Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีตัวอย่าง หมิ่นประมาทโดยการโฆษณา  (อ่าน 12377 ครั้ง)
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #30 เมื่อ: 27/09/14, [22:03:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หากตำรวจไม่ดำเนินการทางกฏหมาย คนเสียหายคือผมเต็ม ๆ  ทำมาหากินไม่ได้ เงินไม่เข้า ผลกระทบตกอยู่ที่ตัวผมครอบครัวผม
ผมมีบ้านต้องผ่อน มีแม่ต้องดูแล มีกิจการที่ลงทุนเครืองจักรไปก็หลักล้าน และไม่ใช่ผมคนเดียวนะครับที่เดือนร้อนเรื่องนี้ ตัวแทนร้านค้าและเพื่อน ๆ ที่เคยช่วยกันค้าขายมานั้น โดนกันทุกคน เพราะคนเหล่านี้ ต้องการทำทุกอย่างให้ผมอยู่ไม่ได้ ขายของไม่ได้

หากลองมองย้อนกลับกันใครก็ได้ ลองมายืนตรงจุดที่ผมยืนอยู่  จะทำยังไงกับปัญหาเหล่านี้  [darkstare]

ปัญหามันบานปลายเกินที่จะไกล่เกลี่ยแล้วครับ การฟ้องร้องดำเนินคดี ให้ถึงที่สุด เป็นทางออกที่ดีสำหรับผม เพื่อแก้ไขความจริงของทั่งหมดให้มวลมนุษยชาติได้รับรู้ 
" ซุปเปอร์ฮีโร่น่ะมันเป็นแค่เรื่องเพ้อฝัน แต่น่าเสียดายที่ ผู้ร้ายเผือกมีอยู่จริง "  [sweetjesus]

จริงผมเคยได้ยิน เรื่องของพี่นะ 555+   อิอิ   เป็นเรื่องที่พี่ถูกกระทำมานานมากๆ แล้ว     [on_065] 

ผมเดินผ่านร้านพี่บ่อยๆ

ปล. การทำงานทุกอย่างย่อมมีปัญหา  ถ้าไม่มีปัญหาเลยนี่สิ น่ากลัว [on_026]
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 27/09/14, [22:09:01] »

จริงผมเคยได้ยิน เรื่องของพี่นะ 555+   อิอิ   เป็นเรื่องที่พี่ถูกกระทำมานานมากๆ แล้ว     [on_065]  

ผมเดินผ่านร้านพี่บ่อยๆ

ปล. การทำงานทุกอย่างย่อมมีปัญหา  ถ้าไม่มีปัญหาเลยนี่สิ น่ากลัว [on_026]

ชีวิตผมมันเศร้าครับ เจอแต่เรื่องแย่ ๆ เจอแต่ปัญหา  ขนาดมีเมีย เมียผมยังโง่เลยครับ  ล้างชามก็ไม่เป็น ซักผ้าก็ไม่เป็น ถูบ้านก็ไม่เป็น  ล้างห้องน้ำก็ไม่เป็น ผมสอนก็ทำไม่เป็น  ผมต้องทำให้ดูเป็นตัวอย่างตลอด  ชีวิตมันเศร้า  [crymyballsout]

ขอบคุณครับผม  [on_066]
เปิ้ล_UDON ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 27/09/14, [22:46:06] »

เพื่อนๆร่วมwebอย่าเพิ่งตกกะใจ ผมไม้ได้ทะเลาะกะพ่อค้าคับ เเต่คนเขาโดนรังเเกรังควาน ความเห็นก็อาจ หนักหน่วง เข้าใจกันดีคับ เห็นใจ!

เเถมให้อีกเรื่อง (ระลึกถึงเพื่อนผู้มีจิตร อ่อนโยน เเต่อายุสั้น)เป็นเรื่องจริง เล่าสู่กันฟัง

ไอ้อ้วนกะไอ้ศักดิ์ (ไอ้อ้วน บุคลิค ประมานเตียวหุย ส่วนสูง 190 cm. เสียงดังปานฟ้าผ่า หน้าตาดั่งพยัคย์เมคา อาชีพ ซ่อมสิบล้อ )อยากกินบะหมี่ หลังจากจอดรถ ไอ้ศักดิ์เดินไปซื้อบะหมี่ ไอ้อ้วนกลัวไม่อิ่ม ตะโกนตามหลัง" ของgooสองห่อ"
ไอ้ศักดิ์ไม่พอใจให้เงินมาเเค่ร้อยจะเอาสามห่อบวกลูกชิ้นห้าสิบบาท มันจึงเเสดงสัญญลักษ์  ดอ  ในวินาทีนั้บมีใวรุ่นขับรถผ่านไป มันเเปลความหมายว่า"ไอ้ศักดิ์ เเปลว่า ไอ้สัตว์" เวลาผ่านไป มันขับรถย้อนมา พร้อมกับเสียง ปัง ปัง ปัง ! ไอ้อ้วน สิ้นใจทันที !  เเม่ไอ้อ้วนขายทุกอย่าง บวชชี เเละยังอยู่เรื่อยมา จบ

เดือนหน้าผมจะเล่าเรื่อง เด็กอุ กะเด็ก ป คือสองพี่น้องเรียนกันคนระเเห่ง ไล่ตีกันเเบบในหนัง(พ่อผมกะลุงผมเองคับ) สุดท้ายในหนังมันขำๆ ของเเท้เมื่อ ปี 2500 ดาราบางท่านมันก็โจรดีๆนี่เอง มันต้องเล่ากันยาวๆ เเต่ถ้าผมเจอใบเเดงก่อนก็เเล้วไป !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/09/14, [01:34:54] โดย เปิ้ล_UDON »
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 29/09/14, [13:12:41] »

เอาให้หนัก รอภาค 2  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 30/09/14, [01:53:26] »

เอาให้หนัก รอภาค 2  [เจ๋ง]

คุนคงเป็นศิษย์หลาน ของคุนพ่อผม ก็ดีเเล้วคับ เรื่องที่ผมจะเล่าไมมีให้อ่านทั่วไปเเน่นอน มันอำมหิตเเบบว่าคุนไม่เคยคิดถึง ติดตามตอนต่อไป ขอบอก 2499 มันเด็กๆ ้เเค่คนไล่ตีกัน ของผมมันต้องฆ่าล้างหมู่บ้าน ก็คนมันตายหมด ผมมีหน้าที่ บันทึกประหวัดสาด  ้hahaha

ถามตรงๆ จะเลิกตีกันได้ไหม  n032
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/09/14, [02:23:01] โดย เปิ้ล_UDON »
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 30/09/14, [12:42:16] »

ต้องติดตามในตอนที่ 2 ครับพี่  [on_066]

ปล. ตอนนี้ได้มีการประกาศ ข่มขู่ ไม่ให้ผมเข้าสวนจตุจักร หากทางผมไปเดินสวนจตุจักรจะกระทืบ และ จะมาบุกบ้านผมจะเอาด้ามปืนมาตบหน้ากันเลยทีเดียว ตอนนี้รู้สึกถึงความไม่ปลอดภัย  [surpeised]

ภาค 2 ที่ผมรอคอยคืออันนี้ครับ ....  [on_020] พักเที่ยงหลังกินข้าวก็ตามมาซดมาม่าในนี้ต่อ เอิ๊กๆๆ
IT - กิ๊กก๊อก ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #36 เมื่อ: 30/09/14, [14:22:13] »

รอชม  xxx2
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 01/10/14, [23:16:13] »

ภาค 2 ที่ผมรอคอยคืออันนี้ครับ ....  [on_020] พักเที่ยงหลังกินข้าวก็ตามมาซดมาม่าในนี้ต่อ เอิ๊กๆๆ

ผมขอโทษเพื่่อนๆร่วมเวปคับ ผมผิดเเล้วก็ต้องยอมรับคับ ขอบคุนทุกๆคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/14, [23:18:40] โดย เปิ้ล_UDON »
ambition ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 15/10/14, [15:56:21] »

ไปๆ มาๆ จากที่ผมอ่านเรื่องปลา ศึกษาปลา ไม้น้ำ บลาๆ  ช่วงนี้ผม สนุกกับเรื่องพวกนี้มาก เพิ่งเล่นเวปได้ไม่นาน รู้สึกสนุก มัน อย่างบอกไม่ถูก ไม่รู้มาตามล่าอ่านกระทู้แบบนี้ได้ไง สนุกดี  สู้เค้านะครับทุกท่าน ้hahaha เพิ่งเคยเจอ เวปที่เรื่องเยอะมากกกกก
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #39 เมื่อ: 21/10/14, [22:19:00] »

คนเลี้ยงเยอะ คนขายเยอะ ปัญหาเยอะตามครับ  [on_007]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์