Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโปงความเลวของ Chai Aquaplant = สมชาย ไชยต้นเทือก = Preecha Aqua  (อ่าน 50015 ครั้ง)
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #60 เมื่อ: 26/01/15, [12:50:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถึงจุดนี้ สัญญาใจอาจจะไม่พอ ลองทำเป็นสัญญากู้ยืมเงินดีไหมครับ น่าจะพอมีผลทางกฏหมายอยู่

ผู้ให้กู้ก็น่าจะพอใจชื้นบ้างว่าอย่างน้อยยังมีสัญญาไว้ผูกพันธ์ทางกฏหมาย
ผู้กู้ก็น่าจะสร้างเครดิตกลับคืนมาได้บ้าง อย่างน้อยก็ถือเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจว่าไม่คิดหนีไปไหน
NooSuBKunG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #61 เมื่อ: 26/01/15, [20:05:38] »

ถึงจุดนี้ สัญญาใจอาจจะไม่พอ ลองทำเป็นสัญญากู้ยืมเงินดีไหมครับ น่าจะพอมีผลทางกฏหมายอยู่

ผู้ให้กู้ก็น่าจะพอใจชื้นบ้างว่าอย่างน้อยยังมีสัญญาไว้ผูกพันธ์ทางกฏหมาย
ผู้กู้ก็น่าจะสร้างเครดิตกลับคืนมาได้บ้าง อย่างน้อยก็ถือเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจว่าไม่คิดหนีไปไหน

ขอบคุณครับ ตอนนี้พี่ชายโอนเงินมาให้ 500 บาทแล้วครับ

สรุปยอดคงเหลือ 12,000 - 500 = 11,500

รอดูอาทิตย์หน้าว่าจะได้หรือป่าว..ขอให้กิจการขายไก่ย่างสำเร็ขด้วยดีด้วย

V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #62 เมื่อ: 27/01/15, [11:59:29] »

ขอโทษที่ล่าช้านะครับพี่เพิ่งโอนให้สักพักใหญ่ๆครับย่างไก่เสร็จก็ออกไปโอนครับ

ขายอยู่ตรงไหนของโคราชครับ จะแวะไปช่วยอุดหนุน  [เก๊กหล่อ]
tep.7 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #63 เมื่อ: 27/01/15, [14:00:43] »

ขายอยู่ตรงไหนของโคราชครับ จะแวะไปช่วยอุดหนุน  [เก๊กหล่อ]
เดียวมี บอลไทย บอกพิกัดหน่อย เดียวแวะไปอุดหนุนอีกคนครับ
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #64 เมื่อ: 28/01/15, [01:14:05] »

คนนั้นคือผมเองแหล่ะครับ ที่เคยมาโพสต์ตั้ง จากเหตุการณ์หลายๆอย่าง ทำให้ผมเข็ดขยาดกับคนไทยเลยล่ะครับ
ตอนนี้หันไปซื้อขายกับทางญี่ปุ่นโดยตรงแล้ว สินค้าADAก็ไม่โดนโขกสับแบบโหดร้าย

ส่วนเรื่องคืนเงิน กรณีผมได้คืนครบถ้วนนะครับ แต่ตอนนั้นที่ผมโกรธจัดเป็นเพราะพี่เขาเอาเลขบัญชีเพื่อนไปลงไว้ครับ

ถ้าผมมีอะไรจะเพิ่มเติม ขอใช้การแก้ไขแทน จนกว่าจะมีคนมาโพสต์ต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/01/15, [01:38:31] โดย シュリンプアンドブケ »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #65 เมื่อ: 28/01/15, [03:49:16] »

คนนั้นคือผมเองแหล่ะครับ ที่เคยมาโพสต์ตั้ง จากเหตุการณ์หลายๆอย่าง ทำให้ผมเข็ดขยาดกับคนไทยเลยล่ะครับ
ตอนนี้หันไปซื้อขายกับทางญี่ปุ่นโดยตรงแล้ว สินค้าADAก็ไม่โดนโขกสับแบบโหดร้าย

ส่วนเรื่องคืนเงิน กรณีผมได้คืนครบถ้วนนะครับ แต่ตอนนั้นที่ผมโกรธจัดเป็นเพราะพี่เขาเอาเลขบัญชีเพื่อนไปลงไว้ครับ

ถ้าผมมีอะไรจะเพิ่มเติม ขอใช้การแก้ไขแทน จนกว่าจะมีคนมาโพสต์ต่อนะครับ

สินค้า ADA ถูกตั้งราคาโดย distributor โดยตรงครับ และเค้าต้องเสียภาษีนำเข้าสินค้าฟุ่มเฟือย

Butterfly Effect ออฟไลน์
« ตอบ #66 เมื่อ: 28/01/15, [13:13:37] »

สมัยนี้โลกเรา มันโหดร้ายขึ้นทุกวัน หาคนที่น่าไว้ใจ เชื่อใจได้ยากครับ ต่อให้มีความน่าเชื่อถือ มีประวัติที่ดี
เคยซื้อหากันอยู่ หรือซื้อกันเป็นเป็นประจำ ก็ใช่ว่าจะไว้ใจและ แน่ใจได้ง่ายๆ
ยุคสมัยได้มันเปลี่ยนไปแล้ว  มัวแต่มองโลกสวย โอกาสเจ็บก็มีสูงครับ
 [งอมพระราม]  [อั่กๆๆๆ] suicide
pichetpom ออฟไลน์
« ตอบ #67 เมื่อ: 28/01/15, [14:25:17] »

รบกวนคุณชาย Update Status การโอนด้วยนะคับ ว่าโอนให้ใครไป วันที่เท่าไร จำนวนเงินเท่าไร ด้วยนะคับ
ชักรู้สึก เข้าโหมดฝากข้อความอีกละ
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #68 เมื่อ: 28/01/15, [22:47:39] »

อีก 1 รายครับ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=275321.0
« ตอบ #69 เมื่อ: 28/01/15, [22:48:44] »

เหมือนมีคนจะโดนอีกนะ...อยากรู้จริงว่าโดนกี่คนนะ  036

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=275321.0
« ตอบ #70 เมื่อ: 29/01/15, [10:05:03] »

ยังจะได้เงินคืนอีกป่าวนะ...อาทิตย์ละ 500 เนี่ย
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #71 เมื่อ: 29/01/15, [15:04:19] »

ผัดเป็นผัดไทเลย โดนกันไปคนละหมื่นกว่าๆ สิบคนก็แสนแล้วนะครับ มันไม่ใช่เรื่องเล็กๆแล้วครับ เพราะแกขายหลายช่องทางทั้งเว็บนี้ ทั้งเฟสบุค ทั้งบอร์ดทั่วไปที่เกี่ยวกับ bucep  แล้วถ้าผมคาดคะเนไม่ผิด ช่วงเวลาที่โดนๆกันเจ้าคนนี้ยังพาที่บ้านไปเที่ยวไหว้พระที่โน่นที่นี่อยู่เลยครับ ใช้ชีวิตมีความสุขดีจังเลย แล้วไอ้เรื่องขายส้มตำ ไก่ย่าง หาเงินมาคืนเลิกฝันเลยครับ แจ้งความ และ ออกสื่อหลัก เป็นทางเดียวที่ดีที่สุดครับ เพราะอย่าลืมครับว่ากรณีนี้ผมเชื่อว่าทางแม่ ทางที่บ้านเขาไม่ทราบเรื่องแน่นอนว่าลุกชายเขาสร้างความเดือดร้อนให้ใครเขาบ้าง ตัวผมไม่เคยเป็นลูกค้านะครับ แต่ผมมักจะแปลกใจและระวังตัวกับพ่อค้าพวกโอ้อวดว่าขายดีมาก ถ่ายรูปเงินสด ถ่ายรูปไปเที่ยว แต่ส่งของช้า
ถ้ามาทรงนี้น่ากลัวครับ
zombank ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 29/01/15, [17:01:33] »

จากกระทู้
ผมอยากคุยกับพี่ๆที่เจอปัญหาเหมือนๆกัน ผมขอเบอร์โทร และ/หรือ ไลน์ไอดีไว้ได้ไหมครั บเผื่อจะได้ติดต่อกันง่ายขึ้นและแจ้งความดำเนินคดีต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
awin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #73 เมื่อ: 29/01/15, [20:02:52] »

เหอ ....ทำไมเป็นไปได้ขนาดนี้
シュリンプ糞 ออฟไลน์
« ตอบ #74 เมื่อ: 29/01/15, [23:22:46] »

สินค้า ADA ถูกตั้งราคาโดย distributor โดยตรงครับ และเค้าต้องเสียภาษีนำเข้าสินค้าฟุ่มเฟือย

ของบางอย่างที่ราคาแตกต่างกันไม่มาก ผมก็ยังอุดหนุนของไทยอยู่ครับ
แต่บางอย่างถ้าซื้อครบหมดเคยลองคำนวนไว้คร่าวๆว่า เงินส่วนต่างที่ต้องเสียไปก็มากพอๆกับ
ค่าตั๋ว+ค่าห้อง+ค่ากิน ก็เลือกที่จะบินไปซื้อเอง หรือไม่ก็สั่งเข้ามาดีกว่า
เพราะสนใจด้านอื่นของประเทศญี่ปุ่นด้วย

ความจริงเข้าใจว่า ที่ขายลดราคาไม่ได้ เพราะตอนที่คุณหมอสั่งเข้ามา อัตราแลกเปลี่ยนมันยังไม่ได้ดีขนาดนี้
ถ้าขายลดราคาก็คงจะขาดทุน เพราะผมก็ไม่รู้ว่าตาอะมะโนะแก ให้ราคามาที่เท่าไหร่อะนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/01/15, [23:31:05] โดย シュリンプアンドブケ »
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #75 เมื่อ: 30/01/15, [02:32:01] »

ทิ้งทวนก่อนหนีไปโคราช คงได้เป็นแสน แล้วผ่อนคืนคนละ500 แจ่มสุดๆ
เมื่อไร บัตรอิออน ยูเมะพลัส จะมีโปรแบบนี้บ้างว่ะ

ใครทนได้ก็ทนไป ใช้ตังแสน สบายฝุดๆ  [on_007]
« ตอบ #76 เมื่อ: 30/01/15, [09:08:13] »

ทิ้งทวนก่อนหนีไปโคราช คงได้เป็นแสน แล้วผ่อนคืนคนละ500 แจ่มสุดๆ
เมื่อไร บัตรอิออน ยูเมะพลัส จะมีโปรแบบนี้บ้างว่ะ

ใครทนได้ก็ทนไป ใช้ตังแสน สบายฝุดๆ  [on_007]

พูดเข้า ที่ยอมแบบนี้เพราะถ้าตังไว้สูงจะได้เงินคืนเอาป่าวนะ ถือว่าเอาเป็นดอกเบี้ยไว้กินหนมพอ
« ตอบ #77 เมื่อ: 30/01/15, [09:27:51] »

จากกระทู้
ผมอยากคุยกับพี่ๆที่เจอปัญหาเหมือนๆกัน ผมขอเบอร์โทร และ/หรือ ไลน์ไอดีไว้ได้ไหมครั บเผื่อจะได้ติดต่อกันง่ายขึ้นและแจ้งความดำเนินคดีต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ผม pm ไลน์ไปล่ะนะ
« ตอบ #78 เมื่อ: 30/01/15, [10:29:22] »

ผมรบกวนผู้ที่เสียหายทุกท่าน ที่มีไลน์ไอดี หรือว่าเบอร์โทรที่สามารถติดต่อได้ ขอรบกวน inbox มาให้หน่อยนะครับ เพื่อที่ผมและพวกท่านจะได้รวบรวมรายละเอียดแล้ว แจ้งความดำเนินคดีต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ
« ตอบ #79 เมื่อ: 01/02/15, [08:36:03] »

ครบวันโอนอีกอาทิตย์ ไม่รู้ว่าคราวนี้จะหมู่หรือจ่าหลังจากมีผู้เสียหายมาเพิ่ม คุยครั้งสุดท้ายก็เงียบไม่ตอบ สงสัยเตรียมหนีป่าวเนี่ย เหอๆๆๆ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #80 เมื่อ: 01/02/15, [08:41:22] »

หลายๆคนรวมกันหนี้น่าจะเยอะพอสมควร ถึงจะพยายามใช้คืนคนละ500ทุกอาทิตย์ด้วยการไปขายไก่ย่างก็เป็นเรื่องที่ยากอยู่ดี

คุณชายเองต้องหาทางออกอย่างอื่นมาจัดการเรื่องนี้น่าจะดีกว่า
« ตอบ #81 เมื่อ: 01/02/15, [10:18:06] »

เคยลองคุยนานมาล่ะ ไม่รู้เชื่อได้ป่าวนะ บอกว่ามีพี่น้อง 2 คน แต่ไม่เคยช่วยเหลืออะไร (แต่ที่คุยกะน้องอีกคนบอกว่าเดี๋ยวน้องสาวช่วย...เลยงงๆ) พ่อแม่ไม่ได้ทำงาน แต่ไม่ทราบว่ารู้ปัญหาพี่เขาป่าว ส่วนตัวคิดว่าน่าจะรู้ เพราะกลับไปอยู่โคราช แต่เรื่องติดหนี้ชาวบ้านไปทั่วนี่ไม่แน่ใจเหมือนกัน....ถ้าใครสนใจก็ฝากสืบต่อนะครับ

ส่วนเรื่องหนี้นอกระบบไม่น่าจริง เพราะแกเคยคิดจะขอ แต่ใจไม่กล้าพอ ถ้าขอจริงก็น่าจะมีเงินจ่ายเขาบ้างไม่ใช่หนีไปแบบนี้
« ตอบ #82 เมื่อ: 01/02/15, [11:21:06] »

ไม่รู้ว่าทาง admin สามารถดู ip address ที่วิ่งเข้ามาชมหรือสมัครสมาชิกใหม่ได้หรือเปล่า ถ้าดูได้ก็จะสามารถกรองเลข ip address ที่วิ่งมาจากทางนครราชสีมาได้ แล้วค่อยๆสุ่มเอา น่าจะตามตัวได้ไม่ยาก
« ตอบ #83 เมื่อ: 01/02/15, [19:17:31] »

เพิ่งคุยมาบอกว่าจะโอนพรุ่งนี้ วันนี้หาไม่ทัน

แล้วพรุ่งนี้จะได้ป่าวนะ...
« ตอบ #84 เมื่อ: 02/02/15, [12:22:04] »

แล้วผมหละ ไม่เห็นติดต่อเลย
« ตอบ #85 เมื่อ: 02/02/15, [12:37:53] »

แล้วผมหละ ไม่เห็นติดต่อเลย

ต้องพยายามติดต่อไปเรื่อยครับ ตอบบ้างไรบ้าง ผลัดวันไปเรื่อยเหมือนเดิมไม่รู้ว่าจะได้บ้างป่าว
Butterfly Effect ออฟไลน์
« ตอบ #86 เมื่อ: 02/02/15, [19:43:53] »

สุดท้ายผมคิดว่าคงถึงเวลาจะต้องไปแจ้งความจริงๆ แล้วนั้นแหละ   surrender
« ตอบ #87 เมื่อ: 02/02/15, [21:08:27] »

ตอนนี้รวมคนเสียหายอยู่ครับ คงใกล้เวลาเสียที ไม่ไหวจะเคลียร์ เกินเยียวยาแล้วครับ
« ตอบ #88 เมื่อ: 02/02/15, [21:47:42] »

แค่สัญญาทวงหนี้อาทิตย์ที่ 2 ก็ออกลายมาแล้วครับ ปากดี สัญญาพล่อยๆ ไร้ความรับผิดชอบ ใครที่เป็นเจ้าหนี้ทั้งหลาย รีบออกตัวมาให้หมดเลยครับ จะจัดการขั้นเด็ดขาดเสียที ตอนนี้รู้แล้ว 8 ราย

สัญญาไว้ว่าจะโอนวันอาทิตย์ ขอเลื่อนเป็นวันจันทร์เช้า พอบอกว่าเช้าแล้ว ก็ขอเย็น สัญญาดิบดี นี่มัน 4 ทุ่มยังไร้การตอบรับ ไร้สัจจะจริงพี่คนนี้

หาวันไปอุดหนุนร้านไก่ย่าง แถวโคราชก็ดีนะ อยากไปกินดูว่ารสชาติร้านปาก(ดี)เป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/02/15, [21:50:05] โดย NooSuBKunG »
« ตอบ #89 เมื่อ: 02/02/15, [22:27:35] »

มันขายไก่ย่างจริงหรือเปล่าเถอะ โกหกจนไม่มีอะไรให้ยึดถือแล้ว
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 8   ขึ้นบน
พิมพ์