ปลาปอม เปลี้ยนสี

(1/1)

chanyuth1:
ไปjj ซื้อปลาปอมสีเหลืองขนาด3นิ้วมาเลี้ยง 2 ตัว
ทรงปลา สีปลาตอนซื้อก็okนะ คุณภาพตามราคา สีปลาเหลืองขาว สะอาดตา
แต่ตอนนี้เลี้ยงผ่านไปได้ 1เดือน สีเปลี่ยนเป็นเหลืองดำ ครีบก็ดำ ลำตัวปลาก็ขึ้นจุดสีดำ
ผมใช้ตับหมูเลี้ยง เปลี่ยนน้ำ20% อาทิตย์ละ2 ครั้ง
มันปกติไหมคับ หรือเป็นที่อาหารครับ

Aimed:
เรียกว่าเป็นฝุ่น เป็นปกติของปลา เกิดจาก สภาพการเลี้ยง กับ สายพันธ์
ลองหาบทความหรือ ค้นคำว่าปอมฝุ่นดูนะครับมีอยู่เยอะเลย

discus man:
ลงรูปให้ดูหน่อยคับจะได้ทราบสาเหตุ [on_055]

ทุ่งญ่าสีเขียว:
มาเก็บความรุ้ มือใหม่เล่นปอม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ