Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง กรองตู้หน่อยคะ มีรูปมาให้ประกอบด้วยคะ  (อ่าน 941 ครั้ง)
ข้าวฟ่าง ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 14/04/10, [04:25:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือ จากรูปนี้คะ  เป็นตู้ เลี้ยงมอส หลายชนิด 

แล้วอยากจะทราบว่า  ถ้าไม่ติด กรอง มันจะ เน่าไหมคะตู้ พอดี เลี้ยงมา ได้ สิบกว่าวันแล้ว ยังไม่ได้ติดกรอง เลย  ตู้ 36 นิ้วคะ

ไม่รู้ว่าถ้าจะไม่ติด กรอง (งบมะมีแล้ว) ตู้จะอยู่ลอดไหมคะ

รบกวลด้วยคะ
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/04/10, [05:34:05] »

ถ้าปั๊มแรงพอให้น้ำหมุนเวียนทั้งตู้ + เปลี่ยนน้ำบ่อยๆก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

แต่คุณภาพน้ำคงไม่ดี และตะไคร่อาจจะมาได้นะครับ เลี้ยงไม้น้ำมันเลี้ยงระยะยาวหลายเดือนมากๆ

ลองเก็บตังอีกนิดเพิ่มกรองแขวนซักตัว น่าจะดีกว่านะครับ
get ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/04/10, [08:53:32] »

อืมเห็นปั้มแหละ  036
ไม่หากรองแขวนละ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์