Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาตู้โล่งๆมาโชว์  (อ่าน 2234 ครั้ง)
gasimos ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 18/02/07, [22:40:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้เพิ่งซื้อมาใหม่ตู้ 36 18 18 ต้องทำอย่างไรบ้างครับ พักตู้นานเท่าไร ล้างอย่างไรบ้าง
และขาตู้ที่ใช้เป็น โต๊ะกลางของโซฟาไม้ มันจะรับน้ำหนักไหวหรือเปล่า  :freeze01: (ไหวไม่ไหวไม่รู้แต่ตอนนี้วางไปแล้ว)
แต่พ่อประกันว่าไม่มีตู้แตกเพราะโต๊ะรับน้ำหนักไม่ไหว เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้าง

ปล. ฝากถึงคุณดุ๊กดิ๊ก กุ้งแดงตัวผู้ที่ผมซื้อมา3 ตัวเมื่อ 20 มค ตอนนี้กินดีอยู่ดี โตกันทุกตัว แต่มีตัวนึง โตกว่าตัวอื่นๆมากๆ
ตอนนี้ผมรอกุ้งบลูสปอตอยู่นะครับ ซื้อตู้ใหม่รอเลย ต้นเดือนหน้าเจอกัน

บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/02/07, [01:15:35] »

ไม่แตกหรอกครับ ถ้าไม่ไปชน

แนะนำให้เอาออกด่วน โต๊ะแบบนี้ ถ้าไปโยกด้านข้างมัน กร๊อบเลยนะครับ เพราะตัวขามันรับน้ำหนักได้มากในแนวดิ่งเท่านั้น ขาเหล็กอันนึง ไม่กี่ร้อยครับ ลงทุนนิดนึง แตกขึ้นมา  แล้วจะมาคิดทีหลัง รู้งี้........
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/02/07, [15:36:08] »

ซื้อขาตู้ใหม่แบบที่เฮียบัง แนะนำดีกว่านะขอรับ เนื่องจากขาเหล็กอยู่ได้นาน ทนทานกว่าครับ ส่วนขาไม้แบบนี้ ถ้าอยู่ไปนานๆอาจะเสื่อมสภาพได้นะครับ  :smile03:

*** อิอิอิ ขอขอบคุงที่ได้ดูแล น้องลูกกุ้ง ทั้งหลายเป็นอย่างดีเน่อครับ เด๋วยังไงรอน้องบลูสปอตก่อนเน่อ ตอนนี้กำลังขุนๆอยู่ น่ารัก หัวโต๊ โต เดินดุกๆดิกๆ เยยนาเนี่ย  :smile01:
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์