Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่ครับ  (อ่าน 1172 ครั้ง)
`rune ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 07/05/13, [15:33:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มือใหม่ครับ เพิ่งลองครั้งแรก เลยจัดเลย์เอาท์อะครับ ก็ได้สั่งชุดหินภูเขาไฟ กับให้พี่เค้าจัดมาให้

มีจุดไหนควรแก้ไขบ้างครับ

ว่าจะลงหวีดจิ๋ว หวีด3ใบครับ

ปล. ลงดินแค่บางส่วนครับ แค่วางหิน ยังเหลืออีก หลาย ลิตร
chongsky ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/05/13, [15:49:58] »

เท่าที่ดู หินมันจะก้อนเท่า ๆ กันหมด ไม่มีจุดเด่น ลองเข้าไปอ่านี้ดูนะครับ
http://www.thegreenmachineonline.com/articles/tips-techniques/iwagumi-aquascapes-introduction
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/05/13, [15:52:03] »

เท่าที่ดู หินมันจะก้อนเท่า ๆ กันหมด ไม่มีจุดเด่น ลองเข้าไปอ่านี้ดูนะครับ
http://www.thegreenmachineonline.com/articles/tips-techniques/iwagumi-aquascapes-introduction

อังกฤษ ล้วน dea02
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/05/13, [16:55:25] »

เหมือนว่าหินจะเล็กไปเมื่อเทียบกับขนาดความสูงของตู้..ยิ่งลงไม้ข้อแล้วจะยิ่งเห็นชัดว่าหินเล็กนะครับ

ปล.ถ้าหาหินชุดเดียวกันมาเพิ่มไม่ได้ ส่วนตัวคิดว่าแก้ไขได้โดยเอาขอนมาแจมครับ...ให้ขอนเด่นหินรองไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/05/13, [16:57:33] โดย Yoda »
« ตอบ #4 เมื่อ: 07/05/13, [17:00:04] »

เหมือนว่าหินจะเล็กไปเมื่อเทียบกับขนาดความสูงของตู้..ยิ่งลงไม้ข้อแล้วจะยิ่งเห็นชัดว่าหินเล็กนะครับ

ปล.ถ้าหาหินชุดเดียวกันมาเพิ่มไม่ได้ ส่วนตัวคิดว่าแก้ไขได้โดยเอาขอนมาแจมครับ...ให้ขอนเด่นหินรองไปเลย

หาขอนสวยๆไม่ค่อยเจอเลยครับ + กับกลัว ขอนนำเหลืองด้วย  asspain
Wine-Fine ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 08/05/13, [15:34:45] »

ลองพิมพ์ iwagumi ในกูเกิ้ล แล้วดูภาพครับ
Midori ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 08/05/13, [19:00:59] »

แนะนำตามแบบของผมนะ แล้วแต่ชอบ แต่ผมมองว่า ดินน้อยไปนิดนึง หินก้อนหลักเล็กไป ถ้าเป็นผม ได้หินแบบนี้มา ผมจะเอากองเป็นภูเขา อย่างในรูป ผมจะกองไว้ทางซ้ายทั้งหมด หรืออีกแนวนึงคือมี สองกอง ทำเนินให้สูงไม่เท่ากัน อย่างที่ท่านข้างบนบอกครับ ลองหาแนว ในอากู๋ดู แล้วดูว่าหินของเรา เหมาะที่จะจัดแบบไหน

ขอให้มีความสุขกับการจัดสวนคร๊าบ [on_066]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์