Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องทุกข์ ID : AohAmm (โอ๋) หลานป้ากลิ่น-มีหลายคนโดนสั่งของแล้วโดนยกเลิก  (อ่าน 53864 ครั้ง)
AohAmm ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 04/11/13, [16:37:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใช่ครับ  ตอนนั้น  วันนั้นผมอยากได้เงิน   แต่ตอนนี้  ถ้าทางคุณไม่คืน  ผมก็ยินดีรับกุ้งตามเดิมครับ  ถ้าไม่เข้าใจโทรมาถามได้ครับ   รออยู่
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 04/11/13, [16:39:04] »

ได้เมื่อไรละครับ????

มีประโยคไหน หรือ มีหลักฐานอะไรที่ผมจะไม่ส่งของให้

ดูจากหลักฐานแล้ว ที่เราตกลงกับคุณคือแยกเพศได้ไซส์ตามที่สั่ง จัดส่งให้

ปัญหานี้มันจะไม่เกิด ถ้าหากคุณไม่ได้ของจากคนหิ้วแอบนำเข้ามาขาย  พอได้ของถูกกว่า ก็อ้างนั้นอ้างนี้ แถ แบบนั้นแบบนี้

ขายของเกินราคา มีสมองคิดสักนิด นั้งแท๊กซี่ หรือ ขับรถไปสนามบิน คาใช้จ่ายก็เกินราคากุ้งแล้วครับ

อย่าแถ เพื่อให้ตัวเองถูกเลยครับ
« ตอบ #32 เมื่อ: 04/11/13, [16:43:13] »

ใช่ครับ  ตอนนั้น  วันนั้นผมอยากได้เงิน   แต่ตอนนี้  ถ้าทางคุณไม่คืน  ผมก็ยินดีรับกุ้งตามเดิมครับ  ถ้าไม่เข้าใจโทรมาถามได้ครับ   รออยู่

มันมีตรงไหนที่ผมบอกกับคุณว่าผมจะไม่ส่งกุ้งให้ครับ

สังเกตุไหมว่าผมไม่ตอบไล เพราะคุยไปก็เท่านั้นละครับ

ลองคิดดูครับ ค้าขายกับผมคุณมีแต่ได้กับได้ ลองไม่มีกุ้งจากคนหิ้วมาขายในราคาถูก

ผมเชื่อว่า ถึงเวลาคุณรับกุ้งจากผมไปขายเหมือนเดิม ปัญหานี้ไม่เกิดแน่นอน เมื่อก่อนยังรับของผมได้ไม่เคยบ่น พอได้ของจากคนหิ้วในราคาถูก  กลายเป็น  ผมเอาเปรียบลูกค้าไปเสียอย่างงั้น

« ตอบ #33 เมื่อ: 04/11/13, [16:45:49] »

มีประโยคไหน หรือ มีหลักฐานอะไรที่ผมจะไม่ส่งของให้

ดูจากหลักฐานแล้ว ที่เราตกลงกับคุณคือแยกเพศได้ไซส์ตามที่สั่ง จัดส่งให้

ปัญหานี้มันจะไม่เกิด ถ้าหากคุณไม่ได้ของจากคนหิ้วแอบนำเข้ามาขาย  พอได้ของถูกกว่า ก็อ้างนั้นอ้างนี้ แถ แบบนั้นแบบนี้

ขายของเกินราคา มีสมองคิดสักนิด นั้งแท๊กซี่ หรือ ขับรถไปสนามบิน คาใช้จ่ายก็เกินราคากุ้งแล้วครับ

อย่าแถ เพื่อให้ตัวเองถูกเลยครับ
แล้วจะให้ของไหม ให้ก็จบ จะมาทำเป็นนักเลงคีบอดทำไม เริ่มไม่เข้าใจว่าเป็นคนขายหรือเปล่า หรือเป็นนักต้มตุ๋นกันแน่ ขอบอกเลยนะ ว่าไม่ให้เงินก็เอากุ้ง เอาของมาก็ได้ ไปถามแฟนคุณเลยว่า วันที่คุยกันในโทรสับ วันที่31/10/2556 บอกไปตั้งแต่วันนั้น ว่า งั้นเอากุ้งมา !!!
« ตอบ #34 เมื่อ: 04/11/13, [16:46:44] »

ข้อที่1. การที่บอกว่า ตอนแรกบอกเงินไม่พอ ยืมแม่ยายมาก็เป็นเรื่องจริง ก็ยืมจริง แต่ก็โอนเงินไปแล้ว 6,000- จะเอารูปการโอนมาให้ดูแน่นอน
ข้อที่2. บอกว่าพูดไม่สุภาพ เหมือนการทวงเงิน อยากจะอัดเสียงไว้จริงๆว่า พูดดีขนาดไหน 'ขอโทษนะครับ ผมต้องการใช้เงินจริงๆ หักไป1,000ก็ได้ โอนมาคืน5,000-ก็พอ' แฟนชื่อ วราภรณ์ อาจศรี อายุ22ปี จบวิทยาศาสตร์-เคมี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ชื่อเล่นแอม ซื้อหมาสองเดือนสีขาว พันธ์ ปอมมา1ตัว เล่นจูบปากไปมา กระโดดกัดซะงั้น ต้องฉีดยาภายใน24ชม เพราะกัดบริเวณใบหน้า ต้องฉีดเซรุ่มกันเชื้อเข้าสู่สมอง โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์ วันที่29/10 ยอดค่ารักษาเบื้องต้น22,228บาท ฉีด5เข็ม(ที่ปาก1แขน2สะโพก2) ตอนนั้นต้องยืมเงินแม่ยายอีกรอบ ซึ่งแม่ให้ยืมนะ แต่ต้องใช้เงินเหมือนกัน เลยโทรไปหาแฟนคุณหนึ่ง ขอนะๆๆ 5,000ก็ได้ :'( จะโพสรูปใบค่ารักษา ใบรับรองแพทย์ให้ดูแน่นอน
ข้อที่3. ที่คุยกับคุณ ณรงค์ เครฟิช ว่ามีคนนำเข้าพันธ์ โอชิเตะ มาได้ บอกว่า ไม่เสียค่าส่ง ไม่เสียภาษี ราคาถูกกว่าคุณหนึ่งเยอะ(มาก) ผมเป็นแค่คนเลี้ยงกุ้งคนหนึ่ง เลี้ยงกุ้งมากกว่า6ปี ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบในวงการนี้ อยากให้ทุกคนได้ราคายุติธรรม ถูกและดี แต่คุณณรงค์ อาจจะเป็นสนิทกับคุณหนึ่ง ได้ส่งข้อความไปบอกคุณหนึ่ง (บอกก่อนว่าไม่เคยได้อะไรสักบาท) ว่า เราหลอกคนอื่นและพยายามโจมตีคุณหนึ่ง ถ้าอยากทำอย่างนั้นจริงจะเปิดเผยตัวทำไม เปิดหน้า เปิดเผยชื่อทำไม และคงไม่พูดกับคุณณรงค์แบบนั้นแน่ๆ(เพราะไม่เคยสนิท แค่หวังดี) อยากบอกด้วยว่า รู้ทัน ที่คุณหนึ่งทำแบบนี้ เพราะไม่อยากให้กุ้งและไม่อยากคืนเงิน มาอ้างว่าผมผิดคำพูดและตั้งตัวเองเป็นพ่อค้า ผมรู้ว่าคุณไม่อยากคืนเงินเลยทำเป็นนักเลงคีบอด 'มันไม่แมน"****
ข้อที่4. อย่าอ้างคนอื่นมาเกี่ยว ผมอยู่ในวงการนี้ไม่เคยว่าใคร บั้นเรื่องเสียหายให้ใคร ไม่เหมือนคุณหนึ่งที่ลากคนที่ไม่รู้เรื่องมาเกี่ยว น่าสงสาร เหมือนกับว่าทำอะไรผมไม่ได้ เลยต้องมาใส่คนอื่นแทน( ป้านัน ป้ากลิ่น ลุงตุ้ม ผมนับถือมานานแล้ว)และเหมือนจะตัดช่องทางหากินคนอื่น จะได้ขายคนเดียว ปั่นราคาได้คนเดียว อย่าทำเลยครับ ผมสงสารคุณ คุณเอาเงินผมไป6,000-บาท คุณไม่รวยขึ้นมาหรอก และผมก็ไม่จนลงด้วย สาธุ
ข้อที่5. วันที่ผมโทรไปข้อร้องเรื่องเงิน แฟนคุณหนึ่งรับ พูดว่าคุณหนึ่งไม่สะดวกรับ กินยาแล้วหลับ ผมก็พูดเรื่องนั้นไป แฟนคุณพูดว่า ไม่ได้ ตอนนี้ไม่มีเงิน เพราะของสั่งมาแล้ว ผมพูดว่าขอโทษครับ หักค่าเสียเวลาได้เลย และแฟนคุณหนึ่งพูดว่า ทำไมพูดเหมือนทวงหนี้ (ผมงงมาก) คือ ผมจำเป็นจริงๆและไม่ได้พูดทวงเลยแม้แต่น้อย ขอคุณเห็นใจ ถ้าแฟนคุณโดนบ้าง คุณจะอยู่เฉย ๆ หรือเปล่า  ถ้าคุณเป็นแบบผมจะทำไง!!!!?????ผมถามว่า'จะได้เมื่อไรครับ ผมจะยืมเงินเพื่อนก่อน" แฟนคุณหนึ่งพูดว่า "ไม่รู้คะ ว่าเมื่อไร เพราะกุ้งส่งไปที่ตัวแทนแล้ว และเงินก็ไม่มีเหมือนกัน" ผมบอกว่า "ถ้าไม่ให้เงิน เอากุ้งก็ได้และจบกันแค่นี้นะครับ" สรุปตอนนี้ กุ้งไม่ได้ เงินก็ไม่ได้ อ้างว่า งานบริการคืองานของเรา ถ้าพูดแบบนี้ ก็ควรจะให้กุ้งผมสิ ไม่ใช่มาโพสแบบนี้ แสดงว่าจะเชิดทั้งเงินทั้งกุ้งจริงๆ ขอให้งานบริการครั้งหน้าของคุณ อย่าเชิดคนอื่นแบบนี้นะครับ เพราะแบบนี้ crayfish keepers ก็เสียหายเหมือนกัน
ข้อที่6. ที่คุณก็อปข้อความคุณณรงค์จากเฟสบุค บอกว่า เป็นเหตุผลนี้ใช่ไหมที่ผมยกเลิกออเดอร์ ซึ่ง ผมบอกแล้วว่า ถ้าจะไม่คืนเงินก้เอากุ้งมา ถ้าผมจะเอาเหตุผลนี้จริงๆแล้วผิดตรงไหน ที่อยากได้ของถูกของดี  นี่!!!! กุ้งไม่ให้ !!!! เงินก็ไม่ให้!!!!
ข้อที่ 7. ป้านันฝากบอกว่า ทำไมไม่มาคุยที่ร้าน เจอกันต่อหน้า เคลียร์ ๆ แมน ๆ (แบบกรณีกุ้งเครียที่คุณพรีออเดอมาสองเดือนแล้วยังไม่เห็นเลย) ทั้งๆที่ร้านคุณก็อยู่จตุจักร ทำแบบนี้ ทุเรศ
ข้อที่8. กุ้งโอชิเตะ 4นิ้ว เอาเข้ามาจริงๆ ไม่ได้โกหก ร้านอยู่ที่จตุจักร ชื่อคุณหนึ่ง เป็นคนซื้อไปราคา11,500-บาท ร้านอยู่ซอยเดียวกับป้านัน ล็อก B -01 และซื้อตัวเล็กไปอีก3ตัว แล้วมาพูดว่า ผมโกหก (คุณหนึ่งบอกว่า โอชิเตะ ไม่มีเข้าไทย นอกจากคุณหนึ่งคนเดียว) พยานรอบๆร้านป้านัน เขาเห็นกันทั่ว ไปถามที่ร้านได้เลย ถามป้านันก็ได้
ข้อที่9. คุณหนึ่งบอกว่า กุ้งโกส 1นิ้วจากcrayfish keepersที่ป้านันขายเป็นลูกใน แล้วผมรับป้านันมาอัพราคาอีกที ให้ไปถามป้านันได้ ว่าเป็นลูกนอกแท้หรือเปล่า และผมบวกราคาไปสองร้อย จริงๆ ยอมรับ( ถ้าแน่จริง ออกมาพูดเลยว่าา คุณบวกไปเท่าไร หลอกขายมากี่คนแล้ว)
ข้อที่10. คุณมาทำแบบนี้ คิดว่า ดีแล้วเหรอ !!?? ผมแจ้งความแล้ว  แล้วมาดูสิว่าใครโกหก ใครทำผิดกันแน่ ถ้าผมไม่แน่จริงผมไม่ทำแบบนี้ให้เสียตัวเองหรอก เสียเวลา และ เป็นเรื่องปัญญาอ่อน เหมือนทะเลาะกับเด็กน้อยที่ไม่มีทางสู้ แล้วว่าคนอื่นไปทั่ว นึกดีดี โจมตีคนอื่นไปเท่าไร ไม่คิดถึงเวรกรรมบ้างเหรอครับ
ข้อที่ 11. คุณหนึ่งเคยถามว่า" ผมเลี้ยงอะไรอยู่ "
ผมตอบไปว่า" เลี้ยงโกส "
คุณหนึ่งถามว่า" สายไหน สายใครครับ?"
ผมบอกว่า "สายพี่ตี้"
คุณหนึ่ง " สายพี่ตี้กระแสไม่ดี รีบขายเลยนะครับ ฮึ ๆๆๆ"  (ทำเสียงหัวเราะในลำคอ)
 ผมงงมาก ตั้งแต่ตอนนนั้น คือ พี่ตี้นำเข้าเหมือนกัน ทำไมถึงไม่แท้ ทำไมกระแสไม่ดี ตอนนี้รู้แล้วว่า คุณหนึ่งเองนั้นแหละเป็นคนปั่น ตัดช่องทางค้าขายตนอื่น
ข้อที่12. ที่ผมเคยจองแล้วผมยกเลิก เป็นเรื่องจริง ผมยกเลิกสองครั้งครับ ผมส่งข้อความไปขอโทษนั้นๆแล้ว ตกลงทุกอย่างว่า ยกเลิก(ตัวละ200-500บาท สองตัว) เหตุผลคือ ผมไม่มีรถไปรับ รถคว่ำที่ลาดบัวหลวง และอีกเหตุผลคือ ผมกลับบ้านแฟนที่สุพรรณบุรี ไม่สะดวกไปรับของ(จะส่งรูปรถคว่ำให้ดูนะครับ)
ปล. ผู้อ่านทุกคนครับ มีบางเรื่องที่ผมผิดจริง ผมยอมรับ ไม่โกหก ปันเรื่อง แต่อยากบอกคุณหนึ่งครับ ออกมายอมรับเถอะ ทำอย่างนี้มันเป็นการกระทำของผู้ที่ไร้ความคิด ผู้อ่านพิจารณาทั้งสองฝ่ายฟังคุณหนึ่งด้วย^^ (รูปสามรูปอยู่ในไอโฟน ขอแปลงไฟล์ลงคอมพิวเตอร์ จะส่งให้ดูภายหลังแน่นอนครับ) ขอบคุณที่อ่าน ที่รับฟังเหตุผลของผมครับ

เดียวผมกลับจาก มิตติ้งกลุ่มคนเลี้ยงกุ้งเคร เดียวผมจะมาอ่านไล่ ที่ละข้อให้ รู้แจ้งเห็นชาติกันไปเลย

ข้อมูลไม่มี อย่าสักแต่นั้งเทียนเขียน  

มีคนกระซิบ ข้อ 7 มาแล้ว 1 ข้อ  ผมไม่เคยเปิดร้าที่นสวนและไม่มีร้านที่สวน  ส่วนข้ออื่น ๆ เดียวจะมาไล่ตอบให้ช่วง ตี 2 - 3 เพราะวันนี้จัดมิตติ้งหมูกะทะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/11/13, [16:50:12] โดย ต้มยำกุ้ง »
« ตอบ #35 เมื่อ: 04/11/13, [16:48:18] »

แล้วจะให้ของไหม ให้ก็จบ จะมาทำเป็นนักเลงคีบอดทำไม เริ่มไม่เข้าใจว่าเป็นคนขายหรือเปล่า หรือเป็นนักต้มตุ๋นกันแน่ ขอบอกเลยนะ ว่าไม่ให้เงินก็เอากุ้ง เอาของมาก็ได้ ไปถามแฟนคุณเลยว่า วันที่คุยกันในโทรสับ วันที่31/10/2556 บอกไปตั้งแต่วันนั้น ว่า งั้นเอากุ้งมา !!!

นี้คุณอ่านไม่เข้าใจหรือยังไงครับ สั่งของก็ได้ของ ตามที่ตกลงเป็นตัวหนังสือทางไล พิมไว้แบบไหนก็ตกลงกันตามนั้น
« ตอบ #36 เมื่อ: 04/11/13, [16:49:17] »

มันมีตรงไหนที่ผมบอกกับคุณว่าผมจะไม่ส่งกุ้งให้ครับ

สังเกตุไหมว่าผมไม่ตอบไล เพราะคุยไปก็เท่านั้นละครับ

ลองคิดดูครับ ค้าขายกับผมคุณมีแต่ได้กับได้ ลองไม่มีกุ้งจากคนหิ้วมาขายในราคาถูก

ผมเชื่อว่า ถึงเวลาคุณรับกุ้งจากผมไปขายเหมือนเดิม ปัญหานี้ไม่เกิดแน่นอน เมื่อก่อนยังรับของผมได้ไม่เคยบ่น พอได้ของจากคนหิ้วในราคาถูก  กลายเป็น  ผมเอาเปรียบลูกค้าไปเสียอย่างงั้น

อย่าทำตัวเป็นเด็กอมมือ โทรมาเลยครับ รออยู่ ขอเคลียร์ๆ เร็วๆ เสียเวลา ประสาทเสียเวลามาคุยกับคุณ
« ตอบ #37 เมื่อ: 04/11/13, [16:49:59] »

นี้คุณอ่านไม่เข้าใจหรือยังไงครับ สั่งของก็ได้ของ ตามที่ตกลงเป็นตัวหนังสือทางไล พิมไว้แบบไหนก็ตกลงกันตามนั้น

ต้นเดือนแล้ว!!!!! ครับ     วันนี้ วันที่4 ไร้วี่แวว
« ตอบ #38 เมื่อ: 04/11/13, [16:54:34] »

ต้นเดือนแล้ว!!!!! ครับ     วันนี้ วันที่4 ไร้วี่แวว

วันที่ของมาลงวันไหนผมโทรแจ้งทางคุณไปแล้วนะครับว่าของมาแล้ว และ ทำการพักน้ำให้ แล้วจะแจ้งไปว่าจะนัดรับของวันไหน  ตัวคุณเองก็ไม่เห็นว่าอยากจะได้ของเห็นอยากจะได้แต่เงินคืนอย่างเดียวนิครับ

พร้อมจะรับพรุ่งนี้เลยไหมละครับ มารับได้ที่ ซอยประชาอุทิศ ทุ่งครุ 76 ได้ทุกเวลา
 ถ้าให้ผมส่งสวน มีค่าใช้จ่ายในการส่ง พร้อมรับของเลยไหมละครับ ถ้าพร้อมเดียวผมให้มอไซไปส่งให้เลย
« ตอบ #39 เมื่อ: 04/11/13, [17:01:07] »

วันที่ของมาลงวันไหนผมโทรแจ้งทางคุณไปแล้วนะครับว่าของมาแล้ว และ ทำการพักน้ำให้ แล้วจะแจ้งไปว่าจะนัดรับของวันไหน  ตัวคุณเองก็ไม่เห็นว่าอยากจะได้ของเห็นอยากจะได้แต่เงินคืนอย่างเดียวนิครับ

พร้อมจะรับพรุ่งนี้เลยไหมละครับ มารับได้ที่ ซอยประชาอุทิศ ทุ่งครุ 76 ได้ทุกเวลา
 ถ้าให้ผมส่งสวน มีค่าใช้จ่ายในการส่ง พร้อมรับของเลยไหมละครับ ถ้าพร้อมเดียวผมให้มอไซไปส่งให้เลย
เอามาให้ก็จบ ไม่เห็นต้องมาร้องทุกข์ อะไรเลย ไปสู่ที่ชอบ ที่ชอบเทอญ   พรุ่งนี้มาส่งที่สวนเลย  เที่ยง  ค่ารถเท่าไรบอก  เดี๋ยวจ่ายให้มอไซเอง  จบนะครับ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 04/11/13, [17:03:50] »

ตามที่ผม เข้าใจ วันนี้วันที่ ๔ ก็ยังต้นเดือนครับ เป็นวันจันทร์ด้วยครับ  หรือผมเข้าใจผิดก็ขออภัยครับ
« ตอบ #41 เมื่อ: 04/11/13, [17:12:35] »

ข้อที่1. การที่บอกว่า ตอนแรกบอกเงินไม่พอ ยืมแม่ยายมาก็เป็นเรื่องจริง ก็ยืมจริง แต่ก็โอนเงินไปแล้ว 6,000- จะเอารูปการโอนมาให้ดูแน่นอน

ตอบ ผมไม่ได้ถามนะครับว่าคุณเอาเงินจากไหนมาซื้อของ เหมือนลูกค้าท่านอื่น ๆ สั่งของทางเรา ผมมีหน้าที่นำของเข้ามาพักและนัดจัดส่ง ประเด็นหลักไม่ได้อยู่ที่ยืมเงินแม่ยาย

ข้อที่2. บอกว่าพูดไม่สุภาพ เหมือนการทวงเงิน อยากจะอัดเสียงไว้จริงๆว่า พูดดีขนาดไหน 'ขอโทษนะครับ ผมต้องการใช้เงินจริงๆ หักไป1,000ก็ได้ โอนมาคืน5,000-ก็พอ' แฟนชื่อ วราภรณ์ อาจศรี อายุ22ปี จบวิทยาศาสตร์-เคมี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ชื่อเล่นแอม ซื้อหมาสองเดือนสีขาว พันธ์ ปอมมา1ตัว เล่นจูบปากไปมา กระโดดกัดซะงั้น ต้องฉีดยาภายใน24ชม เพราะกัดบริเวณใบหน้า ต้องฉีดเซรุ่มกันเชื้อเข้าสู่สมอง โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์ วันที่29/10 ยอดค่ารักษาเบื้องต้น22,228บาท ฉีด5เข็ม(ที่ปาก1แขน2สะโพก2) ตอนนั้นต้องยืมเงินแม่ยายอีกรอบ ซึ่งแม่ให้ยืมนะ แต่ต้องใช้เงินเหมือนกัน เลยโทรไปหาแฟนคุณหนึ่ง ขอนะๆๆ 5,000ก็ได้ :'( จะโพสรูปใบค่ารักษา ใบรับรองแพทย์ให้ดูแน่นอน

ตอบ คุณโทรมาหาทางเราจริง ประโยคที่ว่า แล้วจะได้เงินตอนไหน ได้เมื่อไหร่ ต้องการใช้เงิน อยากได้เงินคืนเร็วที่สุด กุ้งไม่อยากได้แล้ว จะขอเงินคืนอย่างเดียว  ประเด็นมันอยู่ที่ว่าสั่งของแล้วไม่เอา จะเอาเงินคืนไม่ใช่เหรอครับ

ข้อที่3. ที่คุยกับคุณ ณรงค์ เครฟิช ว่ามีคนนำเข้าพันธ์ โอชิเตะ มาได้ บอกว่า ไม่เสียค่าส่ง ไม่เสียภาษี ราคาถูกกว่าคุณหนึ่งเยอะ(มาก) ผมเป็นแค่คนเลี้ยงกุ้งคนหนึ่ง เลี้ยงกุ้งมากกว่า6ปี ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบในวงการนี้ อยากให้ทุกคนได้ราคายุติธรรม ถูกและดี แต่คุณณรงค์ อาจจะเป็นสนิทกับคุณหนึ่ง ได้ส่งข้อความไปบอกคุณหนึ่ง (บอกก่อนว่าไม่เคยได้อะไรสักบาท) ว่า เราหลอกคนอื่นและพยายามโจมตีคุณหนึ่ง ถ้าอยากทำอย่างนั้นจริงจะเปิดเผยตัวทำไม เปิดหน้า เปิดเผยชื่อทำไม และคงไม่พูดกับคุณณรงค์แบบนั้นแน่ๆ(เพราะไม่เคยสนิท แค่หวังดี) อยากบอกด้วยว่า รู้ทัน ที่คุณหนึ่งทำแบบนี้ เพราะไม่อยากให้กุ้งและไม่อยากคืนเงิน มาอ้างว่าผมผิดคำพูดและตั้งตัวเองเป็นพ่อค้า ผมรู้ว่าคุณไม่อยากคืนเงินเลยทำเป็นนักเลงคีบอด 'มันไม่แมน"****

ตอบ  ที่คุยกับคุณ ณรงค์ เครฟิช ว่ามีคนนำเข้าพันธ์ โอชิเตะ มาได้ บอกว่า ไม่เสียค่ง ไม่เสีาส่ยภาษี ราคาถูกกว่าคุณหนึ่งเยอะ(มาก) ผมเป็นแค่คนเลี้ยงกุ้งคนหนึ่ง เลี้ยงกุ้งมากกว่า6ปี ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบในวงการนี้ อยากให้ทุกคนได้ราคายุติธรรม  

คุณณรงค์ อาจจะเป็นสนิทกับคุณหนึ่ง ได้ส่งข้อความไปบอกคุณหนึ่ง  
ตอบ  คุณณรงค์ ไม่เคยส่งข้อความใด ใด มาเลย และ ไม่ได้สนิทกับผมเป็นการส่วนตัว

อยากบอกด้วยว่า รู้ทัน ที่คุณหนึ่งทำแบบนี้ เพราะไม่อยากให้กุ้งและไม่อยากคืนเงิน
ตอบ  ผมเป็นพ่อค้าขายในเว็บนี้มาก็พอสมควร ลูกค้าผมสั่งของแล้วได้ของ ตายมีการรับประกัน  มีตรงไหนที่สั่งของจากแล้วผมจะไม่ได้ของ  เห็นพยายามพูดทำนองนี้ตลอด  ประเด็นหลักคือ คุณสั่งของแล้วพยายามจะไม่เอาของแต่อยากได้เงินคืนเสียมากกว่า  

« ตอบ #42 เมื่อ: 04/11/13, [17:25:12] »

ข้อที่4. อย่าอ้างคนอื่นมาเกี่ยว ผมอยู่ในวงการนี้ไม่เคยว่าใคร บั้นเรื่องเสียหายให้ใคร ไม่เหมือนคุณหนึ่งที่ลากคนที่ไม่รู้เรื่องมาเกี่ยว น่าสงสาร เหมือนกับว่าทำอะไรผมไม่ได้ เลยต้องมาใส่คนอื่นแทน( ป้านัน ป้ากลิ่น ลุงตุ้ม ผมนับถือมานานแล้ว)และเหมือนจะตัดช่องทางหากินคนอื่น จะได้ขายคนเดียว ปั่นราคาได้คนเดียว อย่าทำเลยครับ ผมสงสารคุณ คุณเอาเงินผมไป6,000-บาท คุณไม่รวยขึ้นมาหรอก และผมก็ไม่จนลงด้วย สาธุ

อย่าอ้างคนอื่นมาเกี่ยว ผมอยู่ในวงการนี้ไม่เคยว่าใคร บั้นเรื่องเสียหายให้ใคร ไม่เหมือนคุณหนึ่งที่ลากคนที่ไม่รู้เรื่องมาเกี่ยว น่าสงสาร เหมือนกับว่าทำอะไรผมไม่ได้
ตอบ  ผมไปลากใครมาเกี่ยวข้อง แล้ว ผมไปปั้นเรื่องเสียหายให้ใคร

และเหมือนจะตัดช่องทางหากินคนอื่น จะได้ขายคนเดียว ปั่นราคาได้คนเดียว อย่าทำเลยครับ ผมสงสารคุณ คุณเอาเงินผมไป6,000-บาท คุณไม่รวยขึ้นมาหรอก และผมก็ไม่จนลงด้วย สาธุ
ตอบ ตัดช่องทางทำมาหากินคนอื่นยังไงครับ คุณเองก็มารับของผมไปขายต่อต้นทุนก็ไม่มี ไปส่งได้กำไรเลย  ถ้าผมจะขายคนเดียวไม่จำเป็นต้องมีตัวแทน ขายคนเดียวไปนานแล้ว แต่นี้ผมมีเพื่อนมีพี่ ที่รับของไปขายต่อ คุณเองก็เช่นกัน

ข้อที่5. วันที่ผมโทรไปข้อร้องเรื่องเงิน แฟนคุณหนึ่งรับ พูดว่าคุณหนึ่งไม่สะดวกรับ กินยาแล้วหลับ ผมก็พูดเรื่องนั้นไป แฟนคุณพูดว่า ไม่ได้ ตอนนี้ไม่มีเงิน เพราะของสั่งมาแล้ว ผมพูดว่าขอโทษครับ หักค่าเสียเวลาได้เลย และแฟนคุณหนึ่งพูดว่า ทำไมพูดเหมือนทวงหนี้ (ผมงงมาก) คือ ผมจำเป็นจริงๆและไม่ได้พูดทวงเลยแม้แต่น้อย ขอคุณเห็นใจ ถ้าแฟนคุณโดนบ้าง คุณจะอยู่เฉย ๆ หรือเปล่า  ถ้าคุณเป็นแบบผมจะทำไง!!!!?????ผมถามว่า'จะได้เมื่อไรครับ ผมจะยืมเงินเพื่อนก่อน" แฟนคุณหนึ่งพูดว่า "ไม่รู้คะ ว่าเมื่อไร เพราะกุ้งส่งไปที่ตัวแทนแล้ว และเงินก็ไม่มีเหมือนกัน" ผมบอกว่า "ถ้าไม่ให้เงิน เอากุ้งก็ได้และจบกันแค่นี้นะครับ" สรุปตอนนี้ กุ้งไม่ได้ เงินก็ไม่ได้ อ้างว่า งานบริการคืองานของเรา ถ้าพูดแบบนี้ ก็ควรจะให้กุ้งผมสิ ไม่ใช่มาโพสแบบนี้ แสดงว่าจะเชิดทั้งเงินทั้งกุ้งจริงๆ ขอให้งานบริการครั้งหน้าของคุณ อย่าเชิดคนอื่นแบบนี้นะครับ เพราะแบบนี้ crayfish keepers ก็เสียหายเหมือนกัน

วันที่ผมโทรไปข้อร้องเรื่องเงิน แฟนคุณหนึ่งรับ พูดว่าคุณหนึ่งไม่สะดวกรับ กินยาแล้วหลับ ผมก็พูดเรื่องนั้นไป แฟนคุณพูดว่า ไม่ได้ ตอนนี้ไม่มีเงิน เพราะของสั่งมาแล้ว ผมพูดว่าขอโทษครับ หักค่าเสียเวลาได้เลย และแฟนคุณหนึ่งพูดว่า ทำไมพูดเหมือนทวงหนี้ (ผมงงมาก) คือ ผมจำเป็นจริงๆและไม่ได้พูดทวงเลยแม้แต่น้อย ขอคุณเห็นใจ ถ้าแฟนคุณโดนบ้าง คุณจะอยู่เฉย ๆ หรือเปล่า  ถ้าคุณเป็นแบบผมจะทำไง!!!!?????
ตอบ ประเด็นหลัก หลัก ก็คือขอเงินคืนแต่ไม่เอาของเหมือนเดิม

สรุปตอนนี้ กุ้งไม่ได้ เงินก็ไม่ได้ อ้างว่า งานบริการคืองานของเรา ถ้าพูดแบบนี้ ก็ควรจะให้กุ้งผมสิ ไม่ใช่มาโพสแบบนี้ แสดงว่าจะเชิดทั้งเงินทั้งกุ้งจริงๆ ขอให้งานบริการครั้งหน้าของคุณ อย่าเชิดคนอื่นแบบนี้นะครับ เพราะแบบนี้ crayfish keepers ก็เสียหายเหมือนกัน
ตอบ  มีคำพูดไหนที่ผมบอกกับคุณว่าจะไม่ส่งของ

ขอให้งานบริการครั้งหน้าของคุณ อย่าเชิดคนอื่นแบบนี้นะครับ เพราะแบบนี้ crayfish keepers ก็เสียหายเหมือนกัน
ตอบ  ลองไปสอบถามจากลูกค้าว่า การบริการของร้านต้มยำกุ้ง เป็นแบบไหน
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #43 เมื่อ: 04/11/13, [17:28:28] »

เละทั้งคู่แต่ดูท่าจขกทจะเละมากกว่า [on_005]

จขกท เละยังไงหว่า อ่านให้ดีๆ
« ตอบ #44 เมื่อ: 04/11/13, [17:35:05] »

จ่ายตังค์ ไม่ได้ของ อันนี้ น่าจะเป็นประเด็นนะเนี่ย gossip

อ่านดียัง ตอนแรกเค้าจะขอยกเลิกและขอเงินคืนเพราะไปเจอของหิ้วต้นทุนต่ำ
พอคนขายไม่คืนเงินให้เพราะผิดสัญญา และมีการไปเสนอขายตัดราคาโดยการอ้างชื่อ
ก็เลยมีเรื่องออกมา

อ่านแล้วจับประเด็นทั้งหมดให้ดีๆกันก่อนแสดงความเห็นดีกว่า

« ตอบ #45 เมื่อ: 04/11/13, [17:35:53] »

ข้อที่6. ที่คุณก็อปคข้อความคุณณรงค์จากเฟสบุ บอกว่า เป็นเหตุผลนี้ใช่ไหมที่ผมยกเลิกออเดอร์ ซึ่ง ผมบอกแล้วว่า ถ้าจะไม่คืนเงินก้เอากุ้งมา ถ้าผมจะเอาเหตุผลนี้จริงๆแล้วผิดตรงไหน ที่อยากได้ของถูกของดี  นี่!!!! กุ้งไม่ให้ !!!! เงินก็ไม่ให้!!!!

ตอบ ประเด็นหลักคือสั่งของแล้วไม่เอา เพราะได้ของถูก ไม่เสียค่าใช้จ่าย เลยเห็นว่าของที่สั่งไปแพงและถูกเอาเปรียบ รับไม่ได้ จะขอเงินคืน กุ้งสั่งไปแล้วให้ทางร้านรับผิดชอบไป เอาเงินคืนดีกว่า

และแล้วก็มาถึงข้อ 7
ข้อที่ 7. ป้านันฝากบอกว่า ทำไมไม่มาคุยที่ร้าน เจอกันต่อหน้า เคลียร์ ๆ แมน ๆ (แบบกรณีกุ้งเครียที่คุณพรีออเดอมาสองเดือนแล้วยังไม่เห็นเลย) ทั้งๆที่ร้านคุณก็อยู่จตุจักร ทำแบบนี้ ทุเรศ
ตอบ  ป้านั้น ผมเดินผ่านร้านแก่ยกมือไหว้ตลอด ไม่เห็นแก่จะพูดอะไร  

เจอกันต่อหน้า เคลียร์ ๆ แมน ๆ
ตอบ หมายถึงใช้กำลังหรือเปล่าครับ ผมเป็นพ่อค้าขายของส่งของให้พ่อค้าด้วยกันไปขายต่อ ไม่สู้คนหรอกครับ

(แบบกรณีกุ้งเครียที่คุณพรีออเดอมาสองเดือนแล้วยังไม่เห็นเลย)
ตอบ  ลองไปถามลูกค้าดูครับ เขารับไปขุนขายกันหลายคนแล้ว กุ้งไข่แค่เดือนเดียว ขุนได้ไซส์ก็จัดส่งตัวแทนไปขายต่อกันแล้วครับ  ไปเอาข้อมูลมาจากไหนครับ  ผมว่าคุณแถไปเรื่อยจริง จริง
ลองไปถามลูกค้าดูครับ กุ้งเคลีย์ได้รับของกันแล้วหรือยัง มีลูกค้าเพียง 2 คนที่ยังไม่ได้รับเพราะทางลูกค้ายังไม่สะดวกรับของ

ไม่เคยมีลูกค้าท่านใดสั่งของจากทางร้านต้มยำกุ้งแล้วไม่ได้ของ ไม่เชื่อลองไปโพสถามดูครับ

ทั้งๆที่ร้านคุณก็อยู่จตุจักร ทำแบบนี้ ทุเรศ

ตอบ ลองไปถามคนในเว็บ หรือ ถามคนอื่น อื่นดู ผมไม่มีร้านที่สวน แต่เข้าสวนแทบทุกวันเพราะนำของไปส่งร้าน เพราะผมเน้นขายส่ง เหมือนคุณที่รับของผมไปแล้วขายต่อ
« ตอบ #46 เมื่อ: 04/11/13, [17:36:53] »

ส่วนที่เหลือเดียวมาตอบครับ วันนี้มิตติ่งหมูกะทะคนเลี้ยงเคร ผู้ใหญ่มาหลายคน
kenaqua ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 04/11/13, [17:44:56] »

[กู้ดครับ!]
« ตอบ #48 เมื่อ: 04/11/13, [17:48:45] »

ข้อที่6. ที่คุณก็อปคข้อความคุณณรงค์จากเฟสบุ บอกว่า เป็นเหตุผลนี้ใช่ไหมที่ผมยกเลิกออเดอร์ ซึ่ง ผมบอกแล้วว่า ถ้าจะไม่คืนเงินก้เอากุ้งมา ถ้าผมจะเอาเหตุผลนี้จริงๆแล้วผิดตรงไหน ที่อยากได้ของถูกของดี  นี่!!!! กุ้งไม่ให้ !!!! เงินก็ไม่ให้!!!!

ตอบ ประเด็นหลักคือสั่งของแล้วไม่เอา เพราะได้ของถูก ไม่เสียค่าใช้จ่าย เลยเห็นว่าของที่สั่งไปแพงและถูกเอาเปรียบ รับไม่ได้ จะขอเงินคืน กุ้งสั่งไปแล้วให้ทางร้านรับผิดชอบไป เอาเงินคืนดีกว่า

และแล้วก็มาถึงข้อ 7
ตอบ  ป้านั้น ผมเดินผ่านร้านแก่ยกมือไหว้ตลอด ไม่เห็นแก่จะพูดอะไร  

เจอกันต่อหน้า เคลียร์ ๆ แมน ๆ
ตอบ หมายถึงใช้กำลังหรือเปล่าครับ ผมเป็นพ่อค้าขายของส่งของให้พ่อค้าด้วยกันไปขายต่อ ไม่สู้คนหรอกครับ

(แบบกรณีกุ้งเครียที่คุณพรีออเดอมาสองเดือนแล้วยังไม่เห็นเลย)
ตอบ  ลองไปถามลูกค้าดูครับ เขารับไปขุนขายกันหลายคนแล้ว กุ้งไข่แค่เดือนเดียว ขุนได้ไซส์ก็จัดส่งตัวแทนไปขายต่อกันแล้วครับ  ไปเอาข้อมูลมาจากไหนครับ  ผมว่าคุณแถไปเรื่อยจริง จริง
ลองไปถามลูกค้าดูครับ กุ้งเคลีย์ได้รับของกันแล้วหรือยัง มีลูกค้าเพียง 2 คนที่ยังไม่ได้รับเพราะทางลูกค้ายังไม่สะดวกรับของ

ไม่เคยมีลูกค้าท่านใดสั่งของจากทางร้านต้มยำกุ้งแล้วไม่ได้ของ ไม่เชื่อลองไปโพสถามดูครับ

ทั้งๆที่ร้านคุณก็อยู่จตุจักร ทำแบบนี้ ทุเรศ

ตอบ ลองไปถามคนในเว็บ หรือ ถามคนอื่น อื่นดู ผมไม่มีร้านที่สวน แต่เข้าสวนแทบทุกวันเพราะนำของไปส่งร้าน เพราะผมเน้นขายส่ง เหมือนคุณที่รับของผมไปแล้วขายต่อ
ข้อที่6. คือผมไปเจอของก็จริง แต่ไม่ได้ยกเลิกแล้วไปเอาตัวใหม่ แต่หมายความว่าา ผมต้องการใช้เงิน ถ้าไม่ได้เงินก้เอากุ้ง ประเด็นคือ ผมขอเงินคืน เพราะจำเป็น ไม่ใช่เอาเงินมาซื้อที่อื่น ที่ใหม่ แต่แค่แสดงความคิดเห็นว่า มีถูกกว่า แค่นั้น!!! คนที่หลงประเด็นคือ คุณมากกกว่า คุณไม่เขื่อว่าแฟนผมเข้าโรงบาล ไม่เชื่อว่าผมใช้เงิน เลยมาพูดแบบนี้ ผมพูดจริงครับ
« ตอบ #49 เมื่อ: 04/11/13, [17:50:25] »

เอามาให้ก็จบ ไม่เห็นต้องมาร้องทุกข์ อะไรเลย ไปสู่ที่ชอบ ที่ชอบเทอญ   พรุ่งนี้มาส่งที่สวนเลย  เที่ยง  ค่ารถเท่าไรบอก  เดี๋ยวจ่ายให้มอไซเอง  จบนะครับ
รับของที่หน้าร้านป้ากลิ่นเลยครับ เที่ยงตรง
« ตอบ #50 เมื่อ: 04/11/13, [17:55:10] »

ก็ให้จบปัญหาระหว่างกัน ผู้ขายส่งของให้ไปตามที่ตกลง

ส่วนเรื่องสั่งของคนอื่นแล้วชิ่ง อันนี้ก็ปรับปรุงด้วย มีโผล่มาละหนึ่งราย
« ตอบ #51 เมื่อ: 04/11/13, [18:36:09] »

ก็ให้จบปัญหาระหว่างกัน ผู้ขายส่งของให้ไปตามที่ตกลง

ส่วนเรื่องสั่งของคนอื่นแล้วชิ่ง อันนี้ก็ปรับปรุงด้วย มีโผล่มาละหนึ่งราย
แอดมินครับ  ถาผมคิดชิ่ง ผมจะโอนตังไปก่อนทำไมตั้ง1อาทิต ยอดโอน6000 บาท   ดูใบโอนได้ครับ หรือถามคุณหนึ่งเลย
« ตอบ #52 เมื่อ: 04/11/13, [18:38:46] »

โอนวันที่24/10 เวลา 18.19น. จากธนาคารกรุงศรี ถึงบัญชี Ms. Natchaya  Kanhapo ธนาคารกสิกร ครับ ขอย้ำว่า ถ้าผมจะชิ่ง ผมจะโอนเต็มจำนวนทำไม โอนแค่ค่ามัดจำ 200-1000-บาทไม่ดีกว่าเหรอครับ
« ตอบ #53 เมื่อ: 04/11/13, [18:42:46] »

เสียดายนะครับที่ผมลบ PM ทิ้งไปแล้ว แต่น่าจะมีน้องๆพี่ๆที่ผมเตือนเขาถ้าเขายังไม่ลบผมจะเอามาโพสยืนยันว่าคุณ AohAmm เที่ไปไล่สั่งของคนอื่นแล้วก็ไม่เอา

ผมหมายถึงอันนี้นะ
« ตอบ #54 เมื่อ: 04/11/13, [18:45:23] »

ตามที่ผม เข้าใจ วันนี้วันที่ ๔ ก็ยังต้นเดือนครับ เป็นวันจันทร์ด้วยครับ  หรือผมเข้าใจผิดก็ขออภัยครับ
[/quoteใช่ครับ แต่ผมบอกคุณหนึ่งในไลน์ไปว่า เอากุ้ง ไม่เอาเงินแล้ว คุณหนึ่งอ่านแล้วไม่ตอบ บอกรำคาญ ผมเข้าใจว่าคุณจะไม่ให้ของผมแล้ว แล้ววว ก้ เงียบบบ ผมเพิ่งมาเจอกระทู้นี้ วันนี้เองครับ ผมขอโทษที่เข้าใจคุณหนึ่งผิด ที่คุณหนึ่งมาโพสเพราะจะเตือนคนอื่น ผมเข้าใจผิดว่าคุณหนึ่งจะไม่ส่งของ โอเครตรงนี้ คือ จบ คุณหนึ่งว่าผม ผมว่าคุณหนึ่ง ไปมา เสียทั้งคู่ อยากจบ และเอาของมาให้ ผมไม่ยุ่งอีกแล้วกับคนคนนี้ ขอบคุณครับ
kenaqua ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 04/11/13, [18:46:02] »

โอนวันที่24/10 เวลา 18.19น. จากธนาคารกรุงศรี ถึงบัญชี Ms. Natchaya  Kanhapo ธนาคารกสิกร ครับ ขอย้ำว่า ถ้าผมจะชิ่ง ผมจะโอนเต็มจำนวนทำไม โอนแค่ค่ามัดจำ 200-1000-บาทไม่ดีกว่าเหรอครับ
ตามที่ผมคิดน่ะ คือตอนเเรกก็จะเอาจริงเเหละเเต่เจอที่ถูกกว่าเลยจะเปลี่ยนเจ้า
ขอย้ำ ว่าที่ผมคิดน่ะ beg1
เเต่ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่ว่าใครจะผิดเดี๋ยวก็ได้นิรโทษเหมาเข่งเเล้ว ้hahaha  เอาฮาครับอันนี้
« ตอบ #56 เมื่อ: 04/11/13, [18:47:04] »

ผมหมายถึงอันนี้นะ
 อ้อครับ โอเคร เข้าใจแล้วครับ  ผมขอโทดด้วยครับ
Den2516 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 04/11/13, [18:48:58] »

ปัญหามันคืออะไรครับ คือกลัวไม่ได้ของ หรือว่ากลัวโดนเพื่อนล้อว่าซื้อของแพง  ถ้าปัญหาแรก ผมบอกได้เลยไม่ต้องห่วง คนขายเขามีหน้ากระทู้ตอบมา300กว่าหน้าพวกต้มตุ๋นที่ใหนมันจะอยู่ได้นานขนาดนี้ แล้วผมก็คนหนึ่งแหละที่สั่งไว้3ตัว คุยกันแล้วรู้เรื่องดี กุ้งเขาเพิ่งมาถึงได้ไม่นาน จะให้ส่งให้เลยได้ยังไง แล้วถ้าเอาไปเกิดเลี้ยงแล้วตายห่าขึ้นมาก็จะมาบอกว่าคนขายเอากุ้งไม่สมบูรณ์มาหลอกขาย  รอเป็นไหมครับ เขาบอกว่าพร้อมเมื่อใรก็เมื่อนั้น ไม่ต้องไปอายใครหลอกว่าได้ของแพงหรือถูก เราพอใจในตอนที่สั่งเราก็ต้องรับสภาพไป อย่าไปใส่ใจเรื่องราคามากนัก  อยากจะตั้งกระทู้รนรงค์ เรื่องเกรียนเลี้ยงกุ้งจุงเบย
« ตอบ #58 เมื่อ: 04/11/13, [19:32:37] »

//อ่าวล้ะครับ ! ผมไม่อยากออกหน้าแทนใครนะครับแต่ถ้าคุณจะหาว่าผมออกหน้าแทนก็แล้วแต่นะครับ ผมจะขอพูดเลยนะครับในฐานะ " ลูกค้า " คนหนึ่งที่เคยสั่งของกับพี่หนึ่ง(ต้มยำกุ้ง) ในหลักการค้าขายนะครับ คือเราจะคุยกันก่อนว่าอยากได้กุ้งตัวไหน แล้วทางพ่อค้า-แม่ค้า ก็จะบอกว่ากุ้งส่งประมาณวันนู้น วันนี้ วันนั้น ก็แล้วแต่ว่าทั้ง 2 ฝ่ายว่างวันไหนหรือส่งของให้มารับ เช่น EMS , รถตู้ , รถทัวร์ ก็ว่ากันไปนะครับ แต่ในประสบการณ์ที่ผมเลี้ยงกุ้งมา ถึงจะอยู่ในวงการนี้ไม่นานก็จริง ฝั่งคุณ โอ๋ ได้สั่งกุ้งกับคุณหนึ่ง ก็คือเราสั่ง Pre-order กับเขาเรียบร้อยแล้วแล้วคุณก็โอนเงินให้คุณหนึ่ง ซึ่งคุณหนึ่งก็ได้สั่งของกับ Crayfish-keeper เรียบร้อย แล้วคุณโอ๋แฟนโดนหมากัด จะขอรับเงินคืนไม่ก็กุ้งใช้ไหมครับ มันก็คงไม่ได้ล้ะครับในเมื่อคุณสั่งไปแล้ว แล้วก็โอนเรียบร้อยก็เหมือนว่าคุณต้องการกุ้ง ทางเขาก็ต้องจ่ายเงินให้เขานะครับ ไม่ใช้ได้ฟรีนะครับ เขาไม่ได้คิดจะโกงเงินอะไรคุณเลย เมื่อคุณสั่งเขาแล้วเขาก็สั่งกุ้งที่คุณตามต้องการแล้วจ่ายเงินกับทาง crayfish-keeper แล้วเมื่อ crayfish-keeper ส่งกุ้งมาคุณหนึ่งก็จะพักน้ำกุ้งเพื่อให้แข็งแรงก่อนจะได้จัดส่ง ที่คุณได้บอกว่าเอาเงินคืนหรือกุ้งมาก็ได้ครับ ซึ่งเงินคุณโอ๋คงไม่ได้แล้วเพราะเขาได้จ่ายเงินไปแล้ว ส่วนเรื่องกุ้งนี้ผมก็ไม่รู้นะครับว่า พี่หนึ่งทำไมไม่ส่งกุ้งให้คุณ โอ๋ ถ้าที่ผมคิดนะครับ กุ้งอาจจะยังไม่มาหรือเขาพักน้ำกุ้งก่อนเพื่อให้แข็งแรงแล้วค่อยส่งลุกค้าจะได้ไม่มีปัญหา หรือไม่ก็ไม่สบายเส้นกระตุก ปวดเส้นประสาท มือบวม เลยไม่สามรถส่งของได้ ถึงพี่หนึ่งจะส่งของช้าไปหน่อยแต่ก็ปลอดภัยนะครับคุณ โอ๋ แต่ก็อาจจะถูกของคุณล้ะครับพี่หนึ่งอาจจะส่งของช้าไปหน่อย แต่ผมขอบอกอีกอย่างหนึ่งครับ คุณไม่ควรเอาคนอื่นมาพูดเปรียบเทียบนะครับ ว่าใครขายถูกขายแพง เพราะ คุณโอ๋เลือกที่จะซื้อกับเขาแล้วครับแล้วก็โอนเงินเรียบร้อยอะไร อะไรก็เปลี่ยนแปลงไม่ได้ครับ  การค้าตลาดอาจทำให้คนหน้ามืดเหมือนกันนะครับ แล้วที่คุณบอกว่าร้านพี่หนึ่งอยุ่สวนจตุจักรไม่ใช้นะครับ นั้นร้านพี่ต้นครับ Atlantis JJmall ชั้น 2 ส่วนบ้านพี่หนึ่งอยู่ฝั่งธนครับ ส่วนที่คุณ โอ๋ บอกว่า พี่หนึ่งพยายามทำการปั่นตลาดเพื่อให้คนอื่นขายไม่ออกนี้ ผมก็ไม่รู้นะครับ ผมไม่อยากยุ่งเพราะบางคนก็ไม่รู้หรอกครับ ว่าโกสลูกนอกหรือลูกใน ถ้าตามข้อมูลผมที่ได้ยินจากประสบการณ์ คือโกสลุกนอกสีจะออกแต่เด็ก ส่วนที่พี่หนึ่งบอกให้รีบขายเพราะกระแสไม่ดี พี่หนึ่งก็แค่บอกเชยๆครับเพราะรู้จักในฐานะพ่อค้าเหมือนกัน ส่วนเรื่องโกสพี่ตี้ก็แล้วแต่บุคคลนะครับว่าชอบไม่ชอบ พี่หนึ่งไม่ได้คิดจะปั่น คุณ โอ๋ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดครับ ก็อย่างที่ผมบอก แล้วแต่คนชอบ จะไปห้ามก็ไม่ได้ฝ่ายพี่หนึ่งก็ผิดอยุ่ แต่ผมบอกเลยครับพี่หนึ่งเขาไม่ได้จงใจปั่นช่องทางค้าขายครับ #ถ้าข้อมูลผมผิดประการใดก็ต้องขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้คิดจะออกหน้าแทนใครก็แค่อยากอธิบายให้ฟังเชยๆครับ ถ้ามีอะไรบอกได้นะครับ ? ผมไม่ได้เกรียนนักเลงคีย์บอร์ดครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครครับเป็นกลาง ถ้าจะว่าพี่หนึ่งว่าให้คนมาแถให้ คุณคิดผิดล้ะครับผมมาอธิบายเชยๆครับ อันนี้ก็แล้วแต่คุณ โอ๋ จะคิดนะครับจะด่าว่าผมก็เชิญ ไม่ใช้ผมไม่รู้จักป้านันหรือป้ากลิ่นอะไรนะครับ คือถ้าคุณ โอ๋ คิดว่าพี่หนึ่งเป็นพวกต้มตุ๋นคิดผิดไปเลยนะครับ ; ))
ครับ  นานาจิตตังครับ ผมไม่คิดอะไรละ แล้วผมก็ออกมายอมรับผิดแล้ว ขอโทดแล้ว จบนะครับ เหนื่อยมาทั้งวันละ
« ตอบ #59 เมื่อ: 04/11/13, [19:36:43] »

ปัญหามันคืออะไรครับ คือกลัวไม่ได้ของ หรือว่ากลัวโดนเพื่อนล้อว่าซื้อของแพง  ถ้าปัญหาแรก ผมบอกได้เลยไม่ต้องห่วง คนขายเขามีหน้ากระทู้ตอบมา300กว่าหน้าพวกต้มตุ๋นที่ใหนมันจะอยู่ได้นานขนาดนี้ แล้วผมก็คนหนึ่งแหละที่สั่งไว้3ตัว คุยกันแล้วรู้เรื่องดี กุ้งเขาเพิ่งมาถึงได้ไม่นาน จะให้ส่งให้เลยได้ยังไง แล้วถ้าเอาไปเกิดเลี้ยงแล้วตายห่าขึ้นมาก็จะมาบอกว่าคนขายเอากุ้งไม่สมบูรณ์มาหลอกขาย  รอเป็นไหมครับ เขาบอกว่าพร้อมเมื่อใรก็เมื่อนั้น ไม่ต้องไปอายใครหลอกว่าได้ของแพงหรือถูก เราพอใจในตอนที่สั่งเราก็ต้องรับสภาพไป อย่าไปใส่ใจเรื่องราคามากนัก  อยากจะตั้งกระทู้รนรงค์ เรื่องเกรียนเลี้ยงกุ้งจุงเบย
คือไม่ไช่กลัวไม่ได้ของครับ  แต่ ณ ช่วงเวลานั้น ผมจำเป็นต้องใช้เงิน จริงๆ และหมดหนทาง ผมไม่รุจะทำยังไงครับ  แต่ ณ ตอนนี้  เงินเดือนผมออกแล้ว  ไม่ต้องใช้ตังอะไรแล้วครับ
หน้า: 1 2 3 4 ... 10   ขึ้นบน
พิมพ์