Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องปั้มลมหน่อยครับ  (อ่าน 2417 ครั้ง)
marijuana ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/03/17, [00:23:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอคำแนะนำเรื่องปั้มลมหน่อยครับ

พอดีว่าจะ งอกตู้เพิ่มครับ

คิดไว้ว่า ตู้ 24" กั้นตาย 4 ช่อง  จำนวน 3 ใบ

อนาคตอาจจะมีเพิ่มอีก แน่นอนครับ

อยากซื้อรอบเดี๋ยวให้จบเลยครับ ไม่อยากเสียเงินหลายรอบครับ.

ระบบที่ชอบคือ ต่อสายจากปั้มลมเข้าท่อ pvc แล้วเจาะรูต่อสายลงตู้แยกไปแต่ละช่องครับ

ปล.จำเป็นมั้ยต้องมีท่อพักลม หรือ ต่อสายเข้าท่อ pvc แล้วแยกไปตามช่องได้เลยครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/03/17, [10:30:55] »

ขอคำแนะนำเรื่องปั้มลมหน่อยครับ

พอดีว่าจะ งอกตู้เพิ่มครับ

คิดไว้ว่า ตู้ 24" กั้นตาย 4 ช่อง  จำนวน 3 ใบ

อนาคตอาจจะมีเพิ่มอีก แน่นอนครับ

อยากซื้อรอบเดี๋ยวให้จบเลยครับ ไม่อยากเสียเงินหลายรอบครับ.

ระบบที่ชอบคือ ต่อสายจากปั้มลมเข้าท่อ pvc แล้วเจาะรูต่อสายลงตู้แยกไปแต่ละช่องครับ

ปล.จำเป็นมั้ยต้องมีท่อพักลม หรือ ต่อสายเข้าท่อ pvc แล้วแยกไปตามช่องได้เลยครับ

แนะนำทำก็ดีนะ แรงลมจะไม่ตกมาก และที่สำคัญให้ปลายท่อที่ไกลที่สุดต้องมีสายลมวกกลับมายังต้นทางด้วยไม่ให้เป็นทางตัน  ลมจะได้ไหลสม่ำเสมอ ทั้งระบบ
supernos ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/03/17, [15:03:46] »

ใช้ท่อพักลมดีครับเรื่องแรงลมสม่ำเสมอ ส่วนตัวที่จ่ายแรงลมได้ 4 หัวก้เลือกที่ขนาด 1000+ ครับ  คำถามใช่จ่ายที่หัวทรายหรือว่าแบบกรองฟองน้ำครับ  ถ้าหัวทรายไม่ต้องใช้แรงมากก็พอครับ ถ้าถ้ากรองฟองน้ำเอาแรงนิดกนึ่งเพราะ เดียวนี้มีท่อพักลมที่ทำสำเร็จแบบ มีหัวปรับแรงดันในแต่ละสาย ขนาด 10 หัวราคา 100-120 บาท ที่บ้านก็ใช้อยู่ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์