Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Atlantis ยังอยู่บน JJ Mall มั๊ยครับ  (อ่าน 1310 ครั้ง)
Panuruk ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 01/07/13, [16:58:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เคยไปครั้งสุดท้าย พี่คนขายบอกกำลังย้ายร้าน ไม่ได้ถามว่าย้ายไปอยู่ข้างล่างหรือป่าว

แต่ประทับใจร้านนี้นะครับ ไม่ได้อวย

ผมเคยจะไปซื้อวาล์ว 2217 17มิล ที่ ไวท์เครน แต่ดันไปวันจันทร์ เงิ้บเลยขับรถมา 200 กว่าโล

เลยเดินขึ้นไปเที่ยวบน JJ Mall แก้เซ็ง ขึ้นไปเจอร้านนี้ พี่ผู้หญิงก็ถามว่ารับอะไรดีคะ

ก็บอกว่าอยากได้วาล์ว EHEIM ครับ แกก็บอกว่าต้องไวท์เครนเลย แต่วันนี้ร้านปิด

แกอุตส่าห์โทรไปหาเจ้าของร้านให้ แถมแนะนำให้ไปอีกที่ โทรไปถามให้ด้วยว่ามีหรือป่าวแต่ไม่มีคนรับ

แต่ผมไม่ได้ไปหรอกครับ กลัวหลง

มาครั้งสุดท้าย พี่ผู้ชายขายหลอด DYMAX 54W มือสองให้ 3 หลอด หลอดละ 100 เหมือนของใหม่เลยครับ

แกบอกกำลังย้ายร้าน วันนี้มาอบรม กทม.ว่าจะไปอุดหนุนอยู่
《★》WING《★》 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/07/13, [17:02:41] »

อยู่ที่เดิมคับผม เมื่อวันเสาผมยังไปซื้ออาหารBorneo อยู่เลยคับ
komesl ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/07/13, [17:10:07] »

ร้านข้างล่างปิดแล้ว เหลือที่ JJ mall ชั้น 2 ที่เดียวครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/07/13, [02:48:38] »

เคยไปครั้งสุดท้าย พี่คนขายบอกกำลังย้ายร้าน ไม่ได้ถามว่าย้ายไปอยู่ข้างล่างหรือป่าว

แต่ประทับใจร้านนี้นะครับ ไม่ได้อวย

ผมเคยจะไปซื้อวาล์ว 2217 17มิล ที่ ไวท์เครน แต่ดันไปวันจันทร์ เงิ้บเลยขับรถมา 200 กว่าโล

เลยเดินขึ้นไปเที่ยวบน JJ Mall แก้เซ็ง ขึ้นไปเจอร้านนี้ พี่ผู้หญิงก็ถามว่ารับอะไรดีคะ

ก็บอกว่าอยากได้วาล์ว EHEIM ครับ แกก็บอกว่าต้องไวท์เครนเลย แต่วันนี้ร้านปิด

แกอุตส่าห์โทรไปหาเจ้าของร้านให้ แถมแนะนำให้ไปอีกที่ โทรไปถามให้ด้วยว่ามีหรือป่าวแต่ไม่มีคนรับ

แต่ผมไม่ได้ไปหรอกครับ กลัวหลง

มาครั้งสุดท้าย พี่ผู้ชายขายหลอด DYMAX 54W มือสองให้ 3 หลอด หลอดละ 100 เหมือนของใหม่เลยครับ

แกบอกกำลังย้ายร้าน วันนี้มาอบรม กทม.ว่าจะไปอุดหนุนอยู่

อยู่ที่JJmallชั้นสอง ข้างศูนย์อาหารเหมือนเดิมครับ วันจ-ศ เปิด10.00-18.00 วันส. อ.เปิด09.00-18.00 เจ้าของร้านคือพี่ เอ กับพี่ต้น ใจดีมากๆครับ ให้คำเเนะนำดีมาก !!!!!!! ผมไปซื้อของร้านพี่เค้าบ่อย ไม่ว่าจะเป้นอุปกรณ์เเละปลา หอย กุ้ง  [on_055]
iodineman ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 02/07/13, [09:03:46] »

อยู่ที่เดิมครับ

บริการดีมากกกกกกกกกก

มีครั้งนึงเคยไปซื้อปุ๋ยถามว่าต้นไม่ชนิดนี้ใช้ปุ๋ยอะไรดี  พี่ต้นเค้าโทรไปถามคนที่เลี้ยงจริงๆให้เลยว่าต้นนี้ควรใช้อะไร   ต้นนั้นควรใช้อะไร  ประทับใจเลยครับ
Club Leader
« ตอบ #5 เมื่อ: 03/07/13, [00:06:06] »

วันนี้เพิ่งไปมาครับ จัดADA amazonia 9L. มาถุงนึง 55555 เจอทั้งพี่ต้นเเละพี่เอครับ บริการดีจริงๆร้านนี้เเนะนำครับ  lau01
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03/07/13, [18:31:38] »

พี่ต้นแกบริการดีครับ ขนาดผมแต่งตัวเหมือนคนไม่มีเงิน เสื้อยืดเน่าๆ เกงขาสั้น รองเท้าแตะ แกยังขายยังแนะนำอยุ่เลยครับ

ด้วยวลีประจำตัวแก " ลองดูได้นะ ไม่เอาไม่เป็นไร "  [on_066]

ดีกว่าร้านที่อยู่ใน jj ไม่พูด ไม่คุย ไม่ถาม ผมก็ยืนบื้ออยู่ในร้านนั่นหละ พอถามก็ตอบห้วนๆ ก็เข้าใจอะว่าคนขายเป็นเด็กวัยรุ่นใส่แว่นอยุ่เลย คงกลัวเราไม่มีเงินจ่าย ผมถึงชอบแต่งตัวเหมือนคนไม่มีเงินไง จะได้รู้แนวทางร้านพวกนี้กันไปเลย  [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/07/13, [18:36:32] โดย nouvo »
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 03/07/13, [23:17:41] »

พี่ต้นแกบริการดีครับ ขนาดผมแต่งตัวเหมือนคนไม่มีเงิน เสื้อยืดเน่าๆ เกงขาสั้น รองเท้าแตะ แกยังขายยังแนะนำอยุ่เลยครับ

ด้วยวลีประจำตัวแก " ลองดูได้นะ ไม่เอาไม่เป็นไร "  [on_066]

ดีกว่าร้านที่อยู่ใน jj ไม่พูด ไม่คุย ไม่ถาม ผมก็ยืนบื้ออยู่ในร้านนั่นหละ พอถามก็ตอบห้วนๆ ก็เข้าใจอะว่าคนขายเป็นเด็กวัยรุ่นใส่แว่นอยุ่เลย คงกลัวเราไม่มีเงินจ่าย ผมถึงชอบแต่งตัวเหมือนคนไม่มีเงินไง จะได้รู้แนวทางร้านพวกนี้กันไปเลย  [on_026]

จริงครับ ร้านขายอุปกรณ์เเละไม้นํ้า ผมว่าร้านพี่ต้นกับพี่เอ บริการดีสุดเเล้ว เพราะผมไปยืนคุย ถามนู่นถามนี่ หยิบมาถาม บางอันก็ซื้อ บางอันไม่ซื้อ เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร เเถมไม่รำคาญที่คุยนานมากๆ อยู่ร้านพี่เค้า สองสามชม. เดินวนไปวนมา 55555  [on_026]

ร้านข้างล่าง เเถวๆตลาดปลา เเละจัตุจักรพลาซ่า มีบางร้านที่เจ้าของขายเองก็โอนะครับ เเต่บางร้านให้ลูกจ้างขาย ไม่ไหวอะ ผมถามอะไร ก็ตอบห้วนๆ ถามคำตอบคำ ทำหน้าเเบบเหมือนผมมาทวงหนี้ ==  เเละยิ่งบางร้าน พอผมถามว่าลดได้มั้ยครับ ทำหน้าโมโห เเละเอาของไปเก็บ =.=!!! อะไรฟ๊ะเนี่ย ต่อราคาไม่ได้ ก็ไม่ซื้อมันเเล้ว (ร้านไหนบริการไม่ได้เรื่อง ผมจะไม่ซื้ออีกเลย) ถึงเเม้ว่าสิ่งที่ผมอยากได้คือ ผลิตภัณฑ์ เเต่สิ่งที่จำเป็นในการขายผลิตภัณฑ์คือ"หัวใจบริการ"   [on_066]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #8 เมื่อ: 04/07/13, [00:22:16] »

ตอนนี้ที่ร้าน Atlantis เพิ่งมีหลอดเมทัลเขียวใหม่มาลงครับ น่าใช้เชียว

เลี้ยงต้นไม้งามมาก [เฮะๆ]
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 04/07/13, [09:25:51] »

ไปร้าน atlantis ทีไร ชอบไปยืนดูตู้กลางร้านที่ไฟไสวๆ เฟรินเยอะๆ อยากจะรูดบัตรแบกกลับบ้าน ( ถ้าเขาขายอะนะ 555 )
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์