Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 460624 ครั้ง)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #90 เมื่อ: 07/04/08, [22:27:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Correct!มาแต่เช้าเลยนะเฮีย [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

อิอิอิ มีลูกค้ามาอุดหนุนต้องขอบพระคุณตามธรรมเนียมเน่อ

ป.ล. Update 07/04/08 ขอบคุณพี่ๆน้อง ๆที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระของผม ในวันนี้ช่วงค่ำๆนะครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/04/08, [12:18:13] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #91 เมื่อ: 08/04/08, [20:53:50] »

Update 08/04/08 ขอบคุณๆป๊อบ ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระของผมไปในช่วงเย็นวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #92 เมื่อ: 09/04/08, [13:24:50] »

Update 09/04/08 ขอบคุณๆจิ๊บ ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระ และ อุปกรณ์การเลี้ยงต่างๆ ที่บ้านผม ในวันนี้ช่วงเช้านะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
clickcat488 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #93 เมื่อ: 11/04/08, [16:52:40] »

กุ้งกล้วยหอมนี่เป็นกุ้งกรองไช่ปะแล้วเลี้ยงยากไหม
สนใจงะเฮียpmราคาให้ด้วย
สงกานอยู่ปะเผื่อจะเข้าไปหาเฮียแล้วรับกุ้งกลับบ้านด้วยงะ [เขิลลลล] emb01 [เย้ะ] deepkiss
« ตอบ #94 เมื่อ: 12/04/08, [19:22:34] »

PM ไปให้แย้วนะขอรับ

ป.ล. ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่เข้ามาอุดหนุนน้องกุ้งแคระ แลอาหารกุ้งของผม ในวันนี้ช่วงบ่ายๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
21
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: 12/04/08, [21:48:28] »

ขอคำปรึกษาก่อนจะซื้อนะค่ะ   

---ตู้ 26 นิ้ว  หินทิดิไมต์  ต้องใช้กี่ก้อน    +  ราคาเท่าไหร่ที่ต้องซื้อ ??????/
                 Bamboo charcoa    ใช้เยอะมั้ย    +  ราคาเท่าไหร่ที่ต้องซื้อเท่าไหร่ 

รวมต้อง  จ่ายให้พี่ดุ๊กกี่บาท 

ถ้าจะเอานัดกันได้ที่ไหนบ้างค่ะ  สะดวกแถว เดอะมอล์บางแค ได้มั้ย
« ตอบ #96 เมื่อ: 13/04/08, [08:51:00] »

ขอคำปรึกษาก่อนจะซื้อนะค่ะ   

---ตู้ 26 นิ้ว  หินทิดิไมต์  ต้องใช้กี่ก้อน    +  ราคาเท่าไหร่ที่ต้องซื้อ ??????/
                 Bamboo charcoa    ใช้เยอะมั้ย    +  ราคาเท่าไหร่ที่ต้องซื้อเท่าไหร่ 

รวมต้อง  จ่ายให้พี่ดุ๊กกี่บาท 

ถ้าจะเอานัดกันได้ที่ไหนบ้างค่ะ  สะดวกแถว เดอะมอล์บางแค ได้มั้ย

ตู้ 26 นิ้ว นี่หินก้อนเดียวก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ ส่วนถ่านไม้ใผ่นี่ ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ

แต่ตู้ 26 นิ้ว ระบบกรองก็ไม่น่าจะใหญ่มาก ก็ตกอยู่ราว 1 - 5 ชิ้นครับ เพื่อที่จะได้มีพื้นที่สำหรับ

ใส่วัสดุกรองอื่นๆด้วย ตามปกติแล้วอาจจะใส่ชิ้นใหญ่ๆชิ้นหรือสองชิ้น หรือชิ้นเล็กๆมัดรวมๆกันเพื่อ

ให้เป็นระเบียบก็มีผู้นิยมทำกันมากครับ ส่วนเรื่องส่งของ ถ้าจะให้ผมนำไปส่งให้ที่เดอะมอลล์บางแค

คงต้องขอรบกวนให้สั่งแล้วราคารวมเท่ากับหรือเกิน 300 บาท แลขอค่าเดินทาง 40 บาท ก็พอแย้วครับ  gossip

แต่ถ้ามาซื้อที่บ้านหรือส่งหน้าแม็คโคร จรัญ ฯ ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อถึงราคาที่กล่าวมาครับ
21
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: 13/04/08, [13:21:16] »

แล้วนัดกันที่ หน้าปากซอย ตรงแม็คโครได้มั้ย  แล้วให้พี่ดุ๊กดิกเอาออกมาให้อะ

ซื้อไม่เยอะนะ  มีหินกับไม้ไผ่ 2 อย่างเอง      [งง] [งง] [งง] [งง] [งง]

ไม้ไผ่ของพี่ดุ๊กดิกใหญ่มั้ย  สำหรับตู้ของที่บ้านแค่ 24 ใช้กรอกฟองน้ำ  ต้องใช้เท่าไหร่ แล้วหินกับไม้ไผ่ใช้ยังไงอะ  แช่ทิ้งไว้อย่างงั้นเลยใช่มั้ย
« ตอบ #98 เมื่อ: 13/04/08, [21:49:46] »

แล้วนัดกันที่ หน้าปากซอย ตรงแม็คโครได้มั้ย  แล้วให้พี่ดุ๊กดิกเอาออกมาให้อะ

ซื้อไม่เยอะนะ  มีหินกับไม้ไผ่ 2 อย่างเอง      [งง] [งง] [งง] [งง] [งง]

ไม้ไผ่ของพี่ดุ๊กดิกใหญ่มั้ย  สำหรับตู้ของที่บ้านแค่ 24 ใช้กรอกฟองน้ำ  ต้องใช้เท่าไหร่ แล้วหินกับไม้ไผ่ใช้ยังไงอะ  แช่ทิ้งไว้อย่างงั้นเลยใช่มั้ย

ได้ครับ ขอเพียงค่ารถ 14 บาท ก็พอแย้วคับ ในส่วนของไม้ใผ่นี่ ก็แล้วแต่ความต้องการจริงๆครับ โดยปกติที่เคยเห็นในหนังสือ

บางท่านก็ใส่แบบเป็นปล้องใหญ่ๆ 2 - 3 ปล้อง หรือ ท่อนเล็กๆ ราว 10 อันมัดรวมกัน ใส่ในตู้ไปเลย ให้กุ้งเกาะเล่นเหมือนกับวัสดุ

ธรรมชาติไปเลยครับ หรือบางท่าน ก็ทุบหยาบๆใส่ระบบกรอง ตามสัดส่วนที่ต้องการ โดยปนกับวัสดุกรองอื่นๆ ด้วย ตามสัดส่วนที่

ผู้ใช้ต้องการ จึงค่อนข้าง free style ตามความต้องการจริงๆครับ ส่วนแร่ทิดิไมต์ ก็แช่เอาไว้ในระบบได้เลยครับ ในส่วนของไม้ใผ่

ผมเป็บแบบแท่งซึกขนาดกลาง ( 4 - 5 ซีก รวมกันได้ 1 ปล้องใหญ่ ) ครับ

ป.ล. ขอบคุณๆ วี และ เพื่อน ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งเคร ฯ ของผมในวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/04/08, [22:21:11] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
« ตอบ #99 เมื่อ: 17/04/08, [20:00:09] »

Update 17/04/2008  ขอบคุณๆเอก ที่เข้ามาซื้ออาหารกุ้ง Lobster kid ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
peddonal ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #100 เมื่อ: 22/04/08, [09:40:35] »

ตอนนี้มีมาเบิลไซค์ 2-3นิ้ว ตัวเมีย ไหมครับ ผมเป็นแฟนของคุณเหมียวที่ซื้อมาเบิ้ลแล้วนัดเจอที่เดอะมอล์อะครับ พอดีตัวเมียโดนเจ้าตัวผู้กินตอนลอกคราบไปเมื่อเฃ้านี้ cry02
ไม่ทราบว่าถ้าสั่งตัวเดียวจะเอามาให้ที่เดอะมอลได้ไหม +ค่ารถเพิ่มได้นะครับ พอดีผมไม่สะดวกไปเอาแถมแฟนผมไปถูกแค่ที่เดอะมอล ออกนอกเส้นทางหลงแน่ๆ
« ตอบ #101 เมื่อ: 22/04/08, [22:09:08] »

ตอนนี้มีมาเบิลไซค์ 2-3นิ้ว ตัวเมีย ไหมครับ ผมเป็นแฟนของคุณเหมียวที่ซื้อมาเบิ้ลแล้วนัดเจอที่เดอะมอล์อะครับ พอดีตัวเมียโดนเจ้าตัวผู้กินตอนลอกคราบไปเมื่อเฃ้านี้ cry02
ไม่ทราบว่าถ้าสั่งตัวเดียวจะเอามาให้ที่เดอะมอลได้ไหม +ค่ารถเพิ่มได้นะครับ พอดีผมไม่สะดวกไปเอาแถมแฟนผมไปถูกแค่ที่เดอะมอล ออกนอกเส้นทางหลงแน่ๆ

วันนี้ได้จัดส่งของให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่มาอุดหนุนนะครับ ขอบคุณครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #102 เมื่อ: 24/04/08, [22:17:25] »

ขอบคุณสำหรับของแถมมากๆเลยน่ะครับ ตอนนี้น้องกุ้งแข็งแรงมากๆเลย ผมได้ใช้ฉากกันเรียบร้อยแล้ว
ปล.ว่าแต่วิตามินที่นำมาให้ ทำไมที่ขวดมันเขียนว่ายากำจัดตะใคร่น้ำหละครับ หรือว่าตัวยาข้างในเปป็นวิตามิน
« ตอบ #103 เมื่อ: 25/04/08, [07:27:47] »

ขอบคุณสำหรับของแถมมากๆเลยน่ะครับ ตอนนี้น้องกุ้งแข็งแรงมากๆเลย ผมได้ใช้ฉากกันเรียบร้อยแล้ว
ปล.ว่าแต่วิตามินที่นำมาให้ ทำไมที่ขวดมันเขียนว่ายากำจัดตะใคร่น้ำหละครับ หรือว่าตัวยาข้างในเปป็นวิตามิน

ได้ครับ ดีใจที่ชอบของแถมนะครับ แลขอบคุณที่ได้ดูแลน้องกุ้งเป็นอย่างดี เอ่อ วิตามินยังไงก็น่าจะเป็นวิตามิน

นะกั๊บ ยังชี้ให้หวานใจคุณเป็ดดูฝาวัดปริมาณการใช้อยู่เลยขอรับ อิอิอิ  [ปิ๊งๆๆ]  น้ำยาวิตามินจะสีส้มๆนะครับ

ยี่ห้อ VITTA ครับ 
« ตอบ #104 เมื่อ: 25/04/08, [23:01:43] »

ที่ขวดมันเขียนว่า alage nox II อ่ะครับ ลองแกะเทมายาเป็นสีฟ้าอ่อนๆ ข้างขวดเขียนว่าใช้กำจัดคะไคร่ ตรงกลางมีโลโก้และเขียนว่า planee อ่ะครับ
« ตอบ #105 เมื่อ: 27/04/08, [07:40:32] »

ที่ขวดมันเขียนว่า alage nox II อ่ะครับ ลองแกะเทมายาเป็นสีฟ้าอ่อนๆ ข้างขวดเขียนว่าใช้กำจัดคะไคร่ ตรงกลางมีโลโก้และเขียนว่า planee อ่ะครับ

อืมส์ๆ ท่าตัวนั้น บ่ใช่เน่อ เป็นยากำจัดตะไคร่ขอรับ  [งง]  ยังไงถ้าบ่ถูกเด๋วนัดวันเปลี่ยนของใหม่ได้เยยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/04/08, [07:54:50] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
« ตอบ #106 เมื่อ: 28/04/08, [08:59:23] »

Update 28/04/08 ขอบคุณๆ อ้วน จากนครศรีธรรมราช ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระของผมไป ขอบคุณมากนะครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #107 เมื่อ: 29/04/08, [20:00:54] »

Update 29/04/08 ขอบคุณๆนัดและเพื่อนๆ ที่มาอุดหนุนอุปกรณ์และแร่ธาตุต่างๆของผมไปในวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
haloowing ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #108 เมื่อ: 30/04/08, [22:19:59] »

ไม่ทราบว่า พรุ่งนี้ (1/5/2008) คุณดุ๊กดิ๊กอยู่หรือป่าวครับ ว่าจะเข้าไป
« ตอบ #109 เมื่อ: 01/05/08, [11:15:08] »

ไม่ทราบว่า พรุ่งนี้ (1/5/2008) คุณดุ๊กดิ๊กอยู่หรือป่าวครับ ว่าจะเข้าไป

กระผมอยู่ตั้งแต่วันอาทิตย์ - วันอังคารที่จะถึงนี้ครับ แต่วันอื่นๆ ก็ลองนัดหมายกันอีกทีก็ได้ครับ จะได้แจ้งที่บ้านช่วยดูแลให้ครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะครับ
« ตอบ #110 เมื่อ: 04/05/08, [21:39:54] »

Update 04/05/08  ขอบคุณๆเจ๋ง ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P.cllakii ของผมไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #111 เมื่อ: 06/05/08, [22:28:37] »

Update 06/05/08 ขอบคุณๆพัช ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งบลูสปอต และแร่ธาตุต่างๆนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
MXIII ออฟไลน์
« ตอบ #112 เมื่อ: 07/05/08, [00:20:24] »

Update 06/05/08 ขอบคุณๆพัช ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งบลูสปอต และแร่ธาตุต่างๆนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]

ผมชื่อ พัก นะคับพี่ดุ๊กดิ๊ก  cry02

ปล.น้องป๊อดยังคงกินไม่หยุดเลยอะพี่มันจะท้องแตกอะป่าวอะ  fire1
« ตอบ #113 เมื่อ: 07/05/08, [22:08:09] »

ผมชื่อ พัก นะคับพี่ดุ๊กดิ๊ก  cry02

ปล.น้องป๊อดยังคงกินไม่หยุดเลยอะพี่มันจะท้องแตกอะป่าวอะ  fire1

อิอิอิ ขออำภัยขอรับ ได้ยินชื่อบ่ชัด อืมส์ๆ ท้องไม่แตกดอกครับ แต่อุนจิเขาจะเยอะ ก็หมั่นดูดออกเรื่อยๆนะขอรับ

ป.ล. ขอบคุณๆปิ๊ก และคุณเจ๋ง ที่วันนี้ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P.cllakii และน้องกุ้งแคระ Palmata ของกระผมไปนะครับ  ขอบคุณมากครับ [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #114 เมื่อ: 12/05/08, [14:47:39] »

Update 12/05/08 ขอบคุณๆนก ที่มาช่วยอุดหนุนน้องกุ้งแคระ Palmata ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
TATRA
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: 12/05/08, [16:35:43] »

xxx2 แบบว่า เคยจำได้ที่ คุณ ดุ๊กดิ๊ก เอาเจ้ากุ้งแดง ผสม กับ ไบรท์ อะครับ ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ  xxx2ได้ ลูกหรือยังครับผม ลูก โตหรือยังครับ แล้วจำหน่ายหรือป่าว hide2ครับ แบบว่าผม อยากได้ สักตัวอะครับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]อยากได้ ตัวเมีย จะได้ ผสม กับเจ้าไบรท์ของผมอะครับ emb01 เพราะว่าตอนนี้ รู้สึกเค้าจะเก็บเนื้อเก็บตัวไม่ค่อยโชว์ หรือร่าเริงเหมือนก่อนอะครับถ้าไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ ผม อยากทราบราคา อะครับกับขนาด รบกวนด้วยนะครับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
นก ออฟไลน์
« ตอบ #116 เมื่อ: 12/05/08, [21:16:10] »

ประทับใจกับการต้อนรับมากๆเลยค่ะ
พี่ดุ๊กดิ๊กเลยเปียกฝนเลยเมื่อวาน
ทั้งลดทั้งแถมใจดีมากๆค่ะ

เพื่่อนฝากขอโทษด้วยอยู่คุยต่อไม่ไหว
เขาไม่สบายอ่ะคะ
« ตอบ #117 เมื่อ: 13/05/08, [22:04:27] »

xxx2 แบบว่า เคยจำได้ที่ คุณ ดุ๊กดิ๊ก เอาเจ้ากุ้งแดง ผสม กับ ไบรท์ อะครับ ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ  xxx2ได้ ลูกหรือยังครับผม ลูก โตหรือยังครับ แล้วจำหน่ายหรือป่าว hide2ครับ แบบว่าผม อยากได้ สักตัวอะครับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]อยากได้ ตัวเมีย จะได้ ผสม กับเจ้าไบรท์ของผมอะครับ emb01 เพราะว่าตอนนี้ รู้สึกเค้าจะเก็บเนื้อเก็บตัวไม่ค่อยโชว์ หรือร่าเริงเหมือนก่อนอะครับถ้าไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ ผม อยากทราบราคา อะครับกับขนาด รบกวนด้วยนะครับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

ตอนนี้ลูกๆเขาก็ออกมาแล้วล่ะครับ  ก็เข้าขนาดวัยรุ่นแล้ว รู้สึกลูกผสมนี้จะสีสรรออกไปทางน้ำตาลแดง , แดงเข้มๆ

นะครับ แต่คงต้องเป็นระยะเกือบๆ 3 นิ้วก่อน ก็จะเริ่มเห็นสีสรรชัดเจนขึ้น ส่วนกุ้งพอโตใหญ่แล้ว ก็จะเคลื่อนไหว หรือกินน้อย

ลงไปนะครับ ไม่ต้องเป็นกังวลเน่อ ราคาลูกผสมไม่แพงครับ 80 - 150 ขึ้นอยู่กับขนาดเท่านั้นครับ
« ตอบ #118 เมื่อ: 13/05/08, [22:05:34] »

ประทับใจกับการต้อนรับมากๆเลยค่ะ
พี่ดุ๊กดิ๊กเลยเปียกฝนเลยเมื่อวาน
ทั้งลดทั้งแถมใจดีมากๆค่ะ

เพื่่อนฝากขอโทษด้วยอยู่คุยต่อไม่ไหว
เขาไม่สบายอ่ะคะ

เง่อ ขอบคุณมากๆเช่นกันนะครับ ยังไงก็ขออวยพรให้เพื่อนหายไวๆ เด้อขรับเด้อ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #119 เมื่อ: 16/05/08, [20:24:37] »

update 16/05/08  ขอบคุณๆเจ๋ง ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งบลูสปอตไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์