Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาสายน้ำผึ้ง vs ปลาออตโต้ ชอบตัวไหนครับ  (อ่าน 3883 ครั้ง)
tomahawk ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/07/13, [16:11:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมให้ปลาสายน้ำผึ้ง ซื้อมาคืนเดียว ตะไคร่สีน้ำตาลข้างตู้หายหมดเลยครับ
ตัว 10บาทเองด้วย อิอิชอบจัง ออตโต้ตัวละ60บาท (ปล. ยังไม่เคยเลี้ยงปลาออตโต้ครับ) [เจ๋ง]
×××MaxZiNumZeed××× On|in€ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/07/13, [17:22:36] »

ส่วนตัวชอบโต้ครับ ไ่ม่โตมากไม่ทำลายไม้น้ำ น้ำผึ้งผมเลี้ยงไว้ตู้ใหญ่กับแพะว่ายที่แพะกระเด็น [mo_001]
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/07/13, [19:28:47] »

ชอบน้ำผึ้งครับ เพราะชอบปลาล้วน ทำงานเก่งกว่าเยอะ แต่ถ้าตู้นาโนต้องอ็อตโตนะ
max_vorapon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/07/13, [21:09:09] »

สายน้ำผึ้งระวังมันคุ้ยพวกไม้หน้าตู้ที่เพิ่งลงใหม่นะครับ แต่ออสโตไม่คุ้ยเท่าไหร่  [on_014]
joepsm ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/07/13, [19:25:42] »

น้ำผึ้ง
ข้อดี อึด ถูก กินเก่ง โตไว กินเก่งกินดี สีสวยดีน่ะผมว่า
ข้อเสีย ก้าวร้าว รุนแรง

ออตโต้
ข้อดี ตัวเล็ก รักสงบ ถ้าตู้ไม่ใหญ่มากแนะนำออตโต้
ข้อเสีย แพงกว่า ต้องใช้ปริมาณมากถ้าตู้ใหญ่
kasuya ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/07/13, [09:06:47] »

ส่วนตัวให้อ๊อตโต้ครับ เงียบๆดีตัวไม่โตมาก ต่างกับปลาสายน้ำผึ่งดุโครต ขุยแหลก ชนชาวบ้านไปทั่ว ตัวโตเกิน

ท่านก็ไปซื้อส่งอ๊อตโตสิครับราคาลดได้เกินครึ่งเลย ล่าสุดผมเพิ่งไปสอยมา 20 ตัว เดี้ยวจะไปเอามาอีกเพราะไม่พอกับขนาดบ่อ
tomahawk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 29/07/13, [13:25:35] »

โอ้ จอร์จ มันขยันจิงๆกินเก่งจิง ถ้ามันตัวโตเกินไป นีออนจะปลอดภัยไหมครับเนีย เริ่มนอยด์
แต่มันเป็นปลากินพืชนี่ครับน่าจะไหวอยู่นะครับ
runner ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 29/07/13, [22:52:06] »

โอ้ จอร์จ มันขยันจิงๆกินเก่งจิง ถ้ามันตัวโตเกินไป นีออนจะปลอดภัยไหมครับเนีย เริ่มนอยด์
แต่มันเป็นปลากินพืชนี่ครับน่าจะไหวอยู่นะครับ
น้ำผึ้งตัวเล็กๆเป็นปลาเรียบร้อย(แอ๊บ)พอโตเมื่อไหร่จะเริ่มออกลายไล่ชาวบ้านกระจุยกระจายครับ
ที่สำคัญมันไวมากกกตู้ไม้น้ำเวลาจะช้อนออกนี่แทบจะรื้อตู้กันเลยที่เดียว
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์