Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแปลงท่อต่อหัวเร็คครับ  (อ่าน 1140 ครั้ง)
M@rch ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 09/02/13, [12:52:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีเกลียวมันขัดเลยเอาไปให้ช่างซ่อมให้ เลยฝากทำให้ใช้กับถังได้ 
แต่ดูเหมือนยังต้องแปลงท่อต่อให้เป็น 6 mm.ไม่งั้นเสียบสายco2ไม่ได้
อยากทราบว่าจะหาข้อต่อแปลงได้จากไหนครับมีร้านรับทำมั้ย แล้วถ้าผมไม่ใช้โซลินอยด์จะเป็นอะไรมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/02/13, [15:59:16] »

ผมพยายามตีความที่น้องเขียน อ่านแล้วงงนิดๆ แนะนำนิดครับ ถ้าบางครั้งเราเขียนอาจจะไม่ค่อยเข้าใจเพราะเรายังไม่รู้จักอุปกรณื แนะนำให้ถ่ายรูปมาลง
-ใช้หัวเรกกูเรเตอร์ของยี่ห้ออะไรอยู่ ที่จะถามเรื่องตัวแปลงนี่หมายถึง เข็มหางปลาที่ใช้สำหรับต่อสายคาร์บอน มันเสียบสายขนาด6มิลไม่ได้เลยใช่ไหมครับ  แสดงว่าน่าจะเป็นขนาด8มิล ไปหาร้านที่เขาขายพวกอุปกรณ์ลม เขาจะมีข้อต่อแปลงขายราคาหลักสิบ ถ้าให้ง่ายก็เอาด้วยเรกไปด้วย  ไม่งั้นก็ให้ร้านหาให้เขาน่าจะรู้ 
M@rch ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/02/13, [16:01:43] »

ผมพยายามตีความที่น้องเขียน อ่านแล้วงงนิดๆ แนะนำนิดครับ ถ้าบางครั้งเราเขียนอาจจะไม่ค่อยเข้าใจเพราะเรายังไม่รู้จักอุปกรณื แนะนำให้ถ่ายรูปมาลง
-ใช้หัวเรกกูเรเตอร์ของยี่ห้ออะไรอยู่ ที่จะถามเรื่องตัวแปลงนี่หมายถึง เข็มหางปลาที่ใช้สำหรับต่อสายคาร์บอน มันเสียบสายขนาด6มิลไม่ได้เลยใช่ไหมครับ  แสดงว่าน่าจะเป็นขนาด8มิล ไปหาร้านที่เขาขายพวกอุปกรณ์ลม เขาจะมีข้อต่อแปลงขายราคาหลักสิบ ถ้าให้ง่ายก็เอาด้วยเรกไปด้วย  ไม่งั้นก็ให้ร้านหาให้เขาน่าจะรู้ 

ลืมลงยี่ห้อครับ ของsumoครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์