินค้าบบนี้มีไม่มากนัก  ไว้ของมาครบๆแล้วผมจะแจ้งโพสบอกอีกทีครับ

Club Member
« ตอบ #1155 เมื่อ: 30/07/13, [00:17:04] »

แอบอ้างสถาบันสัตว์นำศรีสะเกษ  ที่ๆผมกำลังจะไปทำงานให้  ผมคงไม่กล้าทำหรอกนะครับ  งานมันยังอีกยาวครับคุณๆที่เข้ามาใหม่แต่หน้าเก่าๆที่ผมเคยรู้จัก

แบคทีเรียถูกนำไปทดลองใช้กับตู้ตัวอย่างที่โน่นแล้ว  แล้วกำลังจะใช้ต่อกับระบบที่โน่น 4 ตู้ การวางขายเริ่มมาจากการมีลูกค้าโรงกลึงเข้ามาซื้อก่อน แล้วบอกต่อไปสู่คนเลี้ยงอีกสองสามท่าน  ผมเลยฝากของเอาไปขายกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่โน่น ท่านก็ให้เจ้าของเบอร์ 0897655740 เป็นคนขายให้  เพียงพอนะครับ
nopperjer ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1156 เมื่อ: 30/07/13, [00:35:54] »

เอ้า เขียนเอง ยังจำที่เขียนไม่ได้อีก  เขียนอะไรไว้มันก้ยังคงอยู่ที่เดิมที่เขียนครับ

ท่านลูกค้าที่สนใจกระป๋องใส่แบคทีเรีย ตามรูป ผมจะเอาของมานิดหน่อยนะครับ เพราะท่านที่สนใจสินค้าบบนี้มีไม่มากนัก  ไว้ของมาครบๆแล้วผมจะแจ้งโพสบอกอีกทีครับ

ขอโทษน่ะครับในกระทู้ครั้งก่อนเป็นผมเองน่ะครับ ที่เอ่ยคำว่าหลอกลวง แต่ถ้าจะกรุณาช่วยยกมาทั้งประโยคได้ไหมครับว่า สรุปว่าเข้าข่ายหลอกลวงไหม โปรดพิจารณาด้วยครับ ไม่ได้เป็นการกล่าวเลื่อนลอยน่ะครับ ผมแค่ย้ำถึงคำถามของเจ้าของกระทู้นั้นให้ชัดเจน
« ตอบ #1157 เมื่อ: 30/07/13, [00:54:28] »

ขอโทษครับที่บอกว่าเอาไปใช้ที่นู้แล้ว ทำไม ผจก ไม่รู้เรื่องหรือว่าแค่ขายให้คนที่รู้จักที่ทำงงานที่นั้นใช้กัลสถาบันเอง โดยไม่ผ่านขบวนการตรวจสอบก่อนครับ 

รบกวนตอบตรงนี้ทีครับด้วยความเคารพ

พูดจริงๆ นะ ผมเพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ ว่าแบคทีเรียเป็นหมัน !!!!  มันเด็ดตรงนี้แหละ 

คุณขายแบคทีเรียนะครับ ไม่ได้ขายสารเคมีบำบัดน้ำเสีย ถึงจะต้องมาปิดบังสูตร ตามหลักแล้ว แบคทีเรียมันก็มีสายพันธ์ของมัน ผมไม่รู้ว่าคุณจะไปเลือกสายพันธ์ไหนมา หรือไปนำมาจากไหน แต่มันก็เป็นแบคทีเรีย ที่เกิด กิน ขับถ่าย แพร่พันธ์ ตามสันดานเดิมของมัน เป็นเรื่องที่ไม่ต้องปิดบังอะไร เพราะแค่เอาไปตรวจก็รู้แล้วว่ามันสายพันธ์ไหน ก็ไม่ได้มีอะไรซับซ้อน ต่อให้เขารู้ว่าคุณใช้สายพันธ์ไหนก็ไม่มีใครมาเอาไปทำแข่งหรอกครับ ปัจจุบัน เขาก็เลือกสายที่แข็งแรงที่สุดกันอยู่แล้ว อย่างไบโอได้เจสเนี้ย แน่นเอียด ไม่ได้โปรโมทให้เขานะ แต่ว่าอ้างอิงถึงสากลที่คนทั่วๆ ไปเขาใช้กัน

« ตอบ #1158 เมื่อ: 30/07/13, [00:57:33] »

และอีกอย่าง ถ้าเป็นแบบที่คุณว่าจริงว่าคุณฝากขายคนที่รู้จักขาย คุณเพียงบอกชื่อ เบอร์ไว้ก็พอครับ แต่การสื่อออกมาว่า สถาบันวางขาย คือ สถาบัน รับของจากคุณมาขาย แบบนี้ คือการแอบอ้างชื่อครับ 
อาเดียว ออฟไลน์
« ตอบ #1159 เมื่อ: 30/07/13, [01:11:30] »

แอบอ้างสถาบันสัตว์นำศรีสะเกษ  ที่ๆผมกำลังจะไปทำงานให้  ผมคงไม่กล้าทำหรอกนะครับ  งานมันยังอีกยาวครับคุณๆที่เข้ามาใหม่แต่หน้าเก่าๆที่ผมเคยรู้จัก

แบคทีเรียถูกนำไปทดลองใช้กับตู้ตัวอย่างที่โน่นแล้ว  แล้วกำลังจะใช้ต่อกับระบบที่โน่น 4 ตู้ การวางขายเริ่มมาจากการมีลูกค้าโรงกลึงเข้ามาซื้อก่อน แล้วบอกต่อไปสู่คนเลี้ยงอีกสองสามท่าน  ผมเลยฝากของเอาไปขายกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่โน่น ท่านก็ให้เจ้าของเบอร์ 0897655740 เป็นคนขายให้  เพียงพอนะครับ

งงไปกันใหญ่ สรุปฝากใครขาย ยังไงอะไร สถาบันขายรึถึงเอาชื่อมาลง พอถามก็บอกทำงาน คือทำงานที่สถาบัน?
สรุปใครขาย ถ้าไม่ใช่สถาบันขายแล้วทำไมถึงบอกว่ามีจำหน่ายที่สถาบัน?
ยิ่งตอบยิ่งงง ขอชัดๆได้ไม๊คับ
โดยส่วนตัวผมก็อยากรู้เรื่องเช่นกัน เนื่องจากเคยมีคนซื้อไปแล้วมาคุยกะผมว่าเค้าใช้กันในสถาบัน ผมล่ะสงสัยจริงๆ

ของดีที่ไม่....ผมว่าจะยังไงมันก็ต้องมีคำตอบ
แต่ที่ไม่มีคำตอบ เอ๊ะยังไง
dmax ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1160 เมื่อ: 30/07/13, [02:43:20] »

ร อได้รับการยืนยันจากทางสถาบันก่อนค่อยขอเครดิตจากทางสถาบันฯเค้ามาใช้ดีกว่าครับแบบนี้มันเข้าข่ายแอบอ้างมั่วๆแหละ [on_018]
[T]ana[K]orn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1161 เมื่อ: 30/07/13, [07:19:33] »

ร อได้รับการยืนยันจากทางสถาบันก่อนค่อยขอเครดิตจากทางสถาบันฯเค้ามาใช้ดีกว่าครับแบบนี้มันเข้าข่ายแอบอ้างมั่วๆแหละ [on_018]
เห็นด้วยครับ ว่าแต่แบทมันจะเทพไปหรือปล่าว ที่ว่าไม่ต้องติดสกิมเมอร์
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1162 เมื่อ: 30/07/13, [09:42:18] »

ก็สิ่งที่ทำอยู่แบบนี้แหละครับ เขาเรียกว่าแอบอ้าง ผมว่าคุณเองก็คงรู้ตัวไม่งั้นคงไม่เปลี่ยนหัวข้อหรอกครับ  และที่สำคัญ แบคที่คุณบอกว่าถูกใช้ทดลอง มันก็แค่ขั้นทดลอง และการทดลองของคุณก็ไม่เป็นที่ประจักษ์ชัด เพราะขนาดผู้จัดการสถาบันเขายังไม่รู้เรื่องเลย
aOnz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1163 เมื่อ: 30/07/13, [16:41:42] »

จากที่อ่านมา พอสรุปได้ว่า งงกับเจ้าของคนขายมากมาย  ตอบอะไรก็ไม่รู้คนละทิศละทางกับที่ถามเลย

อ่อ แล้วผมได้ไปอ่านโคมไฟLED ราคาสูงมาก<มีปีกด้วย> โอ้วพระเจ้า แล้วยังไม่แขวะยี่ห้อ aI...  Ze..... อีก บอกของเขาเลี้ยงได้หมดเหมือนกัน เพียงไม่มีฟ้าผ่า เท่านั้นเอง

สงสารคนที่ซื้อไปจิงๆ เลยครับ แบบนี้เขาข่ายหลอกลวงต้มตุ๋นได้เลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/07/13, [16:45:23] โดย aOnz »
King Kennedy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1164 เมื่อ: 30/07/13, [16:57:36] »

[on_007] [on_007] [on_007] [on_007] [on_007] [on_007] [on_007]
tunza20 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1165 เมื่อ: 31/07/13, [09:14:42] »

sho01 sho01 sho01 sho01 sho01 sho01 sho01 sho01 sho01
อะไรกันนี่ นี่มันเกิดอะไรขึ้น [on_007]
Jeditong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1166 เมื่อ: 31/07/13, [10:44:47] »

คืองี้ครับ ผมว่า เท่าที่อ่านดู น่าจะมาจากการที่ ตั้งชื่อ และชี้แจงรายละเอียดไม่เคลียร์มากกว่า
ทำให้ท่านเกิดความเข้าใจผิดและเกิดความสับสนได้ และตอนนี้เหมือนเจ้าตัวก็เหมือนจะรู้ตัวแล้ว และก็ได้มีการเปลี่ยนชื่อกระทู้แล้ว
คงไม่ได้มีเจตนาที่จะหลอกลวงใครหรอกครับ
ขอให้เรื่องมันจบๆไปดีกว่าครับ อย่าไปคาดคั้นเอาอะไรมากมายเลย
เขายังไม่ได้โกงใคร หรือฆ่าใครตาย ให้อภัยและให้โอกาสกันแล้วกันครับ
สังคมไทยจะได้น่าอยู่ขึ้น
ขนาดน้องปัน ปัน เขายังให้อภัยกันเลยครับ

ส่วนแบคทีเรียจะใช้ได้จริงหรือไม่นั้น ให้ลูกค้าเป็นคนตัดสินดีกว่าครับ
แน่นอนครับว่า หากมันใช้ไม่ได้จริง ย่อมมีการสูญเสีย และสิ่งที่สูญเสียก็ย่อมเป็นสิ่งมีชีวิต
แต่ผมคิดว่า ไม่ว่าจะเป็น BioDigest หรือ Bioclear หรืออะไรก็แล้วแต่
ก่อนที่เค้าจะได้สูตรที่มันดีที่สุดมา มันย่อมมาจากการสูญเสียมาก่อนแล้วครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ไม่อยากให้คนไทยทะเลาะกันครับ ^^
« ตอบ #1167 เมื่อ: 31/07/13, [11:13:21] »

คืองี้ครับ ผมว่า เท่าที่อ่านดู น่าจะมาจากการที่ ตั้งชื่อ และชี้แจงรายละเอียดไม่เคลียร์มากกว่า
ทำให้ท่านเกิดความเข้าใจผิดและเกิดความสับสนได้ และตอนนี้เหมือนเจ้าตัวก็เหมือนจะรู้ตัวแล้ว และก็ได้มีการเปลี่ยนชื่อกระทู้แล้ว
คงไม่ได้มีเจตนาที่จะหลอกลวงใครหรอกครับ
ขอให้เรื่องมันจบๆไปดีกว่าครับ อย่าไปคาดคั้นเอาอะไรมากมายเลย
เขายังไม่ได้โกงใคร หรือฆ่าใครตาย ให้อภัยและให้โอกาสกันแล้วกันครับ
สังคมไทยจะได้น่าอยู่ขึ้น
ขนาดน้องปัน ปัน เขายังให้อภัยกันเลยครับ

ส่วนแบคทีเรียจะใช้ได้จริงหรือไม่นั้น ให้ลูกค้าเป็นคนตัดสินดีกว่าครับ
แน่นอนครับว่า หากมันใช้ไม่ได้จริง ย่อมมีการสูญเสีย และสิ่งที่สูญเสียก็ย่อมเป็นสิ่งมีชีวิต
แต่ผมคิดว่า ไม่ว่าจะเป็น BioDigest หรือ Bioclear หรืออะไรก็แล้วแต่
ก่อนที่เค้าจะได้สูตรที่มันดีที่สุดมา มันย่อมมาจากการสูญเสียมาก่อนแล้วครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ไม่อยากให้คนไทยทะเลาะกันครับ ^^
อันนี้ถ้าได้ตามอ่านเรื่องราวจริงๆทั้งหมดจะทราบนะครับว่าเกิดจากการผิดพลาดหรือจงใจ 
Club Member
« ตอบ #1168 เมื่อ: 31/07/13, [11:56:06] »

คุณ tunza 20 ไม่มีอะไรหรอกครับ. อะไรดีๆยังมีอีกเยอะ. ขอบคุณคุณ jeditong ครับ คนไทยรักกัน
shibuotami ออฟไลน์
« ตอบ #1169 เมื่อ: 31/07/13, [12:29:40] »

อันดับแรกโพสกระทู้นี้ เรียกร้องให้ คุณwai1970 ออกมาขอโทษแอดมินพี่ป๊อป เพราะคุณกล่าวหาว่าเขาว่าคุณว่าหลอกลวง ซึ่งไม่เป็นจริงมีทั้งประจักษ์พยายานที่ออกมายอมรับว่าเขาเป็นผู้ใช้คำพูดนั้นเองไม่ใช่แอดมิน และมีหลักฐานชัดเจนที่ย้อนดูยังไงก็ไม่เจอ
คำพูดนั้นออกมาจากแอดมิน ทั้งสองท่าน
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41   ขึ้นบน
พิมพ์