Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ระวังแก๊งมิจฉาชีพ หลอกซื้อกุ้งนะครับ มันมาอีกแล้วคร๊าบบ !!!  (อ่าน 20568 ครั้ง)
CrayPop ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 21/09/11, [17:16:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กว่าจะเลี้ยง กว่าจะเพาะ กว่าจะขุน กว่าจะขาย ขายไปก็ยังต้องรักษาคุณภาพต้องรับประกันกับลูกค้า ต้องยอมโดนต่อว่าหากเกิดผิดพลาด

แล้วคุณไปทำยังงี้กับเค้าทำไม? เพาะเอาเองสิโ..้
papameme ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 22/09/11, [17:10:32] »

ดัน ดัน

เกลียดจิงพวกนี้  [on_035]
rokejits ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #32 เมื่อ: 26/09/11, [20:42:48] »

หน้าเหลืองมันบอกจั๋งซี่ ถ้าไม่ใช่วามแอดมินลบด่วน [on_008] 68/3 ใน ต.ชะมาย มันน่าจะมีที่เดียวนะ

อสถานประกอบการ : ร้านXXX เอ็น เซอร์วิสทุ่งสง asspain

ชื่อเจ้าของสถานประกอบการ :    เจ้าของกิจการ
ลักษณะการดำเนินงาน :    ไฟฟ้า

ข้อมูลที่อยู่
อำเภอ :    ทุ่งสง
จังหวัด :    นครศรีธรรมราช
รหัสไปรษณีย์ :    80110
โทรศัพท์ :    081-XXXXXXX asspain
แฟกซ์ :    -
อีเมล์ :    http://thungXXX@hotmil.com
เว็บไซต์ :    http://thungXXX@hotmil.com
ประเภทคลัสเตอร์ :    ไฟฟ้ากำลัง

ข้อมูลทั่วไป
ลักษณะหน่วยงาน :    เอกชน

XXX ถ้าอยากดูPMล่ะกัน
anoi033 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 03/10/11, [15:37:07] »

เค้า หลอกซื้อยังไง อะคับ ผมเพิ่งจะร่วมเป็นสมาชิก เว็บนี้ แนะนำด้วย คับ
คงมีใครไปบอก มัน มันเลยเอาวิชามาใช้
P.K.Bluemoon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #34 เมื่อ: 19/12/11, [17:17:20] »

คงมีใครไปบอก มัน มันเลยเอาวิชามาใช้

้hahaha
pod.x-treem ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 17/02/12, [16:12:47] »

เองงูเห่าสักตัวส่งไปให้นะพอเปิดมานะครับพี่น้องฉกปากมันเลยไอ้คนแบบนี้...ตายตายห่าไปเลยไม่ต้องเลี้ยงกุ้งกันแล้ว
ผมจะจะฮาให้ขี้แตกเลยพี่น้อง
crayfish_55 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 11/03/12, [22:48:00] »

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน จริงๆๆนะคะ emb01 emb01
onestop_aquarium ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #37 เมื่อ: 17/03/12, [23:14:43] »

ข้อมูลที่อยู่
อำเภอ :    ทุ่งสง
จังหวัด :    นครศรีธรรมราช
รหัสไปรษณีย์ :    80110

มันเปลี่ยนเบอร์หนีแล้วจ้า  [on_026] [on_026] [on_026]
AquaShrimp666 ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 09/04/12, [01:02:41] »

เองงูเห่าสักตัวส่งไปให้นะพอเปิดมานะครับพี่น้องฉกปากมันเลยไอ้คนแบบนี้...ตายตายห่าไปเลยไม่ต้องเลี้ยงกุ้งกันแล้ว

[on_026] [on_026] [on_026] ชอบๆๆ
tingting ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 31/08/13, [13:59:56] »

เท่าที่อ่านดูก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ถ้าไม่อยากโดนโกงก็ อย่างที่คุณ เอ บอก เงินมา ของถึงส่งไป อย่าไปทำตามที่เขาบอกว่าส่งของมาก่อนเลยเดี๋ยวโอนตามไปมันดูไม่น่าเชื่ออยู่แล้ว เจตนาชัดเจน  สั่งของก็โอนมาก่อนสัก 1 วันพอวันรุ่งขึ้นเราก็ส่งของก็จบครับ เขาก็ไปทำกับคนอื่นต่อไม่ได้ เขาอาสัยข่องว่างที่คนขายอยากขาย แอบใหเความเชื่อใจไปนิดๆ ก็เข้าทางเขาก็แค่นั้น เงินมาของไปครับ เช็คเงินเข้าหรือเปล่าถ้าเข้าก้ส่งของถ้าไม่เข้า เขาอ้างว่าระบบธนาคารเสียก็ให้รอระบบกลับมาใช้ได้จนเราเช็คได้ว่าเขาอโนจริงค่อยส่งครับ สุดท้ายเช็คเบอร์มือถือก่อนเลยครับ ถ้าไม่มีประวัติการซื้อขายก็อย่าไปขาย หรือ ต้องตังมาก่อนเท่านั้น ในโลกออนไลน์มันมีช่องว่างให้พวกหากินบนความทุขร์ของคนอื่นมากขึ้นทุกวัน หลายๆเวปก็โดนกัน เห็นใจคนที่ค้าขายสัตว์ทุกชนิดนะกว่าจะเพราะได้ กว่าจะเลี้ยงให้โต แล้วมาโดนโกง ต้องระวังให้มากขึ้นครับ
Lobsterfarm ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #40 เมื่อ: 07/04/14, [22:58:43] »

ด่วนขอแจ้งเตือนภัย  พวกต้มตุ่นจากนครศรีธรรมราช  อำเภอเดิมๆ    ท่าทางจะกลับมาอีกแล้วครับ   ถ้ามีใครติดต่อมาจะสั่งซื้อกุ้งขอให้ผู้ซื้อโอนเงินมาจริงๆแล้วเท่านั้น  ให้ระวังเขาหลอกถามว่ายอดเงินเท่าไรที่ต้องโอน  เพราะพวกนี้สามารถเอามาพูดย้อนค่าโอนหลอกเราได้  โดยเฉพาะคนที่ลงราคาและค่าโอนไว้เบ็ดเสร็จขอให้ระวังเป็นพิเศษครับ   
         เท่าที่สังเกตตอนนี้พวกนี้น่าจะไล่โทรหาผู้ขายทีละหลายๆคน  บางทีมันก็หลง โทรกลับมาใหม่ ( เพราะมันโทรหาทีหลายคนจนลืมว่าเราเป้นใคร )แล้วหลุดคำพูดออกมาว่า  โอนเงินมาให้แล้ว  ทั้งๆที่เพิ่งจะโทรหาเราเพื่อขอราคาและเพิ่งจะวางหูไปสักพักเดียว  ยังไม่ได้ให้เลขบัญชีมันด้วยซ้ำ  กะให้เราบอกว่าเป็นกุ้งอะไร  ยอดโอนเท่านี้เท่านั้นใช่ไหม มันจะได้สวมรอยครับ 
         ระวังกันหน่อยนะครับ  ผมว่าพวกเดิมตระกูลเดิมครับ  เพียงแต่เปลี่ยนเบอร์เปลี่ยนชื่อ
bunibuni33 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 27/09/14, [23:37:40] »

้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
bunibuni33 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 27/09/14, [23:52:31] »

เมื่อวาน ก็วนมาอีกครัั้งแล้วเหมือนกันครับ เข้าใจว่าโจรรายนี้ น่าจะมีพฤติกรรมผิดปกติทางจิตด้วย

เนื่องจากใช้รูปแบบเดิมๆ วนๆ ทำเหมือนเดิมตลอดครับ กับ คนเดิมๆด้วย สภาพจิต น่าจะมีปัญหาครับ  [on_065]

จิตไม่ปกติแน่..แว๊นนนนมากเด็กนี่ ตามจับได้ชัวพี่มีที่อยู่ข้อมูลคุนโจรครบ...
แจ้งความเลยค้ะพี่ดุ้ก สู้ๆ [พลังเต็มที่]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์