มาขอความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงกบฮอร์นฟรอก คับ

(1/2) > >>

BIGBANK7408:
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเลี้ยงฮอร์นฟรอกคับ จัดตู้แบบไหนดี แล้วตู้นึงสามารถเลี้ยงได้หลายตัวไหม

Longhairguy:
เลี้ยงได้แค่ตู้ละตัวครับ เลี้ยงรวมมีนจะกินกันเอง

ส่วนการจัด เน้นโล่งๆน่าจะดีกว่า

การกินนี้ให้วันเว้นวันใช่ไหมคับ แล้วสามารถจับเล่นได้ไหม
แล้วเรื่องเอาไปตากแดด ถ้าที่บ้านมีอากศที่ค่อนข้างร้อนอยู่แล้ว เราจำเป็นต้องเอาไปตากแดดไหมคับ
อยากทราบว่า ฮอร์นฟรอก มีกี่สี กี่สายพันธุ์คับ
 [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

โอ๊ต กิติศักดิ์:
ผมก็มือใหม่ พึ่งได้มา ตัวเท่าเหรียญสิบเองครับ เท่าที่สังเกตดูเค้าจะมุดอยู่กับขุยมะพร้าว กลางคืนในบางวันเค้าถึงจะออกมาเเช่น้ำ บางครั้งเค้าก็จะถ่ายด้วย อาหารผมให้หลังจากเค้าถ่าย เค้าจะถ่ายในน้ำหรือไม่ก็ข้างนอกที่เค้าขุดขุยมะพร้าวอยู่ ผมให้ลูกปลาตัวเล็กๆ เค้าถ่ายทุกวันผมให้ทุกวันเลย ถ้าเค้าไม่ถ่ายก็ให้ในวันถัดไปหรือเห็นท้องเเฟบก็ให้ อาหารถ้าตัวใหญ่มากก็ให้เว้นวันหรือสองวัน ถ้าเค้าถ่ายเเล้วค่อยให้ก็จะดีมากเลยครับ กบอดได้นาน ถ้าให้มากๆไปอาจจะท้องอืด โดนเเดดอ่อนๆบ้าง10-15 นาที หรือเเสงสว่างจากหน้าต่างก็ได้ครับได้ตลอด จับต้องล้างมือให้ดีก่อนครับเพราะผิวหนังมันบาง ส่วนตัวไม่ค่อยได้จับ ส่วนสายพันธุ์ผมก็ยังไม่รู้มากสักเท่าไร ยังไงรอท่านอื่นอีกทีครับ

ผมก้อซื้อมาเท่าเหรียญ10 เหมือนกันคับ ตอนนี้ให้ลูกปลาคับ นิ่งมากคับของผมไม่ขยับไปไหนเลย นอกจากเวลากิน 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป