Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "Tank I Scene 3" UP เพิ่ม (จาก 20 ก.ค. - 4 ส.ค. 2553)  (อ่าน 4187 ครั้ง)
chanin ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 29/07/10, [08:41:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

* Show01.jpg (115.14 KB, 320x212 - ดู 639 ครั้ง.)

หุ่นไม่ให้แต่ใจรักนะ จัดครั้งที่ 3 แล้ว ตู้นาโน 12 นิ้ว

หลังจากล่มมา 2 ครั้ง ยังไม่เข็ดอีกเนอะ

ข้อมูล
ดิน ADAII ร้านคุณภพ (เพียวๆ)
ไฟเปลี่ยนจากโคมหนีบเป็น Hopar pl 24w
ตู้ก็ 12 นิ้วร้านพี่กบ
กรองบนเช่นเคยพี่กบ
คาร์บอนยีสต์
ปุ๋ย ไนโตรเจน และปุ๋ยฝังแบบแท่ง
ห้องแอร์ กลางคืนเปิดพัดลม หอยโข่ง GEX ร้าน(Atlantis)
ต้นไม้ อนูเบียส, ริกคาเดีย 1 ขอน, สไปกี้มอส (พันไว้ข้างๆ อนูเบียส), จาวามอส, มาซิเลีย 4 ใบ, กลอสโซ, และมินิแฮร์กลาส (เหลือแค่นี้จากทั้งพอท)
เพิ่มเพิลหวีดจิ๋ว และไม้แดงด้านหลังค่ะ

ด้านหน้ามุมสูงค่ะ

หน้าตรงค่ะ ที่เห็นขอนด้านซ้ายเป็นขอนริคาเดียนะคะ(รอฟู)

เพิลหวีดจิ๋วค่ะ ตัวนี้แหละที่ทำให้ต้องเปลี่ยนโคมไฟใหม่

ทุ่งรวมมิตรค่ะ (ชอบรกๆ)

จาวามอส ชอบตอนมันฟูเป็นชั้นๆ

มาซิเลียกำลังแตกใบใหม่    [on_035]

หนาวจนหอยเขาไม่ยอมทำงานน่ะค่ะ (ไม่รู้จะรอดรึเปล่า 25-23 C)

อันนี้เวอร์ชั่นเก่า

ด้านหน้าค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/10, [09:31:03] โดย chanin »
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/07/10, [10:17:56] »

ทำไมเงียบจัง แง.....แง  [on_024] แล้วจะเอารูปแปะหน้าหัวข้อยังไง ใครทราบช่วยบอกทีค่ะ
ปลาไหลเผือก ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/07/10, [10:26:08] »

ใช่กระดุมรึเปล่าครับ ไอ่อนาคตทุ่งหญ้าเนี่ย คาดว่ารอดยากนะ  [on_055]

ยังไม่มีที่ให้สังเกตุอ่ะครับ คาดว่าต้องรอให้ต้นไม้งอกงามกว่านี้อีกนิด เอาใจช่วยครับ

ว่าแต่ล่มสองครับเลยเหรอ  [on_008]

ได้ประสพการณ์เพิ่มอีกเยอะเลยนะเนี่ย
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/07/10, [10:34:57] »

ไชโยมีมาเม้นท์แล้ว  แฮร์กลาสค่ะ พอดีตั้งไว้ที่ทำงาน วันหยุดเลยไม่มีคนดู (ก็คนนี้แหละ) ครั้งแรกล่มเพราะเคอฟิวส์  ครั้งที่สอง แฮร์กลาสมินิเน่าเกือบหมดค่ะ คงเพราะระบบยังไม่เซ็ท เหลือเท่าที่เห็นแหละค่ะ เลยต้องกัดฟันซื้อ Timer กับพัดลมมาติด ก็นับว่าพอได้ผ่าน 4 วันอันตราย (หยุดเข้าพรรษา) มาได้อย่างหวุดหวิดค่ะ ขอบคุณนะคะที่มาให้กำลังใจ asspain
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/07/10, [10:38:18] »

ทำไมเงียบจัง แง.....แง  [on_024] แล้วจะเอารูปแปะหน้าหัวข้อยังไง ใครทราบช่วยบอกทีค่ะ

กดเข้าไปแก้ตรงหัวข้อกระทู้อะครับ

มันจะมีคำว่า เพิ่มเติมอยู่ด้านล่าง กดเข้าไปแล้วก็จะเจอช่องให้แนบรูป

ลองดูนะ

ปล.อิจฉา ได้ตั้งตู้ที่ทำงานด้วย  emb01
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/07/10, [10:59:32] »

กดเข้าไปแก้ตรงหัวข้อกระทู้อะครับ

มันจะมีคำว่า เพิ่มเติมอยู่ด้านล่าง กดเข้าไปแล้วก็จะเจอช่องให้แนบรูป

ลองดูนะ

ปล.อิจฉา ได้ตั้งตู้ที่ทำงานด้วย  emb01

ขอบคุณมากนะคะ  ดีจังมีคนใจดีมาบอกให้ด้วย  [on_055]
get ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/07/10, [15:23:51] »

รอฟอร์มครับ  emb01
แต่งไปเรื่อยๆเดี๋ยวมีงามครับ
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/07/10, [16:05:09] »

ข้อมูล
ไฟโคมร้านพี่กบ เปิด 6-8 ชม.
กรองบนเช่นเคยพี่กบ<<<<ตัวนี้น่าจะกรองแขวน sensen HBL301 มันมีกรองฝ้าลองหาข้อต่อให้ inflow มันต่ำอีกนิดครับมันลอย
ปุ๋ย ไนโตรเจน และปุ๋ยฝังแบบแท่ง
ห้องแอร์ กลางคืนเปิดพัดลม หอยโข่ง GEX ร้าน(Atlantis)
ต้นไม้ อนูเบียส, ริกคาเดีย 1 ขอน, สไปกี้มอส (พันไว้ข้างๆ อนูเบียส), จาวามอส, มาซิเลีย 4 ใบ, กลอสโซ, และมินิแฮร์กลาส (เหลือแค่นี้จากทั้งพอท)  ว่าจะหาเพิลหวีดจิ๋วมาลงเนินด้านขวาอีกจะดีมั้ยคะ สวยเลยล่ะครับ

กลัวว่าไฟจะไม่พอ  asspain

มาซิเลียหลังตู้ย้ายมากลางๆ ตู้แล้วหาหวีดสามใบ หรือไม้ข้อที่ใบละเอียดๆลง จะทำให้ตู้มีองค์ประกอบ มิติ สวยงามมากขึ้นครับ
น้ำใสสวยแล้ว ผม ADAII ยังเหลืองน้ำมันพรายไม่หายเลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/07/10, [16:07:37] โดย coffman »
tingting ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #8 เมื่อ: 30/07/10, [16:17:55] »

พี่ว่าน้องข้ามไปตู้ 24 นิ้วเลยดีกว่านะจัดสนุกกว่าด้วยนะ
« ตอบ #9 เมื่อ: 31/07/10, [16:45:48] »

ข้อมูล
กรองบนเช่นเคยพี่กบ<<<<ตัวนี้น่าจะกรองแขวน sensen HBL301 มันมีกรองฝ้าลองหาข้อต่อให้ inflow มันต่ำอีกนิดครับมันลอย
ต้นไม้ อนูเบียส, ริกคาเดีย 1 ขอน, สไปกี้มอส (พันไว้ข้างๆ อนูเบียส), จาวามอส, มาซิเลีย 4 ใบ, กลอสโซ, และมินิแฮร์กลาส (เหลือแค่นี้จากทั้งพอท)  ว่าจะหาเพิลหวีดจิ๋วมาลงเนินด้านขวาอีกจะดีมั้ยคะ สวยเลยล่ะครับ

กลัวว่าไฟจะไม่พอ  asspain

มาซิเลียหลังตู้ย้ายมากลางๆ ตู้แล้วหาหวีดสามใบ หรือไม้ข้อที่ใบละเอียดๆลง จะทำให้ตู้มีองค์ประกอบ มิติ สวยงามมากขึ้นครับ
น้ำใสสวยแล้ว ผม ADAII ยังเหลืองน้ำมันพรายไม่หายเลย 

รองบอีกนิดว่าจะดูโคม PL มาติด แต่ร้านพี่กบยังไม่สั่งมาเลยเพิ่งเข้าไปดูมาเมื่อตอนบ่าย อีกอย่างรองบก่อน แต่น้ำเย็นเจี๊ยบๆ 24-25 องศา  บางทีลงไปเกือบ 20 แน่ะค่ะเพราะห้องทำงานแอร์ตัวใหญ่มาก บางทีคนยังสั่นเลยค่ะ  n032
« ตอบ #10 เมื่อ: 31/07/10, [16:47:28] »

พี่ว่าน้องข้ามไปตู้ 24 นิ้วเลยดีกว่านะจัดสนุกกว่าด้วยนะ

24 นิ้ว อยู่ที่บ้านค่ะ ลงมอสซะส่วนมาก  แต่เป็นพัดลมเป่ายังไม่มีงบติดชิลเล่อร์ รออีกนิดน่ะค่ะ ขอบคุณนะคะอุตส่าห์มาให้กำลังใจ  [on_055]
Mr.peurk ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 31/07/10, [18:31:59] »

ผมว่าก้อนหินกะไม้ มันขัดกันไปนิดครับ

ปล อัพบ่อยๆนะ
ปย ระวังมาซิเลียท่วมตู้ครับ
ไอพวกโง่ทั้งหลาย ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 31/07/10, [18:34:51] »

คิดถูกแล้วครับที่จะเอาหวีดจิ๋วมาลงครับ คงจะงามน่าดูทีเดียว
okus14 ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 31/07/10, [19:47:09] »

ผมก็ว่าจะปลูกแฮร์กลาสเหมือนกัน เอาใจช่วยให้มันลามเยอะๆ ครับ
« ตอบ #14 เมื่อ: 02/08/10, [08:50:14] »

คิดถูกแล้วครับที่จะเอาหวีดจิ๋วมาลงครับ คงจะงามน่าดูทีเดียว

ลงหวีดจิ๋วแล้วค่ะ กำลังลุ้นว่าจะรอดมั้ยเพราะโคมมันเล็กไปนิด น่าจะราวๆ 15 W อาศัยน้ำเย็น เมื่อวานไฟดับ UPS ก็เสียอีก  [on_008]
« ตอบ #15 เมื่อ: 02/08/10, [08:50:44] »

ผมก็ว่าจะปลูกแฮร์กลาสเหมือนกัน เอาใจช่วยให้มันลามเยอะๆ ครับ

เสียดายเหลือนิดเดียว  ท่าทางจะเอาใจยากเหมือนกันนะคะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 02/08/10, [10:27:51] »

ข้อมูล

ใช่คะ กรองแขวนตัวนี้มีกรองฝ้า แต่ข้อต่อสั้นสุดแล้วค่ะ คงต้องตัดบางส่วนถึงจะต่ำพอค่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 04/08/10, [14:46:13] »

Up เพิ่มนะคะ รูปด้านบนเลยค่ะ หน้าแรก ขอโปรโมเตอร์ เอ้ย มือโปร และเพื่อนๆ ช่วยวิจารณ์ด้วยนะคะ เอาหนักๆ  (ซาดิสม์แล้วหลังลองถูก ลองผิดมาหลายครั้ง)  [on_009]

ว่าแต่ หัวข้อทำไมทำตัวหนาแบบคนอื่นไม่ได้คะ  cryingrun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/08/10, [15:52:43] โดย chanin »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์