Aqua.c1ub.net
*
  Thu 27/Jun/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติโชว์หน่อยนะคับ  (อ่าน 30312 ครั้ง)
Map ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #90 เมื่อ: 16/07/08, [22:57:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

lau01 ขออนุญาติอัพกระทู้และโชว์น้องกุ้งตัวใหม่ล่าสุดเพิ่งได้มาคับผม  [ปิ๊งๆๆ]

[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ]

http://blog.ebi-ten.com/?month=200701 รูปที่ 3 http://blog.ebi-ten.com/images/IMG_1646.jpg
aquaindustry
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: 16/07/08, [23:10:18] »

ใจเย็นเย็นกันนะครับ รอคุณ bellmac มาอธิบาย
ว่าเเต่ว่าคุณ map ใช่ map เดียวกับ บอร์ดเรดบีป่าวครับ ส่วนคุณ หึหึทําไมไม่ log in ชื่อจริง มาเล่นหละครับ
job. ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #92 เมื่อ: 16/07/08, [23:22:20] »

ผมไปดูที่บ้านคุณbell  มาแล้วครับไม่ผิดหวัง  คุณbell เค้าบอกให้ไปดูก็ไปดูเองได้นิครับ   ผมยืนยันผมไปดูมาแล้ว  น้องเขาให้ความรู้ดีมาคับ  ต้องขอขอบคุณมาที่นี้ด้วย 

ปล. ผมมีตัวตนครับ  เบอร์ 081-456-0123  089-631-5555  ชื่อ job คับ (ใครมีกุ้งสวยสวยผมซื้อนะคับ)
job. ออฟไลน์
« ตอบ #93 เมื่อ: 16/07/08, [23:39:34] »

[ไอ้แว่น]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/07/08, [23:43:33] โดย job. »
@ndy ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #94 เมื่อ: 16/07/08, [23:46:49] »

โอ้...อ่านดูแล้วฟังจากทั้งสองฝ่าย ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน
เท่าที่ผมดูรูปกุ้งที่อ้างถึงมาจาก ebiten  ดูแล้วน้อง เบล ไปดึงภาพมาจริงๆเพราะมีหลักฐาน ผมเข้าใจว่ากุ้ง ebiten สวยขั้นเทพ
แต่ผมยังอยากกุ้งตัวจริงที่บ้านน้อง เบล ว่าสวยเหมือนในรูปหรือเปล่า

ป.ล ถ้ายังไงผมขอเข้าไปดูได้ไหมครับ  
moon ออฟไลน์
« ตอบ #95 เมื่อ: 16/07/08, [23:51:15] »

เรียนคุณ jobกระทู้92 ครับผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรทั้งนั้นนะครับ ผมก็เคยคุยกับเบล5-6ครั้งครับ แล้วก็เชื่อว่าเบลมีจริงๆครับแล้วก็ตามตื๊อขอซื้ออยู่ด้วยเพราะอยากได้มาก
แต่เพื่อความถูกต้องในสังคมนี้ เพียงแค่เรื่องของรูปถ่ายเท่านั้นครับ ย้ำนะครับ เรื่องกุ้ง ผมไม่เอามาเป็ประเด็นครับ เพราะการนำรูปที่ผู้อื่นถ่ายมาใช้โดยอ้างว่าเป็นของตนเอง ผมเห็นว่าไม่สมควรครับ ยังไงคิดว่าน้องเบลคงไม่เคืองนะครับ คุยกันด้วยเหตผล

คุณjobลองดูแค่กระทู้ที่ 90 ที่คุณmap โพสนะครับ จากสายตาผม มันคือรูปเดียวกันนะครับ
ยังไงคุณjob ลองเปรียบเทียบดูก่อนที่จะโพสก็ดีครับ

อ้าวมาอีกที่ ลบกระทู้ที่ 93 ไปแล้ว

ยังไงก็คุยกันด้วยเหตุและผล ละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/07/08, [07:57:01] โดย moon »
...........
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: 17/07/08, [00:02:31] »

ยังไม่มีโอกาสได้ไปชมกุ้งคุณเบลล์ถึงที่บ้าน แต่คิดว่าน่าจะมีดีอย่างที่คุณ job บอก เพราะคุณเบลล์เคยบอกผมว่าได้กุ้งจาก ebiten มา  ส่วนภาพที่เหมือนกันเด๊ะเนี่ย... เท่าที่รู้จักคุณเบลล์ เค้าเป็นคนที่ถ่ายภาพไม่เก่ง ก็เลยคิดว่า อาจเป็นเพราะเหตุนี้เค้าเลยต้องใช้ภาพจากเว็ปอ่ะครับ... แต่ก็รอคุณเบลล์มาชี้แจงด้วยตัวเองดีกว่า.....  hide2

ป.ล.ผมก็มีตัวตนอยู่จริง (และไม่ใช่คุณเบลล์แปลงร่างมาแน่นอน..สาบาน) แต่ขอไม่เปิดเผยตัวตนด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ..ขออภัย [แคะขี้มูก]
Map ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #97 เมื่อ: 17/07/08, [00:17:45] »

ใจเย็นเย็นกันนะครับ รอคุณ bellmac มาอธิบาย
ว่าเเต่ว่าคุณ map ใช่ map เดียวกับ บอร์ดเรดบีป่าวครับ ส่วนคุณ หึหึทําไมไม่ log in ชื่อจริง มาเล่นหละครับ
ใช่ครับผม แมป จากบอร์ดเรดบี redbee.pantown.com ครับ
(。→‿←。) ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #98 เมื่อ: 17/07/08, [04:58:17] »

จงใจเกินไป แถวบ้านเรียกโม้(หรือเปล่า)  031

อย่ามาอยากเจอผมนะ ไม่สู้คน  [แคะขี้มูก]
pond2508 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #99 เมื่อ: 17/07/08, [09:05:08] »

อืมมม..... คิดว่า กุ้งสวย ๆ ของคุณเบล มีจริง

แต่รูปถ่ายที่ไปเหมือนกับใน ebi-ten คงต้องรอคุณ BellMac มาอธิบาย

อย่าทะเลาะ กันเลย รอฟังเหตุผลและคำอธิบายจากคุณ BellMac

และเพื่อความสบายใจของเพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้ ต้องรอคุณ BellMac เพราะยิ่งช้า ก็ยิ่งเสียหายกับตัวคุณ BellMac  gossip

« ตอบ #100 เมื่อ: 17/07/08, [09:48:06] »

น้อง เบล  ออกมาตอบเลยครับ

มีกุ้งจริงไม่ต้องกลัวครับ ถ่ายรูปกุ้งตัวจริงมาให้ดูก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้กล้องตัวละเป็นแสนหลอกครับถึงจะถ่ายรูปกุ้งชัด ไม่ต้องให้ใครเข้าไปดูก็ได้ ถ้า เบล ไม่ได้โกหก

ของพื่ใช้กล้อง Sony Cybershot ยังถ่ายได้เลยครับ ของน้อง เบล ใช้กล้อง Canon เลนส์ macro ขนาดนี้แล้ว คงจะถ่ายรูปสวยใช้ได้แล้ว

พื่เห็นน้อง เบล ไปถ่ายรูป มอส ให้คุณ ทอม รูปออกมายังสวยเลย ออกมาชี้แจงเลยครับ เพื่อนๆ พื่ๆ น้องๆ จะได้หายสงสัยว่ากุ้งของ ebi-ten กับกุ้งของ เบล ทำไม่ภาพมันถึงเหมือนครับ ทำให้คนอื่นๆเข้าใจว่ากุ้งที่ เบล โพส์มาทั้งหมดอยู่ที่บ้านของ เบล แล้ว ebi-ten มาขอถ่ายรูปกุ้งที่บ้าน เบล ไปลงในเว็ป ebi-ten.com  หรือยังไงครับ

พื่คิดว่ากุ้งของ เบล ก็มีสวยๆเหมือนกัน

konno ออฟไลน์
« ตอบ #101 เมื่อ: 17/07/08, [09:57:02] »

[ไอ้แว่น] พอก่อนๆ รอคุณ bellmac มาตอบก่อนคร๊าบ............คุณแอนดี้ ได้ยินว่า มีโมสวยๆ หรอครับ ผมขอ(ซื้อก็ได้) ได้ป่าว.......

ปล.ยังไม่มี พอทีจะให้แลกนะครับ ออกมามีแต่ไอ(MISS U  ้hahaha)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #102 เมื่อ: 17/07/08, [18:08:16] »

กลับมาจากซันเดย์ก็เข้ามาดูเลย ใด้ข่าวว่างานเข้า jealous
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #103 เมื่อ: 17/07/08, [18:34:04] »

กลับมาจากซันเดย์ก็เข้ามาดูเลย ใด้ข่าวว่างานเข้า jealous

ท่าทางจะงาน ใหญ่ อะพี่
ทะเลาะกันข้ามเวป เลย งะ
 hide1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/07/08, [18:39:39] โดย 00คิงคอง00 »
Map ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #104 เมื่อ: 17/07/08, [18:46:59] »

ท่าทางจะงาน ใหญ่ อะพี่
ทะเลาะกันข้ามเวป เลย งะ
 hide1
อย่าเข้าใจผิดครับผมไม่ได้ทะเลาะใดๆทั้งสิ้นและไม่มได้มีเจตนาจะทะเลาะด้วยนะครับ เพียงแต่เห็นภาพแล้วรู้สึกว่ามันไม่สมควรจะเอารูปของฟาร์มหรือรูปจากที่ไหนมาอ้างว่าเป็นของเราเอง แค่นี้เองครับ  036
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #105 เมื่อ: 17/07/08, [18:51:40] »

อย่าเข้าใจผิดครับผมไม่ได้ทะเลาะใดๆทั้งสิ้นและไม่มได้มีเจตนาจะทะเลาะด้วยนะครับ เพียงแต่เห็นภาพแล้วรู้สึกว่ามันไม่สมควรจะเอารูปของฟาร์มหรือรูปจากที่ไหนมาอ้างว่าเป็นของเราเอง แค่นี้เองครับ  036

ผมล้อเล่นกับพี่เอ เฉยๆๆ นะคับ

แต่ ผมเห็นด้วย นะคับว่าไม่ควรใช้ รูปของคนอื่นแล้วมาอ้างว่าเป็น ของ ตนเอง งะคับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #106 เมื่อ: 17/07/08, [19:02:45] »

ผมล้อเล่นกับพี่เอ เฉยๆๆ นะคับ

แต่ ผมเห็นด้วย นะคับว่าไม่ควรใช้ รูปของคนอื่นแล้วมาอ้างว่าเป็น ของ ตนเอง งะคับ

อ๊ะ ล้อเล่นกะเราเหรอ sho01
ไม่เห็นรู้เรื่องเลย n032
konno ออฟไลน์
« ตอบ #107 เมื่อ: 17/07/08, [19:06:24] »

jealous จุจุ....ไม่ได้ข้ามเวปคับ.....เวปโน้นอยู่กัน อย่าง สงบ(เงียบกริ๊บ)......(นานน๊าน จะเข้ามาเวปนี้สักที)......อีกอย่างถ้ารูปของฟาร์มถูกใช้แอบอ้างในเวป โน้น ไม่เกิน 1-2 วัน น้องแมปก็จะมาให้ข้อมูลเองละครับว่ามาจากที่ไหน เวปอะไร ฟาร์มไหน น้องเค้าดูเวปกุ้งเรดบีอยู่ประจำเค้าจำได้ครับ........จะมานัวไงก็ไม่รอดสายตาแน่ๆ [เจ๋ง]

เป็นกลาง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: 17/07/08, [19:07:42] »

ผมไปดูที่บ้านคุณbell  มาแล้วครับไม่ผิดหวัง  คุณbell เค้าบอกให้ไปดูก็ไปดูเองได้นิครับ   ผมยืนยันผมไปดูมาแล้ว  น้องเขาให้ความรู้ดีมาคับ  ต้องขอขอบคุณมาที่นี้ด้วย 

ปล. ผมมีตัวตนครับ  เบอร์ 081-456-0123  089-631-5555  ชื่อ job คับ (ใครมีกุ้งสวยสวยผมซื้อนะคับ)

ดูเหมือนว่า  job. จะออกตัวแรงน่าดูนะครับ ดูเหมือนจะไม่รู้ ว่า อะไร ถูก หรือ ผิด ภาพมันฟ้องชัดๆขนาดนี้แล้ว ไม่รู้คิดได้อย่างไรคุณ  job.  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

จากที่อ่านดูทั้งหมดและเห็นภาพในการตัดสินใจ ทุกอย่างก็น่าจะกระจ่างแล้วนะครับ

คุณ bell ก็น่าจะยอมรับผิดไปเรื่องมันก็น่าจะจบ เพื่อนๆ พื่ๆ น้องๆ ทุกคนเค้าให้อภัยทั้งนั้น ทำผิดแล้วก็ยอมรับผิด ผมว่าดูแล้วมันเป็นลูกผู้ชายดีนะครับ

คุณ   job.job. ผมไม่น่าเข้าไปยุ่งเรืองชาวบ้านเค้านะ แล้ว ขอความที่ 93 ที่ลบไปมันฟ้องว่าคุณ  job. กล้าทำไท่กล้ารับ ดูเหมือนว่าจะไม่เป็นลูกผู้ชายเท่าไรนะครับ

คุณ  MapMap ผมว่าทำถูกแล้วครับ ความจริงมันเป็นที่ไม่ตาย ความลับมันไม่มีในโลก คุณ Map กล้าทำในสิ่งที่ถูกต้องน่านับถือครับ ขอขอบคุณที่ยังมีคนดีๆในสังคม เรดบี ครับ
หึหึคนเก่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: 17/07/08, [19:43:55] »

เรื่องสรุปแล้วสินะครับ
เอาเถอะ ปล่อยไว้เป็นบทเรียนให้ลูกหลานแล้วกันครับ ผมอยากจะขอให้ทุกคนจบๆเรื่องนี้เสีย ซ้ำไปก็คงไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกนะครับ เสียความรู้สึกเปล่าๆ
ไหนๆเราก็อยู่ในสังคมที่ชอบอะไรเหมือนๆกันแล้ว
ผมเองก็จะหยุดแล้วด้วย ไม่ไปบ้านใครทั้งนั้น(แต่ลองโทรไปเบอร์ที่ให้ ไม่ติดแฮะ)

แต่ทั้งหมดนี่ ผมเดาเอา ยังไม่ได้ฟังคำจากคุณเบล อาจจะมีเหตุผลดีๆก็ได้ครับ แต่คุณเบลก็ไม่ได้ตอบมา

เอาเป็นว่า ให้มันจบดีกว่าน้ะ
น้องน้ำปั่น ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #110 เมื่อ: 17/07/08, [20:27:33] »

ทำผิดแล้วก็ยอมรับผิด ผมว่าดูแล้วมันเป็นลูกผู้ชายดีนะครับ
พี่ๆใจเย็นๆกันคับวันนี้เป็นวันเข้าพรรษานะคับอย่าลืมไปเวียนเทียนกันนะคับ
เราเป็นคนไทยต้องนับถือศาสนาพุทธและต้องมีศีลนะคับ

อานิสงส์ของการรักษาศีล5

คำว่า ศีล ได้แก่สภาพเช่นไร ศีลอย่างแท้จริงเป็นไปด้วยความมีสติ รู้สิ่งที่ควรหรือไม่ควร ระวังการระบายออกทางทวารทั้งสาม คอยบังคับกาย วาจา ใจ ให้เป็นไปในขอบเขตของศีลที่เป็นสภาพปกติ ศีลที่เกิดจากการรักษา มีสภาพปกติไม่คะนองทาง กาย วาจา ใจ ให้เป็นที่เกลียด นอกจากความปกติงดงามทาง กาย วาจา ใจ ของผู้มีศีลว่า เป็นศีล เป็นธรรม

เราควรรักษาศีล5

1 สิ่งมีชีวิตเป็นสิ่งที่มีคุณค่า จึงไม่ควรเบียดเบียนข่มเหงและทำลายคุณค่าแห่งความเป็นอยู่ของเขาให้ตกไป

2 สิ่งของ ของใครๆ ก็รัก และสงวน ไม่ควรทำลาย ฉก ปล้น จี้ เป็นต้น อันเป็นการทำลายสมบัติ และทำลายจิตใจกัน

3 ลูก หลาน สามี ภรรยา ใครๆ ก็รักสงวนอย่างยิ่ง ไม่ปรารถนาให้ใครมาอาจเอื้อมล่วงเกิน เป็นการทำลายจิตใจของผู้อื่นอย่างหนัก และเป็นบาปไม่มีประมาณ

4 มุสา การโกหกพกลม เป็นสิ่งทำลายความเชื่อถือของผู้อื่นให้ขาดสะบั้นลงอย่างไม่มีดี แม้เดรัจฉานเขาก็ไม่พอใจคำหลอกลวง จึงไม่ควรโกหกหลอกลวงให้ผู้อื่นเสียหาย

5 สุรา ยาเสพติด เป็นของมึนเมาแสะให้โทษ ดื่มเข้าไปย่อมทำให้คนดีๆ กลายเป็นคนบ้าได้ ลดคุณค่าลงโดยลำดับ ผู้ต้องการเป็นคนดี มีสติปกครองตัวอย่างมนุษย์ จึงไม่ควรดื่มสุรา เครื่องทำลายของสุขภาพทางร่างกายและใจ อย่างยิ่ง เป็นการทำลายตัวเอง และผู้อื่นไปด้วยในขณะเดียวกัน

อานิสงส์ศีล5เมื่อรักษาได้

1 ทำให้อายุยืน ปราศจากโรคภัยเบียดเบียน

2 ทรัพย์สมบัติที่อยู่ในการปกครอง มีความปลอดภัยจากโจรผู้ร้ายมาราวี เบียดเบียนทำลาย

3 ระหว่าง ลูก หลาน สามีภริยา อยู่ด้วยกันเป็นผาสุกไม่มีผู้คอยล่วงล้ากล้ากลาย ต่างครองกันอยู่ด้วยความเป็นสุข

4 พูดอะไรมีผู้เคารพเชื่อถือ คำพูดมีเสน่ห์เป็นที่จับใจไพเราะ ด้วยสัตย์ ด้วยศีล

5 เป็นผู้มีสติปัญญาดีและเฉลียวฉลาด ไม่หลงหน้าหลงหลัง จับโน่นชนนี่ เหมือนคนบ้าคนบอหาสติไม่ได้ ผู้มีศีล เป็นผู้ปลูกและส่งเสริมสุขบนหัวใจคนและสัตว์ทั่วโลก ให้มีแต่ความอบอุ่นใจ ไม่เป็นที่ระแวงสงสัย ผู้ไม่มีศีลเป็นผู้ทำลายหัวใจคนและสัตว์ ให้ได้รับความทุกข์เดือนร้อนทุกหย่อมหญ้า

ถ้าคุณ...รักษาศีลได้    พูดอะไรมีผู้เคารพเชื่อถือ คำพูดมีเสน่ห์เป็นที่จับใจไพเราะ ด้วยสัตย์ ด้วยศีล
แต่ถ้าคุณ...มุสา   พูดอะไรก็จะไม่มีคนนับถือ
ทั้งหมดนี้ผมเห็นคุณ.....เป็นคนไทยคนนึงผมจึงอยากให้คุณ.....รักษาศีล5ไว้
                                        สุดท้ายนี้ข้อให้วันเข้าพรรษานี้คนที่ทำผิดก็จงกลับตัวกลับใจนะคับส่วนคนที่ทำแต่ความดีก็ข้อให้มีแต่ความสุขความเจริญ   สาธุ สาธุ

โจรยังกลับใจแล้วคุณ....ละไม่คิดจะกลับใจหรอคับ
TaMOR ออฟไลน์
« ตอบ #111 เมื่อ: 17/07/08, [21:45:50] »

สุดยอดเลยครับน้องน้ำปั่น [เย้ะ]
เอาไปเลย  deepkiss deepkiss deepkiss
« ตอบ #112 เมื่อ: 17/07/08, [21:47:45] »

[ไอ้แว่น] พอก่อนๆ รอคุณ bellmac มาตอบก่อนคร๊าบ............คุณแอนดี้ ได้ยินว่า มีโมสวยๆ หรอครับ ผมขอ(ซื้อก็ได้) ได้ป่าว.......

ปล.ยังไม่มี พอทีจะให้แลกนะครับ ออกมามีแต่ไอ(MISS U  ้hahaha)

ครับคุณ konno มีเยอะพอสมควร แต่ตัวสวยๆ ยังมีไม่เยอะเท่าไรครับ รอดูกุ้งชุดใหม่ ออกลูกมาน่าจะมีสวยๆ กับเค้าบ้าง(มีแล้วผมจะบอกนะครับ) deepkiss
mookendo ออฟไลน์
« ตอบ #113 เมื่อ: 17/07/08, [22:02:14] »

ไม่มีอะไรมากครับ เสนอหน้าตามเข้ามาดู  evi01

เด็กเอกชัย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #114 เมื่อ: 17/07/08, [22:22:40] »

ครับคุณ konno มีเยอะพอสมควร แต่ตัวสวยๆ ยังมีไม่เยอะเท่าไรครับ รอดูกุ้งชุดใหม่ ออกลูกมาน่าจะมีสวยๆ กับเค้าบ้าง(มีแล้วผมจะบอกนะครับ) deepkiss
คุณ andy ถ้ามี กาก กาก โมอย่าลืมผมนะครับ เพื่อจะมาอัพเกรด กุ้งผมบ้าง  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
ปล.พูดจริงๆนะครับ emb01
« ตอบ #115 เมื่อ: 17/07/08, [22:44:41] »

คุณ andy ถ้ามี กาก กาก โมอย่าลืมผมนะครับ เพื่อจะมาอัพเกรด กุ้งผมบ้าง  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
ปล.พูดจริงๆนะครับ emb01

ครับคุณ เด็กเอกชัย มีแล้วจะบอกนะครับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

เอ้....แต่ว่า กาก กาก โมเป็นยังไงนะครับ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #116 เมื่อ: 17/07/08, [22:57:35] »

jealous
Revenge ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #117 เมื่อ: 17/07/08, [23:30:03] »

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกกุ้งเรดบีก็ไม่มีเลี้ยง
แต่ความรู้สึกผม
1. ถ้าเพื่อนเราลูกเราญาติเราทำผิดและเขาเป้นคนในครอบครัวเราแล้วหลักฐานมันชัดเจน
    การที่เราออกรับแทนโดยไม่สั่งสอนหรือตักเตือนมันจะเกิดข้อเสียคือ
1.1 มันจะทำให้เขาแบบว่างืมใช้คำไม่ถูกเหมือนๆสียเด็กมั่ง
1.2 มันจะทำให้คนอื่นมองครอบครัวเราไม่ดี
ปล. ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรอกนะครับแค่มาวุ่นเฉยๆซึ่งอยู่เฉยๆหรือแก้ตัวให้จะเป็นผลดีกับผมมากกว่าเพราะผมกับน้องเบลก็เคยเจอกัน
      สถานะการณ์แบบนี้ออกมาแบบลูกผู้ชายโลดครับน้อง Correct!
Amazonas ออฟไลน์
The Glass Box
« ตอบ #118 เมื่อ: 17/07/08, [23:40:07] »

มาไม่ทันอีกแล้ว  [เขิลลลล]

เปลี่ยนกระทู้เป็น "ขออณุญาต copy ของเขามาโชว์หน่อยนะครับ" ดีกว่านะ  [แคะขี้มูก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/07/08, [23:43:45] โดย Amazonas »
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #119 เมื่อ: 17/07/08, [23:42:23] »

ขออนุญาิตเจ้าของกระทู้ออกความคิดเห็นสักเล็กน้อย 

เท่าที่ผมดูรูปแล้วเป็นรูปเดียวกันจากเวป ebi-ten.com แน่นอน   รูปที่เวปนั้นเค้าโพสต์เมื่อปี 2007 เดือน 7 ก็ประมาณ 1 ปีที่แล้ว   

อันนี้คุณ Bell คงต้องออกมาเคลียร์นะครับว่ารูปนั้นสิทธิเป็นของใครกันแน่   เพราะถ้าเป็นการแอบอ้างจริงๆ ก็ถือว่าผิดเต็มๆนะครับ   แต่ถ้าเป็นของคุณ Bell เองก็นำภาพต้นฉบับมาโชว์สักเล็กน้อยเพื่อความสบายใจของคุณ Bell เองด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
พิมพ์