Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่อง diy คอยเย็นสำหรับตู้ทะเล ครับ  (อ่าน 4334 ครั้ง)
binloei ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/11/15, [17:25:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมมี  แอร์  9000 btu  ไม่ได้ใช้  1  ชุดครับ  แนวคิดผมแบบนี้ครับ

1 ตัวคอยล์เย็น  ผมจะใช้ท่อระบบ  ทองแดง  มาขดเป็นคอยล์ หุ้มด้วย  ท่อหดพลาสติก  เพื่อให้จุ่มลงไปในน้ำเค็มได้
....
2 ตัวเท็มคอลโทร  ผมจะถอดเอา  คอลโทร  ที่ติดมากับแอร์  มาใช้...
....
3 ผมว่าจะถอดพัดลม ที่ติดอยู่กับตัว คอยล์ร้อน ออก  เพื่อลดการเปลืองไฟ 
....

ทั้งหมดยังเป็นแนวคิดนะครับ  ขอความเห็นด้วยครับว่าแนวคิดพวกนี้เป็นไปได้มั้ย  ควรเสริม หรือควร ตัดตรงไหนออก  แนะนำด้วยนะครับ
binloei ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/12/15, [23:48:50] »

ผ่ายมาพักใหญ่ไม่มีความเห็นครับ  งั้นผมจะเริ่มลองเองครับจะขอเริ่มส่งผลข้อมูลการทำให้ชมเป็นระยะครับ
.

komsun51 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/05/17, [08:34:20] »

รอชมและติดตามครับ สู้ๆ [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์