Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากย้ายปลาทองกลับบ้าน  (อ่าน 1506 ครั้ง)
yoyoboy ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/10/12, [12:55:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีใครพอจะรู้บ้างครับว่าจะย้ายปลาทองต้องทำไงบ้าง เพราะปิดเทอมแล้วไม่อยากทิ้งพวกมันไว้ที่หอ
nine.ning ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/10/12, [20:42:29] »

ไม่เคยย้ายอ่ะ แต่ถ้าผมต้องย้าย คงเตรียมน้ำอีกที่นึง ให้พร้อม อดอาหารปลา 1 วัน

ถ้า ไปรถโดยสาร ก็คง ให้ร้านช่วยใส่ถุงใส่อ๊อก แพ็คลังโฟมไป

ถ้าไปรถเอง คง ใส่ถัง กับใช้อ๊อกถ่าน

รอคนอื่นเสริมนะ [วิ่งชิลๆ]
moddammt ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/10/12, [07:32:03] »

ไม่เคยย้ายอ่ะ แต่ถ้าผมต้องย้าย คงเตรียมน้ำอีกที่นึง ให้พร้อม อดอาหารปลา 1 วัน

ถ้า ไปรถโดยสาร ก็คง ให้ร้านช่วยใส่ถุงใส่อ๊อก แพ็คลังโฟมไป

ถ้าไปรถเอง คง ใส่ถัง กับใช้อ๊อกถ่าน

รอคนอื่นเสริมนะ [วิ่งชิลๆ]

ตามนั้นเลย แล้วจะย้ายจากใหนไปใหนอะครับ แต่ถ้าไปรถโดยสารก็หิ้วถุงปลาขึ้นรถไปด้วย ถ้าเอาใว้ใต้รถมีหวังได้เป็นปลาต้มแน่ๆ ใต้รถมันร้อนมากกกกกกกกกกกกก   [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ] [ร้อนตับแล่บ]
jihawaii ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/10/12, [21:07:33] »

ปลากี่ตัว

เวลาแพคปลา อย่าให้ปลาแน่นเกินไปนะครับ ถ้าไม่มีถังอ๊อก ก็เอาไปให้ที่ร้านอัดอ๊อกให้

แล้วกลับไปถึงบ้าน เอาลงบ่อ แช่เกลือ งดอาหารเด็ดขาด 3 วันครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์