Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตุ้นี้ของผม.! ( มีเลี้ยงกะเค้าบ้าง ปลาตัวแบน )  (อ่าน 3958 ครั้ง)
Dodo ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/02/16, [14:51:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้เล็กๆสำหรับน้องปอมปาดัวร์ครับ.

ตู้.36/20/20 ระบบกรองล่าง.

วัสดุกรองใช้หินพัมมิส.

ปูพื้นด้วยทราบดำ.

แต่งตู้ด้วยรากไม้ต้นเกล็ดปลาหมอ.

สมาชิกในตู้ปอมปาดัวร์.8 ตัว

สมาชิกก็มีสวยบ้างไม่สวยบ้างครับ.

ปอมปาดัวร์แบบธรรมดาครับ.

ลากันด้วยสมาชิกปลาตัวยาวในตู้ปลาตัวแบนครับ.

พี่พี่ เพื่อนเพื่อน ทุกท่านสามารถติชมหรือจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมในการเลี้ยง. ผมยินดีรับฟังและจะได้นำมาปรับปรุงแก้ไขกับตู้ใบนี้ให้ดีขึ้นครับผม. ขอบคุณครับ.
tanti ออนไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/02/16, [18:28:48] »

ปอมสีสดเข้มดีครับ  รากไม้  เอามอสมาพันเพิ่มก้อจะดูสดชื่นขึ้นนะ
Dodo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/02/16, [20:32:49] »

ปอมสีสดเข้มดีครับ  รากไม้  เอามอสมาพันเพิ่มก้อจะดูสดชื่นขึ้นนะ

ขอบคุณครับผม. เดี๋ยวต้องหามอสมาลองพันดูครับ. แต่ผมไม่ชำนาญเรื่องพันมอสอ่ะครับ.
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์