Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโปงความเลวของ Chai Aquaplant = สมชาย ไชยต้นเทือก = Preecha Aqua  (อ่าน 49506 ครั้ง)
NooSuBKunG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #150 เมื่อ: 18/03/15, [17:54:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Good job, but pay the money back first!
He knew what he was doing, you can steal that much money from so many people over such a long period, without it being premeditated.
He's playing with people, again. Maybe it's because some people have been to the police.
If he dies quick we can sell off his kidneys, heart and liver!
I don't think anyone wants his brain

คุยกับพี่เจมส์เรื่องคิดสั้น ไม่สงสารล่ะ  [on_009]
T korn ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #151 เมื่อ: 19/03/15, [10:46:28] »

ถ้าฆ่าตัวตายจริง หนี้ทั้งหมดคงสูญ นับเป็นอีกหนึ่งทางออก เเต่ผมว่ามันน่าจะมีทางอื่นที่ดีกว่านะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ้าหนี้ทุกคนนะครับ ส่วนลูกหนี้ก็ทยอยจ่ายบ้างเถอะ สงสารเจ้าหนี้ อย่าผัดอีกเลยนะ
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #152 เมื่อ: 19/03/15, [11:33:59] »

ช่วงนี้ไปโพสในเวป https://www.facebook.com/somchaiaqua เหมือนจะคิดสั้นอยากฆ่าตัวตาย จะทำยังไงดี

กลยุทธ์สุดท้ายของพวก 18มงกุฎ
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #153 เมื่อ: 19/03/15, [14:31:47] »

มีน้องคนนึงมาบอกว่า เหมือนจะเบี้ยวอีกแล้ว...พอจะให้ชดใช้เงินก็ไม่จ่าย เหมือนชาย2

รายไหนครับ น่าจะเอามาระบุเลย กันคนอื่นตกเป็นเหยื่อ ขอบคุณครับ
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #154 เมื่อ: 19/03/15, [15:10:02] »

รายไหนครับ น่าจะเอามาระบุเลย กันคนอื่นตกเป็นเหยื่อ ขอบคุณครับ

รอให้เจ้าทุกข์เค้าออกมาพูดเองดีกว่าครับ
คนไม่เกี่ยวข้อง เดี๊ยวจะเจ็บฟรี  [on_055]
« ตอบ #155 เมื่อ: 19/03/15, [18:53:26] »

รอสักพัก เดี๋ยวคงมีคนมาเพิ่มในห้องร้องทุกข์ครับ
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #156 เมื่อ: 19/03/15, [20:56:06] »

รอสักพัก เดี๋ยวคงมีคนมาเพิ่มในห้องร้องทุกข์ครับ

ไม่แน่ใจใช่เจ้าที่ผมคิดรึเปล่าครับ เห็นยังลงขายของอยู่เลย รอฟังข่าวครับ ขอบคุณครับ
« ตอบ #157 เมื่อ: 20/03/15, [08:37:04] »

ไม่แน่ใจใช่เจ้าที่ผมคิดรึเปล่าครับ เห็นยังลงขายของอยู่เลย รอฟังข่าวครับ ขอบคุณครับ

น่าจะใช่ครับ...มีเจ้าทุกข์แล้วแต่เจ้าตัวบอกว่ากำลังหาเงิน เลยคิดว่าลองให้โอกาสหน่อยล่ะกัน
babypowder ออฟไลน์
« ตอบ #158 เมื่อ: 21/03/15, [15:17:54] »

ไปเผือกเฟสเขามา นี่พี่เขามีอาการหอบหืดกำเริบอีกนะครับ  n032 เชื่อเหอะเดี๋ยวก็เอามาอ้างขอความเห็นใจ
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #159 เมื่อ: 21/03/15, [18:28:51] »

เตือนภัย ความเลวรอบใหม่กำลังจะมา ได้ข้าวว่าเปลี่ยนชื่อในเฟส เริ่มไปหลอกลวงชาวบ้านอีกแล้ววว ระวังกันให้ดี

ทั้งในเวปที่ใช้ชื่อว่า Ninja2534 ก็เริ่มสงสัย ในเฟสใช้ชื่อว่า หัวใจ ไร้รัก ระวังกันให้มาก มีคนเริ่มเห็นมาอยู่แถวสมุทรปราการ

เตือนภัยกันไว้ครับ พวกขายบูเสบพรีออเดอร์ให้ระวังไว้ครับ

สมุทรปราการ ที่นี่หรือเปล่าครับ
No. 9/ 302 , moo 9 , Preuklada-bangna village
Bangbo Bangbo Samut prakan 10560

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมแนะนำวิธีหาเงินง่ายๆให้เอาไหม
1.เปลี่ยนชื่อก่อน เพราะสมชายไม่เหมาะ ชื่ออาจไม่เป็นมงคลกับวันเกิด น่าจะเป็นสมควร สมฯ อะไรก็ว่าไป
2.ขายไต ใช้หนี้ง่ายนิ๊ดเดียว ยากเย้อ~เยอะ อย่าบ้าจี้ทำตามแล้วกัน เรียนผูกก็ต้องรู้จักเรียนแก้
« ตอบ #160 เมื่อ: 21/03/15, [18:39:44] »

ไปเผือกเฟสเขามา นี่พี่เขามีอาการหอบหืดกำเริบอีกนะครับ  n032 เชื่อเหอะเดี๋ยวก็เอามาอ้างขอความเห็นใจ

จะสงสารดีป่าวนะ ผมไม่รู้ว่าแกมีโรคประจำตัวไร แต่สงสัย 2 เรื่อง ทำไมตอนขายได้ ขายมันทุกวันไม่เคยไม่สบาย แล้วช่วงอาทิตย์ไปสัญญากับหลายคนว่าจะคืนให้บอกว่าจะได้เงินจากค่าเช่าบ้าน มีนประจวบเหมาะไปนะ แล้วอีกข้อปกติพอไม่สบายต้องถ่ายหลักฐานขอคะแนนเห็นใจ ครั้งนี้ถ่ายรูปยาพ่นมาป่าว หรือไม่มีตังซื้อเพราะมันหลายร้อย

ปล.ขอโทษที่แสดงความเห็นแรงแบบนี้ แต่เบื่อกับสัญญาแบบผลัดมากก
« ตอบ #161 เมื่อ: 22/03/15, [06:48:58] »

พูดไม่ทันขาดคำ โพสรูปขึ้นมาทันที...เห็นใจขึ้นมากเบยยย เหอะๆๆๆ

ถ้าถามว่าอาทิตย์นี้คืนให้ป่าว คงให้คำตอบว่า "ขอโทษด้วยครับ พี่ยังหาเงินไม่ได้ เผอิญโรคหอบพี่กำเริบ อาทิตย์หน้าพี่จะหามาให้แน่นอน ขอพ่นยาให้หายก่อนนะครับ"...ถุย
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #162 เมื่อ: 22/03/15, [08:43:06] »

ไม่มีโอกาศอีกแล้วครับสำหรับคนหน้าด้านเยี่ยงนี้  คนแบบนี้ไม่มีทางทำร้ายตัวเองหรอก ถ้าจะตายตายไปนานละ เสแสร้งตอแหลไปวันๆ
babypowder ออฟไลน์
« ตอบ #163 เมื่อ: 22/03/15, [10:11:34] »

ที่ผมสงสารที่สุดคือ ครอบครัวเขาน่ะครับ ลูกโตขึ้นมาถ้าต้องมารับรู้ว่าหัวหน้าครอบครัวเป็นแบบนี้คงเสียใจมาก
« ตอบ #164 เมื่อ: 28/03/15, [13:05:22] »

เงียบไปนานมาอัพเดทหน่อย

ผ่านมา 4 เดือนผมได้เงินคิน 2300 บาท จากเงินต้น 14,700 บาท แต่ไม่ใช่ว่าจะได้ตรงตลอด ส่วนใหญ่ผิดนัดเรื่อยมา ผัดมาเรื่อย ส่วนคนอื่นๆนั้น ก็ได้บ้างเล็กๆน้อยๆ 4-500 บาท และก็มีบ้างที่โดนแกขอยืมอีก...ลองเดาเล่นๆว่าจะให้ป่าวนะ

ปล.ล่าสุดแกจะโอนให้เพิ่มวันจันทร์นี้ ดูสิว่าจะได้หรือป่าว เดี๋ยวคงได้รู้กัน
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #165 เมื่อ: 28/03/15, [19:25:51] »

[on_006] รอชมคร้าบ
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #166 เมื่อ: 30/03/15, [10:21:44] »

รอชมวันนี้จะได้ตังป่าว เหอๆๆๆกฏหมายประเทศไทยทำอะไรเขาไม่ได้เลยหรือนี่ ลอยนวลจริงๆ
« ตอบ #167 เมื่อ: 30/03/15, [15:03:17] »

รอชมวันนี้จะได้ตังป่าว เหอๆๆๆกฏหมายประเทศไทยทำอะไรเขาไม่ได้เลยหรือนี่ ลอยนวลจริงๆ

กม.คงยาก กฎหมู่ง่ายกว่าเยอะ [on_026]
« ตอบ #168 เมื่อ: 30/03/15, [20:09:23] »

ตอนนี้เงียบครับ ติดต่อไม่มีใครรับ ปิดเครื่อง คงได้รู้คำตอบแล้วสินะ

ปล.ปากบอกว่าพี่จะไม่ทำให้ผิดหวัง...เหอะๆๆ
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #169 เมื่อ: 30/03/15, [21:23:26] »

ตอนนี้เงียบครับ ติดต่อไม่มีใครรับ ปิดเครื่อง คงได้รู้คำตอบแล้วสินะ

ปล.ปากบอกว่าพี่จะไม่ทำให้ผิดหวัง...เหอะๆๆ

ไม่ผิดหวังไว้จากที่คิดไง  [on_026]
« ตอบ #170 เมื่อ: 31/03/15, [09:39:21] »

ผลคือ ไม่ได้เงิน ติดต่อก็ไม่ตอบ หายไปตามธนบัตร
Jabberwock ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #171 เมื่อ: 01/04/15, [09:29:35] »

[on_007]
« ตอบ #172 เมื่อ: 01/04/15, [09:44:30] »

อันนี้อ่านมานานล่ะ ไม่เห็นจะเปลี่ยนนิสัยอะไรเลย ยังผิดสัญญาเหมือนเดิม บ้านผมเรียกว่าพวกปาก...นะครับ

ปล.ไอที่ไม่มีใครบ่นนี่ ถามหน่อยใช้ไรคิด...เหอะๆๆๆ
zombank ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #173 เมื่อ: 04/04/15, [15:28:45] »

อัพเดทล่าสุดนะครับ ติดต่อไม่ได้ เฟสไปไม่ตอบ บอกจะคืนเงิน
บอกจะทะยอยโอน บอกกำลังยืมเงินข้างบ้าน
บอกทำเรื่องกู้ บอกกำลังกู้ กำลังส่งเอกสาร
กำลังเข้าโรงพยาบาล กำลังพ่นยา กำลังกลับจากขายไก่
กำลังจะโอนเงินให้ กำลังจะยืมเงิน กำลังจะ กำลัจะ กำลังจะ
.
ตอนนี้เงินผม 8 เดือนกว่าละครับ ยังคงไม่ได้คืนต่อไป
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #174 เมื่อ: 05/04/15, [15:21:26] »

อัพเดทล่าสุดนะครับ ติดต่อไม่ได้ เฟสไปไม่ตอบ บอกจะคืนเงิน
บอกจะทะยอยโอน บอกกำลังยืมเงินข้างบ้าน
บอกทำเรื่องกู้ บอกกำลังกู้ กำลังส่งเอกสาร
กำลังเข้าโรงพยาบาล กำลังพ่นยา กำลังกลับจากขายไก่
กำลังจะโอนเงินให้ กำลังจะยืมเงิน กำลังจะ กำลัจะ กำลังจะ
.
ตอนนี้เงินผม 8 เดือนกว่าละครับ ยังคงไม่ได้คืนต่อไป

แหม่ สุดๆจริงๆครับ ตามให้สุดๆไปเลยฮะ [on_009]
« ตอบ #175 เมื่อ: 05/04/15, [21:44:59] »

.

ตอนนี้อ้างต่อว่าคนรู้จักเสียชีวิต ไม่รู้ใคร พอถามทรายละเอียดมากๆ ก็ไม่ตอบ เงียบแดรกกก

ปล. ได้ความมาจากอีกคนที่เป็นเจ้าหนี้...ของผมตอนนี้ไม่คุย ไม่อ่าน FB ทั้งที่เล่นอยู่  [เอ๊ะ!!!]
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #176 เมื่อ: 06/04/15, [23:56:50] »

ขั้นแรก >>> เวลามีคนตามเยอะ จะแจ้งความ ..... มันจะโผล่หน้ามา

ขั้นสอง >>>> พอคนเห็นว่ามันโผล่มา ก็จะเจรจาต่อรองกับมัน......มันก็จะรับปาก ให้ติดกระแสวันสองวัน ว่ามันไม่หายไปไหน

ขั้นสาม >>>>> พอรับปากเสร็จ.....มันก็จะเงียบหายไปอีก เพื่อหน่วงเวลาให้ย้อนกลับไปข้อแรกอีก

เป็นสูตรเดิมๆซ้ำซาก ไม่มีอะไรใหม่ หน่วงเวลาเพื่อไม่ให้เอาเรื่องมันถึงตำรวจแค่นั้น

ไม่เชื่อลองย้อนอ่านตั้งแต่แรกดู เป็นตามที่ผมบอกไว้มั้ย
« ตอบ #177 เมื่อ: 07/04/15, [14:04:35] »

แจ้งความไปหลายคนล่ะครับ มีคนเคยขอหมายจับ ตำรวจยังไม่ให้ เคยรวมกลุ่มกันจะไปบุกบ้านที่โคราช ตอนนี้กำลังหาวันและเวลาที่เหมาะสมอยู่ครับ

ปล.สงสัยต้องใช้มาตรา 44 มั่งล่ะ บุกไปกระทืบเลยไม่ต้องมีหมายศาล  [on_026]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #178 เมื่อ: 07/04/15, [15:56:01] »

แจ้งความไปหลายคนล่ะครับ มีคนเคยขอหมายจับ ตำรวจยังไม่ให้ เคยรวมกลุ่มกันจะไปบุกบ้านที่โคราช ตอนนี้กำลังหาวันและเวลาที่เหมาะสมอยู่ครับ

ปล.สงสัยต้องใช้มาตรา 44 มั่งล่ะ บุกไปกระทืบเลยไม่ต้องมีหมายศาล  [on_026]

รอหน่อยครับเด๋วหมายศาลก็มาถ้าแจ้งไปหลายคนยังไงก็ไม่พ้นฉ้อโกงประชาชน
« ตอบ #179 เมื่อ: 09/04/15, [00:08:29] »

รอหน่อยครับเด๋วหมายศาลก็มาถ้าแจ้งไปหลายคนยังไงก็ไม่พ้นฉ้อโกงประชาชน

ขอบคุณครับ จะรอเลย ช่วงนี้ติดต่อไม่ได้จริงจัง ไม่รู้หายไปไหน คงไม่ทำไรโง่ๆนะ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
พิมพ์