Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 453 ครั้ง)
sodedta ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/03/13, [17:13:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีตัวอะไรไม่รู้ขึ้นมาที่กรองล่าง เคยขัดออกไปรอบนึงแล้วก็กลับมาเป็นใหม่ อยากทราบว่ามันคืออะไร มีผลเสียต่อตู้รึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/13, [17:37:31] »

[on_018] ตระกูลเพรียงหัวหอม - ใช้พู่ดักจับอากาศในตะกอนน้ำ
สามารถขยายพันธุ์โดยการแบ่งตัวหมายความถ้าแตกอาจกลายเป็นสิบหน่อเพิ่มมาจ้า
ข้อดี - ดักจับเศษอาหารในระบบไม่เป็นอันตรายต่อ สมช ในตู้
ข้อเสีย - รกหูรกตาอ่ะ
ป.ล. การกำจัด --> ล้างระบบโลดแต่ยุ่งยากอ่ะ
--> เอาใบมีดโกนช้อนฐานแนบตู้แล้วตักออกมาทีละหน่อ
**ระวังแตกจะกระจายเยอะขึ้น สัตว้ที่กำจัดได้ไม่รู้  ้hahaha
ข้อมูลดูเปรียบเทียบจากสถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเลม.บูรพา ได้ข้อมูลมาตอนไปเที่ยวเลยถึงบางอ้อ!! [ปิ๊งๆๆ]

sodedta ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/13, [18:16:43] »

ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์