Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงชื้อถังอ๊อก ไปส่งถึงที่อยากได้ถัง co2 เลยไม่เอา  (อ่าน 8661 ครั้ง)
septimus ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 19/06/10, [20:46:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือ ผมได้ ติดต่อซื้อขายถังออค ซิเจน กับคนในเวปอยู่ท่านนึง  

เค้าก้อบอกว่า จะเอาถังชัวๆให้ผมไปส่งให้ ในวันนั้น เเต่พอดีผมไม่ว่างไปส่งในคืนนั้น เลย ไปส่งให้ที่สวน

ผมก้อเลย ฝากเพื่อนของผมไป ที่สวน  ก็ทำการซื้อขายปกติ  แล้วพอดีผมได้เข้าไปสวน พอดี กับจังหวะที่ คนที่ซื้อถังออค กับผม เค้าโทรมา บอกว่าน้อง เกลียวมันใช้ไม่ได้ ผมก้อ งง มาก ว่าเกลียวอะไรใช้ไม่ได้ เพราะผม ขาย  ลงลายละเอียดชัดเจน คุณบอกจะซื้อไปอัดถุง กุ้งปลา เเต่ คราวนี้บอกเปลี่ยนหัวไม่ได้

เค้าบอกขอเปลี่ยนคืน ซึ่งผมเดินอยู่กับเพื่อน ช่วยกัน ขนของ หนักๆ กันอยู่ ผมต้อง วางของจากเพื่อนของผม แล้วไป เรื่องถังออค  พอเข้าไปในร้านนึงใน JJ ผมก้อ เหนยืนกันหลายคน พูดเรื่องอะไรกันไม่รู้ เเต่ประเด็นอยุ่ที่ว่า ขอเงินคืน

ผมก้อเลยยอม คืน เค้าไป โดยไม่เรื่องมาก แล้วไม่ได้อะไรกับใคร  เพราะไม่อยากมีปัญหากับเรื่องแค่นี้
ซึ่งพี่เค้าจะให้ค่า เสียเวลาผม เป็นเงิน เเต่ผมได้บอกว่าไม่เอา
ผมคืนเงิน แล้วแบก ถังเดินออกมาแบบ งงๆ

ผมก้อถ่่ายรูปชัดเจน มาก ในระดับที่คน ซื้อไปน่าจะรู้หมด คนซื้อของก้อต้องศึกษาดูทุกอย่างมาแล้ว จริงมัย ถ้าจะซื้อของหลับหูหลับตา ซื้อแล้วให้ออกไป ส่งของ ไกลๆ แล้วบอกไม่เอา มันก้อไม่ไหวเหมือนกัน ครับ

แต่ในที่นี้ บอกว่าตกลงเอา 100% ก็เลยนำไปส่งให้

แบบนี้ผมควรทำยังไง บอกผมที ???????????????????

ที่ออกมาไม่ได้อยากจะมีปัญหากับใครแต่จะมาบอกเป็นอุทาหร ให้ชื้อ ขาย กับให้รอบคอบกว่านี้ นะครับ

ขอบคุณมากที่อ่านแล้ว รับฟัง ครับ

l3EП-nophila™ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/06/10, [23:03:45] »

เป็นผมก็สุดเซ็ง [on_007]
เสียเวลาไม่ว่าแต่เสียความรู้สึก....นี่ดิ [on_051]
เห็นใจครับ
Revenge ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/06/10, [00:44:05] »

เขาก็แสดงความรับผิดชอบด้วยการให้เงินเป็นค่าเสียเวลาแล้วนี่นา
ซึ่งคิดไม่ออกเหมือนกันว่าควรทำอะไรดีกว่านั้น
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/06/10, [00:57:10] »

ผมไม่ได้หวังได้เงิน แบบ นั้นอะครับ

ผม เสียเวลา + ความรู้สึกมากกว่า เวลามีค่า แล้วมีราคามากกว่าอะครับ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/06/10, [01:12:46] »

เจอแบบนี้ยังไงก็โดน  [on_026]

เตือนยังไงก็ช่วยไม่ได้หรอก มันต้องเตือนคนซื้อ ว่าก่อนซื้อช่วยกรุณาหาข้อมูลของที่ตัวเองจะเอานิดนึง ว่าจะเอาถังอ๊อกหรือถัง CO2

แต่ถ้าคนมันจะไม่ดู มันก็ไม่ดูอ่ะนะ  [on_026]

จริงๆก็รับค่าเสียเวลามาก็สิ้นเรื่อง เค้าขอคืน เพราะอะไรก็ไม่รู้ ไม่ต้องสน
แต่เค้าขอคืนโดยอาจจะยื่นหรือไม่ยื่นข้อเสนออื่นๆเพิ่ม
ถ้าพอใจก็ให้คืน ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องคืนงิ เรื่องแค่นี้ คุยกันได้
Aries .... ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/06/10, [02:05:44] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=96871.0

กระทู้นี้อ่ะนะ  เวงกำ ถัง5โล แบกไปแบกมา  asspain
« ตอบ #6 เมื่อ: 20/06/10, [03:43:06] »

มีไม่พอใจไม่้ต้องคืนด้วยหรอ
« ตอบ #7 เมื่อ: 20/06/10, [03:43:26] »

อือใช่ครับ ถัง 5โล เเบกไปเเบกมา เหงื่อท่วม
wheatfield ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 20/06/10, [07:25:35] »

ผมก้อถ่่ายรูปชัดเจน มาก ในระดับที่คน ซื้อไปน่าจะรู้หมด คนซื้อของก้อต้องศึกษาดูทุกอย่างมาแล้ว จริงมัย ถ้าจะซื้อของหลับหูหลับตา ซื้อแล้วให้ออกไป ส่งของ ไกลๆ แล้วบอกไม่เอา มันก้อไม่ไหวเหมือนกัน ครับ

บางทีคนซื้อ ก็ไม่ได้ศึกษาคุณสมบัติของที่ตัวเองซื้อไปซะหมดทุกคนหรอกครับ บางคน หรือหลายๆ คนก็ทำตัวมีปัญหามาขอคืนสินค้าก็มี

มาอ้างเหตุผลสารพัดว่าเราพูดแบบนั้น แบบนี้ เจออย่างนี้ บางร้านก็ติดป้ายไม่รับคืนสินค้าทุกกรณี เพื่อตัดปัญหา

ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ละกันครับ
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #9 เมื่อ: 21/06/10, [10:59:30] »

ผมตอบแทนคิวแล้วกัน
ร้านที่พูดถึงคือร้านผมเอง คิวมาหาข้อต่อที่ร้าน
ผมพยายามหาข้อต่อเพื่อที่จะเอาไปใช้กับถังใบนี้ได้
หาได้แต่ต่อกับหัวเรกฯไม่ได้ เอาข้อต่อมาลองหลายขนาด
คิวก็เลยต้องขอคืน เพราะมันใช้ไม่ได้

ผมพูดในฐานะเป็นกลางแล้วกันนะ
ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร
คิวก็ไม่ศึกษาข้อมูลให้เรียบร้อยให้คุณแบกมา
คุณก็หาสินค้าที่ไม่พร้อมใช้มาขาย
คุณควรหาข้อต่อที่พร้อมใช้มาด้วยถึงจะถูกต้อง
ถ้าไม่มีต้องบอกกัน คนซื้อจะได้ทราบ
ช่วยๆกันครับ
Hot Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 21/06/10, [11:04:19] »

แล้วเปลี่ยนหัวเลยไม่ได้หรอพี่กบ น่าส่งเปลี่ยนหัวเลยนะ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 21/06/10, [11:46:18] »

ขออณุณาติแสดงความคิดหน่อย นะครับผมว่าเนื่องจากเข้าใจผิดกันนิดหน่อย
คนผิดก็แสดงความรับผิด ชอบในส่วนของเค้าโดยที่จะให้ค่าเสียเวลาตอบแทนแล้ว ผมเข้าใจคนขายของก็คงคิดว่าเสียเวลาเหมือนกันที่ต้องแบกของหนักๆๆ ไปๆๆมาๆๆ
ไงก็พี่ๆๆน้องๆๆกัน อะครับอย่าไปซีเรียส มากก็แล้วกัน นะ  [on_055]

ปล.ถ้าจะลงขายก็ แนะนำเอาไปเปลี่ยนหัวก่อนก็ได้ ครับที่ร้านธนบุรีอ๊อกซิเจนแถวๆ ม.สยาม หน้าปากซอยเพชรเกษม 42 มีปรับเปลี่ยนอยู่เป็นโรงงานใหญ่ด้วย  [on_026]

ผมตอบแทนคิวแล้วกัน
ร้านที่พูดถึงคือร้านผมเอง คิวมาหาข้อต่อที่ร้าน
ผมพยายามหาข้อต่อเพื่อที่จะเอาไปใช้กับถังใบนี้ได้
หาได้แต่ต่อกับหัวเรกฯไม่ได้ เอาข้อต่อมาลองหลายขนาด
คิวก็เลยต้องขอคืน เพราะมันใช้ไม่ได้

ผมพูดในฐานะเป็นกลางแล้วกันนะ
ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร
คิวก็ไม่ศึกษาข้อมูลให้เรียบร้อยให้คุณแบกมา
คุณก็หาสินค้าที่ไม่พร้อมใช้มาขาย
คุณควรหาข้อต่อที่พร้อมใช้มาด้วยถึงจะถูกต้อง
ถ้าไม่มีต้องบอกกัน คนซื้อจะได้ทราบ
ช่วยๆกันครับ

[on_008]

ขายถังออคซิเจนของใหม่ ถังละ 5 กิโล ครับ ความจุออค 505 ลิตร

ถังเปนของใหม่นะครับ เป็นถังเหล็กนะครับ  ถังสูง 21 นิ้วไม่รวมหัว  ครับ ไม่ใหญ่มาก ถ่ายมาเหมือนใหญ่เลย 555

ตอนแรกจะนำไปแปลงหัวแล้วเลี้ยงไม้นํ้า แต่ขี้เกียดขึ้นมา เลยขายแต่ถังอย่างเดียวครับ  

ราคา ใบละ 1500 ครับ ขอบคุณครับ

คัยสนใจ  ติดต่อ 084  003 1898 ครับ

หรือ pm มาครับ  

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/06/10, [11:51:38] โดย 00คิงคอง00 »
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #12 เมื่อ: 21/06/10, [12:06:44] »

แล้วเปลี่ยนหัวเลยไม่ได้หรอพี่กบ น่าส่งเปลี่ยนหัวเลยนะ
อันนี้ต้องให้เจ้าของเขาทำมานะครับ
ไม่ใช่ให้ลูกค้าไปทำต่อ เพราะค่าทำ 400-500 บาท
และไม่รู้ว่าจะเป็นเกลียวเดียวกันหรือเปล่า
พี่แค่ออกความเห็นแก่น้องๆ ไม่รู้จะมีคนเคืองอีกหรือเปล่า
พี่บริสุทธิ์ใจนะ
Hot Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 21/06/10, [12:48:41] »

กะทู้นี้ จะว่าไปก็ไม่มีอะไรจริงๆนะ

คนขายก็ลงรายละเอียดสมบูรณ์ ไม่มีบกพร่อง ว่าขายถังอ๊อก
ส่วนพี่คิวเข้าใจผิดว่าแค่มาหาเกลียวแปลงก็น่าจะใช้กันได้ แต่พอใช้ไม่ได้ก็ขอคืนโดยยินดีจ่ายค่าเสียเวลา

ไม่อยากให้กลายเป็นเรื่องยาวด้วยประโยคเหน็บแนมกันเล๊ย  sick1
7ty7 ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #14 เมื่อ: 21/06/10, [15:15:11] »

ยอมรับครับว่าความรู้น้อยแล้วก็ไม่ได้ศึกษาข้อมูลมาด้วย

ผมต้องขออภัยเป็นอย่างสูงไว้ ณ ที่นี้
« ตอบ #15 เมื่อ: 21/06/10, [16:07:00] »

ขอบคุณทุกคนที่เข้าใจครับ

ผมไม่ได้ว่าอะไรพวกพี่ๆนะครับ แค่อยากจะอธิบายให้ฟังเฉยๆ

ขอบคุณนะครับ
บอลลูน ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 21/06/10, [16:14:18] »

แล้วกระผมก็แบกหิน 13-14 โล เดินจาก เจเจมอลล์ ถึง กรมขนส่ง  [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ]

อีกอย่างนะครับ ค่าเสียเวลาของที่คุณให้ ถ้าแลกกับค่ารถต้อง x3 กับเงินที่คุณให้อ่ะครับ ถึงจะพอ
Sponsor
« ตอบ #17 เมื่อ: 22/06/10, [11:55:38] »

เอางี้นะครับ ผมอยากให้จบ แต่น้องเหมือนออกมาบ่นๆ ไม่ยอมให้จบ
งั้นผมขอใช้พื้นที่นี้ อธิบายไปเลย

1 - ผมทราบว่าเป็นถัง o2 แล้วก็ตั้งใจเอามาเติมก๊าซ o2 ด้วย
แต่ยังไงก็ต้องเอามาต่อหัว Regulator อยู่แล้วไม่ใช่ว่าจะเอาถัง co2 อย่างที่น้องจ่าหน้ากระทู้

2 - ก่อนวันรับของผมโทรไปสอบถาม น้องก็บอกว่าเปลี่ยนหัวเปลี่ยนเกลียวก็ใช้ได้
บอกด้วยว่าหาได้ทั่วไป ราคาประมาณ 200-300 บ. งั้นผมถึงตกลงรับของ

3 - ที่นี้ผมเดินทางมารับของพร้อมจ่ายตังค์
แล้วจึงเดินแบกถังใบนี้เดินไปร้านขอนไม้น้ำ ->  atlantis -> ร้านพี่กบ
ซึ่งผมหวังว่าจะเปลี่ยนหัวเปลี่ยนเกลียวได้ง่ายๆ เหมือนที่น้องบอก

4 - สรุป ไม่มีร้านไหนทำได้ แล้วทุกร้านตอบเสียงเดียวกันว่าขอเงินคืนดีกว่า ถ้าเอาไปแก้เองไม่คุ้ม

ครับดีแล้ว ที่ออกมาบอกเรื่องระวังการซื้อขาย ผมก็ขอเตือนคนที่จะซื้อของไว้แล้วกันว่า
ให้ลองสินค้าก่อน ถ้าใช้ไม่ได้ก็อย่าไปจ่ายตังค์ เดี๋ยวจะโดนข้อกล่าวหาเรื่องคืนของอย่างผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/06/10, [11:57:40] โดย Water-Seven »
ImThai ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/06/10, [15:07:30] »

แล้วกระผมก็แบกหิน 13-14 โล เดินจาก เจเจมอลล์ ถึง กรมขนส่ง  [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ]

อีกอย่างนะครับ ค่าเสียเวลาของที่คุณให้ ถ้าแลกกับค่ารถต้อง x3 กับเงินที่คุณให้อ่ะครับ ถึงจะพอ

ผมว่าจริงๆพี่เค้าก็ยอมรับผิดแล้ว ขอโทษแล้ว พูดได้ยังไงว่าค่ารถ ต้องx3ของเงินที่ให้มา คุณเดินซื้อของอย่างอื่นด้วยมั๊ย คือคุณก็ตั้งใจมาซื้ออย่างอื่นอยู่แล้ว เพียงแต่เหมือนกับต้องเอาถังกลับไปด้วย ซึ่งไม่ใช่ความผิดตัวเอง (ที่คนขายหมายถึง) พี่เค้าก็เสนอมาให้ว่า เป็นค่าเสียเวลา ไม่พอก็บอกไปสิครับ ว่าผมนั่งรถนุ้นนี่มา เพราะเอาถังมาด้วย ต้องเสียค่ารถมากกว่าปกติ ขอเพิ่ม แค่นี้เอง ผมไม่รู้หรอกว่าใครผิด ใครถูก แต่แค่คำขอโทษ เรื่องเล็กน้อยผมว่ามันน่าจะอภัยกันได้ ติดตรงไหนก็คุยกัน ผมว่ามันเล็กน้อยมาก แต่ใช้อารมณ์มากกว่า [on_065] ไม่งั้นพี่เค้าจ่ายเพิ่ม 200-300 คุณหาข้อต่อมาให้พี่เค้าได้ ผมว่าพี่เค้าก็เอา ผมว่าพี่เค้าพยายามมากละนะ เดินไปหลายร้านเนี่ย คุณบอกหาง่ายก็หาให้เค้าสิ เค้าจะได้ไม่ต้องคืนของ แก้ปัญหาง่ายๆ
Hot Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 22/06/10, [16:04:48] »

ต้องไปกลึงเกลียวนอกสองฝั่งมาใส่ ซึ่งร้านในสวนไม่มีเกลี่ยวแปลงแบบนี้หรอก

เคยมีผู้หญิงเอารูปถังแบบนี้มาถามผมทีนึงแล้วเหมือนกันในm
ก่อนที่จะมีการลงขายถังลักษณะนี้ด้วย  [on_026]
Sponsor
« ตอบ #20 เมื่อ: 22/06/10, [16:38:12] »

ต้องไปกลึงเกลียวนอกสองฝั่งมาใส่ ซึ่งร้านในสวนไม่มีเกลี่ยวแปลงแบบนี้หรอก
เคยมีผู้หญิงเอารูปถังแบบนี้มาถามผมทีนึงแล้วเหมือนกันในm
ก่อนที่จะมีการลงขายถังลักษณะนี้ด้วย  [on_026]

คราวหลังจะปลอมตัวเป็นสาวสวยคุย m บ้าง  [on_035]
Hot Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 22/06/10, [16:42:55] »

คราวหลังจะปลอมตัวเป็นสาวสวยคุย m บ้าง  [on_035]
ไม่สำเร็จหรอกพี่คิวเปิดกล้อง เห็นเป็นพี่ผมก็รีบปิดกล้องหนีแล้ว  [on_026] [on_026] [on_026]
Sponsor
« ตอบ #22 เมื่อ: 22/06/10, [16:44:24] »

ไม่สำเร็จหรอกพี่คิวเปิดกล้อง เห็นเป็นพี่ผมก็รีบปิดกล้องหนีแล้ว  [on_026] [on_026] [on_026]

เฮ้ย ไม่หรอกเดี๋ยวให้เด็กแถวบ้านนั่งเป็น Pretty มีเยอะเด็กในซอยอ่ะ  [on_026]
Hot Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 22/06/10, [16:46:17] »

เฮ้ย ไม่หรอกเดี๋ยวให้เด็กแถวบ้านนั่งเป็น Pretty มีเยอะเด็กในซอยอ่ะ  [on_026]
เด็กในซอยเยอะไม่บอกแต่แรก ไม่งั้นลากสังขารป่วยๆไปส่งตู้แล้ว
ขอโทษทีนะพี่ไม่ได้ไปช่วยเลย  [on_007]
Sponsor
« ตอบ #24 เมื่อ: 22/06/10, [16:50:12] »

เด็กในซอยเยอะไม่บอกแต่แรก ไม่งั้นลากสังขารป่วยๆไปส่งตู้แล้ว
ขอโทษทีนะพี่ไม่ได้ไปช่วยเลย  [on_007]

เออ อันนี้สิหนักจริงร่วมๆ 100 โล ต้องใช้ 6 คนโอบถึงจะรอบด้าน  [กัว]
« ตอบ #25 เมื่อ: 22/06/10, [19:20:16] »

เอางี้นะครับ ผมอยากให้จบ แต่น้องเหมือนออกมาบ่นๆ ไม่ยอมให้จบ
งั้นผมขอใช้พื้นที่นี้ อธิบายไปเลย

1 - ผมทราบว่าเป็นถัง o2 แล้วก็ตั้งใจเอามาเติมก๊าซ o2 ด้วย
แต่ยังไงก็ต้องเอามาต่อหัว Regulator อยู่แล้วไม่ใช่ว่าจะเอาถัง co2 อย่างที่น้องจ่าหน้ากระทู้

2 - ก่อนวันรับของผมโทรไปสอบถาม น้องก็บอกว่าเปลี่ยนหัวเปลี่ยนเกลียวก็ใช้ได้
บอกด้วยว่าหาได้ทั่วไป ราคาประมาณ 200-300 บ. งั้นผมถึงตกลงรับของ

3 - ที่นี้ผมเดินทางมารับของพร้อมจ่ายตังค์
แล้วจึงเดินแบกถังใบนี้เดินไปร้านขอนไม้น้ำ ->  atlantis -> ร้านพี่กบ
ซึ่งผมหวังว่าจะเปลี่ยนหัวเปลี่ยนเกลียวได้ง่ายๆ เหมือนที่น้องบอก

4 - สรุป ไม่มีร้านไหนทำได้ แล้วทุกร้านตอบเสียงเดียวกันว่าขอเงินคืนดีกว่า ถ้าเอาไปแก้เองไม่คุ้ม

ครับดีแล้ว ที่ออกมาบอกเรื่องระวังการซื้อขาย ผมก็ขอเตือนคนที่จะซื้อของไว้แล้วกันว่า
ให้ลองสินค้าก่อน ถ้าใช้ไม่ได้ก็อย่าไปจ่ายตังค์ เดี๋ยวจะโดนข้อกล่าวหาเรื่องคืนของอย่างผม

ตอบ  ข้อ 1  หาไม่ได้ก็เอาไปเปลี่ยนสิครับ

ข้อ 2  ไม่เคยพูดเลยว่าค่าเปลี่ยนหัว 200-300  เพราะผมรู้ราคาอยู่แล้วในร้านที่คุนอยู่กันเยอะๆ ผมก้อ ยังบอกเลยหัวละ 500 น่าจะได้ยิน ชัดเจน

ข้อ 3 ผมไม่เคยพูดชะคำเลยว่าหาเกลียวง่ายๆ ผมแค่บอกว่าแค่เปลี่ยนหัว 500 บาทพี่ก็โอเคนี่
จะเดินแบกทำไมให้เสียเวลาละครับ

ข้อ 4 เงินก็เงินตัวเองต้องมีคนมาบอกว่าต้องคืนด้วยเหรอครับ

สรุป   ถ้าอยากจะขอดูก็บอกว่าขอดูไม่ต้องมาบอกว่าจะเอา เสียเวลาทำงาน แค่ขอดูผมไม่คิดเงิน ไม่ได้กล่าวหาใครทั้งนั้นทุกอย่างที่พิมเปนเรื่องจริง ใครจะติดอะไรก็คิดผมขอพิมแค่นี้ เงินแค่ 1500 ไม่อยากคิดมากให้เหยี่ยวเหลือง ไร้สาระ แค่ออกมาพูดให้รู้ว่าคนสมัยมีหลายประเภท

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/06/10, [19:26:38] โดย septimus »
saintchamp ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 22/06/10, [21:38:29] »

สงสัยจะยาว [on_047]
Eubie ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #27 เมื่อ: 22/06/10, [22:29:55] »

ใจเย็นๆน๊าทุกคน เรื่องเล็กนิดเดียว
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #28 เมื่อ: 23/06/10, [16:23:41] »

ก็แค่เรื่องเข้าใจผิด ทำไมต้องมาคิดเล็กคิดน้อยกันให้มากความ

ยกตัวอย่างนะ
ช่วงก่อนมีคนมาด่าผมในเว็บเพราะคิดว่าตามจับไม่ใด้ แต่ผมก็ทำให้เห็นว่าตามตัวใด้สบาย พอจนมุมมันขอโทษ ผมก็โอเคแค่นั้นไม่ใด้คิดอะไรต่อให้ฉี่เหลือง เรื่องไร้สาระ

ถ้าโกงเงินมากมายก็ว่าไปอย่าง หัดให้อภัยกันซะหน่อยแค่นั้น ไม่ใช่คิดเล็กคิดน้อยกันมากไป
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #29 เมื่อ: 24/06/10, [08:17:55] »

ก็แค่เรื่องเข้าใจผิด ทำไมต้องมาคิดเล็กคิดน้อยกันให้มากความ

ช่วงก่อนมีคนมาด่าผมในเว็บเพราะคิดว่าตามจับไม่ใด้ แต่ผมก็ทำให้เห็นว่าตามตัวใด้สบาย พอจนมุมมันขอโทษ ผมก็โอเคแค่นั้นไม่ใด้คิดอะไรต่อให้ฉี่เหลือง เรื่องไร้สาระ

ถ้าโกงเงินมากมายก็ว่าไปอย่าง หัดให้อภัยกันซะหน่อยแค่นั้น ไม่ใช่คิดเล็กคิดน้อยกันมากไป

อ่อ หนึ่งในเกรียน Hall of Frame กระทู้นั้นนี่เอง  [on_026]

น่าจะมีเอากระทู้เก่าๆ มาจัดลำดับเกรียน ท่าจะฮามิใช่น้อย  ้hahaha
Hot Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 24/06/10, [13:26:16] »

อ่อ หนึ่งในเกรียน Hall of Frame กระทู้นั้นนี่เอง  [on_026]

น่าจะมีเอากระทู้เก่าๆ มาจัดลำดับเกรียน ท่าจะฮามิใช่น้อย  ้hahaha
ทันแอ๊บแอ๊ ด้วยหรอ   [on_061]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #31 เมื่อ: 24/06/10, [14:14:05] »

ทันแอ๊บแอ๊ ด้วยหรอ   [on_061]

แอ๊บแอ๊ รู้สึกจะไม่ทันนะครับ (แต่คุ้นๆ เห็นมีพูดถึงหลายกระทู้ [on_035])

ลิงค์ให้หน่อยจิ  emb01

ปล. แต่ก็เข้าเว็บนี้มาตั้งแต่ 2008 แล้วแหละคร้าบ และก็ไม่ได้เข้าไปพักนึง แต่ตอนนี้ สิงเว็บนี้ไปแล้ว  [on_026]
Sponsor
« ตอบ #32 เมื่อ: 25/06/10, [23:55:22] »

ข้าน้อยผิดไปแล้ว ขอคารวะหนึ่งจอก  [on_047]
[Bl@cKM@sub@] ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 27/06/10, [15:03:27] »

ข้าน้อยผิดไปแล้ว ขอคารวะหนึ่งจอก  [on_047]
[on_abe]
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ขึ้นบน
พิมพ์