Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Copy หน้าโฆษณาสินค้า (มีผู้ออกมาแสดงความรับผิดชอบให้แล้ว)  (อ่าน 8078 ครั้ง)
HYDROCRAYFISH ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 19/04/10, [16:23:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คุณต้น
รอบใหม่ขอเพิ่มบูลมูลผู้ 1 เมีย 3 ด้วยครับ

อาท 0866287544

ไปเจอมาไม่ทราบว่าสาขาใหม่หรือเปล่าครับ
http://board.212cafe.com/viewcomment.php?aID=20029478&user=nanalady&id=428111&page=2&page_limit=50

หน้าแรกของร้านเรา

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=61104.0

สาขา HDC มีอยู่ 2 ที่ ครับ 1. HDC Rama6 2. HDC Chiangmai

และในส่วนของร้านแสดงสินค้าภายนอก คือ HDC outside (Rayong)

สำหรับลิงค์ที่คุณอาทส่งให้ ผมตอบตรงนี้เลยนะครับ ว่าไม่ใช่สาขาและร้านของเราอย่างแน่นอน

ต้องขอขอบคุณมากด้วยนะครับที่ช่วยเป็นหูเป็นตาแทนกัน

ฝากผู้กระทำช่วยเปลี่ยนแปลงแก้ไขให้ด้วยนะครับ การที่จะขายของควรจะสร้างจุดขายของตัวเอง
ส่วนจะขายอะไร เหมือนของใคร อันนี้ไม่มีใครว่าอะไรแน่นอนครับ ทุกคนมี สิทธิ ทั้งนั้น

ฝากด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/08/10, [01:10:44] โดย HydroCrayfish »
Last,,One ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/04/10, [16:32:13] »

sho01 sho01เอาซะเหมือนเลย 

คนเว็บเดียวกันแท้ๆ  n032 n032
Aries .... ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/04/10, [17:15:21] »

เวงกำ เด็กน้อยคู่นั้นอีกแล้วหรอ เอาอีกแล้ว จบเรื่องเสื้อ มาเรื่องระรานชาวบ้าน นี่สร้างเรื่องใหม่อีกแล้วหรอ   036 
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/04/10, [17:22:28] »

สงสัยติดเป็นสันดานไปแล้ว n032
กุ้งน้อย ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/04/10, [20:46:29] »

ใจเย็นๆๆ ครับ อิอิ
แต่ก็ไม่น่า ลอกมาซะหมด ขนาดนี้ เฮอะๆๆๆ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/04/10, [20:48:32] »

รอเจ้าตัวมีเคลียห์อีกตามเคย
Aqua story ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/04/10, [21:43:03] »

คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย แล้วพูดแรงเกินไป มีมารยาทหน่อยครับ

อยากรู้ ทำไมไม่เมลมาถาม ไม่แอดmsn มาถาม มาตั้งกระทู้แบบนี้ทำไม

ผมขายกุ้งเครฟิช ผมรับมาจากพี่ต้นไฮดรอ ลูกค้าผมทราบ ส่วนนึงผมเพาะเลี้ยงเองที่บ้าน

เรื่องรูป ผมเอากุ้งพี่ต้นมาขาย ผมให้เครดิตเค้า ผมคุยกับพี่เค้าแล้ว ให้ตั้งชื่อ Rayong Hydrocrayfish นี้ได้

แต่ผมใช้ชื่อ PABCrayFish มานานแล้ว ถ้าใครอยากทราบอะไรเพิ่มเติม เมลมาถามดีๆ อย่ามาดีสเครดิตครับ

ผมไม่ได้มาขายทับที่ใคร คนที่ซื้อกุ้งจากผม สะดวกส่งทั้งตจว. และกทม.

เพราะผมไปกลับตลอดอยู่แล้ว พี่ต้นบอกให้แฟนผมรับไปขายแถวบางนาด้วยซ้ำ

แต่ผมไม่ได้สั่งของมากักไว้ ผมสั่งเฉพาะเวลามีลูกค้ามาสั่งผม เพราะพี่ต้นมาขายของที่ระยองอยู่แล้ว

ผมไปช่วยขายประจำ และรับมาขายบ้าง รู้กันอยู่แล้ว

คงจะกระจ่างแล้วนะครับ ลบเมล ลบลิ้งด้วย ขอบคุณ
Hawk ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/04/10, [21:48:36] »

คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย แล้วพูดแรงเกินไป มีมารยาทหน่อยครับ

อยากรู้ ทำไมไม่เมลมาถาม ไม่แอดmsn มาถาม มาตั้งกระทู้แบบนี้ทำไม

ผมขายกุ้งเครฟิช ผมรับมาจากพี่ต้นไฮดรอ ลูกค้าผมทราบ ส่วนนึงผมเพาะเลี้ยงเองที่บ้าน

เรื่องรูป ผมเอากุ้งพี่ต้นมาขาย ผมให้เครดิตเค้า ผมคุยกับพี่เค้าแล้ว ให้ตั้งชื่อ Rayong Hydrocrayfish นี้ได้

แต่ผมใช้ชื่อ PABCrayFish มานานแล้ว ถ้าใครอยากทราบอะไรเพิ่มเติม เมลมาถามดีๆ อย่ามาดีสเครดิตครับ

ผมไม่ได้มาขายทับที่ใคร คนที่ซื้อกุ้งจากผม สะดวกส่งทั้งตจว. และกทม.

เพราะผมไปกลับตลอดอยู่แล้ว พี่ต้นบอกให้แฟนผมรับไปขายแถวบางนาด้วยซ้ำ

แต่ผมไม่ได้สั่งของมากักไว้ ผมสั่งเฉพาะเวลามีลูกค้ามาสั่งผม เพราะพี่ต้นมาขายของที่ระยองอยู่แล้ว

ผมไปช่วยขายประจำ และรับมาขายบ้าง รู้กันอยู่แล้ว

คงจะกระจ่างแล้วนะครับ ลบเมล ลบลิ้งด้วย ขอบคุณ

ก็คุณต้นเป็นคนมาร้องเรียนเองนะครับ   n032

หรือผมเข้าใจผิด
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/04/10, [21:49:09] »

กรรม มาตั้งกระทู้แบบนี้ทำมัย
พี่ต้นเป็นคนมาตั้งกระทู้เน้อ มิใช่ใครอื่น
Hot Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/04/10, [22:03:30] »

คุยกันยังไง เจ้าของถึงมาตั้งร้องเรียน    [งง]

PABCrayFish  Shop    นี่หรือคือ เครดิตที่ให้พี่เค้า    [งง]

หน้าแรกของร้านเรา

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=61104.0

โอ้ย ทำไปได้ยังไงหว่า คัดลอกไปทั้งหมดเลย

สาขา HDC มีอยู่ 2 ที่ ครับ 1. HDC Rama6 2. HDC Chiangmai

และในส่วนของร้านแสดงสินค้าภายนอก คือ HDC outside (Rayong)

สำหรับลิงค์ที่คุณอาทส่งให้ ผมตอบตรงนี้เลยนะครับ ว่าไม่ใช่สาขาและร้านของเราอย่างแน่นอน

ต้องขอขอบคุณมากด้วยนะครับที่ช่วยเป็นหูเป็นตาแทนกัน

ฝากผู้กระทำช่วยเปลี่ยนแปลงแก้ไขให้ด้วยนะครับ
การที่จะขายของควรจะสร้างจุดขายของตัวเอง
ส่วนจะขายอะไร เหมือนของใคร อันนี้ไม่มีใครว่าอะไรแน่นอนครับ ทุกคนมี สิทธิ ทั้งนั้น

ฝากด้วยนะครับ

Hawk ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/04/10, [22:04:21] »

คุยกันยังไง เจ้าของถึงมาตั้งร้องเรียน   [งง]

PABCrayFish  Shop    นี่หรือคือ เครดิตที่ให้พี่เค้า   [งง]

ตามนั้นครับ  [เขิลลลล] 
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #11 เมื่อ: 19/04/10, [22:08:45] »

จะฮาหรืออะไรดีวะเนี่ย
« ตอบ #12 เมื่อ: 19/04/10, [22:23:13] »

จะฮาหรืออะไรดีวะเนี่ย

ตามนั้นเลยครับ ( คำนี้กำลังมาแรงช่วงนี้  [เขิลลลล] [เขิลลลล] )
~.*LST*.~ ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 19/04/10, [22:28:36] »

ตามนั้นเลยครับ ( คำนี้กำลังมาแรงช่วงนี้  [เขิลลลล] [เขิลลลล] )

รอผู้รู้มาตอบครับ

เฮ้ย ไม่ใช่สิ... sho01

คุณมาตอบเจ้าของร้านเค้าดีกว่ามั๊ยครับคุยกันยังงัยเจ้าของร้านถึงมาบอกว่าคุณคัดลอกของเค้าไปทั้งหน้าเลย

ผมยังไม่เห็นใครพูดรุนแรงกับคุณเลยนะ เด็กสมัยนี้ทำไมมันก้าวร้าวนักวะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/04/10, [22:31:05] โดย ~.*LoNeSoMe TraVeLeR*.~ »
Hot Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 19/04/10, [22:40:33] »

รอผู้รู้มาตอบครับ

เฮ้ย ไม่ใช่สิ... sho01

คุณมาตอบเจ้าของร้านเค้าดีกว่ามั๊ยครับคุยกันยังงัยเจ้าของร้านถึงมาบอกว่าคุณคัดลอกของเค้าไปทั้งหน้าเลย

ผมยังไม่เห็นใครพูดรุนแรงกับคุณเลยนะ เด็กสมัยนี้ทำไมมันก้าวร้าวนักวะ

พี่ทนายป่านครับ เตรียมสำนวนฟ้องแล้วยังครับ    [กัว]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/04/10, [23:24:18] »

ท่าจะยาวแฮะ รอชม [on_047]
zechs ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 19/04/10, [23:41:07] »

บะแล้ว บะแล้ว ทู้ประวัติศาสตร์
ปูเสื่อรอดูอีกคน

แต่2คนนี้เห็นหลายเรื่องแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: 19/04/10, [23:47:56] »

พี่ต้นส้มแค่อยากให้แป๊บได้ขายกุ้ง ส้มเห็นมันมีความสุข

ส้มเล่นเว็บชมพู ส้มเลยเอารูปร้านพี่มาลง เพราะคิดว่าแป๊บรับกุ้งพี่มาขาย

พี่ต้นตอนนี้ แป๊บเค้ากลัวมองหน้าพี่ไม่ติด เค้าให้ส้มรับผิดชอบคนเดียว

ส้มขอรับผิดคนเดียวนะ แป๊บรักกุ้งชอบเลี้ยง เราไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าข้ามตาพี่

ส้มขอโทดที่เอารูปพี่ไปใช้ เว็บที่ส้มเอาไปลงมันeditลบรูปไม่ได้ ถ้าไม่มีคนอัพกระทู้มันจะไม่ขึ้นมาหน้าแรก

พี่ต้นอย่าไปโกดแป๊บนะ โกดส้มคนเดียว แป๊บเค้าขอเลิกกับส้มแล้วแหล่ะ ส้มทำให้เค้าเสีย ส้มไม่รุ้จะทำไง

โทไปหาพี่ พี่ไม่รับ ส้มไม่อยากเลิกกับแป๊บเลย ส้มผิดเอง แป๊บมาหาส้มส้มดีใจมากเลย

วันนี้พอกลับระยองแล้วเค้ารุ้เรื่องกระทู้เค้าเครียดมาก จนโทดกันไปกันมา ส้มรุ้เค้าเครียดมาก อารมเสีย

แต่ไม่ได้มีเจตนาจะเอาไปทำไรไม่ดี แค่อยากขายของ อยากให้แป๊บมีงาน มีความสุข ส้มขอโทดพี่ส้มขอโทด
« ตอบ #18 เมื่อ: 19/04/10, [23:49:36] »

ส้มเป็นคนตอบกระทู้เอง แป๊บไม่เกี่ยว

อย่าไปโกดแป๊บกันเลยนะคะ
« ตอบ #19 เมื่อ: 19/04/10, [23:57:47] »

ส้มเป็นคนตอบกระทู้เอง แป๊บไม่เกี่ยว

พี่ต้นเค้าไม่ว่าอะไรหรอกครับ พี่เค้าอยากให้ขายๆ กันทุกคน
แค่พี่เค้าอยากให้ สร้างจุดขายของตัวเอง พี่เค้าคงไม่ว่าหรอกว่าจะมาขายแข่ง อิอิ
แบบว่า อันนี้มันเหมือนกับว่า พี่เค้าเปิดอีกสาขาหนึ่งขึ้นมา อาจทำให้คนอื่นเข้าใจผิดได้
จุดขายของตัวเอง เน้อ สู้ๆๆ  [on_012]
« ตอบ #20 เมื่อ: 19/04/10, [23:59:41] »

sho01 sho01 เป็นกระทู้ที่มีครบรสชาติมากๆเลย
แกงเขียวหวานลูกชิ้น ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 20/04/10, [00:38:10] »

ใจเย็น ๆ ครับ..
HYDROCRAYFISH ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 20/04/10, [00:57:33] »

1.เรื่องซื้อของแล้วไปขายต่อ อันนี้เพียบไม่เคยห้ามและเป็นเรื่องที่ถูกต้องเกิดขึ้นจริง
2.เรื่องให้เครดิต หรือเรื่องที่ว่าคุยกับพี่เค้าแล้ว ให้ตั้งชื่อ Rayong Hydrocrayfish ไม่เคยคุยและไม่เคยอนุญาต
มีแต่เรื่องที่มาปรึกษาว่าขอใช้ชื่อไอดีเป็น HDC-Club แต่ก็ไม่ได้อนุญาต

พี่ต้นส้มแค่อยากให้แป๊บได้ขายกุ้ง ส้มเห็นมันมีความสุข

ส้มเล่นเว็บชมพู ส้มเลยเอารูปร้านพี่มาลง เพราะคิดว่าแป๊บรับกุ้งพี่มาขาย

พี่ต้นตอนนี้ แป๊บเค้ากลัวมองหน้าพี่ไม่ติด เค้าให้ส้มรับผิดชอบคนเดียว

ส้มขอรับผิดคนเดียวนะ แป๊บรักกุ้งชอบเลี้ยง เราไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าข้ามตาพี่

ส้มขอโทดที่เอารูปพี่ไปใช้ เว็บที่ส้มเอาไปลงมันeditลบรูปไม่ได้ ถ้าไม่มีคนอัพกระทู้มันจะไม่ขึ้นมาหน้าแรก

พี่ต้นอย่าไปโกดแป๊บนะ โกดส้มคนเดียว แป๊บเค้าขอเลิกกับส้มแล้วแหล่ะ ส้มทำให้เค้าเสีย ส้มไม่รุ้จะทำไง

โทไปหาพี่ พี่ไม่รับ ส้มไม่อยากเลิกกับแป๊บเลย ส้มผิดเอง แป๊บมาหาส้มส้มดีใจมากเลย

วันนี้พอกลับระยองแล้วเค้ารุ้เรื่องกระทู้เค้าเครียดมาก จนโทดกันไปกันมา ส้มรุ้เค้าเครียดมาก อารมเสีย

แต่ไม่ได้มีเจตนาจะเอาไปทำไรไม่ดี แค่อยากขายของ อยากให้แป๊บมีงาน มีความสุข ส้มขอโทดพี่ส้มขอโทด

เรื่องนี้พี่ไม่ได้ติดใจเอาความอะไรสำหรับน้องสองคน อาจจะทำโดยความไม่ได้ตั้งใจหรือรู้เท่าไม่ถึงการณ์

เพียงแต่มันมีผลกระทบโดยตรงกับร้านและสาขาต่างๆที่เรามีอยู่ในตอนนี้ อาจจะทำให้ลูกค้าหลายๆท่านเข้าใจผิด และเกิดความสับสนได้

ซึ่งมันก็เกิดขึ้นจริงเพราะลูกค้าได้โทรมาสอบถามเมื่อบ่ายวันนี้ว่าไปเห็น board นี้มา มันทำให้พี่ถึงกับ งง เลยต้องมาทำความเข้าใจในที่สุด

พี่ต้นเค้าไม่ว่าอะไรหรอกครับ พี่เค้าอยากให้ขายๆ กันทุกคน
แค่พี่เค้าอยากให้ สร้างจุดขายของตัวเอง พี่เค้าคงไม่ว่าหรอกว่าจะมาขายแข่ง อิอิ
แบบว่า อันนี้มันเหมือนกับว่า พี่เค้าเปิดอีกสาขาหนึ่งขึ้นมา อาจทำให้คนอื่นเข้าใจผิดได้
จุดขายของตัวเอง เน้อ สู้ๆๆ  [on_012]

ก็ตามนี้เลย ฝากแก้ไขให้ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องอื่นเหมือนเดิม เฉพาะเรื่องที่ต้องแก้ไขเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/04/10, [00:59:04] โดย HydroCrayfish »
« ตอบ #23 เมื่อ: 20/04/10, [01:19:23] »

ขอบคุณค่ะ
โอ๋ ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 20/04/10, [10:47:42] »

เข้ามาดู
O_O

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/04/10, [10:50:06] โดย โอ๋ »
*FeeL~GooD* ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 20/04/10, [23:51:12] »

[on_abe]  แวะมาทำหน้าหล่อ  [on_003]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 21/04/10, [10:09:07] »

Drama มากๆ  [on_013]
NuGIng ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #27 เมื่อ: 24/04/10, [00:45:48] »

เข้ามาดู
O_O

และพบว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/04/10, [02:03:50] โดย NuGIng »
ณัฐ Yabby House ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 30/04/10, [22:02:30] »

้hahaha 
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #29 เมื่อ: 08/05/10, [02:05:01] »

เกิด อะไร ขึ้นอีกเนี่ย   036
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #30 เมื่อ: 10/05/10, [21:20:15] »

คิงควงเอ๊ย เค้าจบเรื่องไปตั้งแต่สมัยกรุงธนบุรีแล้วเมิง
BIGBOY ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 22/05/10, [09:19:45] »

คิงควงเอ๊ย เค้าจบเรื่องไปตั้งแต่สมัยกรุงธนบุรีแล้วเมิง

[นะโม นะโม]
จิ๊ปปี้ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 24/05/10, [18:00:08] »

เปลี่ยนจากเฝ้าร้านกาแฟ มาเฝ้าห้องร้องทุกข์ดีกว่า  ได้อารมณ์กว่ากันเยอะ  [on_012]
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ขึ้นบน
พิมพ์