Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คาดินัล แย่แล้ว !!!!!  (อ่าน 1401 ครั้ง)
ishimaru ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 22/11/08, [07:50:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

suicide suicide suicide

คืนเดียวไปเกือบ 10 ศพ ไม่รู้เพราะอะไร

ชุดนี้เลี้ยงมา 10วันแล้ว ไม่เห็นมีปัญหา

ตื่นมา เห็นศพไม่มีหัว 1 ตัว อีก 2-3 ตัว นิ่งอยู่ก้นตู้

แต่ว่ายังไม่ตาย ว่ายเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต

มันเป็นอะไรหรอครับ ซื้อมา 24 ตัวเหลือ แค่ 12-13 ตัวเอง คืนเดียว

suicide suicide suicide suicide suicide

ในตู้มี แรม 6ตัว ปอม 3 ตัว เทวดา 2 ตัว

เห็น แรม กับ ปอม กินศพอยู่ ><
*-* ต้อม *-* ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/11/08, [09:51:46] »

ว่ายเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต

สันนิษฐานแบบนี้ก็ลอง ถอดปลั๊กที่สงสัยออกดิ แต่ปอมกับแรมไม่เป็นไร
ผมว่าไม่ใช่ไฟรั่วหรอก ปกติไฟรั่วปลาก็ไม่เป็นไรเพราะไม่ครบวงจร เว้นคุณเอามือจุ่มลงไป มันไหลจากมือไปขา คุณก็โดดไฟดูดไง

ที่หายๆๆน่าจะเป็นแรม กับ ปอม จัดโต๊ะจีน ฉลองสวาปาม คาดินัล

ปล. กลางคืนปิดไฟปะ ลองเปิดไฟนิดนึงดู ปลาจะไม่เป็นเหยื่อ เวลามืดมากๆๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/11/08, [11:54:42] »

ว่ายเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต

สันนิษฐานแบบนี้ก็ลอง ถอดปลั๊กที่สงสัยออกดิ แต่ปอมกับแรมไม่เป็นไร
ผมว่าไม่ใช่ไฟรั่วหรอก ปกติไฟรั่วปลาก็ไม่เป็นไรเพราะไม่ครบวงจร เว้นคุณเอามือจุ่มลงไป มันไหลจากมือไปขา คุณก็โดดไฟดูดไง

ที่หายๆๆน่าจะเป็นแรม กับ ปอม จัดโต๊ะจีน ฉลองสวาปาม คาดินัล

ปล. กลางคืนปิดไฟปะ ลองเปิดไฟนิดนึงดู ปลาจะไม่เป็นเหยื่อ เวลามืดมากๆๆ

เดียวกลางคืนจะลองเปิดไฟดูครับ

แต่ว่าไม่ได้โดนไฟช๊อตนะ มันมีอาการแค่เหมือนอะครับ แบบชักกะตุก
Ball EnJoY ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/11/08, [14:40:55] »

ลองเปลี่ยนน้ำดูซัก 30% แล้วอย่าลืมใส่เกลือด้วย
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/11/08, [14:56:48] »

พูดถึงเกลือ ขอถามเป็นความรู้หน่อย

ผมเอาเกลือระเอียดแบบเกลือปรุงทิพ

ใส่แทนเกลือ เม็ดใหญ่ๆได้หรือป่าวครับ

คุณสมบัติเหมือนกันหรือป่าวใช้แทนกันได้หรือไม่
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/11/08, [15:17:03] »

พูดถึงเกลือ ขอถามเป็นความรู้หน่อย

ผมเอาเกลือระเอียดแบบเกลือปรุงทิพ

ใส่แทนเกลือ เม็ดใหญ่ๆได้หรือป่าวครับ

คุณสมบัติเหมือนกันหรือป่าวใช้แทนกันได้หรือไม่

ได้เหมือนกัน แต่ที่ไม่นิยมเกลือที่ใช้ทำกับข้าวมาใช้สำหรับการเลี้ยงปลาเข้าใจว่าเนื่องจากราคาแพงกว่าเกลือก้อนนั่นเองครับ
aenaluck ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/11/08, [15:18:39] »

[เจ๋ง] น่าจะได้จ้า เห็นที่ร้านขายปลาก็บอก [เจ๋ง]
suwapat_nu ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/11/08, [19:24:45] »

ห้ามเอาเกลือใช้ทำกับข้าวมาใส่ครับ ไอโอดีนมีพิษกับปลา ผมฟังเขามานะครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/11/08, [22:42:17] »

ห้ามเอาเกลือใช้ทำกับข้าวมาใส่ครับ ไอโอดีนมีพิษกับปลา ผมฟังเขามานะครับ

ใช้ได้แต่ขอให้เป็นตัวเลือกท้ายๆและจำเป็นจริงๆ ปริมาณที่ไม่มาก เพราะไอโอดีนไม่ค่อยส่งผลดีเท่าไรนักครับ

ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.plathon.com/viewtopic.php?f=23&t=251&view=next
banong ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/11/08, [03:21:17] »

เลี้ยงมา 10 วันแล้ว  ปลาคงไม่ได้ป่วย เพราะถ้าป่วย มาน่าจะทยอยตาย ตั้งแต่ 2-3 วันแรก ตู้กี่นิ้วอะ...เราว่าเพื่อน ๆ คงหิ้วมั้ง..จากจำนวนปลาที่บอกถ้าตู้เล็กกว่า 36"ละก็ ช่ายยยเลย.. [เย้ะ]
Rapee ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/11/08, [05:21:58] »

แอบดูคับ
 อาจจะโดนโจรแอบตัดหัวตอนโผล่มาลอยหัวที่ผิวน้ำ sho01

^
^
^
อ้า  บาหน่อง มาเป็นยามกะ ดึกเถอะ  ขาดคนพอดี.. [ปิ๊งๆๆ]
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/11/08, [09:03:17] »

แอบดูคับ
 อาจจะโดนโจรแอบตัดหัวตอนโผล่มาลอยหัวที่ผิวน้ำ sho01

^
^
^
อ้า  บาหน่อง มาเป็นยามกะ ดึกเถอะ  ขาดคนพอดี.. [ปิ๊งๆๆ]
[เขิลลลล]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์