Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ย้ายจ้ะ! เว็บอควาคลับย้ายบ้านแล้วครับ ไปที่ http://aqua.c1ub.net/home <-- กดลิ๊งค์สิแกรร์

* หัวข้อในนี้จะยังคงอยู่เหมือนเดิม แต่จะโพสข้อความใหม่ไม่ได้แล้ว ถ้าจะโพสถามอะไรให้ไปที่เว็บใหม่นะครับ

* สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่นะครับ
  Mon 17/Dec/2018
Loading
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Do it your self (CHILLER) ไร้คำบรรยาย  (อ่าน 6202 ครั้ง)
Amazonas-II ออฟไลน์
Club Member
Amazonas-II Amazonas-II เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« เมื่อ: 02/02/07, [00:18:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ดูรูปก็คงเข้าใจนะ

รายละเอียด : http://www.saltwaterfish.com/vb/showthread.php?t=84105&goto=nextoldest

และนี่อีกหนึ่งผลลัพธ์ ที่ได้จาก DIY จากตู้แช่แข็ง
รายละเอียด : http://www.killies.com/forum/viewtopic.php?t=1069&postdays=0&postorder=asc&&start=0

ลองเปิดดูทุกๆหน้านะ  :freeze01:

คิดว่าหลังจากนี้ ตู้เย็นของหลายๆคน คงจะ  :daze01:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/02/07, [00:21:53] โดย Aquamania_Glass_Box »
Like (+0) Bullshit! (-0)
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
sit เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง sit เป็นที่นับหน้าถือตา (You can't modify karma yet.)sit เป็นที่นับหน้าถือตา (You can't modify karma yet.)sit เป็นที่นับหน้าถือตา (You can't modify karma yet.)sit เป็นที่นับหน้าถือตา (You can't modify karma yet.)sit เป็นที่นับหน้าถือตา (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #1 เมื่อ: 02/02/07, [00:24:37] »

อุณหภูมิมันจะคุมไม่ได้นะสิ  :shock01:

บริการ หิ้วของอเมริกา   บริการPre Order USA   Pre Order
iDukie ออฟไลน์
Club Member
iDukie เป็นที่นับหน้าถือตา iDukie เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
โอตากุ คุง

« ตอบ #2 เมื่อ: 02/02/07, [02:55:06] »

:smart02:มีเพื่อนร่วมทีมแล้ว
ตอนนี้ผมกำลังทดลองอยู่ครับ คงต้องทดลองปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
ปรกติก็ 24-25 คับ เปิดไปก็ 25-27  :daze02:
ทดลองมา1เดือนเต็มครับ แต่ช่วงนี้อากาศเย็นลง ก็ลงมาที่22-25
ไว้จะเอารูปมาให้ดูครับ

Ambition without Knowledge Is Like Boat On Dry land (-_-')
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
Kasama เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)Kasama มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล (You can't modify karma yet.)
เลี้ยงไม้น้ำ เลี้ยงปลา ขับ ES

« ตอบ #3 เมื่อ: 02/02/07, [09:12:12] »

ถ้าจะลองควบคุมอุณหภูมิ ลองควบคุมความเร็วของน้ำแทนจะได้ผลปะครับ ถ้าต้องการให้เย็น ก็ให้ไหลช้า ต้องการให้อุ่น ก็ให้ไหลเร็วๆ :smile09:

นายวุฒิ ออฟไลน์
Hot Member
นายวุฒิ มีออร่าแผ่พุ่งรุนแรง กระแสเน็นหลั่งไหล นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 02/02/07, [21:16:58] »

อุณหภูมิมันจะคุมไม่ได้นะสิ  :shock01:

ก็ต้อง นั้งปรับ โดยดู T ในตู้ไม้น้ำว่าเท่าไร ต้องการให้ลดลงเท่าไร แล้ว มาปรับ T ในตู้ เย็น น่าจะได้ แต่ เหนื่อยหน่อย :lazy01:
Club Member
iDukie เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน iDukie เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
โอตากุ คุง

« ตอบ #5 เมื่อ: 09/02/07, [11:51:42] »

:cry01:
ทำแล้ว แกว่งมากครับ วันนี้ลงมาที่ 22องศาจาก24ที่เคยคงที่มา2วัน
ยังต้องปรับปรุง เฮ้อ :lazy01:
ไว้มารายงานต่อครับ

Ambition without Knowledge Is Like Boat On Dry land (-_-')
MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
MenN*OSK 128 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 09/02/07, [12:35:45] »

ผมอยากทำอย่างนี้มั่งจังเลยครับ ช่วยสอนวิธีทำหน่อยได้ไหมครับ พอดีมีตู้เย็นใบเล็กๆอย่างนี้อยู่หรือมีพี่ๆท่านใดทำเป็นแล้วบ้านอยู่ใกล้ๆวงเวียนใหญ่มั่งไหมครับ ช่วยบอกหน่อบนะครับ ขอบคุณครับ 085-808-5451 (เม่น)
~ m @ y ~ ออฟไลน์
Club Leader
~ m @ y ~ เริ่มสั่งสมอิทธิพล ~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)
is

« ตอบ #7 เมื่อ: 09/02/07, [12:42:20] »

ผมอยากทำอย่างนี้มั่งจังเลยครับ ช่วยสอนวิธีทำหน่อยได้ไหมครับ พอดีมีตู้เย็นใบเล็กๆอย่างนี้อยู่หรือมีพี่ๆท่านใดทำเป็นแล้วบ้านอยู่ใกล้ๆวงเวียนใหญ่มั่งไหมครับ ช่วยบอกหน่อบนะครับ ขอบคุณครับ 085-808-5451 (เม่น)

มันไม่ยากนี่ครับ แค่เจาะตู้เย็นใส่ท่อ แล้วเอาสายยางมาใส่ลงไปในโหลที่ใส่น้ำ พอน้ำให้โหลมันเย็น น้ำในสายยางก็เย็นตามไปด้วย หลังจากนั้นน้ำก็ถูกปั๊มออกไป แล้วก็วนเวียนอยู่แบบนี้ เล่นแบบนี้ไม่ยากแต่เสียของ :lazy01:

[ถูกต้องนะค้า]~ ผู้ชายเหมือนควายดื้อ ถ้าตึงมือจะแหกคอก ~ [ถูกต้องนะค้า]
Club Member
iDukie ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง iDukie เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
โอตากุ คุง

« ตอบ #8 เมื่อ: 15/02/07, [12:51:56] »

:smile02: :daze02: :blush01:
สำเร็จแล้วครับ 24C' มา 5 วันแล้ว รออีกสักสัปดาห์ หา redbee มาลอง แล้วจะสรุปให้ดูกันครับผม ขอเวลาทำรูปนิดนึง
ไม่ทราบว่าอยากดูกันหรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ให้รกบอร์ท :smile01:

อย่างที่คุณ M @ Y บอกอะครับ หลักการง่ายๆ
แค่เจาะตู้เย็นใส่ท่อ แล้วเอาสายยางมาใส่ลงไปในโหลที่ใส่น้ำ พอน้ำให้โหลมันเย็น น้ำในสายยางก็เย็นตามไปด้วย หลังจากนั้นน้ำก็ถูกปั๊มออกไป แล้วก็วนเวียนอยู่แบบนั้นครับ

:smile08:

พ่อม้าน้ำ ออฟไลน์
Sponsor
พ่อม้าน้ำ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง พ่อม้าน้ำ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
วันพรุ่งนี้ต้องดีกว่า

« ตอบ #9 เมื่อ: 15/02/07, [13:05:34] »

:smile02: :daze02: :blush01:
สำเร็จแล้วครับ 24C' มา 5 วันแล้ว รออีกสักสัปดาห์ หา redbee มาลอง แล้วจะสรุปให้ดูกันครับผม ขอเวลาทำรูปนิดนึง
ไม่ทราบว่าอยากดูกันหรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ให้รกบอร์ท :smile01:

อย่างที่คุณ M @ Y บอกอะครับ หลักการง่ายๆ
แค่เจาะตู้เย็นใส่ท่อ แล้วเอาสายยางมาใส่ลงไปในโหลที่ใส่น้ำ พอน้ำให้โหลมันเย็น น้ำในสายยางก็เย็นตามไปด้วย หลังจากนั้นน้ำก็ถูกปั๊มออกไป แล้วก็วนเวียนอยู่แบบนั้นครับ

อยากดูครับ กรุณาพยายามทำให้ดูรู้เรื่องด้วยนะครับ  :smart02:
Hot Member
นายวุฒิ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #10 เมื่อ: 15/02/07, [17:27:24] »

ส่วนชั้นวาง ก็ไว้ วางป๋องเบียร์  เหมือนในรูป :smart02:
~ m @ y ~ ออฟไลน์
Club Leader
~ m @ y ~ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน ~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)~ m @ y ~ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง (You can't modify karma yet.)
is

« ตอบ #11 เมื่อ: 16/02/07, [09:42:28] »

ถ้าแบบนี้เราลงทุนเจาะตู้เย็นที่เรามีกันอยู่แล้ว จะไม่workกว่าเหรอครับ เพราะอย่างน้อยก็ไม่ต้องไปลงทุนซื้อตู้เย็นใหม่(ตู้เล็ก) แล้วเสียบไฟทั้งสองตู้ให้ค่าไฟเพิ่มอ่ะนะ :smile09:

[ถูกต้องนะค้า]~ ผู้ชายเหมือนควายดื้อ ถ้าตึงมือจะแหกคอก ~ [ถูกต้องนะค้า]
wat ค๊าบ ออฟไลน์
Club Veteran
wat ค๊าบ ถูกห่อหุ้มด้วยจักระอันร้อนแรง wat ค๊าบ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ปฏิกริยาสะท้อนกลับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 16/02/07, [11:54:51] »

ถูกต้องแล้ว ค๊าบคุณ maf :smile05:

Dimebag Darell  (rest in peace)  PANTERA  PANTERA  PANTERA PANTERA PANTERA PANTERA
zenado
บุคคลทั่วไป
zenado เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง

« ตอบ #13 เมื่อ: 16/02/07, [14:22:18] »

ลองดูครับเป็นกำลังใจให้ (มันจะคุ้มไหมเนี่ย) :smile02:
Hot Member
นายวุฒิ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)นายวุฒิ เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #14 เมื่อ: 16/02/07, [20:03:50] »

ลองดูครับเป็นกำลังใจให้ (มันจะคุ้มไหมเนี่ย) :smile02:
คุ้มจิพี่  เอาแบบ แช่เบียร์ได้ด้วย วันไหน เหนื่อย ๆ มานุ่งดูปลา แล้วเปิดตู้เย็น หยิบมา หนึ่ง ป๋อง ดึงฝา ยกซด ซะจายดี  :smile05:
awas2020
บุคคลทั่วไป
awas2020 เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน

« ตอบ #15 เมื่อ: 17/02/07, [14:08:19] »

ตู้ละ 3,700 บาทเอง ตู่ขนาด 1.8 คิว

แล้วงี้หา  ทอ    ้ออลูมิเนียมมาดัดแล้วยัดไว้ในช่องทำน้ำแข็งดีกว่า

น่าจะเย็นกว่ามาก
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์