Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ  (อ่าน 27176 ครั้ง)
kenjuro ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/12/08, [23:24:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากจะถามเป็นข้อๆครับว่า

1. จตุจักรพวกกุ้งแคระจะมาใหม่วันไหนครับ บางคนบอกอังคาร บ้างก็พฤหัส อ่ะครับ
2. ที่เค้าบอกว่าเดิน จตุจักรตอนกลางคืนนี่มีวันไหนครับ
3. ต่อจากคำถามที่2. ถ้าเดินตอนกลางคืน จะมีขายตรงส่วนไหนครับ (ซันเดย์ - พลาซ่า Zone D , หรือว่าหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กครับ)
4. แล้วตลาดตอนกลางคืนเป็นสินค้าจำพวกไหนส่วนใหญ่ครับ เป็น (ปลาหลายๆตัวในถุงรึเปล่าครับ)
5. ตลาดที่ขายตอนกลางคืน มีพวกกุ้งแคระขายมั้ยครับ
6. เวลาทีขายกันในตอนกลางคืนครับ กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ขอบคุณมากๆครับ Beging
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/12/08, [01:31:03] โดย kenjuro »
l3lacK_Lal3le ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/12/08, [23:26:15] »

อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะทุกทีไปเดินแต่สวน
TANAT ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/12/08, [23:53:54] »

ไม่เคยไปเดินเหมือนกัน ไกลบ้านมากมาย แต่อยากรู้ ว่ามีร้านขายกุ้งเยอะไหม เผื่อจะลองไปเดินมั่ง
chichimacu ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/12/08, [00:00:17] »

ผมว่าไปสวนของเยอะกว่าครับ
แต่ผมชอบไปสนามหลวง2 ที่จอดรถหาง่ายไม่อึดอัด..
แต่ของก็น้อยกว่า เปิดทุกวันครับ ปิดประมาณ 5 โมง
วันธรรมดาของก็น้อย เสาร์อาทิตย์ก็มากหน่อย
แต่สายรถเมล์นี่จำไม่ได้ แต่ไปสวนสะดวกกว่าครับ
เดินทางได้หลายทาง..
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/12/08, [00:02:17] »

พวกร้าน ปลา กุ้ง ไม้น้ำ นี่น้อยมากเลยเหรอคับ
bk_bank ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/12/08, [00:18:21] »

พวกร้าน ปลา กุ้ง ไม้น้ำ นี่น้อยมากเลยเหรอคับ

ปลาเยอะคับ แต่พื้นที่จะน้อยกว่าสวน
ไม้น้ำนี่ ขายเฉพาะ มี 2 ร้านนอกนั้นก้อมีผสมกับขายปลาคับ
ส่วนร้านกุ้งจะมีขายเฉพาะ อยู่ร้านเดียวคับ
นอกนั้นก้อจะเป็นคละกับปลา คับปะมาน 4-5 ร้าน
ใส่ในตู้บ้าง ถาดบ้าง แต่ พวกนี้ส่วนมากจะไม่ค่อยหลากหลายคับ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/12/08, [00:27:16] »

แล้วกุ้งแคระมีเยอะมั้ยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปสำรวจดูครับ ถ้าร้านกุ้งแคระไม่เยอะ ไม่อยากไปอ่ะครับ หรือว่า กุ้งแคระนี่ขายปนๆกับร้านปลาป่าวครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #7 เมื่อ: 23/12/08, [13:27:10] »

แล้วกุ้งแคระมีเยอะมั้ยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปสำรวจดูครับ ถ้าร้านกุ้งแคระไม่เยอะ ไม่อยากไปอ่ะครับ หรือว่า กุ้งแคระนี่ขายปนๆกับร้านปลาป่าวครับ

ปนๆกันครับ ยังไงถ้าจะดูกุ้งแคระ ลองไปดูร้าน คุณโอม จิครับ น่าจะมีหลายแบบอยู่หนอ
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/12/08, [18:33:32] »

สรุปว่า ถ้าอยากไปดูกุ้ง อย่าไปเลย เพราะมีร้านเดียวจินะ  036
slowga ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/12/08, [19:53:06] »

แล้วจตุจักรนอกจาก เสาร์ อาทิตย์ กับวันพฤหัส วันธรรมดาเปิดมั้ยครับ???
I'M BIG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/12/08, [21:24:07] »

สรุปว่า ถ้าอยากไปดูกุ้ง อย่าไปเลย เพราะมีร้านเดียวจินะ  036
ม่ายช่ายอย่างน้านคร้าบ

ร้านที่ของเยอะนะครับ
1.redclaw ของพี่โอม ราคาดี ต่อรองได้ ใจดีนะ เปิดทุกวัน รู้สึกประมาณบ่ายครับ หาดูละกัน หน้าร้านค้า
2.all seasons fish ร้านนี้ของก็เยอะ แต่ราคาแรงกว่านะครับ
3.ที่เหลือก็พอมีบ้างอีก 2-3 ร้านครับ จะมีพวกทั่วๆไป ราคาไม่ทราบไม่เคยซื้อน่ะ

กุ้งแคระต้องไปร้านพี่โอมครับ ที่เหลือเห็นมีไม่เยอะนะ อีกร้านก็ร้าน สินในน้ำ พี่โส่ย เห็นมีเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/12/08, [21:25:58] โดย ฺBIG_IS_THE_ONE »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/12/08, [21:29:37] »

แล้วจตุจักรนอกจาก เสาร์ อาทิตย์ กับวันพฤหัส วันธรรมดาเปิดมั้ยครับ???

เปิดทุกวันเลยครับ ยิ่งวันพฤหัส นี่ยิ่งคับคั่งหนอ ชอบเดินวันธรรมดาครับ คนน้อยดี ขอทานตะกายพื้นก็ไม่อยู่ด้วย  n032

icyicy ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 23/12/08, [21:54:00] »

พึ่งไปมาวันนี้เองคับ บ้านอยู่พระราม 3 เหมือนกัน วันนี้ ร้านที่เปิด มีร้านกุ้ง 2 ร้าน ร้านปลาเยอะคับ ส่วนร้านไม้น้ำใหญ่ๆเลยนี่ 2-3ร้านคับ ส่วนสนนราคา ผมว่าถ้าเปงกุ้ง ราคาเปิด ถูกกว่าสวนนะคับ วันนี้กะว่าจะไปหา ไบท์ ตัวเมีย แต่ไม่ได้ง่ะ  mad1 คือ อยากได้ 3 นิ้วอ่ะคับ เลยฝากเค้าให้เอามาวันเสาร์ เด่วไปใหม่ ส่วน เส้นทางรถเมล์ไม่ทราบจิงๆคับ ไม่เคยนั่ง แต่ถ้าเป็นรถส่วนตัว จากพระราม 3 ให้ขึ้นสะพานกรุงเทพใหม่ [ สะพานสูงอ่ะคับ ] แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง ตรงข้าม เดอะมอล์ ท่าพระ
แล้วยิงยาวเข้าเส้น กัลปพฤกษ์ ออก ถนน บรมราชชนนี แล้วจะมีป้ายบอก ไป สนามหลวง 2 คับ 
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 23/12/08, [21:56:06] »

ผมไป ทุกวัน อ. เลยอะครับ  asspain
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/12/08, [00:36:08] »

พึ่งไปมาวันนี้เองคับ บ้านอยู่พระราม 3 เหมือนกัน วันนี้ ร้านที่เปิด มีร้านกุ้ง 2 ร้าน ร้านปลาเยอะคับ ส่วนร้านไม้น้ำใหญ่ๆเลยนี่ 2-3ร้านคับ ส่วนสนนราคา ผมว่าถ้าเปงกุ้ง ราคาเปิด ถูกกว่าสวนนะคับ วันนี้กะว่าจะไปหา ไบท์ ตัวเมีย แต่ไม่ได้ง่ะ  mad1 คือ อยากได้ 3 นิ้วอ่ะคับ เลยฝากเค้าให้เอามาวันเสาร์ เด่วไปใหม่ ส่วน เส้นทางรถเมล์ไม่ทราบจิงๆคับ ไม่เคยนั่ง แต่ถ้าเป็นรถส่วนตัว จากพระราม 3 ให้ขึ้นสะพานกรุงเทพใหม่ [ สะพานสูงอ่ะคับ ] แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง ตรงข้าม เดอะมอล์ ท่าพระ
แล้วยิงยาวเข้าเส้น กัลปพฤกษ์ ออก ถนน บรมราชชนนี แล้วจะมีป้ายบอก ไป สนามหลวง 2 คับ 

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วครับ วันนี้ กุ้งน้อยจริงๆ ครับ ร้านปิดเยอะมากกกกกก แอบเซงเล็กๆ ไม่เป็็นไร ไม่เคยไปถือว่าเปิดหูเปิดตาครับ

ขอถามอีก 5 - 6 ข้อครับ

1. จตุจักรพวกกุ้งแคระจะมาใหม่วันไหนครับ บางคนบอกอังคาร บ้างก็พฤหัส อ่ะครับ
2. ที่เค้าบอกว่าเดิน จตุจักรตอนกลางคืนนี่มีวันไหนครับ
3. ต่อจากคำถามที่2. ถ้าเดินตอนกลางคืน จะมีขายตรงส่วนไหนครับ (ซันเดย์ - พลาซ่า Zone D , หรือว่าหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กครับ)
4. แล้วตลาดตอนกลางคืนเป็นสินค้าจำพวกไหนส่วนใหญ่ครับ เป็น (ปลาหลายๆตัวในถุงรึเปล่าครับ)
5. ตลาดที่ขายตอนกลางคืน มีพวกกุ้งแคระขายมั้ยครับ
6. เวลาทีขายกันในตอนกลางคืนครับ กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ขอบคุณมากๆครับ beg1
« ตอบ #15 เมื่อ: 24/12/08, [00:41:25] »

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วครับ วันนี้ กุ้งน้อยจริงๆ ครับ ร้านปิดเยอะมากกกกกก แอบเซงเล็กๆ ไม่เป็็นไร ไม่เคยไปถือว่าเปิดหูเปิดตาครับ

ขอถามอีก 5 - 6 ข้อครับ

ขอบคุณมากๆครับ beg1

อยากรู้ด้วยอีกคนครับ แต่อยากรู้ ว่ามีกุ้งเครขายมั่งไหม
[NoBodY] Love_กรู ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 24/12/08, [01:09:55] »

*สุภาพด้วยครับ แนะนำให้ไปสวนจตุจักร ดีกว่านะครับ
[M]azte[R] ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 24/12/08, [10:00:42] »

กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/12/08, [10:02:31] โดย mazter »
I'M BIG ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 24/12/08, [12:14:50] »

พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ 036
ton34570
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 24/12/08, [12:58:57] »

กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
แล้วมันวันไหนครับ
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 24/12/08, [13:17:12] »

พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ 036

พอดีผมได้คำตอบแล้วครับ แล้วก็ไม่อยากตั้งใหม่กลัวมันรกครับเพราะไม่เกี่ยวกับกุ้งครับ  hah1
Master
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/12/08, [16:52:16] »

พึ่งรู้ว่า JJ มีตลาดตอน กลางคืนด้วย

[เหอๆ อะคุๆ] รึว่า เป็นพ่อค้าแม่ค้าวันพฤหัส ตรงลานเร่หลัง JJ Mall เค้านั่งยาว ตั้งแต่บ่ายยันหัวค่ำครับ

ใครรู้ช่วย บอกให้กระจ่างทีสิ
CROEAZEN ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 24/12/08, [19:32:39] »

ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
« ตอบ #23 เมื่อ: 24/12/08, [19:57:15] »

ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย
3 A.M. ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 24/12/08, [22:10:41] »

รถเมล์ไปสนามหลวง2 มีสาย 91ก กับ 165 (บางคันต้องดูป้ายเอา)
แต่รถเมล์รอนาน แนะนำให้ขึ้น23แถวจากตลาดบางแคหรือไม่ก็เดอะมอลล์บางแค
ขึ้นคันที่มีป้ายเหลืองๆเขียนว่าสนามหลวง2

ใครบ้านอยู่ฝั่งธนลองมาก็ได้ อยากรู้ว่ามีกุ้งอะไรบ้างก็โทรมาหาผมง่ายดี
จริงๆกุ้งมันก็พอๆกับจตุจักร ราคาก็พอกันลดได้ก็ลดให้ (ร้านผมนะ)
ตอนนี้มี บูลเพิลกับอันลินี่ด้วย...อยากได้อย่างอื่นโทรมาถามเอา
ZoNG ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 24/12/08, [23:33:17] »

ตลาดกลางคืนของปลารู้สึกจะไม่มีแล้วนะครับ เดินเช้าสบายกว่าเยอะครับ ไม่ต้องพกไฟฉาย

ของลงวันพฤหัสก็ตั้งแต่เช้าเลยมั้งครับ เน้นซื้อจำนวนครับวันนี้ ถ้าซื้อแยกวันอื่นก็ได้

ถ้าจะดูกุ้งก็คงมีแค่ทองเก้า กับรุ้งทองมั้งครับ ที่เป็นร้านส่ง  แล้วก็มีร้านตรงลานที่ขายปลาถุงอีกร้านมาเฉพาะพฤหัส(ราคาก็ปกติ)

มันก็คล้ายกับเสาร์อาทิตย์แหละครับ แค่มีลานขายปลาราคาส่งเพิ่มขึ้นมา ลองไปเดินเล่นดูก็ได้ครับ
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 25/12/08, [08:59:47] »

เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย

มันไม่มีตอนกลางคืนแล้วเหรอครับเนี่ย ใครมาฟันธงทีครับ
dev_dazzle ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 28/12/08, [15:35:08] »

ผมว่าไปสวนของเยอะกว่าครับ
แต่ผมชอบไปสนามหลวง2 ที่จอดรถหาง่ายไม่อึดอัด..
แต่ของก็น้อยกว่า เปิดทุกวันครับ ปิดประมาณ 5 โมง
วันธรรมดาของก็น้อย เสาร์อาทิตย์ก็มากหน่อย
แต่สายรถเมล์นี่จำไม่ได้ แต่ไปสวนสะดวกกว่าครับ
เดินทางได้หลายทาง..

สนามหลวง 2 ก็ 91ก เลยคับ 2 แถวก็เยอะ ขึ้นแถวบางแคอ่าคับ  [เจ๋ง]
tooktookta ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 05/01/09, [15:43:45] »

suicide
MoOSunG ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 06/01/09, [10:59:42] »

กลางคืนนี่มีแต่พวกสัตว์ป่านะ   idea1

พวกสัตว์หายากประมานนั้น   036

วันพฤหัส เจ๋งมากของลง   [เจ๋ง]

JJ นะ

belta400 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 02/04/16, [10:57:42] »

ณ ตอนนี้ สนามหลวง 2 มีกุ้งแคระเชอรี่กี่ร้านครับ
ปัจจุบันไปมาเห็นมี 3 ร้านครับ
1.ร้านfishfirend(ผมซื้อพวกบลูออร่าซูชิร้านนี้กุ้งแข็งแรง)
2.ร้านอันอควา(เชอรี่ตัวล่ะบาทครับสีจางสีเข้มคละกัน ซื้อร้านนี้เหมือนกัน)
3.ร้านนี่ไม่เห็นชื่อร้านครับอยู่ติดถนนเลย ดูหรูหราตู้เค้าจะใช้ไฟสีฟ้าหน่อยรู้สึกมีตู้ทะเลด้วย มีสองร้านติดกัน(ร้านนี้แอบแพง)
only_love_blue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 14/07/16, [19:31:57] »

ขอตอบนะคะ  (บางทีอาจจะรู้แล้วด้วยอ่า >.<")
1.ตอนนี้ตลาดกุ้งมาแรงมากไม่ว่าจะกุ้งก้ามแดง เครฟิต แคระ ฯลฯ  มีตลอดนะคะ แต่แนะนำให้ไปเดินอังคาร-พุธ
2.ตลาดปลากลางคืนจะมีวันพุธ (บรรดาพ่อค้า แม่ค้า จะทยอยมา เริ่มขายประมาน 2ทุ่ม จนถึงเที่ยงวันของวันพฤหัสเลยค่ะ)
3.ตลาดปลากลางคืนจะอยู่แถวๆหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กค่ะ  ตอนนี้สามารถเข้าไปจอดรถได้ในพิพิธภัณฑ์เด็กเลย
4.สินค้าที่ขายในตลาดกลางคืน ก้อมีเป็นแบบซื้อยกถุง เช่น ปลาหางนกยูง,ปลาทอง,ปลคราฟ,กุ้งแคระ,กุ้งเครฟิต ฯลฯ เหมาะกับคนที่เปิดร้านขายปลา เพราะซื้อแบบเหมาถุงไปเลย แต่ราคาถูกกว่ามาก
5.มีขายค่ะ กุ้งแคระ เครฟิต  ก้ามแดง
6.เวลาขาย 20.00 น. จน ถึง เวลา 12.00 ของวันพฤหัสค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ Beging
[/quote]
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ขึ้นบน
พิมพ์