Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ Cichlids - Eartheaters (อัพ บ้าน ทาปาโจส + เพิ่ม ตู้ กระพง )  (อ่าน 15907 ครั้ง)
Satanoperca ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 08/06/11, [23:04:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ฮอนเด้ปูดตั้งแต่เล็กเลย [on_035]
Buddha from Space ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #61 เมื่อ: 08/06/11, [23:06:29] »

ฮอนเด้ รูปนี้หน้าตามันดูฮาๆไงไม่รู้  ้hahaha
plaraberd ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #62 เมื่อ: 09/06/11, [08:35:08] »

ตอนแรกผมก็ว่าจะตอบว่า โยโย่นะ สำหรับปลาหมู แต่ติดตรงไม่เห็นลายด้านข้างนี่แหละครับ

ตอนนี้เห็นแล้ว หมูตัวนี้คือ หมูโยโย่ (Botia almorhae) ครับ
ZeroDeathAttack™ ออฟไลน์
« ตอบ #63 เมื่อ: 09/06/11, [08:44:01] »

ถ่ายรูปสวยมากๆเลย  [เจ๋ง]
ขอบคุณครับ  emb01 น๊อยส์เยอะมากเลยครับ  [on_007]

ฮอนเด้ปูดตั้งแต่เล็กเลย [on_035]

มันชอบไล่ ทาปาโจส ชนิดเดียวครับ(บัลซานี เฮคเคลลี มันไม่ยุ่งเลย) หัวเลย แดง+ปูด

ฮอนเด้ รูปนี้หน้าตามันดูฮาๆไงไม่รู้  ้hahaha

ถ่ายยากกว่า ปลาน้ำหมึกอีก ฮอนเด้

หมู โยโย่ อ๊ะป่าวขะรับ??? เห็นลายเส้นบางๆ ถ้าเห็นด้านข้าง จะชัดเลย
ตอนแรกผมก็ว่าจะตอบว่า โยโย่นะ สำหรับปลาหมู แต่ติดตรงไม่เห็นลายด้านข้างนี่แหละครับ

ตอนนี้เห็นแล้ว หมูตัวนี้คือ หมูโยโย่ (Botia almorhae) ครับ

ขอบคุณครับ deepkiss

aonanfield ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #64 เมื่อ: 09/06/11, [10:55:16] »

ตู้ซันฟิซ สวยดีครับ ไม่ทราบเลี้ยงอยู่กี่ตัว แล้วกะใส่เมทเพิ่มมั้ยครับ

อ้างถึง
มันชอบไล่ ทาปาโจส ชนิดเดียวครับ(บัลซานี เฮคเคลลี มันไม่ยุ่งเลย) หัวเลย แดง+ปูด

หุหุ แสดงว่า ฮอนเด้ มันไม่ชอบ ทาปาโจส แน่ๆเลยอะครับ ของที่บ้านผม ไล่เอาเป็นเอาตาย จนสุดท้ายสอยทาปาโจสตายเลยอะครับ ตอนนี้ ฮอนเด้ก็โดนขังเดี่ยว อยู่รวมกับแรมแดงไปก่อนอะครับ
ZeroDeathAttack™ ออฟไลน์
« ตอบ #65 เมื่อ: 10/06/11, [08:13:35] »

ตู้ซันฟิซ สวยดีครับ ไม่ทราบเลี้ยงอยู่กี่ตัว แล้วกะใส่เมทเพิ่มมั้ยครับ

หุหุ แสดงว่า ฮอนเด้ มันไม่ชอบ ทาปาโจส แน่ๆเลยอะครับ ของที่บ้านผม ไล่เอาเป็นเอาตาย จนสุดท้ายสอยทาปาโจสตายเลยอะครับ ตอนนี้ ฮอนเด้ก็โดนขังเดี่ยว อยู่รวมกับแรมแดงไปก่อนอะครับ

ซันฟิช 5 ตัวครับ เมท ตอนนี้เป็น เล็บมือนาง ครับ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์