Aqua.c1ub.net
*
  Tue 18/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hi aquarium เจ้าเดิมคนเดิม ยังไม่หยุดพฤติกรรมโกง ขอให้ช่วยบอกต่อๆกันด้วยครับ  (อ่าน 1251 ครั้ง)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« เมื่อ: 11/03/16, [22:21:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ล่าสุดเข้าไปในสวนจตุจักร ได้รับแจ้งมาว่า Hi aquarium หรือ ตั้ม(tumcoms) เจ้าเก่า มีการแอบอ้างขายสินค้าด้วยเบอร์เดิม หลอกมือใหม่ที่อยากได้ของถูกไม่เคยรู้ประวัติการกระทำของบุคคลผู้นี้ ผู้เสียหายเหล่านี้มักจะใช้การเซิร์ชจากgoogle ว่าร้านใหนสินค้าราคาถูก แต่ดันไม่คิดจะยอมคลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดว่ามีการโกงอะไรเกิดขึ้นมั่ง พอโทรไปก็เสร็จมันสิ ให้โอนมัดจำแล้วนัดมารับของที่ร้านหรือจะส่งไปให้แล้วหายจ้อย อันนี้ก็ต้องโทษตัวเองด้วยละกันที่ไม่คิดจะหาข้อมูลให้ดีก่อน ซวยไปนะแจ๊ะ

จึงอยากจะให้ทุกคนช่วยกันบอกต่อและช่วยกันเตือนมือใหม่ทั้งหลาย และกระทู้นี้ก็จะได้ขึ้นหน้า google ด้วยหลังจากนี้

ปล. เอามาประกาศห้องนี้ให้ทราบโดยทั่วกัน

ปล.2 คือไม่เข้าใจว่าพวกมือใหม่ๆอยากได้ของถูกที่โดนหลอกไปอีกนี่ทำไมมันซื่อบื้อได้ใจแบบนี้วะ คลิกนิดหน่อยก็เจอข้อมูลบานละ
 [เหอะๆ]
pu123 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/03/16, [07:53:11] »

ผมคิดว่าห้องร้องทุกข์ควรจะทำให้เห็นแบบชัดๆกว่านี้ครับแบบเปิดเข้าเว็ปมาเห็นเลยประมาณนั้นอะครับ
nar4 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/03/16, [08:50:44] »

ผมคิดว่าห้องร้องทุกข์ควรจะทำให้เห็นแบบชัดๆกว่านี้ครับแบบเปิดเข้าเว็ปมาเห็นเลยประมาณนั้นอะครับ

mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/03/16, [11:02:29] »

แบบห้องซื้อขาย มีปักหมุด
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/03/16, [18:01:24] »

มือใหม่หาของถูก มาอ่านๆกันซะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์