ถามอาการกบ Hornfrog ค่ะ

(1/1)

CatFishss:
คือ 2 วันที่ผ่านมาอีอ๋อย (กบ) มีอาการพองตัวตอนเวลา ไม่ทราบว่าเค้าป่วย ท้องอืด หรือเป็นอะไรคะ

ให้อาหารวันเว้นวัน อาหารที่ให้ก็มีเนื้อหมู ไก่ เครื่องในปลา

คอยดูแลความสะอาดเปลี่ยนน้ำไม่เคยทิ้งไว้สกปรก

อาศัยอยู่ในกล่องมีน้ำประมาณครึ่งตัวกับใยแก้วอย่างดีไว้ให้ปีนขึ้นไป

พี่ๆคนไหนพอทราบบ้างคะว่าเพราะอะไร กลัวอ๋อยจะป่วย  cryingrun

Longhairguy:
เนื้อหมูเนื้อไก่ไม่ควรให้ครับ มันไม่ใช่อาหารตามธรรมชาติ ย่อยยาก ท้องอืดตายได้

CatFishss:
คิดว่าคงใช่ค่ะช่วงนี้เลยงดอาหารยาวๆ เพราะเค้าไม่ถ่ายกันเลย เป็นห่วง    cryingrun

stevenui:
ให้หนูแช่แข็งกินบ้างครับ กบตัวแรกผมเดินไม่ได้จากการขาดแคลเซี่ยม ผมให้กินแต่เนื้อหมูไก่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ