ไม่รู้กุ้งเป็นอะไร นอนหงาย ไม่มีแรง

(1/1)

SlurPEEzz:
เดสไซส์ 2นิ้วกว่าที่บ้านอยู่ๆก็นอนหงาย ไม่มีแรงขยับตัวครับ
ผมลองจับดูก็เปลือกยังแข็งอยู่ แต่กุ้งไม่มีแรงเลย นอนหง่ายเอาขาชี้ฟ้า พอจับก้จะมีแรงดีดตัวเบาๆ เบามากๆ
พยายามจับให้อยู่ในท่าเดิม แต่สักพักก็กลับมาหงายท้องเหมือนเดิม
อาการนี้เป็นมาตั้งแต่เย็นของเมื่อวานแล้วครับ  ตอนแรกนึกว่าไฟรั่วจากกรองแขวน เลยปิดกรองแขวนไป
แต่ตอนเช้ามาก็ยังเป็นอยู่ ตอนนี้ผมเลยจับแยกมาไว้ในขัน แล้วอักอ๊อกแรงๆแล้ว
อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ

Phatcharida:
กุ้งอาจจะไม่สบายเอง ก็ยังไม่เคยรักษาหายเหมือนกัน โดยไม่กี่วันหลังจากนี้มักจะ....  [on_007] [on_051]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ