บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Sun 21/Jan/2018
Loading
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปิดอ่านนิดนะ อยากได้ นกขุนทองลูกป้อน  (อ่าน 7688 ครั้ง)
JOJO_DekChon#17 ออฟไลน์
Club Brother
JOJO_DekChon#17 JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
หัวใจให้ Crayfish

« เมื่อ: 13/04/11, [11:22:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากได้นกขุนทองลูกป้อน
ใครมี หรือพอรู้จัก คนขาย หรือร้าน ที่ขาย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แม่ผมอยากได้มากเลย ช่วยหน่อยนะครับ หรือ แนะนำ เวป มาก็ได้นะครับ
ขอบพระคุณนะครับ

[on_abe]
Like (+0) Bullshit! (-0)

จะวิ่งหรือเดินก็ถึงเป้าหมายเหมือนกัน...แต่ที่สำคัญอย่าหยุดเดิน
( คอมเม้นถูกใจกดลูกศรสีเขียวเลยครับ  ! )
413 ออฟไลน์
Club Champion
413 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #1 เมื่อ: 13/04/11, [12:24:09] »

มีงบเท่าไรหล่ะครับ ผมว่าราคาน่าจะหลายพันนะยิ่งลูกป้อนหายากด้วย ลองเดินตามสนามหลวง2อ่ะครับ ไม่ก็ในเว็ป  ้hahaha
http://www.birdslover.com
http://board.thaipetonline.com

ขายปลา กุ้ง หอย สัตว์น้ำอื่นๆ https://www.facebook.com/413Page
BM.Aquarium ออฟไลน์
BM.Aquarium ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู BM.Aquarium เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)BM.Aquarium เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #2 เมื่อ: 14/04/11, [14:41:30] »

ผมมีอยู่ตัว ซื้อที่สวน 1000 บาท เอามาป้อนอาหาร 2 เดือน พูดเก่งมากๆ ตอนนี้อยู่มา หลายและ อิอิ

413 ออฟไลน์
413 เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #3 เมื่อ: 14/04/11, [19:05:23] »

ผมมีอยู่ตัว ซื้อที่สวน 1000 บาท เอามาป้อนอาหาร 2 เดือน พูดเก่งมากๆ ตอนนี้อยู่มา หลายและ อิอิ
พันเดียวหรอครับ  ร้านไหนพอจะบอกได้ไหมครับอยากเลี้ยงเหมือนกัน xxx2

ขายปลา กุ้ง หอย สัตว์น้ำอื่นๆ https://www.facebook.com/413Page
JOJO_DekChon#17 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 14/04/11, [19:12:49] »

ผมมีงบ เต็มที่ 2 พันบาทครับ พอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

จะวิ่งหรือเดินก็ถึงเป้าหมายเหมือนกัน...แต่ที่สำคัญอย่าหยุดเดิน
( คอมเม้นถูกใจกดลูกศรสีเขียวเลยครับ  ! )
dernero ออฟไลน์
dernero เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง dernero ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)dernero ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)dernero ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)dernero ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #5 เมื่อ: 14/04/11, [21:55:10] »

ลองดู http://www.birdslover.com เห็นมีประกาสอยู่ หรือไม่เสาร์ อาทิตย์ กำตังไปดูเลย หน้าพระพรมเล็กอะ เคยเห็นบ่อยๆ แถวๆรุ้งทองอะครับ  [on_003]

ร้านต้นน้ำ อะควาเรี่ยม http://www.facebook.com/TonnamAquarium รับจัดตู้พรรณไม้น้ำ จำหน่ายปลาสวยงาม พรรณไม้น้ำ กุ้งเครฟิช กุ้งแคระ และอุปกรณ์การเลี้ยง  อยู่ซอยหมี่ไก่ ตลาดใหม่ซอย3 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 089-732-1050,089-769-3988
JOJO_DekChon#17 ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 15/04/11, [17:56:02] »

ลองดู http://www.birdslover.com เห็นมีประกาสอยู่ หรือไม่เสาร์ อาทิตย์ กำตังไปดูเลย หน้าพระพรมเล็กอะ เคยเห็นบ่อยๆ แถวๆรุ้งทองอะครับ  [on_003]

ขอบคุณมากนะครับ
ที่ไหนหร๋อครับที่ จัตุจักร หรือที่ สนามหลวง 2 ครับ
ถ้าเป็นสนามหลวง 2 คงไปไม่ได้ ไกลมากเลย T_T
ขอบคุณครับ

ใครมีแหล่งแนะนำหน่อยนะครับ อีกประมาณ อาทิตย์ นึง จะไปดูแล้วครับ

[เจ๋ง]

413 ออฟไลน์
413 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #7 เมื่อ: 15/04/11, [22:47:04] »

ขอบคุณมากนะครับ
ที่ไหนหร๋อครับที่ จัตุจักร หรือที่ สนามหลวง 2 ครับ
ถ้าเป็นสนามหลวง 2 คงไปไม่ได้ ไกลมากเลย T_T
ขอบคุณครับ
ใครมีแหล่งแนะนำหน่อยนะครับ อีกประมาณ อาทิตย์ นึง จะไปดูแล้วครับ
 [เจ๋ง]
พี่ dernero เค้าบอกตรงร้านรุ้งทองก็เเสดงว่าจตุจักนสิครับ  lau02

JOJO_DekChon#17 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #8 เมื่อ: 19/04/11, [19:54:47] »

แนะนำหน่อยนะครับ พอดีจะไปจัตุจักร วันเสาร์ อาทิตย์ นี้แล้ว มีร้านแนะนำ แนะนำมาเลยครับ

[on_065]

NuttaponM. ออฟไลน์
Club Veteran
NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #9 เมื่อ: 20/04/11, [00:51:22] »

แนะนำหน่อยนะครับ พอดีจะไปจัตุจักร วันเสาร์ อาทิตย์ นี้แล้ว มีร้านแนะนำ แนะนำมาเลยครับ

[on_065]

มีงบ2พันพอเหลือแหล่ครับ ที่สวนตอนนี้ลูกป้อนน่าจะมีอยู่ตรงลานข้างหน้าร้านรุ้งทองที่เป็นลานขายนกยาวมาเลยครับ แต่เรื่องจะเป็นขุนทองเหนือหรือใต้อันนี้คงต้องดูกันอีกที ถ้านกโตจะดูง่ายกว่าครับสำหรับนกเด็กผมก็แยกไม่ออกเหมือนกัน ราคาลูกป้อนน่าจะอยู่ที่พันต้นๆครับไม่น่าเกินพัน5 แต่ถ้าหาร้านที่คนขายปากไม่เสียใจดีๆแกจะลดให้อย่างน่าเหลือเชื่อเลยครับ เพราะนกที่ขายลานเล่ที่สวนนั้นเกือบร้อยเปอร์เซนต์เป็นนกที่ถูกจับมาตามธรรมชาติครับ อาจจะยกเว้นพวกนกแก้วปากขอต่างๆพวกค๊อกคาเทล คอนัวร์ อะไรประมาณนั้น (เพราะมันไม่มีให้จับในไทย 555) ยังไงก็แล้วแต่ถ้าจะหิ้วกลับบ้านก็ดูและเลือกให้ดีๆนะครับ เพราะนกเดินทางมาไกลโอกาศจะได้นกป่วยสูงมาก แต่ในทางที่ดีลองถามตามเว็ปนกดูครับ มีบางคนเขาเพาะอยู่จะได้ชัวร์ทั้งราคาและคุณภาพนกครับ ในเบิร์ดเลิฟเวอร์ก็น่าจะมีครับลองตั้งกระทู้ดู

ปล.ผมเคยเดินเจอลูกขุนทองแบบเพิ่งฟักน่าจะประมาณไม่กี่วันมาเผิ่งแดดขายเลยครับ อยู่ในตะกร้ามีหนังสือพิมพ์ฉีกๆไว้ขยุ้มนึง สภาพร่อแร่มาก ตัวละไม่กี่ร้อยบาทเอง น่าสงสารจับจิต
Like (+1) Bullshit! (-0)
JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #10 เมื่อ: 20/04/11, [08:42:50] »

มีงบ2พันพอเหลือแหล่ครับ ที่สวนตอนนี้ลูกป้อนน่าจะมีอยู่ตรงลานข้างหน้าร้านรุ้งทองที่เป็นลานขายนกยาวมาเลยครับ แต่เรื่องจะเป็นขุนทองเหนือหรือใต้อันนี้คงต้องดูกันอีกที ถ้านกโตจะดูง่ายกว่าครับสำหรับนกเด็กผมก็แยกไม่ออกเหมือนกัน ราคาลูกป้อนน่าจะอยู่ที่พันต้นๆครับไม่น่าเกินพัน5 แต่ถ้าหาร้านที่คนขายปากไม่เสียใจดีๆแกจะลดให้อย่างน่าเหลือเชื่อเลยครับ เพราะนกที่ขายลานเล่ที่สวนนั้นเกือบร้อยเปอร์เซนต์เป็นนกที่ถูกจับมาตามธรรมชาติครับ อาจจะยกเว้นพวกนกแก้วปากขอต่างๆพวกค๊อกคาเทล คอนัวร์ อะไรประมาณนั้น (เพราะมันไม่มีให้จับในไทย 555) ยังไงก็แล้วแต่ถ้าจะหิ้วกลับบ้านก็ดูและเลือกให้ดีๆนะครับ เพราะนกเดินทางมาไกลโอกาศจะได้นกป่วยสูงมาก แต่ในทางที่ดีลองถามตามเว็ปนกดูครับ มีบางคนเขาเพาะอยู่จะได้ชัวร์ทั้งราคาและคุณภาพนกครับ ในเบิร์ดเลิฟเวอร์ก็น่าจะมีครับลองตั้งกระทู้ดู

ปล.ผมเคยเดินเจอลูกขุนทองแบบเพิ่งฟักน่าจะประมาณไม่กี่วันมาเผิ่งแดดขายเลยครับ อยู่ในตะกร้ามีหนังสือพิมพ์ฉีกๆไว้ขยุ้มนึง สภาพร่อแร่มาก ตัวละไม่กี่ร้อยบาทเอง น่าสงสารจับจิต

ขอบคุณมากเลยนะครับ เดี๋ยววันเสาร์จะขึ้นไปดูครับ
แล้วเลี้ยงตัวผู้หรือตัวเมียดีครับ

NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #11 เมื่อ: 20/04/11, [22:22:44] »

ขอบคุณมากเลยนะครับ เดี๋ยววันเสาร์จะขึ้นไปดูครับ
แล้วเลี้ยงตัวผู้หรือตัวเมียดีครับ

เอาแค่จะแยกว่าเป็นเหนือหรือใต้ตอนเล็กๆยังยากเลยครับ ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเรื่องเพศเลย แต่ถ้าอยากรู้จริงๆรอนกโตซักหน่อยพาไปเช็คเพศที่รพ.สัตว์จุฬาได้ครับ แต่ค่าตรวจก็แพงหูฉี่เลย นกปากขอล่อไป700 หรือจะมีอีกวิธีคือใช้จับตะเกียบนกดูอะครับ จะอยู่บริเวณตูดเขา แต่ไม่ชัวร์ครับ 50/50 หรือไม่ก็ลองให้ไปเข้าคู่กับนกตัวอื่นดู ถ้าไม่เลี้ยงไว้เพาะก็ไม่จำเป็นต้องซีเรียสหรอกครับ
JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง JOJO_DekChon#17 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #12 เมื่อ: 24/04/11, [07:26:21] »

T_T ไปดูมาเมื่อวาน ทุกร้าน 2000+ หมดเลย ซื้อไม่ได้ อยากร้องไห้มาก ฝนก็ตก ไม่ได้อะไรเลย ได้เลฟเบิดร์มาตัวนึง เห้อ เอาไงดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อย

413 ออฟไลน์

« ตอบ #13 เมื่อ: 24/04/11, [09:45:10] »

T_T ไปดูมาเมื่อวาน ทุกร้าน 2000+ หมดเลย ซื้อไม่ได้ อยากร้องไห้มาก ฝนก็ตก ไม่ได้อะไรเลย ได้เลฟเบิดร์มาตัวนึง เห้อ เอาไงดีครับ
ผมก็เจอราคานั้นอ่ะครับ 55   ลองเดินที่สนามหลวง2รึยังครับ ?
ผมว่าลองตั้งกระทู้รับซื้อในเว็ปก่อนดีกว่าครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 24/04/11, [20:03:03] »

ผมก็เจอราคานั้นอ่ะครับ 55   ลองเดินที่สนามหลวง2รึยังครับ ?
ผมว่าลองตั้งกระทู้รับซื้อในเว็ปก่อนดีกว่าครับ

ยังไม่ได้ไปครับ มันไกลมาก เลยยังไม่ได้ไปดู ส่วนเรื่องในเวปก็พยายามดูแล้วครับ แพงมากๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: 25/04/11, [02:25:21] »

2พัน+เลยหรอครับ อะไรจะแพงขนาดนั้น เห็นเพื่อนผมไปดูมันบอกแค่พันต้นๆเอง 2พันกว่าเป็นผมซื้อซันลูกป้อนดีกว่าครับ ตามเว็ปแค่พัน8เอง

« ตอบ #16 เมื่อ: 25/04/11, [07:17:48] »

2พัน+เลยหรอครับ อะไรจะแพงขนาดนั้น เห็นเพื่อนผมไปดูมันบอกแค่พันต้นๆเอง 2พันกว่าเป็นผมซื้อซันลูกป้อนดีกว่าครับ ตามเว็ปแค่พัน8เอง

ครับ แล้วยิ่งลูกซัน ที่ผมถามแต่ละร้านนะ 3000+ ทั้งนั้นเลย T_T ทำไมช่วงนี้นกแพงจัง พอมีเวปขายมั่งมั้ยครับ เอาแบบ คลิกแล้วเจอายนกขุนทองเลย

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์