บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Sat 20/Jan/2018
Loading
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ รากดำใบแคบ  (อ่าน 1129 ครั้ง)
CharengeR ออฟไลน์
Club Veteran
CharengeR CharengeR เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
เหรียญนักเพาะหมอแคระระดับ 1
ทั้งชีวิตขออุทิศให้กับ AquaClub

« เมื่อ: 25/10/10, [00:48:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ทำไมรากดำใบแคบใบทำไมใบมันถึงเหลืองๆดำๆอ่าครับ

ข้อมูล
ตู้ 36 มาตรฐาน
ไฟ Sylvania Aquastar 36W x 2
อุณหภูมิ 27 - 28 องศา
ปุ๋ยไนโตเจนใส่ทุก 2 อาทิตย์
Like (+0) Bullshit! (-0)

ตู้จะสวยได้........ขึ้นอยู่กับการเอาใจใส่ของเจ้าของตู้(^_^)
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
00คิงคอง00 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)
......

« ตอบ #1 เมื่อ: 25/10/10, [00:50:44] »

ใบเก่า  ตัดทิ้งไปเลย ครับ

แล้วรอใบใหม่  อัดปุ๋ย เพิ่มหน่อย  เดี๋ยวก็สวยแล้ววววว   [on_026]

ปล. ไฟน้อยไปนิด นะ   ลองใส่เพิ่มอีกซัก 1-2 หลอด สิ  [on_055]

รับสั่ง ตัดตู้ปลาแบบ ไม่มีขอบไม่มีคาน กระจกหนาพิเศษ โทร 0896777710   จิ๊บ   http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=60.0
cuter-lalla ออฟไลน์
Club Follower
cuter-lalla มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล cuter-lalla เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
One should always be polite

« ตอบ #2 เมื่อ: 25/10/10, [12:24:28] »

ใบเก่า  ตัดทิ้งไปเลย ครับ

แล้วรอใบใหม่  อัดปุ๋ย เพิ่มหน่อย  เดี๋ยวก็สวยแล้ววววว   [on_026]

ปล. ไฟน้อยไปนิด นะ   ลองใส่เพิ่มอีกซัก 1-2 หลอด สิ  [on_055]
ในตู้เรดบีใส่ปุ๋ยอะไรได้บ้างอ่ะคะ

กำถ่านร้อนอย่างไม่รู้.......หรือจะสู้รู้แล้วไม่กล้าแตะ
Soda-Yen ออฟไลน์
Club Brother
Soda-Yen เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Soda-Yen เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)Soda-Yen เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #3 เมื่อ: 25/10/10, [12:28:41] »

ผมไม่เคยเหลืองนะ

เลี้ยงจนใบแก่ ลูกรากดำเกิดเพียบเลย [on_035] [on_035]
Chupy ออฟไลน์
Chupy เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน Chupy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 25/10/10, [12:45:42] »

ในตู้เรดบีใส่ปุ๋ยอะไรได้บ้างอ่ะคะ

ไม่ใส่ดีกว่านะจ๋าว่ากลัวกุ้งมันจะเป็นไรมาไม่คุ้มกัน แต่ที่เลี้ยงมันก็รอดนะแต่ใบมันจพดำๆหน่อยอะ
CharengeR เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง CharengeR เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ทั้งชีวิตขออุทิศให้กับ AquaClub

« ตอบ #5 เมื่อ: 25/10/10, [12:58:40] »

หุหุ รากดำไม่ได้อยู่ในตู้เรดบีครับ ผมย้านมันไปอยู่ในตู้อัลตั้มแล้วครับ

ในตู้เรดบีอย่าใส่อะไรเลยดีกว่านอกจากพวกแคลเซียม

ผมไม่เคยเหลืองนะ

เลี้ยงจนใบแก่ ลูกรากดำเกิดเพียบเลย [on_035] [on_035]

เหมือนกันครับ แตกออกมาเป็นต้นลูกเยอะเลย แต่ต้นแม่ใบมันเหลืองๆแล้วค่อยดำ

ไม่ใส่ดีกว่านะจ๋าว่ากลัวกุ้งมันจะเป็นไรมาไม่คุ้มกัน แต่ที่เลี้ยงมันก็รอดนะแต่ใบมันจพดำๆหน่อยอะ

อ่าครับ กลัวมันจะตายยกต้น ใบกำลังฟูเลย

ใบเก่า  ตัดทิ้งไปเลย ครับ

แล้วรอใบใหม่  อัดปุ๋ย เพิ่มหน่อย  เดี๋ยวก็สวยแล้ววววว   [on_026]

ปล. ไฟน้อยไปนิด นะ   ลองใส่เพิ่มอีกซัก 1-2 หลอด สิ  [on_055]

555+ สงสัยต้องเพิ่มไฟเสียแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/10/10, [13:05:28] โดย CharengeR »

ตู้จะสวยได้........ขึ้นอยู่กับการเอาใจใส่ของเจ้าของตู้(^_^)
SMartupiD ออฟไลน์
SMartupiD เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง SMartupiD เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 25/10/10, [13:51:44] »

ที่ได้ต้นลูกนี่หมายความว่า สภาพน้ำไม่ดีนะครับ [on_007]
มันเลยออกต้นลูก ให้ไปหาแหล่งที่อยู่ใหม่
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
00คิงคอง00 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)00คิงคอง00 มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)
......

« ตอบ #7 เมื่อ: 25/10/10, [14:04:17] »

ปุ๋ยใส่ได้ นะ 
แต่ต้องใส่ปริมาณน้อยๆๆ  แล้วค่อยๆๆเพิ่มขึ้นทีละนิด อะครับ

ลอง ปุ๋ยที่มีคุณภาพหน่อย ก็ดีนะครับ  ( ไม่ใช่พวกปุ๋ยพวกไม้บกแล้วมาผสมขายเป็นปุยไม้น้ำ )
แนะนำ  พวกปุ๋ย ada  ท๊อปปิก้า่  เฟอร์ก้า   tn    พวกนี้ใช้ได้ สบายๆๆ ครับ

[เจ๋ง]

รับสั่ง ตัดตู้ปลาแบบ ไม่มีขอบไม่มีคาน กระจกหนาพิเศษ โทร 0896777710   จิ๊บ   http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=60.0
cuter-lalla ออฟไลน์
cuter-lalla มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล cuter-lalla เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
One should always be polite

« ตอบ #8 เมื่อ: 25/10/10, [14:13:04] »

แต่ต้องใส่ปริมาณน้อยๆๆ  แล้วค่อยๆๆเพิ่มขึ้นทีละนิด อะครับ

ลอง ปุ๋ยที่มีคุณภาพหน่อย ก็ดีนะครับ  ( ไม่ใช่พวกปุ๋ยพวกไม้บกแล้วมาผสมขายเป็นปุยไม้น้ำ )
แนะนำ  พวกปุ๋ย ada  ท๊อปปิก้า่  เฟอร์ก้า   tn    พวกนี้ใช้ได้ สบายๆๆ ครับ

[เจ๋ง]
ขอบคุณคร้าาาา [เจ๋ง]

กำถ่านร้อนอย่างไม่รู้.......หรือจะสู้รู้แล้วไม่กล้าแตะ
shunsu ออฟไลน์
shunsu เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง shunsu เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #9 เมื่อ: 25/10/10, [18:47:53] »

[เจ๋ง]
เห็นด้วยอย่างยิ่ง แนะนำให้ใช้ปุ๋ยดีๆไปเลยแพงกว่าซักหน่อย แต่ปลอดภัย เดี๋ยวจะเหมื่อนผมเจอปุ๋ยตก QC เข้าให้ มอสเน่าทั่งตู้ [on_051]
CharengeR เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง CharengeR เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #10 เมื่อ: 25/10/10, [18:52:55] »

[เจ๋ง]

แหล่มมากเลยครับ พี่จิ๊บ [เจ๋ง]

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์