Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: <<..ชาว สนามหลวง 2 เชิญกระทู้นี้ ครับ..>>  (อ่าน 11213 ครั้ง)
llว่uน้อE ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 26/08/09, [23:44:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ที่สนามหลวง2มีซิวอะไรขายบ้างอะคับที่เห็นเจอแต่ข้างขวานเล็ก
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #31 เมื่อ: 26/08/09, [23:50:19] »

อีกไม่นานอาจจะมีร้านของชาวเว็บไปเปิดเพิ่มที่นั่น และสินค้าราคาก็คงทำใกล้เคียงกับที่สวน

ต้นไม้ต่างๆก็คงมีจำหน่ายมากขึ้นด้วย

น่าจะอีกไม่นาน
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #32 เมื่อ: 26/08/09, [23:57:26] »

อีกไม่นานอาจจะมีร้านของชาวเว็บไปเปิดเพิ่มที่นั่น และสินค้าราคาก็คงทำใกล้เคียงกับที่สวน

ต้นไม้ต่างๆก็คงมีจำหน่ายมากขึ้นด้วย

น่าจะอีกไม่นาน
idea1  ร้านไหน อะ ท่าทางจะมีของดีๆๆ ราคาถูกๆๆใช้กันอีกแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว   idea1
~ NoTe ~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 27/08/09, [21:02:19] »

Correct!

ผมก็เหมือนกันชาว สนามหลวง 2  ไปทุกครั้งที่เงินออกซื้อที่เงินหมดเลยแต่ของก็แพงมาก ก็เป็นเรื่องธรรมดา

ต้นไม้ก็หายาก แรกเลริ่มเดิมที่เป็นลูกค้าเจ๊รัช  แต่ไปที่ไรไม่เคยเจอเจ๊สักที่เจอแต่ลูกจ้างถามอะไรก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง แถบบางครั้งทำหน้าดุๆ ?? เลยซิเป็นไรหว่า

เลยหันมาร้านโส้ย อารวมณ์ดีเป็นกันเองเคยจะไปซื้อต้นไม้ตชแต่ไม่รู้จักซื่อมีแต่รูปไปให้ดู แกหยิบสมุด ADA ทั้งเล่มมาให้เลือกดูเลย

หลังๆเลยหันมาซื้อต้นไม้กับแก และพักหลังไม่ค่อยมีเวลาเลยโทรสั่งซื้อต้นไม้กับแกแทนแล้วขับรถไปเอาแกก็เลือกต้นที่ดีๆมาให้ ตอนแรกก็ลักแลว่าจะซื้อมาถูกใจมั้ย

แต่กะจำวัดใจกับแก แต่ปรากฏว่าแกไม่ทำให้ผิดหวัง  ปัจจุบันก็เลยมาเป็นลูกค้าประจำร้านแกเลย

jack@jack ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 27/08/09, [22:57:10] »

ขาประจำสนามหลวง 2 อีกคนครับ ทุกเสาร์อาทิตย์ (จริงๆแอบไปเดินดูของเก่าแถวๆส่วนขยายแล้วมาซื้อปลากับต้นไม้ก่อนกลับบ้าน)     [เย้ะ]
tatong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 28/08/09, [08:04:18] »

ชอบดูของมือ2ด้้นคบ
K ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 28/08/09, [09:24:52] »

Correct!

ผมก็เหมือนกันชาว สนามหลวง 2  ไปทุกครั้งที่เงินออกซื้อที่เงินหมดเลยแต่ของก็แพงมาก ก็เป็นเรื่องธรรมดา

ต้นไม้ก็หายาก แรกเลริ่มเดิมที่เป็นลูกค้าเจ๊รัช  แต่ไปที่ไรไม่เคยเจอเจ๊สักที่เจอแต่ลูกจ้างถามอะไรก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง แถบบางครั้งทำหน้าดุๆ ?? เลยซิเป็นไรหว่า

เลยหันมาร้านโส้ย อารวมณ์ดีเป็นกันเองเคยจะไปซื้อต้นไม้ตชแต่ไม่รู้จักซื่อมีแต่รูปไปให้ดู แกหยิบสมุด ADA ทั้งเล่มมาให้เลือกดูเลย

หลังๆเลยหันมาซื้อต้นไม้กับแก และพักหลังไม่ค่อยมีเวลาเลยโทรสั่งซื้อต้นไม้กับแกแทนแล้วขับรถไปเอาแกก็เลือกต้นที่ดีๆมาให้ ตอนแรกก็ลักแลว่าจะซื้อมาถูกใจมั้ย

แต่กะจำวัดใจกับแก แต่ปรากฏว่าแกไม่ทำให้ผิดหวัง  ปัจจุบันก็เลยมาเป็นลูกค้าประจำร้านแกเลย

ผมก็เคยเป็นลูกค้าเจ๊รัช ไปซื้อที่ไร ทำหน้าดุ ทุกที ส่วนลูกจ้างถูกโปรแกรมให้ตอบแค่นั้น เลยไปซื้อร้านอื่นแทน ราคาใกล้เคียงกันแถมสบายใจกว่า ..อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/08/09, [12:58:01] โดย pradubchan »
~][Natto][~ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #37 เมื่อ: 28/08/09, [14:09:47] »

ของพี่โส่ยเขาดีจิง มาคอนเฟิม
แพงนิดนึง แต่คุณภาพคับแก้ว deepkiss lau01 lau01
ท่านแอ๊ป ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 02/04/10, [21:25:46] »

พรุ่งนี้ผมว่าจะไปเดินสนามหลวง 2 อ่ะครับ แต่ไปไม่ถูก และไม่รู้ว่ามันไกลมากมั้ย ใครรู้จักเส้นทางชี้แนะด้วยครับ

ผมอยู่ พระราม 3 อ่ะ และคงนั่งแท๊กซี่อ่ะครับ
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #39 เมื่อ: 02/04/10, [22:55:42] »

ไปสนามหลวง 2 บ่อยครับ ยังไงก็นัดกันเดินได้นะครับ แอดเมลมาคุยกันก็ได้ครับผม
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #40 เมื่อ: 02/04/10, [23:06:51] »

พรุ่งนี้ผมว่าจะไปเดินสนามหลวง 2 อ่ะครับ แต่ไปไม่ถูก และไม่รู้ว่ามันไกลมากมั้ย ใครรู้จักเส้นทางชี้แนะด้วยครับ

ผมอยู่ พระราม 3 อ่ะ และคงนั่งแท๊กซี่อ่ะครับ

พระราม 3 ไปสวน ดีกว่าครับ   emb01
Kaiju ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 02/04/10, [23:35:39] »

ชาวสนามหลวง 2 อย่าลืม 2 ร้านนี่จิครับ

- The Nature by OoKabukioO    นนท์
กะ
- ร้าน Chapter p ป่ะ    พี่อัญ

2 ร้านนี้มีของดีๆราคาไม่แพงเพียบครับ  แต่เท่าที่อ่านๆมามะเห็นมีใครเอ่ยถึง 2 ร้านนี้เลยง่ะครับ 036 
BiG River ออฟไลน์
« ตอบ #42 เมื่อ: 03/04/10, [05:47:54] »

จตุจักร            ห่างบ้านผม 670 กิโลเมตร
สนามหลวง2     ห่างบ้านผม 630 กิโลเมตร

ซื้อแต่ทางเนท แพงชิ...............
บางต้นต้องเอากล้องส่อง คิดว่ามีแต่กระถาง
บางต้นตัดไว้นานแล้วแช่น้ำจนโทรม

ทุกครั้งจ่ายเพิ่มค่าขนส่ง 60 บาท+โอนต่าง ธ. อีก 20 บาท

ล่าสุดซื้อขอนไม้อันเดียว 300 บาท ค่าขนส่ง 200 บาท+ค่าโอนต่าง ธ.อีก 20 บาท = 520 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/04/10, [05:56:15] โดย Bigriver »
PlanetAqua! ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #43 เมื่อ: 03/04/10, [11:35:45] »

น่าไปเดินมันอยู่ตรงไหนอะ
radiergummi ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 03/04/10, [13:32:03] »

สนามหลวง 2 ใกล้บ้านอยู่ แต่ได้ของไม่ครบค่ะ ราคาก็แพงบ้าง ถูกบ้าง แล้วแต่จริงๆ แต่ชอบตรงสถานที่ค่ะ มันน่าเดินกว่าเจเจ เยอะเลยอ่ะ เพื่อนๆว่าป่ะ  [on_003]

H.G.N Lobster ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 03/04/10, [19:16:11] »

สนามหลวง 2 เทพ เทพ เทพ

ผมวนเวียนในนั้น มา 2 ปีแล้ว
ท่านแอ๊ป ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 03/04/10, [20:53:14] »

วันนี้ไปสนามหลวง 2 มาและครับ อิอิ

ไปเยี่ยมร้าน Chapter P มาด้วย ได้ไปคุยกะพี่เค้า น่าจะเป็นพี่อัญอ๊ะเปล่าไม่แน่ใจ ได้ความรู้มาเพียบเลย

เสร็จแล้วก็ไปตามหาร้าน The Nature แต่ร้านดันปิดซะนี่ -*- เซ็งเป็ดเลย เป็นอีก 1 เป้าหมายที่ผมจะไปสนามหลวง 2 เลยนะเนี่ย

ผมนั่งแท๊กซี่ไป จากพระราม 3 ก็ประมาณ 300 บาท ไปกะเพื่อนอีกคนนึง ไกลสะใจดีจริงๆ ตอนกลับก็นั่งไปลงวงเวียนใหญ่ ขึ้นรถไฟฟ้าไปเยี่ยมสวนจตุจักรต่อ...

อิ่มมมม........

ชอบบรรยากาศที่สนามหลวง 2 อ่ะ เดินแล้วไม่รู้สึกว่าร้อนเท่าไปเดินสวน อาจจะเพราะคนไม่เยอะเท่าสวนด้วยมั้ง
ส่วนราคาของก็พอๆ กัน ความหลากหลายก็คงเทียบเท่าสวนไม่ได้อยู่แล้ว อาจจะเพราะร้านน้อยกว่า(เฉพาะโซนไม้น้ำนะครับ)
ขอนไม้สวยๆ มีเยอะกว่าที่สวน ร้านปลาใหญ่ มีแต่ปลาใหญ่จริงๆ โหดกว่าสวนเย๊อะ ช่อนอเมซอนตัวเกือบ 2 เมตร แม่เจ้า !! เรดเทลล์ อัลลิเกเตอร์ ตัวเป็นเมตร

สรุปคือ รู้สึกว่าเกือบคุ้มค่าอ่ะ ถ้าได้เข้าไป The Nature ด้วย จะคุ้มค่าเลยทีเดียว... ไว้ว่างๆ จะแวะไปใหม่
แมลงปีกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 03/04/10, [22:33:12] »

ผมก็เป็นชาว สนามหลวงสอง เหมือนกันคับ

ใกล้บ้าน มาไปสะดวก เบื่อคนเยอะเยะในสวน
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 03/04/10, [23:49:45] »

พรุ้งนี้ใครไปเดินมั่ง ครับ เผื่อเจอกัน  emb01
วิน ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 04/04/10, [08:49:44] »

ดีครับเพื่อน ๆ เดินสนามหลวง 2 เหมือนกัน ในความรู้สึกของคนฝั่งธนฯนะ สนามหลวงสองสะดวกสบายกว่ากว่า jj เยอะ แต่ของน้อยกว่าและก็ราคาแพงกว่า แต่ก็คงพอ ๆ กันถ้าขับรถไปซื้อที่ jj ครับเปลืองน้ำมันกว่า สรุปพอ ๆ กันสำหรับผม คิดบวกไว้ดีกว่า เนอะ ยิ่งหยุดวันธรรมดาด้วยแล้ว ของยิ่งน้อยเข้าไปใหญ่ เสาร์-อาทิตย์ไม่ได้ไปเดินเลยทำงานอะ...ปกติเป็นลูกค้าร้านประจำเจ้รัชอะครับ กับผมแกอัธยาศัยดีนะ (แบบว่าซื้อของแกไปเยอะ หุหุ) ร้านเจ้เค้าอุปกรณ์ไฮโซเยอะ ยี่ห้อ gex อะครับ ผมอะอุปกรณ์gex ทั้งนั้น ต้นไม้แกก็เลือกฟอร์ม ๆ ไว้ให้ ก็ดีนะครับ แต่หลัง ๆ ไม่ค่อยได้อุดหนุนแล้ว นาน ๆ ที เพราะเจ๊แกไม่ค่อยอยู่ ร้านปิดวันพุธด้วยมั๊ง (วันหยุดผมพอดี) พักหลังถามอะไรแล้วแกตอบไม่ค่อยกระจ่างอะครับ ต้องนี่ครับพี่กบ jj สุดยอด ยิ่งตอนนี้รู้ว่าพี่อันคุมร้านที่สนามหลวง 2 ก็คงไปร้านพี่เค้าดีกว่า (ร้านเจรัชรักเหมือนเดิม...เผื่อแกน้อยใจ อิอิ) ร้านอยู่หลังราชาปลาทองนะถ้าจำไม่ผิด....อีกร้านนึงจำชื่อไม่ได้แล้ว แถว ๆ ร้านเจ้รัชเหมือนกัน โอเคอยู่ สามีขายปลา ภรรยาขายไม้น้ำ ก็คือช่วย ๆ กันอะครับ อัธยาศัยดี ลองเดินไปดูซิครับ หน้าร้านจะเป็นตู้โชว์ไม้น้ำอยู่ จัดเทพอยู่เหมือนกัน เพราะว่าพี่ผู้หญิงเจ้าของร้านเค้ารับจ๊อบจัดไม้น้ำตามบ้านด้วยอะครับ ผมได้ต้นไม้ฟรีมาหลายครั้งแลย และก็แนะนำดีมาก ๆ  คงได้เจอเพื่อน ๆ ที่นั่นนะครับ (เฮ้อตอนนี้กำลังปวดหัว มือใหม่ถัง co2 อยู่ งง ๆ กะมันอยู่  [งง] )
Modulus ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 04/04/10, [12:15:16] »

ผมขาประจำเหมือนกัน ถ้าว่าง หรือเสร็จงานก็จะไปเดิน ส่วนมากไป จันทร์ อังคาร หรือศุกร์ ครับ ส่วนราคาของผมว่าปัจจุบันมีหลายร้านให้เลือกซื้อ ราคาเท่ากับ JJ ก็หลายร้าน บางอย่างแพงกว่านิดหน่อยครับ
H.G.N Lobster ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 04/04/10, [13:47:48] »

สนามหลวง 2 สิ [เจ๋ง]

ขาดเหลือ อยากได้ไร

มาถามร้านพี่เส่ย

ปล.โฆษณา 555+
the_kiss ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 05/04/10, [04:35:32] »

สนามหลวง 2 เหมือนกันครับ

แต่ต้องยอมรับครับว่าของราคาแพงกว่า และมีตัวเลือกให้น้อยกว่า อาจได้ไม่ครบอย่างที่ใจคิด

จิงๆ เห็นด้วย

แต่สวนตัว ก็ไปบ่อยนะ

[เจ๋ง]
เป้ง ออฟไลน์
« ตอบ #53 เมื่อ: 05/04/10, [23:50:23] »

ชอบไปเย็นๆครับ กลางวันตอนนี้ร้อนบรรลัยเลย
ของแพงกว่า jj แต่จอดรถง่ายกว่า ค่าจอดรถถูกกว่า สบายกว่า
lancerlot ออฟไลน์
« ตอบ #54 เมื่อ: 06/04/10, [11:14:44] »

the Nature น้องนนท์ ร้านประจำเลยครับ
แต่เปิด เที่ยงนะ.... emb01
UPim ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 08/04/10, [11:21:56] »

ตั้งแต่เริ่มเลี้ยงไม้น้ำก็ไปแต่สนามหลวง 2 เคยไป jj ครั้งนึงดูแล้วราคาก็ไม่เห็นต่างกันเลย อย่างไฟ hopar 55w ที่ jj ราคา 650 บาท เท่ากับร้านน้องนนท์ (The Nature) ที่สนามหลวง2 เลย ราคาดินก็เท่ากัน ที่จอดรถก็สดวกกว่า เป็นแฟนสนามหลวง2 ครับ  [เจ๋ง]
envyevil ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 08/04/10, [20:09:17] »

กำลังจะเริ่มลองเลี้ยงดูครับ อยู่ในช่วงศึกษาข้อมูล บ้านอยู่แถวบางแค สะดวกสนามหลวง2เหมือนกัน
ถ้าได้เริ่มแล้วติดขัดตรงไหนอาจจะขอรบกวนถามหน่อยนะครับ แหะๆ [เขิลลลล]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์