สอบถามเรื่องการเลี้ยงปลาเทวดา กับปลาปอมครับในตู้ไม้น้ำครับ

(1/1)

AquaClubOhm:
1. พอดีมีตู้ไม้น้ำขนาด 16 นิ้วอยู่สนใจอยากเอาปลาปอม 1 ตัวกับปลาเทวดา 1 ตัว มาอยู่ด้วยกันตั้งแต่ยังเล็ก จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
2. ละถ้ามีเลี้ยงกุ้งแคระ หอย ปลากินตะไคร่พวกออตโต้ ปลาพวกซิว หรือ คาดินัล ด้วยจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
ขอบคุณครับ

Bukin:
ตู้ 16 มันเล็กไป ไม่เหมาะสำหรับปลาปอมและเทวดา
เทวดาและปอม ค่อนข้างไปทางดุ อาจจะไม่เหมาะกับปลาที่คุณต้องการ

ตู้ 16 ไม้น้ำ ลองเปลี่ยนปลาหลักเป็นพวกทับทิมสยาม ตะเพียนหน้าแดง
สวยและไม่ดุ แถมเหมาะกับไซส์ตู้และปลาฝูง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ