Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องแบ่งเกรดราคาโกสหน่อยครับ  (อ่าน 1605 ครั้ง)
aloha24 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/11/16, [15:41:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มือใหม่ครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำวิธีเลือกหน่อยครับ กลัวจะโดนราคาปั่นเพราะช่วงนี้ใครมีโกสก็อัพราคากันซะผมไม่กล้าถามเลย กุ้งสวยไม่สวยนี่ดูยังไงครับ อะไรคือลักษณะและจุดเด่นที่บ่งบอกว่าราคาแพง-ราคาถูกครับ เห็นบางร้านบางตัวสีชัดถูกกว่าตัวสีจางเลยสงสัย  ช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/11/16, [20:45:38] »

มือใหม่ครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำวิธีเลือกหน่อยครับ กลัวจะโดนราคาปั่นเพราะช่วงนี้ใครมีโกสก็อัพราคากันซะผมไม่กล้าถามเลย กุ้งสวยไม่สวยนี่ดูยังไงครับ อะไรคือลักษณะและจุดเด่นที่บ่งบอกว่าราคาแพง-ราคาถูกครับ เห็นบางร้านบางตัวสีชัดถูกกว่าตัวสีจางเลยสงสัย  ช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ

เอาจริงๆ ตอนนี้ มันมีแพทเทิร์นสวยๆ อยู่หลายแบบครับ  จึงไม่มีอะไรบ่งชี้มากนัก ยกเว้นความแปลกของสี

ที่ตัวแพงๆ บางตัว อาจจะมีสีสันที่แปลกตากว่าตัวอื่นๆ โดยทั่วไป  โดยทั่วไป ตัวที่เป็นสีจาง น่าจะเป็นสายด่าง

ครับ ที่ออกขาวเยอะ มีจุดๆ ซึ่งพวกนี้ ยีนต์ด้อยเยอะมากกว่า  พวกสีเต็มครับ  แล้วก็มันเป็นเทรนด์ที่คนชอบเยอะ

เพราะบางตัว หลุดลายออกมา สวยแปลกตาจริงๆ + ราคาแบรนด์ + ต้นทุนการลงทุนทำฟาร์มด้วย  ทำให้ราคาสูงครับ

แต่ถ้าเราชอบแบบสีเต็มๆ ที่ราคาเฉลี่ยเบากว่า  ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ประการใดครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/11/16, [10:31:48] »

มือใหม่ครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำวิธีเลือกหน่อยครับ กลัวจะโดนราคาปั่นเพราะช่วงนี้ใครมีโกสก็อัพราคากันซะผมไม่กล้าถามเลย กุ้งสวยไม่สวยนี่ดูยังไงครับ อะไรคือลักษณะและจุดเด่นที่บ่งบอกว่าราคาแพง-ราคาถูกครับ เห็นบางร้านบางตัวสีชัดถูกกว่าตัวสีจางเลยสงสัย  ช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ

ราคาอยู่ที่ความชอบและความพึงพอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย...
เมื่อต้นปีเพทเทิลของโกสที่บ้านเราชอบเม็ดสีเต็มเน้นลายดั้งเดิม แต่ตอนนี้เทรนเปลี่ยนชอบสีขาวมากๆสลับสีอื่นเล็กน้อยที่เค้าเรียก "โกสด่าง" แต่เรื่องจุดที่บอกว่าถูกว่าแพงเจาะจงลงไปไม่ได้ เอาเป็นว่าเลือกซื้อกับผู้ผลิตที่มีจรรยาบรรณในการผลิตและสุขภาพความสอาดพร้อมอวัยวะครบถ้วนของตัวกุ้งดีกว่า ส่วนเรื่องราคาเอาที่เรารับได้กับสีลวดลายที่จะซื้อก็เป็นพอ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/11/16, [09:06:09] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์