Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ เบนนี่หน้าผีหน่อยครับ  (อ่าน 790 ครั้ง)
DarkhumanII ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/08/12, [19:54:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีมีปัญหาว่ามันผอมมากลัวมันตาย เพราะในตู้ไม่มีตะใคร่เหลือให้เค้ากินมาเดือนสองเดือนแล้วอาหารเม็ดก็ไม่กิน อาหารเม็ดที่ให้มี hikari กับ Ocean Nutrition สูตร Formula Two ถ้าให้พวกไรทะเลสด หรือแช่แข็งมันจะกินไมหรือควรให้อะไรดี แล้วมีวิธีฝึกกินเม็ดบ้างไมครับ ขอบคุณครับ
tingting ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/08/12, [10:29:57] »

เท่าที่น้องพูโมาพี่ว่าตอนนี้หาทางให้มันกินอะไรก่อนที่มันจะตายดีกว่า พี่เคยเ็นร้านที่สวนให้ ไลทะเลนะ กุ้งฝอย มันก็มากินนะ ลองดูครับ
นายบรรเจิด ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/08/12, [19:07:22] »

พอดีมีปัญหาว่ามันผอมมากลัวมันตาย เพราะในตู้ไม่มีตะใคร่เหลือให้เค้ากินมาเดือนสองเดือนแล้วอาหารเม็ดก็ไม่กิน อาหารเม็ดที่ให้มี hikari กับ Ocean Nutrition สูตร Formula Two ถ้าให้พวกไรทะเลสด หรือแช่แข็งมันจะกินไมหรือควรให้อะไรดี แล้วมีวิธีฝึกกินเม็ดบ้างไมครับ ขอบคุณครับ

ของผมแยกขังเดียว แล้วให้อาหารเม็ดมันครับ ตอนนี้มันกิน ทั้ง ตะไคร่ ทั้งเม็ดเลย
DarkhumanII ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/08/12, [01:50:07] »

กุ้งเคยลองแล้วไม่กิน พรุ้งนี้จะไปซื้อไรทะเลมาลอง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์