บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Thu 18/Jan/2018
Loading
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะลงแพะอะไรดี (ฝูงบินน้อยๆมาแล้ว หน้า 2)  (อ่าน 11812 ครั้ง)
บอลลูน ออฟไลน์
Club Brother
บอลลูน บอลลูน เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
Now !! . . Arowana Blue Base

« ตอบ #30 เมื่อ: 01/03/11, [11:40:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอบคุณครับ จะลองให้่เตตร้่าบิต กะ หนอนแดง สลับกัน

เตตร้าบิตมีใครให้แพะกินแล้วสีเพี้ยนอะป่าว เหมือนมันจะมีสารแร่งสีอยู่ อันนี้ไม่แน่ใจ

เพี้ยนก็มีนะ  emb01

ลองให้ดูอะครับ ที่บ้านผมให้สลับกันอะ ส่วนใหญ่เป็นอาหารแผ่น เพราะตู้มีัแต่ฟื้นทราย
Like (+0) Bullshit! (-0)

Scrubb ออฟไลน์
Scrubb เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Scrubb เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)Scrubb เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)
Ejiah.........

« ตอบ #31 เมื่อ: 01/03/11, [12:43:55] »

เตตร้าบิตถ้าสลับกับอาหารอื่นเป็นระยะ คิดว่าไม่น่าเพี้ยนครับ

นอกจากว่าให้อย่างเดียวและติดต่อกันเป็นเวลานานๆๆๆ อันนั้นคิดว่าเพี้ยนแน่นอน  ้hahaha

แต่ก็ดีนะอาจจะสวยอีกแบบนึงไปเลย หรือเปล่า [on_007]

kenjomsuk ออฟไลน์
kenjomsuk เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #32 เมื่อ: 01/03/11, [13:16:08] »

เตตร้าบิตถ้าสลับกับอาหารอื่นเป็นระยะ คิดว่าไม่น่าเพี้ยนครับ

นอกจากว่าให้อย่างเดียวและติดต่อกันเป็นเวลานานๆๆๆ อันนั้นคิดว่าเพี้ยนแน่นอน  ้hahaha

แต่ก็ดีนะอาจจะสวยอีกแบบนึงไปเลย หรือเปล่า [on_007]

เด่วจะได้แพะ Corydoras Tetracolor  [on_026]  แดงแปร๊ด
[K]aNate~* ออฟไลน์
[K]aNate~* เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง [K]aNate~* กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)[K]aNate~* กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)[K]aNate~* กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #33 เมื่อ: 01/03/11, [15:47:40] »

เชียร์ดุ๊ปกับซิมิลิสครับ

ไม่ลองดูพวกที่เป็นแถบดำคาดตัวเหรอครับ แต่ก่อนผมไม่เคยสนแต่พอลง melini แล้วรู้สึกว่าถ้าเป็นฝูงมันจะสวยมากเลย (แต่ก่อนพี่เกี๊ยวเคยบอกแต่ดันไม่เชื่อ 555)
runner ออฟไลน์
runner กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว runner ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)runner ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)runner ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)runner ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)
Fork-tail Loach Award
KENG@SK132

« ตอบ #34 เมื่อ: 01/03/11, [15:58:29] »

ขอบคุณครับ จะลองให้่เตตร้่าบิต กะ หนอนแดง สลับกัน

เตตร้าบิตมีใครให้แพะกินแล้วสีเพี้ยนอะป่าว เหมือนมันจะมีสารแร่งสีอยู่ อันนี้ไม่แน่ใจ
เพี้ยนครับลองดูbicolorตัวนี้สิครับหัวส้มเลย n032

*ยืมรูปหน่อยนะครับพี่บัง

kenjomsuk ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #35 เมื่อ: 01/03/11, [16:26:45] »

เพี้ยนครับลองดูbicolorตัวนี้สิครับหัวส้มเลย n032

*ยืมรูปหน่อยนะครับพี่บัง

เย้ย เพี้ยนจริงด้วย [mo_001]  กินซะตัวกลมเลย   แต่ว่ามันก็สวยดีนะ น่ารักอะ ดูแล้วสีสันสดใส  ถ้าฝูงๆท่าจะเท่ดี ตัวส้มๆ กลายเป็น bicolor high contrast
kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #36 เมื่อ: 01/03/11, [16:29:20] »

เชียร์ดุ๊ปกับซิมิลิสครับ

ไม่ลองดูพวกที่เป็นแถบดำคาดตัวเหรอครับ แต่ก่อนผมไม่เคยสนแต่พอลง melini แล้วรู้สึกว่าถ้าเป็นฝูงมันจะสวยมากเลย (แต่ก่อนพี่เกี๊ยวเคยบอกแต่ดันไม่เชื่อ 555)

สั่งดุ๊ปแล้วครับ จะได้วันพฤหัสนี้ ตอนนี้ก็ รอ รอ รอ   [on_055] 
firetailed ออฟไลน์
Club Member
firetailed เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง firetailed เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #37 เมื่อ: 01/03/11, [18:25:19] »

ดุ๊ป ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ  emb01
KnOt~ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
KnOt~ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง KnOt~ กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)KnOt~ กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)KnOt~ กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)
Agassizii Award

« ตอบ #38 เมื่อ: 01/03/11, [22:12:33] »

ลองดู วงเดือน นาโปเอนซิส หรือ แพะกลางๆ ราคา หลัก 100 บาท ผมว่า ลงจำนวนเยอะ ได้ ไม่แพงมาก สวยพอไปวัดไปวา ได้ มั๊ย ครับ

akarin ออฟไลน์
Club Follower
akarin กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว akarin เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #39 เมื่อ: 01/03/11, [22:18:42] »

บรรยากาศอึมครึม รกๆหน่อย น้องแพะน่าจะชอบ

ลงตู้ขนาดเท่าไรครับ แล้วจะลงดุปสักกี่ตัว
413 ออฟไลน์
Club Champion
413 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #40 เมื่อ: 01/03/11, [22:46:01] »

ตู้น่าอยู่จังเลยนะครับ ... .เเอ๊ะยังไง ้hahaha

ขายปลา กุ้ง หอย สัตว์น้ำอื่นๆ https://www.facebook.com/413Page
aikhunwee ออฟไลน์
aikhunwee ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู aikhunwee เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
เรื่อยเปื่อย~*

« ตอบ #41 เมื่อ: 02/03/11, [09:41:34] »

มาปูเสื่อรอชมปลาครับ  ้hahaha
kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง kenjomsuk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #42 เมื่อ: 02/03/11, [18:34:00] »

ลงตู้ขนาดเท่าไรครับ แล้วจะลงดุปสักกี่ตัว

30*15*15  จะลง 15 ตัวครับ เกือบไม่ได้ปลา  [on_007] แล้ว เด่วยังไงพรุ่งนี้ลุ้นอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/03/11, [18:55:15] โดย kenjomsuk »

« ตอบ #43 เมื่อ: 02/03/11, [18:35:21] »

ตู้น่าอยู่จังเลยนะครับ ... .เเอ๊ะยังไง ้hahaha

ขอบคุณคราบ
akarin ออฟไลน์
akarin เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง akarin เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #44 เมื่อ: 02/03/11, [21:33:14] »

30*15*15  จะลง 15 ตัวครับ เกือบไม่ได้ปลา  [on_007] แล้ว เด่วยังไงพรุ่งนี้ลุ้นอีกทีครับ

ดุป 15 ตัว 3000 เอาอยู่ไหมครับ ้hahaha
บอลลูน เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง บอลลูน เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #45 เมื่อ: 02/03/11, [21:41:52] »

ดุ๊ปพี่เพ็ญ  emb01

ไซส์น่ารักครับ แล้วแต่ชอบ

ส่วนของผมมี 2 ตู้ที่เลี้ยงแพะ ตู้ใหญ่ ในลายเซ้นต์ มีแพะ 2 ชนิดคือ

Loxozonus

กับ Astro

ส่วนตู้ 24 นิ้ว มีหลายชนิด

melini 8 ตัว
gold 5 ตัว
black vene 2 ตัว
napo 2 ตัว

แพะเล็ก

ปิ๊กมี่ 6 ตัว
habro 4 ตัว

emb01

ค้อนสายฟ้า ออฟไลน์
ค้อนสายฟ้า เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ค้อนสายฟ้า เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)ค้อนสายฟ้า เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #46 เมื่อ: 03/03/11, [02:32:42] »

รอดูครับ ว่าสวยขนาดใหน ครับ

รบกวนขอราคา dup ด้วยครับ

กำลีงลอกการบ้าน 5555
chanin ออฟไลน์
chanin เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน chanin เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ก่อนที่จะกล่าวเราเป็นนายคำพูด หลังกล่าวคำพูดจะเป็นนายเรา

« ตอบ #47 เมื่อ: 03/03/11, [09:38:28] »

นั่งเฝ้าจอ รอดูด้วยคน  036

« ตอบ #48 เมื่อ: 03/03/11, [16:18:32] »

ได้ปลามาแล้วครับ 15 หน่วย บางตัวสียังไม่เต็มเลย พอดีจัดตู้ใหม่ด้วย เด่วไว้ถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ
ขอบคุณพี่เพ็ญ สำหรับปลาสวยๆครับ  ไว้ถ้าพี่กลับมาขายเมื่อไหร่ก็จะอุดหนุนเหมือนเดิมครับ
 [on_055]

« ตอบ #49 เมื่อ: 03/03/11, [16:19:45] »

ดุ๊ปพี่เพ็ญ  emb01

ไซส์น่ารักครับ แล้วแต่ชอบ

ส่วนของผมมี 2 ตู้ที่เลี้ยงแพะ ตู้ใหญ่ ในลายเซ้นต์ มีแพะ 2 ชนิดคือ

Loxozonus

กับ Astro

ส่วนตู้ 24 นิ้ว มีหลายชนิด

melini 8 ตัว
gold 5 ตัว
black vene 2 ตัว
napo 2 ตัว

แพะเล็ก

ปิ๊กมี่ 6 ตัว
habro 4 ตัว

emb01

แพะน่ารักจังครับ แอบเห็นรัมมี่โนสด้วย อิอิ
บอลลูน เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง บอลลูน เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #50 เมื่อ: 03/03/11, [16:42:39] »

เอาออกใส่ blackphantom ไปแล้วครับ

รัมมิโนสไม่รอดหวีนรก 555555555

« ตอบ #51 เมื่อ: 04/03/11, [09:54:27] »

ในที่สุดฝูงบินกริฟเฟ่น ก็ถูกส่งมาประจำการแล้ว สภาพตอนกำลังลำเลียงพล   [on_055]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/11, [10:08:19] โดย kenjomsuk »

« ตอบ #52 เมื่อ: 04/03/11, [09:59:21] »

อัพช้าไปหน่อย พอดีจัดตู้ใหม่ จะได้มีพื้นที่ทรายมากกว่าเดิม แล้วก็มี ตะไคร่นุ่มๆให้หลับนอน
เอาใจกันสุดๆทีเดียว   อันนี้สภาพตู้หลังจากจัดใหม่ รกน้อยกว่าเก่าเยอะ เอาต้นไม่ออกไปอื้อเลย

« ตอบ #53 เมื่อ: 04/03/11, [10:03:00] »

รูปฝูงบินหลังจากลงตู้ได้สัก 3 ชม  รู้สึกจะร่าเริงเกินเหตุ ว่ายกันไม่หยุดหย่อน เอารูปจากมือถือไปดูก่อนนะครับ ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ บางตัวยังเล็กสียังไม่ค่อยขึ้น เด่วอัดอาหารสักสามอาทิตน่าจะเริ่มอ้วน
น่ารักจริงๆ  emb01

« ตอบ #54 เมื่อ: 04/03/11, [10:05:08] »

ผ่านไป 10 ชม เติมนำ้ำมันรอบแรก กับฮิคาริปลาแพะ จริงๆยังไม่อยากจะให้
ปลาเพิ่งลง แต่เห็นว่า ท่าจะหิวเลย จัดไป อิอิ กินดูอยู่ดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/11, [10:10:09] โดย kenjomsuk »

« ตอบ #55 เมื่อ: 04/03/11, [10:07:44] »

ไว้เลี้ยงสักพักจะมาอัพเดตใหม่นะครับ เด่วจะเอากล้องถ่ายแบบชัดๆ คราวนี้รีบๆ รูปเบลอๆหน่อยครับ
ขอบคุณ ห้องก้นตู้ สำหรับความรู้มากมาย และจุดประกายให้เลี้ยงน้องแพะครับ  [on_055]
firetailed ออฟไลน์
Club Member
firetailed เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง firetailed เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #56 เมื่อ: 04/03/11, [10:13:24] »

รอชมภาพชัดๆครับ  [on_066]
bang.it09 ออฟไลน์
Club Member
bang.it09 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง bang.it09 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #57 เมื่อ: 04/03/11, [10:27:50] »

สวยครับ ได้ฝูงบินนี้จากไหนครับ ว่าจะหามากเพิ่มที่บ้าน

« ตอบ #58 เมื่อ: 04/03/11, [10:37:44] »

รอชมภาพชัดๆครับ  [on_066]

อีกสักสามอาทิตย์มาอัพใหม่ครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: 04/03/11, [10:38:24] »

สวยครับ ได้ฝูงบินนี้จากไหนครับ ว่าจะหามากเพิ่มที่บ้าน

น่าจะชุดสุดท้ายจากพี่เพ็ญอะครับ พี่เค้าจาเลิกขายแล้วอะ  cryingrun
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์