Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hi aquarium อีกแล้วไล่อ่านดู :ขาย Bubble Magus Curve9 ปั๊มSICCE PSK1200 ใช้ไปหกเดือน ยังมีประกันเหลือครับ  (อ่าน 13183 ครั้ง)
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 06/01/15, [21:47:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เอาแค่ค้าขายจริงใจไม่หมกเม็ดให้ได้ก่อนดีไหมแล้วกรณีที่เกิดขึ้นจะไม่ชี้แจงอะไรเลย? แค่ออกมาตะโกนว่าตัวเองเป็นคนดี...จบ? ง่ายไปไหมนั้น
รู้สึกเหมือนคุณป๊อปเลย เข้ามาแล้ว ไม่ชี้แจง กลับมาแถไปเรื่องอื่นอีก 555
NooSuBKunG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 07/01/15, [09:13:41] »

แก้ตัวน้ำขุ่นๆ ถามตอบไม่ตรงประเด็น...เพลียจริง

คุณจะทำธุรกิจอะไรก็ไม่รุ่งหรอกครับ ถ้าไม่ซื่อสัตย์กับลูกค้า
S@n Aqua ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #32 เมื่อ: 07/01/15, [10:42:48] »

้hahaha ขำตัวเอง อ่านทีแรกไม่เข้าใจ
มาอ่านอีกทีเข้าใจ  [on_065]
คนแบบนี้น่ากลัวแท้ ตามๆ เรื่องจะจบแบบไหน
อัพเดทด้วยครับ
tanti ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 07/01/15, [12:13:34] »

อย่างแรกผมไม่ได้ปิดร้านหนีไครนะครับผมยังคงทำงานอยู่ปกติแต่ปรับตัวกันสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้โดนผมก็ได้ออกหาเงินจากงานอืนมาเพิ่มเพือให้ธุระกิจของผมอยู่รอด และทุกกระทู้ที่เกิดปัญหาผมก็แก้ปัญหาตลอด ไม่เคยมาเนียรเอาเงินไครหนีหายไปไหนครับ ผมมีตัวตนและแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในร้านตลอด พี่โอมเองก็ชื้อขายกับผมมาตลอด มีปัญหาเล็กใหญ่ก็เจอกันมาตั่งหลายครั้ง ผมก็ได้คุยกับพี่โอมจากเรืองทั้งหมดแล้ว และย้ำนะครับผมไม่เคยปิดหนีหรือเนียนกินเงินไครทั้งนั้นเพราะผมรู้เงินทุกก็หามายาก ผมเองก็เข้าใจและถ้าผมจะโกงจริงจะมานั้งแก้ปัญหาทุกกระทู้ทำไม ไม่เคยทำเหมือนหลายๆร้านที่โดนด่าในนี้แล้วก็ปล่อยไปทำเป็นไม่สนใจ แต่ผมยังคงตามแก้ตามเช็คตลอด

ไม่อยากซ้ำเติม เลยขอเป็นกำลังใจให้ทั้ง เจ้าของร้านและคนที่เกี่ยวข้อง แก้ปัญหาร่วมกันแล้วจบไปด้วยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/01/15, [22:01:38] โดย tanti »
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 07/01/15, [13:22:47] »

ใครที่เคยมีปัญหากับร้านนี้ จะรู้ได้อย่างหนึ่งคือ

"คุณตั้มเสพย์ติดการโกหก และไม่รู้สึกผิดต่อการโกหกของตัวเอง"
และเมื่อมีปัญหามักใช้วิธีตัดการติดต่อทั้งหมดแทน โทรไปไม่รับ ไม่โทรกลับ
ถ้าพลาดรับสายขึ้นมา " ก็จะรับปากไปเรื่อยๆ แต่ไม่ทำอะไร"
นิ่งสงบ จนดูเหมือนจะเป็นเรื่องราวขึ้นมา ถึงค่อยติดต่อกลับ คืนเงิน

ดังนั้นไม่มีอะไรต้องแปลกใจ ถ้าบอกไม่ปิดร้านหนีแน่นอน แต่อีกวันปิดร้านขึ้นป้ายเซ้งร้าน [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/01/15, [13:30:33] โดย Lolicon »
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #35 เมื่อ: 07/01/15, [14:21:50] »

เป็นกำลังใจให้ลูกค้าทั้ง 2 ท่านครับ
Reef Me ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 07/01/15, [19:12:21] »

บอกเลยว่าเจอกับตัวมาแล้วครับ โกหก ได้โล่จริงครับ

เป็นกำลังใจให้ลูกค้าทั้ง 2 ท่านนะครับ

OMm¥H€rO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 07/01/15, [19:19:02] »

ของผมเขานัดเครียวันศุกร์นี้คับ แต่ไม่รู้จะรอเก้ออีกไหม เขาบอกผมจะเอาสกิมเมอร์ตัวไหม่ไห้พร้อมเครียส่วนต่างผมก็โอเคนะคับ ได้จบๆปัญหาไป เพราะเท่าที่ผมรู้มามีอีกเยอะคับ ผมได้แต่หวังว่าเขาจะทำอย่างที่เขารับปากคับ ขอบคุณคับ [on_026]
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 07/01/15, [22:36:53] »

ร้านนี้ที่อยุ่ตรงข้ามร้าน bluespace ใช่ไหมครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #39 เมื่อ: 07/01/15, [22:43:30] »

ร้านนี้ที่อยุ่ตรงข้ามร้าน bluespace ใช่ไหมครับ

ป่าว อยู่ตรงข้ามร้านข้าวมันไก่
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 07/01/15, [22:59:29] »

ป่าว อยู่ตรงข้ามร้านข้าวมันไก่

ขอบคุณจ้า นึกว่าร้านตรงข้าม bluespace เพราะเคยไปยืนรอรับบูเซป k-water ร้านตรงข้าม bluespace เดินเข้ามาชวนคุยซะจนอยากเลี้ยงตู้ทะเลเลย อัธยาศัยดี เลยตกใจนึกว่าร้านนี้
Paa1975555 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 08/01/15, [14:08:43] »

ตรงข้ามร้านคุณต่อ บลูสเปช คือร้าน reef seed คับน้องชื่อบอน อัทยาศัยดีคับให้คำแนะนำได้ดีมากๆ และเป็นกันเองด้วยคับ แถมใจดีเลี้ยงข้าวด้วยสุดยอดเลยคับร้านนี้ ผมเข้าไปซื้อของน้องเค้าบ่อยคับ รับรองไม่ย้อมแมวและไม่โกหกลูกค้าแน่นอนคับ [on_066]
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #42 เมื่อ: 08/01/15, [20:12:21] »

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดี ผู้เสียหายได้รับการแก้ไขจากทางร้านนะครับ

ช่วงนี้ ทะเลทำไมมีแต่ข่าวแบบนี้หว่า T-T  มาเป็นคลื่นๆ
OMm¥H€rO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 09/01/15, [16:26:55] »

เคลียเรียบร้อยแล้วนะคับ ทางคู่กรณีเขาชดใช้โดยการคืนเงินผมครบทุกบาท ถึงแม้จะรอนานสักหน่อย แต่รวมๆก็โอเครคับ หมดข้อคาใจกันคับ ขอบคุณทุกกำลังใจคับ [เจ๋ง]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #44 เมื่อ: 09/01/15, [17:35:35] »

ถ้าทุกฝ่ายจบกันด้วยดีก็ดีใจกับทุกคนนะครับ
แต่จากกรณีปัญหาอยากให้คุณตั้มเคลียร์ตัวเองให้ชัดเจน
ว่าในกรณีที่เกิดขึ้นตามที่คู่กรณีเล่ามามันเกิดขึ้นจริงไหม?มีเหตุผลอะไรถึงทำแบบนั้น
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 18/01/15, [18:48:59] »

สถานะล่าสุด เซ้งร้าน หนีคดีไปแล้วครับ ตอแหลได้โล่ห์(ชิริว)สุดๆ
[on_065]
« ตอบ #46 เมื่อ: 18/01/15, [19:17:35] »

ตามคาด

เคยคุยเรื่องนี้กันในกลุ่มเพื่อนตั้งแต่ร้านHi-aquariumเปิดใหม่ๆ โดยส่วนตัวมองแล้วระยะยาวไม่รอด แล้วก็จริงเหมือนที่คิดไว้

เห็นได้จากการขายสไตล์ตัดราคา อาศัยไม่สต๊อกสินค้าแต่ใช้วิธีหยิบจากร้านส่งมาโปะแล้วตัดราคาขายถูกกว่าที่ทางร้านส่งกำหนดมาให้ เพื่อที่จะให้สินค้าขายออกไวที่สุดกำไรแค่ใหนก็เอา ไม่ได้เผื่อถึงว่าหากสินค้ามีปัญหาต้องแก้ไขในภายหลังหรือเผื่อในส่วนต่างๆที่ควรจะเป็น อย่างค่าดำเนินการส่วนต่างๆที่จะใช้พยุงร้านของตัวเอง ค่าเช่าค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน

กำไรไม่พอที่จะให้ร้านอยู่ได้+ความไม่เป็นมืออาชีพของเจ้าของร้าน = เจ๊งเท่านั้น
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 24/02/15, [12:32:18] »

ตามคาด

เคยคุยเรื่องนี้กันในกลุ่มเพื่อนตั้งแต่ร้านHi-aquariumเปิดใหม่ๆ โดยส่วนตัวมองแล้วระยะยาวไม่รอด แล้วก็จริงเหมือนที่คิดไว้

เห็นได้จากการขายสไตล์ตัดราคา อาศัยไม่สต๊อกสินค้าแต่ใช้วิธีหยิบจากร้านส่งมาโปะแล้วตัดราคาขายถูกกว่าที่ทางร้านส่งกำหนดมาให้ เพื่อที่จะให้สินค้าขายออกไวที่สุดกำไรแค่ใหนก็เอา ไม่ได้เผื่อถึงว่าหากสินค้ามีปัญหาต้องแก้ไขในภายหลังหรือเผื่อในส่วนต่างๆที่ควรจะเป็น อย่างค่าดำเนินการส่วนต่างๆที่จะใช้พยุงร้านของตัวเอง ค่าเช่าค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน

กำไรไม่พอที่จะให้ร้านอยู่ได้+ความไม่เป็นมืออาชีพของเจ้าของร้าน = เจ๊งเท่านั้น

มีร้านอะไรที่เป็นแบบนี้ป่าวครับ จะได้ระวังตัว ช่วงนี้มีแต่โดนโกง  [on_007]
« ตอบ #48 เมื่อ: 25/02/15, [14:31:36] »

มีร้านอะไรที่เป็นแบบนี้ป่าวครับ จะได้ระวังตัว ช่วงนี้มีแต่โดนโกง  [on_007]

ร้านหลักๆที่ขายของกันตามปกติไม่ค่อยมีปัญหาอะไรหรอกครับ

สังเกตดูจะเห็นว่าร้านที่มีปัญหาคือพวกสไตล์ขายถูกขายตัดราคากันทั้งนั้น
« ตอบ #49 เมื่อ: 07/01/16, [13:12:28] »

มีคนโดนอีกแล้วครับ เจ้าทุกข์เพิ่งโทรมาวันนี้ ติดต่อซื้อของไปด้วยความไม่รู้

ออกจากวงการไปนานแล้วแต่มีคนหลงติดต่อไปก็บอกว่ามีของขาย สรุปได้เงินไป8000

บอกให้เจ้าทุกข์แจ้งความละ
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #50 เมื่อ: 07/01/16, [16:48:43] »

ข้ามปีกันเลยทีเดียว
lalaha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #51 เมื่อ: 13/03/16, [11:47:56] »

น่ากลัวมากๆ ขนาดปิดร้านหนีไปแล้วยังหลอกเอาเงินคนอื่นได้อีก
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์