Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ การเลี้ยงปลาแพะ แบะ แอะๆ  (อ่าน 48824 ครั้ง)
CoPperMine' ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #60 เมื่อ: 27/01/09, [08:30:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แพะทำได้.....
To-eY ออฟไลน์
« ตอบ #61 เมื่อ: 02/02/09, [17:59:14] »

ขอบคุณค่า กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆ  emb01 เมื่อก่อนเคยเลี้ยงปลาแพะเหมือนกันค่า เป็นปลาที่น่ารักมากๆ หลงเสน่ห์สุดๆ

แต่เกิดเหตุไม่คาดฝันน้องแพะจากไปยกตู้ ตอนนี้ตั้งต้นใหม่ สะสมใหม่ ปลาแพะน่ารักกกก  emb01  hawaii
มือใหม่หัดเลี้ยง ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #62 เมื่อ: 12/02/09, [10:15:45] »

ขอบคุณครับมีประโยชน์มากเลย ตอนนี้ทดลองเอาปลาแพะเผือกมาเลี้ยงในตู้ไม้น้ำสองตัว(ไม่กล้าเอามามากกลัวมันตาย)ปนกับปลาสายน้ำผึ้งไม่รู้จะเป็นไงบ้างเลี้ยงมาได้อาทิตย์เดียวเอง วันแรกกลัวมันกระโดดมากเลยเห็นมันว่ายขึ้นว่ายลงไม่หยุด แต่ตอนนี้เห็นมันเฉย ๆ idea1
CoPperMine' ออฟไลน์
« ตอบ #63 เมื่อ: 15/02/09, [10:03:44] »

ขอบคุณครับมีประโยชน์มากเลย ตอนนี้ทดลองเอาปลาแพะเผือกมาเลี้ยงในตู้ไม้น้ำสองตัว(ไม่กล้าเอามามากกลัวมันตาย)ปนกับปลาสายน้ำผึ้งไม่รู้จะเป็นไงบ้างเลี้ยงมาได้อาทิตย์เดียวเอง วันแรกกลัวมันกระโดดมากเลยเห็นมันว่ายขึ้นว่ายลงไม่หยุด แต่ตอนนี้เห็นมันเฉย ๆ idea1

ดีแล้วที่เอามาน้อย ถ้าเอามาเยอะ ..สงสัยไม้น้ำกระจุย ้hahaha ้hahaha
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #64 เมื่อ: 18/03/09, [12:34:28] »

สวัสดีครับ เพิ่งตั้งตู้ปลาแพะครับ วันนี้ตู้ก็ได้3วันแล้ว ปูทรายดำตู้24นิ้ว รอตู้ซักอาทิตย์นึง เสาร์ อาทิตย์ นี้จะไป ซื้อแพะที่สวนครับ สเตอไบ เผือก แพนด้า แพะลาย อิอิ พวกนี้รวมกันมั่วๆไปเลยใช่ปะครับอย่างละคู่
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #65 เมื่อ: 20/03/09, [22:07:01] »

สวัสดีครับ เพิ่งตั้งตู้ปลาแพะครับ วันนี้ตู้ก็ได้3วันแล้ว ปูทรายดำตู้24นิ้ว รอตู้ซักอาทิตย์นึง เสาร์ อาทิตย์ นี้จะไป ซื้อแพะที่สวนครับ สเตอไบ เผือก แพนด้า แพะลาย อิอิ พวกนี้รวมกันมั่วๆไปเลยใช่ปะครับอย่างละคู่

ค่อยๆ สะสมไปเรื่อยเดี๋ยวก็จะมีหลายพันธ์เอง แต่ต้องระวังโรคแพะงอกนะครับ อันตรายบมาก  [เขิลลลล]
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #66 เมื่อ: 03/05/14, [11:38:46] »

ผมใช้โคมไฟของ Hopar สีขาว cat fishของผมก็ไม่เคยออกมาว่ายเลยครับ 5 5 5 อยากให้มันออกมาว่ายบ้าง
ควรเปลี่ยนเป็นสีไหนดีครับพอแนะนำได้ไหม กำลังบ้าปลาแพะอยู่ด้วย อิอิ
joniseventwo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #67 เมื่อ: 02/07/16, [19:42:41] »

ปลาแพะไม่ค่อยชอบแสงสว่างมากครับ เพราะมันหากินตอนกลางคืน อยู่ตามแหล่งธรรมชาติ แถบอเมซอน
 มันจะชอบน้ำออกน้ำตาลถ้ามีขอนไม้หรือก้อนหินหน่อยจะยิ่งดี ครับแบบว่าชอบแอบตามใต้ขอนไม้ หรือในถ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/07/16, [19:44:13] โดย joniseventwo »
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์