Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้กุ้งเป็นอะไร นอนหงาย ไม่มีแรง  (อ่าน 3566 ครั้ง)
SlurPEEzz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 05/05/17, [10:50:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เดสไซส์ 2นิ้วกว่าที่บ้านอยู่ๆก็นอนหงาย ไม่มีแรงขยับตัวครับ
ผมลองจับดูก็เปลือกยังแข็งอยู่ แต่กุ้งไม่มีแรงเลย นอนหง่ายเอาขาชี้ฟ้า พอจับก้จะมีแรงดีดตัวเบาๆ เบามากๆ
พยายามจับให้อยู่ในท่าเดิม แต่สักพักก็กลับมาหงายท้องเหมือนเดิม
อาการนี้เป็นมาตั้งแต่เย็นของเมื่อวานแล้วครับ  ตอนแรกนึกว่าไฟรั่วจากกรองแขวน เลยปิดกรองแขวนไป
แต่ตอนเช้ามาก็ยังเป็นอยู่ ตอนนี้ผมเลยจับแยกมาไว้ในขัน แล้วอักอ๊อกแรงๆแล้ว
อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/05/17, [13:41:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งอาจจะไม่สบายเอง ก็ยังไม่เคยรักษาหายเหมือนกัน โดยไม่กี่วันหลังจากนี้มักจะ....  [on_007] [on_051]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์