Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 ... 5 6 7 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อมูลนายคนนี้หรือถูกโกงช่วยให้ข้อมูลกันด้วยเริ่มที่หน้า 4  (อ่าน 52387 ครั้ง)
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #180 เมื่อ: 08/08/14, [14:56:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องแฉในเรื่องวิธีการของอีกเวป ก็ว่ากันไป แต่เรื่องดังแล้วแยกวง อันนี้ผมมองว่าถ้าสามารถกระจายความรู้ออกไปได้ และความรู้นั้นเป็นข้อมูลที่ถูกต้อง ก็กระจายกันตามสบายครับ เพราะความรู้ไม่ได้เริ่มต้นที่เวปใดเวปนึง แต่เป็นประสบการณ์จากหลายๆที่มารวมๆกัน ถ้าจะมีเครดิต คงเป็นของมือเก่าๆทุกคน ไม่ใช่แต่เพียงเฉพาะ บุคคลใดบุคคลหนึ่ง หรือ กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง

ส่วนเรื่องแฟนคลับ ก็มีจริงๆ

การโชว์ SixPack เป็นสิทธิส่วนบุคคล

การซื้อของแล้วได้ไม่ตรงตามที่ซื้อ ควรจะแจ้งกันมาตั้งนานแล้ว ไม่น่าเงียบเก็บไว้

เรื่องซื้อขาย มีติด มีค้าง ก็ควรจะแจ้งกันตั้งนานอีกเหมือนกัน ไม่น่ามาโผล่เอาตอนนี้

เรื่องขบวนการแฟนคลับเพื่อขายของ ก็จับตาดูกันต่อไป ตราบใดที่ยังไม่ผิดกฏ หรือ ยังไม่มีเจ้าทุกข์มาร้องทุกข์ครับผมว่านะ

ปล... เรื่องของเรื่องคือ ผมดันไม่มีแฟนคลับ และ ไม่มี SixPack อีกทั้งทุนทรัพย์ในการซื้อของมากนัก ผมจึงทำได้แค่เพียงมองดูอยู่ห่างๆ   hah1
Satty ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #181 เมื่อ: 08/08/14, [14:59:35] »

รู้สึกเค้าจะให้ช่วยให้ข้อมูลนะครับ การวิจารณ์ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
Guspoesidon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #182 เมื่อ: 08/08/14, [15:21:52] »

ชาม่า
รู้เลย  เพราะเคยถามไปว่าเลี้ยงประการังยังงัยครับขอข้อมูลหน่อยเพราะผมสนจัยประการังเขาเเต่เขาเคยมีเรื่องกับคนอื่นจนได้  ขี้  ผมเลยสอบถามข้อมูลการเลี้ยงไปคำตอบกลับมาว่า คุณถามเเบบนี้คุณจะลิปเคดิดนะค่ะ ผมเลยตอบกลับไปว่าผมไม่ได้มีเจตนาลิปเคดิดใครไม่ว่าใครที่ไหนก็อยากได้ของดีทั้งนั้นเเหละครับเพราะผมซื้อมากกว่าขายซะอีกผมจะลิฟเคดิดไปทำมัย เธอบอกใช้ mh เลี้ยงกับเเสงเเดดช่วย ผมเลยตอบกับว่าขอบคุณสำหรับข้อมูลการเลี้ยงครับเเล้วจบขี้เกลียจยืดยาวเเลกลิ่นไม่ดีผมเลยไม่ซื้อ เเถมโดนใบเเดงเพราะเปิดกระทู้ซ้อนอีกเเต่ตอนนั้นอยากได้ ฟองน้ำนี่น่าเลยถามไปรู้ทั้งรู้ว่าขี้ติด
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #183 เมื่อ: 08/08/14, [15:40:54] »

การซื้อของแล้วได้ไม่ตรงตามที่ซื้อ ควรจะแจ้งกันมาตั้งนานแล้ว ไม่น่าเงียบ

ตอบเฉพาะเรื่องนี้นะครับ - มี pm มาหาหลายคนมากว่าไม่ได้ของอย่างในภาพ ผมก็รบกวนให้ไปโพสบอกคนขาย(หลายๆเจ้าไม่ใช่แค่คนเดียว)
คำตอบที่ได้คือไม่กล้าโพสกลัวคนขายโกรธเดี๋ยวซื้อของอีกไม่ได้จะให้ผมตามให้หน่อย....เพื่อ!?!
นี่ล่ะครับที่ผมเจอมา....
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #184 เมื่อ: 08/08/14, [15:47:42] »

คราวหน้าคราวหลังมีปัญหาเรื่องการซื้อ-ขาย สินค้าไม่ตรงตามที่ระบุ ได้ของไม่ครบ ไม่ได้ของหรืออะไรก็แล้วแต่รบกวนแจ้งกันซะแต่เนิ่นๆครับ มัวแต่มาเกรงใจอะไรกัน เค้าไม่ได้เกรงใจคุณด้วยซะหน่อย -*-
Luxuria ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #185 เมื่อ: 08/08/14, [15:50:07] »

สำหรับคนที่โดนโกง แนะนำให้แจ้งความ ส.น เดียวกันนะครับ เพื่อที่จะได้มีหลักฐานแน่นหนา
Pigletzaa ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #186 เมื่อ: 08/08/14, [16:01:08] »

คราวหน้าคราวหลังมีปัญหาเรื่องการซื้อ-ขาย สินค้าไม่ตรงตามที่ระบุ ได้ของไม่ครบ ไม่ได้ของหรืออะไรก็แล้วแต่รบกวนแจ้งกันซะแต่เนิ่นๆครับ มัวแต่มาเกรงใจอะไรกัน เค้าไม่ได้เกรงใจคุณด้วยซะหน่อย -*-

ถ้าทุกคนทำตามนี้ รับรองว่าพ่อค้าแม่ค้าคงไม่กล้าขายของที่ไม่สมบูรณ์หรือแต่งสีเกินจริงแน่นอนครับ
TuI_JunG ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #187 เมื่อ: 08/08/14, [16:07:54] »

วันที่โชว์ six pack กันวันนั้นไม่มีใครบังคับนิครับ เค้าก็ถามกันแล้วว่าใครจะร่วมสนุกบ้างส่วนของรางวัลก็ไม่ได้มาจาก ญเอก มาจากคนที่เป็นสปอนเซอร์ให้ในขณะนั้น การโชว์ตอนนั้นมันเป็นเหมือนเกมส์แจกของรางวัล ของรางวัลในตอนนั้น ลาเวนเดอร์ไฟชฟิช
« ตอบ #188 เมื่อ: 08/08/14, [16:08:29] »

ตอบเฉพาะเรื่องนี้นะครับ - มี pm มาหาหลายคนมากว่าไม่ได้ของอย่างในภาพ ผมก็รบกวนให้ไปโพสบอกคนขาย(หลายๆเจ้าไม่ใช่แค่คนเดียว)
คำตอบที่ได้คือไม่กล้าโพสกลัวคนขายโกรธเดี๋ยวซื้อของอีกไม่ได้จะให้ผมตามให้หน่อย....เพื่อ!?!
นี่ล่ะครับที่ผมเจอมา....

ผมว่า นั่นก็เป็นปัญหานะ  สำคัญคือ ถ้าเจ้าตัวผู้เสียหายไม่ได้ทำการร้องทุกข์ คงไม่เป็นการดีที่จะเริ่มเปิดประเด็นก่อน
ปัญหาที่ตามมาหลังจากนั้น ก็เลยเป็นซะแบบนี้

ถ้าของมีขนาดและสีใกล้เคียงกับรูปคงพอกล้อมแกล้ม แต่หากผิดสีผิดไซส์แบบสิ้นเชิง ก็ควรจะแจ้งทันที อย่างน้อยเพื่อรักษาสิทธืของเราเอง ไม่ต้องกลัวใครโกรธ ไม่ต้องกลัวว่ามีแฟนคลับเยอะ  ถ้าไม่ผิดซะอย่าง อย่างน้อยคงต้องมีคนสนับสนุนสิ่งที่ถูกต้องครับ

ไม่ง้้นจะมีการลงรูปภาพเพื่อประกอบการซื้อขายไว้ทำไมล่ะครับ
mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #189 เมื่อ: 08/08/14, [16:16:09] »

ชัดนะครับ
การให้อภิสิทธิ์ชนมันก็เป็นเช่นนี้แล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/08/14, [16:18:15] โดย mai2610 »
« ตอบ #190 เมื่อ: 08/08/14, [16:26:54] »

ชัดนะครับ
การให้อภิสิทธิ์ชนมันก็เป็นเช่นนี้แล

แล้วทำไมไม่มีใครแจ้งฟ่ะ [on_009]
« ตอบ #191 เมื่อ: 08/08/14, [16:35:09] »

admin ไม่ล่ำมั้งครับ  แอร๊ยยยยยยย...

*** คือผม และเพื่อนบางคนรู้นานแล้วครับ แต่ติดที่กฏ และ คำว่าสปอนเซอร์ เลยตามเลยถือว่าธุระไม่ใช่
จะว่าเห็นแก่ตัวก็ OK เคยเข้าไปเม้นๆเรื่องดาวแดงหว้ากอ เหมือนกัน แต่ก็นั่นแระ เฉยดีกว่า ***

ปล.อีกอย่างเคยโดนติดขี้มา ขี้เกียดมานั่งแก้ ผมมันประวัติดีซะด้วย  [on_026]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #192 เมื่อ: 08/08/14, [16:37:38] »

ชัดนะครับ
โหดสลัดเลย ถ้าแจ้งแต่เเรกเกมส์คงพลิกไปเยอะเลย บอกเลยที่นี่ใหญ่แค่ไหนอยู่นานเพียงใดก็ปลิวก็โดนแบนได้ เพราะผมโดนแบนมาแล้วในข้อหาให้ลูกบอร์ดดูนมใช่ป่ะท่านเอ ้hahaha
vahahaha ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #193 เมื่อ: 08/08/14, [16:39:32] »

555 เพิ่งรู้ว่ามีการโชว์ Sixpackกันด้วย นี้อีกหน่อยไม่ให้เต้นสยิวโชว์เลยเหรอเนี่ย  [on_026]
« ตอบ #194 เมื่อ: 08/08/14, [16:40:48] »

แล้วทำไมไม่มีใครแจ้งฟ่ะ [on_009]

nono1 nono1 nono1
เขาเกรงว่าคุณป๊อบอาจจะโดนเกลียดเยอะกว่าเดิม    [เชื่อป๋าสิ] [เชื่อป๋าสิ]

admin ไม่ล่ำมั้งครับ  แอร๊ยยยยยยย...
*** คือผม และเพื่อนบางคนรู้นานแล้วครับ แต่ติดที่กฏ และ คำว่าสปอนเซอร์ เลยตามเลยถือว่าธุระไม่ใช่
จะว่าเห็นแก่ตัวก็ OK
เคยเข้าไปเม้นๆเรื่องดาวแดงหว้ากอ เหมือนกัน แต่ก็นั่นแระ เฉยดีกว่า ***
ปล.อีกอย่างเคยโดนติดขี้มา ขี้เกียดมานั่งแก้ ผมมันประวัติดีซะด้วย  [on_026]

จริงๆ ผมก็มีความคิดแบบนี้นะ
เอาใหม่ เอาใหม่ จะพยายามช่วยสอดส่องให้ละกัน
« ตอบ #195 เมื่อ: 08/08/14, [16:44:11] »

มีใครลองแบคทีเรียมหัศจรรย์ภาค 2 (ภาคแรกคนขายโดน mod ไล่บี๋จนตายไปแล้ว) ย่อยสลายลดได้กระทั้งตะกอน เพิ่มสีปะการัง เพิ่มภูมิคุ้มกันให้สมช.ในตู้อีก...โอ้วววปร๊ะจ้าวววจ๊อชมันยอดมากอันเก่าว่าเทพแล้วอันนี้มันทะลวงจักรวาลกันเลยทีเดียวมีใครลองบ้างยังล้า?
ป.ล.1 - คนขายก็ทำงานร่วมกับเทย ม.ช.อ่ะแหละเห็นยังไม่มีใครเดือดร้อนอะไรเค้าเลยสังเกตอยู่ห่างๆ ^ ^
ป.ล.2 - อาหารปลาเม็ดแดงก็อีกอย่างร้านในสวนขายปลีกกระปุกละ 80-100 เทยเอามาใส่โอเชี่ยนนูทรีเม็ดดำผสมอีกนิดหน่อยแล้วบอกว่าสูตรลับเฉพาะกระปุกละ 200 กว่าบาทค้าขายง่ายดีเนอะ

มันคืออะไรอ่ะ   036

ผมไม่รู้จริงๆ หาอ่านได้จากที่ไหน ใครรู้ชี้ทางให้ที  อยากมีส่วนร่วม  [on_026]
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #196 เมื่อ: 08/08/14, [16:45:12] »

ชัดนะครับ

น่ากลัวชะมัดเลย  asspain asspain
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #197 เมื่อ: 08/08/14, [17:05:43] »

กำเลยแบบนั้นผมแอบส่งไปรูปนึง

[เอ๊ะ!!!]
« ตอบ #198 เมื่อ: 08/08/14, [17:07:46] »

nono1
เขาเกรงว่าคุณป๊อบอาจจะโดนเกลียดเยอะกว่าเดิม    [เชื่อป๋าสิ]
มันคืออะไรอ่ะ   036
ผมไม่รู้จริงๆ หาอ่านได้จากที่ไหน ใครรู้ชี้ทางให้ที  อยากมีส่วนร่วม  [on_026]

เหร้ออออออ.....ฮ้าบบบบบ
ส่งไปทาง pm ล่ะ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #199 เมื่อ: 08/08/14, [17:18:44] »

มีใครลองแบคทีเรียมหัศจรรย์ภาค 2 (ภาคแรกคนขายโดน mod ไล่บี๋จนตายไปแล้ว) ย่อยสลายลดได้กระทั้งตะกอน เพิ่มสีปะการัง เพิ่มภูมิคุ้มกันให้สมช.ในตู้อีก...โอ้วววปร๊ะจ้าวววจ๊อชมันยอดมากอันเก่าว่าเทพแล้วอันนี้มันทะลวงจักรวาลกันเลยทีเดียวมีใครลองบ้างยังล้า?
ป.ล.1 - คนขายก็ทำงานร่วมกับเทย ม.ช.อ่ะแหละเห็นยังไม่มีใครเดือดร้อนอะไรเค้าเลยสังเกตอยู่ห่างๆ ^ ^
ป.ล.2 - อาหารปลาเม็ดแดงก็อีกอย่างร้านในสวนขายปลีกกระปุกละ 80-100 เทยเอามาใส่โอเชี่ยนนูทรีเม็ดดำผสมอีกนิดหน่อยแล้วบอกว่าสูตรลับเฉพาะกระปุกละ 200 กว่าบาทค้าขายง่ายดีเนอะ

อยากรู้ด้วยอ่ะครับ  คิดไม่ออกจริง ๆ ครับ  036
« ตอบ #200 เมื่อ: 08/08/14, [17:30:28] »

อยากรู้ด้วยอ่ะครับ  คิดไม่ออกจริง ๆ ครับ  036

มองในห้องขายอุปกรณ์ทะเลด้านบนๆเดี๋ยวก็เจอครับอ่านๆดูก็ฮาดี
EastCoast ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #201 เมื่อ: 08/08/14, [17:51:49] »

บัดซบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #202 เมื่อ: 08/08/14, [19:16:16] »

ชัดนะครับ

สปอนเซอร์เก่าแก่ทำผิด จ่ายเป็นรายเดือนด้วย ผมยังแบนออกจากเว็บเลยคู๊ณณณ  

การได้เป็นสปอนเซอร์ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไรกันขนาดนั้น ถ้าผิดก็ต้องว่ากันตามผิด

popohip ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #203 เมื่อ: 08/08/14, [19:45:30] »

ผมเป็นลูกค้าเขา ซื้อของหลายครั้งไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง โดยการโอนก่อน และ ได้ของแล้วค่อยโอน ให้เขาส่งมาที่ปากช่อง บางครั้ง ปลาตาย หรือ กุ้งตายก็ไม่มีปัญหาอะไร เขาก็เอาใหม่ให้เลย ส่วนของที่ประมูล ได้ ผมประมูลแอนเหลือง เรื่องราคาผมไม่ได้สนใจ ได้ของมาก็ไม่เห็นมีใครติดต่ออะไร รวมถึงแอนม่วง ก็ไม่มีปัญหา

ส่วนที่บอกว่า น้ำยาวิเศษ อะไรนั้น ผมเคยลองใช้กับตู้ของอ่อน ก็ โอเคเลยบานดี แต่เรื่องน้ำใส ไม่มีตะกอนผมว่าอยู่ที่ carbon

เขาที่ใครบอกเลี่้ยงไม่รอด ผม ว่าไม่จิง และไม่ได้ยากอย่างที่คิด ผมเลี้ยงครั้งแรก เมื่อ กรกฏา ปีที่แล้ว จนตอนนี้ ก็โอ อารมณ์ก็เปลี่ยนน้ำ ขี้เกียจก็ไม่เปลี่ยน ก็อยู่รอดมาได้ ส่วนเรื่องความสวยนั้น ไม่สามารถตัดสินได้ เพราะ อยู่ที่คนมอง ลองไปดูที่ เขาแข่ง most growth up ชื่อ popohip แต่ยอมรับ อุกรณ์ ดี ก็ช่วยได้เยอะ
utaromix ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #204 เมื่อ: 08/08/14, [20:00:45] »

เรื่องได้ปะการังผิดสี ผมแจ้งทางเจ๊เอกแล้วครับ คำตอบที่ได้คือ สีที่สั่งมันไม่สวยเลยเอาสีนี้มาให้ ซึ่ง ผมก็ทำได้แค่ว่า เอาเถอะครั้งนี้ยอม ต่อไปไม่ซื้อแล้ว ประมาณนี้ครับ (ไม่ใช่ว่าผมเงียบไม่ติดต่อผู้ขายนะท่าน ติดต่อแล้วแต่แค่คิดว่า ไม่น่าทำกันแบบนี้เลยแถมได้คำตอบแบบนี้เลย ปลง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/08/14, [20:02:23] โดย utaromix »
« ตอบ #205 เมื่อ: 08/08/14, [21:11:10] »

สปอนเซอร์เก่าแก่ทำผิด จ่ายเป็นรายเดือนด้วย ผมยังแบนออกจากเว็บเลยคู๊ณณณ  

การได้เป็นสปอนเซอร์ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไรกันขนาดนั้น ถ้าผิดก็ต้องว่ากันตามผิด

ผมถึงเฉยๆไงครับ ถือว่าธุระไม่ใช่ แวะเข้ามาให้ข้อมูลตามจั่วหัวกระทู้เฉยๆ จิงๆมีอีก แต่ก็นั่นแระเฉยดีกว่า
อีกอย่างวันดีคืนดี ญ แกถูกหวยกลับมาจ่ายตังค์ครบ ก็ต้องเผื่อๆไว้ด้วย คงไม่ด่าเอามันส์อย่างเดียว โตๆกันแล้ว

ปล.นู๋ จะ เปน เดก ดี (ท่องไว้  [on_026] ) ผมมันคดีเยอะ  [on_065]
m@inet ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #206 เมื่อ: 08/08/14, [21:14:09] »

เหร้ออออออ.....ฮ้าบบบบบ
ส่งไปทาง pm ล่ะ

ขอ pm ด้วยคนครับ
Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #207 เมื่อ: 08/08/14, [21:31:59] »

โกงยังงัยก้อคือโกงครับบางท่านอาจจะไม่เคยโดนเลยยังไม่รู้สึกอะไรบางทีมีแอบสงสารเค้าก้อมีมั้ง [on_051]แต่ผมสงสารคนโดนโกงมากกว่าครับ [on_067]
Aoooammo11 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #208 เมื่อ: 08/08/14, [22:18:17] »

พึงจะรู้ข่าว ไม่นึกเลยว่าจะ ร้ายแรงขนาดนี้ ผมเริ่มเลี้ยงมาพร้อมเขาน่ะ อ่านตั้งแต่สมัย สูตรยาคูล ผมก็เลี้ยงไปเร่ือยๆจนเขาเริ่มขายปะการัง ยังรู้สึกเลยว่า เก่งจังแปปเดียวหันมาขายซะแล้ว แต่ผมไม่เคยซื้อของเขาเลยน่ะ เพราะรู้ว่าแพงผิดปกติ แล้วก็รู้ว่าเขาหาของมาจากไหน แต่ไม่ได้สนใจเพราะมันเรื่องของเขา เราก็ได้แต่เตือนๆเพื่อนที่เรารู้จัก เป็นกำลังใจให้ผู้ที่เสียหายจากเรื่องนี้ด้วยน่ะครับ ตามเรื่องให้สำเร็จ ฝากเรื่องการเลี้ยงอยากให้ศึกษากันเยอะๆครับ พี่ๆน้องๆที่เลี้ยงแล้วประสบความสำเร็จเยอะแยะ แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน มันจะช่วยให้สัมคมนี้มีความสุข คิดคดโกงไม่ว่าทำอะไรก็อยู่ได้ไม่นานครับ
Noom-+-Ubon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #209 เมื่อ: 08/08/14, [22:47:07] »

ผมเคยสั่งกับแก ไม่มีปันหาอะไรพูดจาดีมากๆ ตายเปลี่ยนให้. ผมเลยซื้อมาตลอด จนพักตู้แล้วมาซื้อกับ คนชื่อ korn อะไรซักอย่าง ปลาตายตั้งแต่อยู่ในลัง บอกจะเปลี่ยนให้ จนถึงปัจจุบัน ผมไม่ค่อยเห็นขายแต่ก็ยังมีบ้าง ผมแค่เสียความรุ้สึก อยากระบาย ครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8   ขึ้นบน
พิมพ์