Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DCB Apistogramma agassizii "Tefe Red back" ีupdate 13/07/13  (อ่าน 18861 ครั้ง)
meotwister ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 02/01/13, [14:09:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ลูกครอกปลาชะโดรึเปล่า เยอะจัง [on_026]
SmileOct. ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 02/01/13, [14:20:31] »

พร้อมจำหน่ายรึยังครับ  gossip
champ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #32 เมื่อ: 02/01/13, [14:59:23] »

พร้อมจำหน่ายรึยังครับ  gossip
ปลาพร้อมแต่คนไม่พร้อมน่ะสิครับ
ผมทำงานระยอง พอดีอาทิตย์ที่ผ่านมาติดชัทดาว และต้องรอวันเสาร์เท่านั้นด้วยครับ ถึงจะส่งได้
เคยคิดจะไปฝากที่ร้านแต่ราคา ลดต่ำลงมากว่าราคาตลาดเกือบ 50 % แถมขายได้จำนวนทีละคูสองคู่ ด้วย
เลยเหมือนเอาไปขายเองน่าจะดีกว่า คิดว่าสักระยะน่าจะลงขายแล้วครับเพราะว่าจะหันไปเพาะฮองสลอยมั่ง
 [on_026]
ว่าจะปล่อยในราคาย่อมเยาว์แน่อนครับ  [on_066]
« ตอบ #33 เมื่อ: 02/01/13, [14:59:48] »

ลูกครอกปลาชะโดรึเปล่า เยอะจัง [on_026]
ตอนให้อาหารนี่สนุกมากเลยครับผลุผลับมาก
SmileOct. ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 02/01/13, [15:08:32] »

ปลาพร้อมแต่คนไม่พร้อมน่ะสิครับ
ผมทำงานระยอง พอดีอาทิตย์ที่ผ่านมาติดชัทดาว และต้องรอวันเสาร์เท่านั้นด้วยครับ ถึงจะส่งได้
เคยคิดจะไปฝากที่ร้านแต่ราคา ลดต่ำลงมากว่าราคาตลาดเกือบ 50 % แถมขายได้จำนวนทีละคูสองคู่ ด้วย
เลยเหมือนเอาไปขายเองน่าจะดีกว่า คิดว่าสักระยะน่าจะลงขายแล้วครับเพราะว่าจะหันไปเพาะฮองสลอยมั่ง
 [on_026]
ว่าจะปล่อยในราคาย่อมเยาว์แน่อนครับ  [on_066]
ผมรออุดหนุนอยู่นะครับ  ้hahaha
« ตอบ #35 เมื่อ: 27/01/13, [20:08:20] »

วันนี้ขอมาอัพเดทเจ้า ลูกๆ ของหลังแดงนะครับ หลังจากที่ได้ปล่อยขายไปแล้ว 5 คู่ ปรากฏว่า ตัวผู้ครอกนี้มีจำนวนน้อย
เมื่อเทียบกับตัวเมีย ผมเองก็คาดไม่ถึง เสียดายเหมือนกัน ผมเองก็เก็บไว้คู่นึง เพื่งแยกมาฟอร์ม รู้สึกหัวเริ่มแดงสวยใช้ได้เลย แต่ก็ยังไม่ใช่ว่าจะแดงจัดทุกตัว คงต้องพัฒนากันต่อไป
เสียดายตอนถ่ายปลาเพิ่งตื่น เลยดูไม่กระปี้กระเปล่าเท่าไร

ตื่น[/url[url=https://upic.me/show/43019699]

St ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 27/01/13, [23:38:19] »

สวยงามมากครับพี่  หัวแดงเด่นเลย [เจ๋ง]
« ตอบ #37 เมื่อ: 27/01/13, [23:40:49] »

วันนี้ขอมาอัพเดทเจ้า ลูกๆ ของหลังแดงนะครับ หลังจากที่ได้ปล่อยขายไปแล้ว 5 คู่ ปรากฏว่า ตัวผู้ครอกนี้มีจำนวนน้อย
เมื่อเทียบกับตัวเมีย ผมเองก็คาดไม่ถึง เสียดายเหมือนกัน ผมเองก็เก็บไว้คู่นึง เพื่งแยกมาฟอร์ม รู้สึกหัวเริ่มแดงสวยใช้ได้เลย แต่ก็ยังไม่ใช่ว่าจะแดงจัดทุกตัว คงต้องพัฒนากันต่อไป
เสียดายตอนถ่ายปลาเพิ่งตื่น เลยดูไม่กระปี้กระเปล่าเท่าไร

ตื่น[/url[url=https://upic.me/show/43019699]

ขอบคุณคับเบส ตอนแรกไม่นึกว่ามันจะแดง ขายไปจำนวนหนึ่งอยู่ พอจับแยกมาฟอร์ม อ้าว สีแดงขึ้นนี่นา สงสัยยังไม่ได้เคยกินเตตราบิท  นี่กำลังคิดอยู่ว่าจะอินบรีดดีหรือเอา อีกสายที่พ่อเดียวกันแต่ตัวเมียเป็นของเบสมาไขว้
ปกติให้แต่อาทีเมียอบแห้ง
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #38 เมื่อ: 28/01/13, [07:36:21] »

แดงมาแล้ว  ้hahaha

ปล. ดินก็แดงครับ ดินอะไรน่ะครับ
น้าเอก ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #39 เมื่อ: 28/01/13, [19:57:00] »

ถ้าปล่อยผมจองตัวเมียแล้วกันครับ :D
« ตอบ #40 เมื่อ: 28/01/13, [23:30:38] »

ถ้าปล่อยผมจองตัวเมียแล้วกันครับ :D
โอเคครับงั้นเด๋วผมว่าจะปล่อยตัวเมียออกสักช่วงกลางเกือนนะครับ  [on_026]
« ตอบ #41 เมื่อ: 29/01/13, [22:54:31] »

แดงมาแล้ว  ้hahaha

ปล. ดินก็แดงครับ ดินอะไรน่ะครับ
ada malaya ครับทีแรกกะเอามาปลูกคริป
« ตอบ #42 เมื่อ: 29/03/13, [23:16:08] »

เอารูปมาอัพเดทครับมีรูปเจ้าอกาสซิสที่ได้รางวัลที่ 1 ปีนี้มาโชว์ด้วย เพิ่งถ่ายไม่นานจับส่งประกวดเลย ไม่ฟงไม่ฟอร์มอะไรทั้งนั้น  [on_026]

เธอก็รู้ ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 30/03/13, [22:32:27] »

สวยสมกับที่ได้รางวัลครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #44 เมื่อ: 04/04/13, [23:24:50] »

สวยสมกับที่ได้รางวัลครับ  [เจ๋ง]
ขอบคุณค้าบบ
เป็นบทสรุป DCB ของผมที่ภูมิ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]ใจมากเลย

Dr San ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 07/04/13, [22:27:53] »

ขอบคุณค้าบบ
เป็นบทสรุป DCB ของผมที่ภูมิ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]ใจมากเลย

แอบดีใจไปด้วยที่ได้มีโอกาสเลี้ยงปลาครอกเดียวกับสายเลือดแชมป์ตัวนี้ รอลุ้นรุ่นลูกอีกทีว่าจะหล่อเหมือนพ่ออ่ะป่าววเนอะ
« ตอบ #46 เมื่อ: 08/04/13, [01:44:27] »

แอบดีใจไปด้วยที่ได้มีโอกาสเลี้ยงปลาครอกเดียวกับสายเลือดแชมป์ตัวนี้ รอลุ้นรุ่นลูกอีกทีว่าจะหล่อเหมือนพ่ออ่ะป่าววเนอะ
ว่างๆถ่ายรูปมาโชว์มั่งนะครับคุณหนึ่ง ้hahaha ผมว่าความสวยไม่น่าต่างกัน น่าเสียดายว่าครอกนี้มีตัวผู้แค่ 7 ตัวเองตัวเมียซัดไป 26 ซึ่งทีแรกผมตั้งใจจะบรีดใกห้แดงแต่ออกมาเดือนที่ห้าก็ยังไม่แดง เพิ่งมาแดงตอนที่ขายให้คุณหนึ่งกับคุณเล็กนี่แหละครับ
ถ้าเร่งเตตราบิทอาจจะแดงได้มากขึ้นอีก ตอนนี้ผมก็ตั้งใจพยายามพัฒนาต่อครับ  [on_066]
auifish ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 08/04/13, [04:16:57] »

ภูมิใจด้วยคนครับกับปลาที่ได้มาครอกเดียวกับสายแชมป์เพิ่งนั่งดูเสร็จแล้วก็มาพิมพ์นี่ล่ะครับ   ไม่เคยเห็นอกาสที่ใหญ่ขนาดนี้เลยครับคุณแชมป์
« ตอบ #48 เมื่อ: 08/04/13, [10:58:20] »

ภูมิใจด้วยคนครับกับปลาที่ได้มาครอกเดียวกับสายแชมป์เพิ่งนั่งดูเสร็จแล้วก็มาพิมพ์นี่ล่ะครับ   ไม่เคยเห็นอกาสที่ใหญ่ขนาดนี้เลยครับคุณแชมป์
จริงเจ้าตัวนี้อายุแค่6เดือนเองนะครับยังโตและพัฒนาครีบเครื่องได้อีกนิดผมก็ดีใจที่ปลาเป็นที่สนใจครับว่างถ่ายรูปมาโชว์มั่งนะครับ [on_066]
konlek Unlovable ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 08/04/13, [11:19:30] »

ของเล็กถ่ายอยากมากเลยแต่ตอนนี้เหลือลูกๆอยู่ประมาณ 10 เอง
« ตอบ #50 เมื่อ: 08/04/13, [21:33:54] »

ปล่อยลงตู้ไม้น้ำไปล่ะมันรกเลยหลบ ไม่ค่อยน่ิงให้ถ่ายเท่าไหร่ แต่แดงจิงครับ ออกแดงเลือดหมูหน่อยๆ
เด๋วรื้อตู้ไม้น้ำจัดใหม่ คงแยกมาเลี้ยงตู้เล็กเหมือนเดิม ตอนนี้ตู้เล็กให้เด็กอยู่อะครับ เดือนกว่าๆเอง
เด๋วมีโอาสจะถ่ายรูปมาให้ดูน่าครับ ว่าจะส่งDCB เป็นที่ระลึกสักหน่อย เห่อมากเลยครับ เพราะสวยมากครับ
« ตอบ #51 เมื่อ: 08/04/13, [21:42:43] »

ของเล็กถ่ายอยากมากเลยแต่ตอนนี้เหลือลูกๆอยู่ประมาณ 10 เอง
คุณเล็กได้ลูกเร็วมากๆเลย ยังดีนะเหลือสิบตัวอากาศร้อนปลาจะไปง่ายครับ ช่วงนี้ต้องระวังเลย ผมเองก็มักจะเสียปลาช่วงหน้าร้อนบ่อยๆ

ปล่อยลงตู้ไม้น้ำไปล่ะมันรกเลยหลบ ไม่ค่อยน่ิงให้ถ่ายเท่าไหร่ แต่แดงจิงครับ ออกแดงเลือดหมูหน่อยๆ
เด๋วรื้อตู้ไม้น้ำจัดใหม่ คงแยกมาเลี้ยงตู้เล็กเหมือนเดิม ตอนนี้ตู้เล็กให้เด็กอยู่อะครับ เดือนกว่าๆเอง
เด๋วมีโอาสจะถ่ายรูปมาให้ดูน่าครับ ว่าจะส่งDCB เป็นที่ระลึกสักหน่อย เห่อมากเลยครับ เพราะสวยมากครับ

อ้าว ปลาผมออกลูกแล้วหรือครับคุณหนึ่ง
« ตอบ #52 เมื่อ: 08/04/13, [22:52:30] »

คุณเล็กได้ลูกเร็วมากๆเลย ยังดีนะเหลือสิบตัวอากาศร้อนปลาจะไปง่ายครับ ช่วงนี้ต้องระวังเลย ผมเองก็มักจะเสียปลาช่วงหน้าร้อนบ่อยๆ

อ้าว ปลาผมออกลูกแล้วหรือครับคุณหนึ่ง
  ครับผม ยี่สิบตัวได้ แต่แม่สายอื่นน่ะครับ. ตัวเมียป่วยตายไปก่อน ตัวผู้เป็นน้อยกว่าเลยรอดมาได้
กำลังรอลุ้นว่าจะหล่อเหมือนพ่อไหม เด๋วถ้าโตพอจะเอามาอัพเดทให้ดูน่ะครับ
« ตอบ #53 เมื่อ: 09/04/13, [00:29:22] »

ครับผม ยี่สิบตัวได้ แต่แม่สายอื่นน่ะครับ. ตัวเมียป่วยตายไปก่อน ตัวผู้เป็นน้อยกว่าเลยรอดมาได้
กำลังรอลุ้นว่าจะหล่อเหมือนพ่อไหม เด๋วถ้าโตพอจะเอามาอัพเดทให้ดูน่ะครับ
โอ้ โชคดีครับที่ยังรอดมาได้ ว่าแต่เป็นอะไรหรือคับ
ข้ามสายก็ดีแล้วครับเลือดไม่ชิดด้วย  [เจ๋ง]
« ตอบ #54 เมื่อ: 13/04/13, [22:42:13] »

เอาปลาหลุดมาให้ดูครับ หลังจากที่ตักรุ่นพี่ไปคว้าชัยจนได้แชมป์มา และตักขายไปสามตัว   ก็มีอัลฟ่าเมล (ตัวผู้ที่เด่นที่สุด) ขึ้นมาแทนที่   เจ้านี่หัวไม่แดงแต่ออกส้มไปซะครึ่งตัวตะเกียบก็ส้ม ทั้งที่ตัวอื่นก็ออกหัวแดงมีตัวนี้นี่แหละครับหัวส้ม
 [on_026]

« ตอบ #55 เมื่อ: 13/07/13, [01:30:54] »

เอาภาพปลาชุดนี้ที่ผมเก็บไว้ทำสายต่อมาให้ดูครับ
ตัวแรกเจ้า Redback ที่ไปคว้ารางวัลBest in breed มา ตอนนี้อายุได้แปดเดือน วัยกำลังเข้มเลย

ตัวถัดมาไม่หน้าเชื่อว่าเ็ป็นปลาครอกเดียวกัน แต่สีไปคนละเรื่อง ผมขอตั้งว่า Gold head ละกัน [on_026]

meotwister ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 13/07/13, [15:40:30] »

ตัวแชมป์สวยมากเลยครับ
« ตอบ #57 เมื่อ: 21/01/15, [00:19:16] »

เอาบรรดาเชื้อสายมา up
Hope_krub ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 28/02/15, [11:03:17] »

โอ้โฮหางยาวมากเลยครับ
« ตอบ #59 เมื่อ: 16/08/15, [19:31:57] »

มา update รุ่นล่าสุดครับทำมาสามปียังได้เป็นปลาที่หลุดออกมาแค่10%ต่อครอกอยู่เลย

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์