Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงกันไว้ราคานึง พอเจอหน้าต่อราคา...  (อ่าน 6383 ครั้ง)
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #30 เมื่อ: 07/11/14, [00:16:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ว่าและว่าต้องโดนเรื่องสีดรอปมาแย้ง ไม่ใช่แค่กุ้ง แค่ปลาหรอก ต้นไม้ก็เป็น ผมว่าคนซื้อถ้าไม่ใช่เด็กๆ ก็คงมีคนหาความรู้มาบ้างล่ะครับ ไม่งั้นก็พูดให้เซฟตัวเองที่สุด และถ้าคุณคิดว่าคุณถูกแล้วก็เอามาประจานอย่างที่คุณเต้ง... คุณแวะผ่านมาชม ว่าเอาไว้ไงครับ ผมว่าทั้ง2ท่านนั้นก็ตอบเคลียร์แล้วนะ จะจุดไฟอีกทำไมครับ

ถ้างั้นไหนๆก็ไหนๆผมถามกลับ ถ้าผมรับไปแล้ว ปรับสภาพแล้ว เกิดสีไม่ใช่ตามที่คุณว่ามา จะมีการรับประกัน หรือเคลมให้ยังไงครับ

หรืออีกคำถามถ้าของเดิมมันยากไป เอามาส่งที่บ้านแล้วมาปรับสภาพน้ำที่บ้านให้เหมือนที่บ้านคุณเลยได้ไหม ต้องใช้อะไรบ้างบอก แล้วค่อยเพิ่มค่ารถให้
ขอโทษครับ ตอนตอบพี่ผมไม่ได้อ่านคอมเม้นต์อันอื่น เข้ามาเห็นพี่เจาะจงถามผมก็รีบตอบ ไม่ได้ตั้งใจจะจุดไฟครับ

ของที่ขายถ้าไม่ตรงผมยินดีซื้อคืนหมดครับ ผมก็ถ่ายจากของจริงที่จะขายไม่ได้คิดจะโกงหรือถ้าจะใช้รูปจากในเน็ตก็บอกว่ารูปจากเน็ตเลย 

ผมขายกุ้งเครฟิชบางคนกลัวเรื่องสีเรื่องตำหนิผมก็เอากุ้งไปให้เลือกที่สวนหลายคนเเล้วครับ
 ผมขายของผมก็ห่วงคนซื้อจะไม่พอใจของของผมเหมือนกันนะครับ เพราะคิดว่าคงยังจะขายต่อไปอีกนาน    ้hahaha

อ้างถึง
หรืออีกคำถามถ้าของเดิมมันยากไป เอามาส่งที่บ้านแล้วมาปรับสภาพน้ำที่บ้านให้เหมือนที่บ้านคุณเลยได้ไหม ต้องใช้อะไรบ้างบอก แล้วค่อยเพิ่มค่ารถให้
   คำถามสุดท้ายนี่คือถามเอาสะใจหรือต้องการเอาชนะรึเปล่าครับ ถ้าจะทำขนาดนั้นมาดูของที่จะซื้อก่อนค่อยซื้อก็ได้ครับไม่ซื้อไม่ว่ากัน
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 07/11/14, [00:56:07] »

ติดใจว่ายังไงหรอครับ  [งง]
ก็เจ๋งๆๆ ไงครับ มีอะไรหรือเปล่าครับ? [งง]

ขอโทษครับ ตอนตอบพี่ผมไม่ได้อ่านคอมเม้นต์อันอื่น เข้ามาเห็นพี่เจาะจงถามผมก็รีบตอบ ไม่ได้ตั้งใจจะจุดไฟครับ

ของที่ขายถ้าไม่ตรงผมยินดีซื้อคืนหมดครับ ผมก็ถ่ายจากของจริงที่จะขายไม่ได้คิดจะโกงหรือถ้าจะใช้รูปจากในเน็ตก็บอกว่ารูปจากเน็ตเลย  

ผมขายกุ้งเครฟิชบางคนกลัวเรื่องสีเรื่องตำหนิผมก็เอากุ้งไปให้เลือกที่สวนหลายคนเเล้วครับ
 ผมขายของผมก็ห่วงคนซื้อจะไม่พอใจของของผมเหมือนกันนะครับ เพราะคิดว่าคงยังจะขายต่อไปอีกนาน    ้hahaha

คำถามสุดท้ายนี่คือถามเอาสะใจหรือต้องการเอาชนะรึเปล่าครับ ถ้าจะทำขนาดนั้นมาดูของที่จะซื้อก่อนค่อยซื้อก็ได้ครับไม่ซื้อไม่ว่ากัน

คือที่ถามเนี่ย เพราะผมกลัวว่าสมมติผมเกิดจะเลี้ยงอะไรสักอย่างขึ้นมา ศึกษาข้อมูลมาพอสมควรบ้างแล้วล่ะจากบอร์ดนี้หรือจากที่อื่น แล้วนัดแนะซื้อกุ้งนำกลับมาบ้าน พักกุ้งแล้ว ปรากฎว่าอ่าวทำไมสีซีดจัง ผ่านไปแล้ววัน สัปดาห์ เดือน สีก็ยังซีด ขอคำปรึกษาคนในเว็บก็แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น เป็นใครก็คงเสียความรู้สึกจริงไหมครับ แต่ถ้าคุณ413ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าถ้าสินค้าของคุณ 413 มีปัญหาเคลมได้ซะขนาดนี้ก็คงไม่มีปัญหาอะไรถูกไหมครับ ถ้าไม่ได้ไปทำอะไรพิเรนท์ๆอย่าง หักก้ามกุ้งเล่นแล้วจิ้มกุ้ง หรือทำเหมือนอาราเล่จิ้ม... asspain

ที่ถามคำถามล่างต่อเพราะ ร้านหรือผู้ค้าคนไทยที่หากินกับความไม่รู้ของคนอื่น ไม่ได้เป็นแบบคุณ413 ก็มีจริงไหมครับ อาจจะหาเหตุผลว่า คุณทำผิดวิธีหรือเปล่า ไม่ได้ใช้วิธีพิสดารตามวิธีงั้นงี้โง้นหรือเปล่า อะไรแบบนี้ไงครับ เลยคิดว่าจะดีกว่าไหมที่ทางผมหาของที่จำเป็น แล้วผมก็อัดวิดีโอสาธิตของโปรไว้อ้างอิง เพราะถ้าซื้อไม่กี่ตัวไม่กี่บาทจะให้มาส่งถึงบ้านโดยไม่มีค่ารถก็เกรงใจ  [on_066]

ไม่ทราบว่าคำตอบชัดเจนไหมครับ?

ไม่มีอะไรครับ เห็นใช้คำว่าติดใจ เลยนึกว่ามีอะไรคาใจอยู่  ้hahaha
ตอนแรกนึกว่าโดนหาเรื่องซะแล้ว แบบว่า [on_008] [on_008] [on_008]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/14, [01:36:40] โดย dotj »
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #32 เมื่อ: 07/11/14, [01:25:43] »

ก็เจ๋งๆๆ ไงครับ มีอะไรหรือเปล่าครับ? [งง]

ไม่มีอะไรครับ เห็นใช้คำว่าติดใจ เลยนึกว่ามีอะไรคาใจอยู่  ้hahaha
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์