Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคา - ปลาหมอสี  (อ่าน 23558 ครั้ง)
Aries .... ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 26/06/09, [15:28:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

^
^

สวยดีคับ  เห็นแล้วอยากตั้งตู้  มาลาวีแท๊งค์แล้วใส่พวกนี้เข้าไปด้วยจัง

ใช่ที่เค้าเรียก บลู....  อะไรนั่นป่ะ  ปลานำเข้าที่แอบเอาออกจากประเทศปิด   

เด๋วตูเอาหมอบัตเตอร์ซักฝูงลงตู้ดูแก้ขัดไปก่อนละกัน ลายมันคือๆกัน (ฮา)     ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha

จะว่าไป เมืองนอกมันจะเอาปลานิลแดง(ทับทิม) บ้านเราไปใส่ตู้สวยๆแล้วขายแพงๆมั่งมั๊ยนะ Thai Red Ruby Chicild  555555

นั่นแหละ พี่ฉลองมีแซร์ อยู่ฝูงบะเร้งเลย  asspain
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร... ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 29/06/09, [02:52:10] »

+++ ก็คนส่วนมากอีกนั่นแหล่ะครับ พอได้ยินชื่อว่า "ปลาหมอสี " ก็ตีความหมายว่า มันคือพวกปลาหมอสีครอสบรีด +++
  ง่ายๆนะ ปลาหมอสี คือปลาหมอสี ถ้าจะให้หมายถึง พวกครอสบรีด ก็เรียก ปลาหมอสีครอสบรีด .
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #32 เมื่อ: 29/06/09, [06:24:24] »

+++ ก็คนส่วนมากอีกนั่นแหล่ะครับ พอได้ยินชื่อว่า "ปลาหมอสี " ก็ตีความหมายว่า มันคือพวกปลาหมอสีครอสบรีด +++
  ง่ายๆนะ ปลาหมอสี คือปลาหมอสี ถ้าจะให้หมายถึง พวกครอสบรีด ก็เรียก ปลาหมอสีครอสบรีด .

ใช่เลยครับ อย่างนั้นก็น่าจะลดความงงได้เยอะ

อีกอันที่ทำงงก็คือ "ปลาหมอสีแคระ" (คาคาทอย อากาซิส ไบเทีย อื่นๆ) กับ "ปลาหมอแคระ" (บาดิส ดาริโอ)
กลายเป็นปลาสองอย่าง มาทำงงปนกันเป็นกลุ่มเดียวกันเฉยเลย
 Correct! Correct! Correct!
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 29/06/09, [22:23:52] »

พี่หมู ผมมีปลาช๊อตมาแข่งกะพี่แล้วนะ มาดูที่บ้านนะ
bunchai ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #34 เมื่อ: 29/06/09, [23:49:30] »

ได้ครับผม
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์