Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าถ้าเราสั่งต้นไม้แล้วไม่ถูกใจแล้วส่งคืนคนสั่งผิดมั้ย  (อ่าน 11298 ครั้ง)
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #30 เมื่อ: 26/07/12, [21:11:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใจร้ายไปหน่อยคับพี่ ระวังคนที่บ้านรู้นะคับ  ้hahaha

้hahaha ผมแซวคุณ บัง เล่นอ่ะครับจริงๆผมเป็นคนดีครับ
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #31 เมื่อ: 26/07/12, [21:16:51] »

คุณคิดว่าถ้าเราสั่งต้นไม้แล้วไม่ถูกใจแล้วส่งคืนคนสั่งผิดมั้ย(คนขายบอกว่าถ้าไม่ถูกใจส่งคืนได้)
-ถ้าตกลงกันไว้แบบนี้ผู้ซื้อก็ย่อมมีสิทธิ์ตามข้อตกลง  / แต่ถ้ามีกรณีเช่นนี้มั่นใจได้เลยว่ายังไงก็ต้องมีเคืองแน่นอน จะมากจะน้อยก็อยู่ที่นิสัยส่วนตัว  ผู้ขายเองก็ต้องรู้จักพิจารณาตัวเองด้วยว่าลูกค้าคืนของเพราะอะไรเพื่อที่จะได้มีการแก้ไขปรับปรุงในครั้งต่อไป
 - ถ้าไม่อยากให้มีเหตุการเช่นนี้ผู้ขายก่อนจะส่งของก็ควรจะส่งรูปสินค้าให้ดูเพื่อตกลงกันให้แน่นอน

อีกประเด็นนึงถ้าสั่งแล้วไม่ได้ตามกำหนดเวลาคนซื้อจะยกเลิกคนซื้อมีสิทธิหรือไม่
-ถ้าผู้ขายส่งของให้ไม่ได้ตามกำหนด ผู้ซื้อเองก็ย่อมมีสิทธิ์ที่จะขอยกเลิกได้

***ผู้ซื้อและผู้ขายคงย่อมไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ ถ้าเป็นไปได้ถ้าถอยซะคนละก้าว ลดราคาให้บ้างแถมให้กันบ้าง  ยืดละยะเวลาให้กันบ้างถ้าไม่ทำให้เสียหายมากนัก อย่างน้อยการรักษาน้ำใจกันไว้มันก็ทำให้เรายังมีเพื่อนคนเดิมอยู่ ดีกว่าเปลี่ยนเป็นเพิ่มศัตรูมาอีก1คน

สุดท้าย  น้องคราบ ขอเบียร์2ขวด ยำเม็ดมะมวง1จาน คราบ
thevalit ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #32 เมื่อ: 26/07/12, [22:08:31] »

้hahaha ผมแซวคุณ บัง เล่นอ่ะครับจริงๆผมเป็นคนดีครับ
วันนี้เป็นคนดีแล้วใช่ป่าวพี่ ้hahaha

ผมว่าถ้ามูลค่าสินค้ามากขนาดมีเคืองถ้าไม่เป็นไปตามที่ตกลงน่าจะมีสัญญาซื้อขายไปซะเลยดีมั้ยคับ ให้แอดมินร่างขึ้นมาก็ได้ แล้วถ้าใครจะซื้อขายในเว๊ปก็อ้างสัญญานี้ให้ต่างฝ่ายต่างยอมรับกันก่อนแล้วจึงซื้อขายกัน จุดประสงค์แค่กันการเถียงกันไม่มีที่สิ้นสุดไม่ได้จะเอาไปใช้ฟ้องศาลรัฐธรรมนวย

Bankcaramel ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #33 เมื่อ: 26/07/12, [23:34:45] »

คั่นโฆษณาแป๊บ เริ่มร้อนละ

<a href="http://www.youtube.com/v/Fpermujapic" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Fpermujapic</a>

http://www.youtube.com/watch?feature=fvwp&v=91zYjK2nsow&NR=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/07/12, [23:36:32] โดย Bankcaramel »
JeDI ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 27/07/12, [07:58:02] »

เป็นทั้งนอก และ ในเวบครับ

คือเหมือนจะจบ  แต่ ไม่จบ 

เหตุที่ไม่จบ  นี่แหละครับ  ผมถึงต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

้hahaha ้hahaha ้hahaha

สู้สู้ต่อไปนะครับ
เสือ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #35 เมื่อ: 27/07/12, [08:08:02] »

มันจะไม่ยาว  มันจะไม่ต่อ  ถ้าอีกฝ่ายหยุด

เรื่องราว ไม่ได้สลับซับซ้อน อารายมากมาย

เรื่องจากการสั่งซื้อของ  มอสร่ม 2 รอบ

รอบแรก  ส่งของมา  ก่อนส่งก็โทรมาคุยว่า ลองดูของก่อน  ถ้าผมโอเค ค่อยจ่ายเงิน  (อยู่ในจังหวัดเดียวกัน)

ผมดูของแล้วไม่โอเค  มีการคุยกันทางเฟส  บอกว่าผมขอคืนของทั้งหมด  เพราะดอกมันเล็ก  (ผมรับมาขาย  ไม่ได้ซื้อมาเก็บ ออกตัวไม่ได้  ทุนผมก็จม)  คุณโอเค  ผมโอเค  ก็จบ

รอบสอง มีคนโทรมาสั่งมอสร่มผม  ผมจีงมีการสอบถามไปว่ามอสร่มยังพอมีอยู่มั้ย  (มอสร่มล็อตที่ผมคืน ส่งลงกรุงเทพไปแล้ว)  จะลองหาให้ใหม่  นัดกันเรื่องส่งของ แต่ล่าช้าไป 1 วัน  ผมจีงต้องขอโทรหาลูกค้าก่อน  ว่ายังจะรับอยู่หรือไม่  ลูกค้าไม่รับ  ด้วยเหตุผลว่าทางผมล่าช้า  ผมก็แจ้งคุณไป  คุณก็ตอบว่า ครับ  นั่นคือคุณรับรู้  

แล้วคุณเอาของไปลงขายทางบอร์ด  มันก็น่าจะจบแล้วไม่ช่ายหรือ  

(ถ้าไม่พอใจ หรือ อะไรยังงัย  ทำมัยไม่คุยให้จบตอนนั้น)

ตกกลางคืน มีการคุยกันทาง PM โต้ตอบไปมา  ก็ขอให้อภัยให้กัน  มันก็ดูดีนะ

แต่พอบ่าย ๆ อีกวัน  น้องที่เค้ารู้จักผมโทรมา

ด่าผมเละ ในเฟสคุณ  มันสมควรแล้วหรือ    

ทุกวันนี้ก็ยังแขวะ ไม่เลิก มันคืออะไร  

ผมซื้อของคุณมาต้องเท่าไหร่  เรียกได้ว่า เป็นลูกค้าเบอร์ 1 ของคุณเลยก็ว่าได้  

ตลอดระยะเวลา  1 ปีครี่ง  ที่เคยซื้อ ขาย  มันไม่ได้ทำให้คุณรู้สึกอะไรเลยหรือ  

ร้านผมยังไม่ทันได้เปิด   คุณบอกผม ร้านผมไปเปิดอยู่ในนรกแล้ว  มันแรงไปมั้ย  

ว่าผมทำให้วงการไม้น้ำเสื่อมลง  อารายประมาณนี้  ยังมีเยอะไม่อยากเอ่ยย

เป็นผู้ใหญ่แล้ว  ช่วยมีวุฒิภาวะหน่อย  

ผมโทรไปคุยว่า จะขอเคลียร์ คุณก็บอกมันจบแล้ว  บนเฟสนั่นคุยกับเพื่อนคุณ

จริง ๆ คุณมีอะไร คาใจ  ทำมัยไม่คุยให้มันจบ  

ด่าผมประมาณว่าโกรธกันมา 100 ชาติ 

เบอร์ผมมี  บ้านผมคุณรู้จัก  มาส่งของแทบจะทุกวัน ด้วยซ้ำ  

ผมลูกผู้ชายพอ  กล้าทำกล้ารับ  ไม่ใส่ความ  ไม่เอาดีเข้าตัว  

สาบงสาบาน  อาราย ก็ระวังหน่อยย  

ของแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  มันจะเป็นภัยกับตนเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/07/12, [08:22:44] โดย เสือ »
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #36 เมื่อ: 27/07/12, [09:12:54] »

ผมเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ  เราอยู่ประเทศเดียวกันและยิ่งจังหวัดเดียวกันด้วยครับรักกันไว้ครับ  น้ำพึ่งเรือเสือพึงป่าครับ  จำไว้อย่างนึงครับเหนือฟ้ายังมีฟ้าครับ  สักวันคุณสองคนอาจจะต้องไปสู้กับร้านที่สามก็ได้ครับ
« ตอบ #37 เมื่อ: 27/07/12, [09:21:30] »

ผมเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ  เราอยู่ประเทศเดียวกันและยิ่งจังหวัดเดียวกันด้วยครับรักกันไว้ครับ  น้ำพึ่งเรือเสือพึงป่าครับ  จำไว้อย่างนึงครับเหนือฟ้ายังมีฟ้าครับ  สักวันคุณสองคนอาจจะต้องไปสู้กับร้านที่สามก็ได้ครับ

ผมก็คิดเช่นนั้นครับ

ไม่คิดว่าจากลูกค้า  จะมา เป็นคู่แข่งกัน
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #38 เมื่อ: 27/07/12, [09:26:30] »

ป๋าประสบการณ์สูง แสดงว่าเคยโดนมาแล้วใช่ป่าวครับ  n032
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #39 เมื่อ: 27/07/12, [09:34:57] »

เห็นด้วยครับป๋า
เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือพารายังมีไทลินอล [mo_007]
« ตอบ #40 เมื่อ: 27/07/12, [10:07:34] »

แต่นี้ไป ผมขอจบ เรื่องนี้ไว้เพียงแค่นี้ 

เรื่องจริงพูดไปหมดแล้ว 

แต่หากยังมี กระแนะกระแหน เสียดสี  ขึ้นมาอีก 

ต่อไปจะเป็นข้อความบนเฟสทั้งหมด ที่คุณด่าผม

ผมขอแค่ให้จบทั้งในบอร์ด นอกบอร์ด

ขอบคุณทุกท่าน  ทุกความเห็น 

.. L .. ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 27/07/12, [10:55:38] »

ขอให้จบแค่นี้เถอะครับ
อย่าได้พูดถึง หรือพาดพิงอะไรกันอีกเลย
ต่างคนต่างอยู่ ไม่พูดถึงมัน
ผมไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้
เพราะกลุ่มเรากำลังไปได้ดี และกำลังจะมีกิจกรรมดีๆเกิดขึ้น
เรามาเริ่มตนกันใหม่ก็ได้ ร่วมกันๆ...
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #42 เมื่อ: 27/07/12, [17:52:33] »

Happy Ending  lau01 lau01
JeDI ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 27/07/12, [18:00:12] »

แต่นี้ไป ผมขอจบ เรื่องนี้ไว้เพียงแค่นี้  

แต่หากยังมี กระแนะกระแหน เสียดสี  ขึ้นมาอีก  

ต่อไปจะเป็นข้อความบนเฟสทั้งหมด ที่คุณด่าผม

ผมขอแค่ให้จบทั้งในบอร์ด นอกบอร์ด

ขอบคุณทุกท่าน  ทุกความเห็น  
ตามนี้ก็โอเคครับ  น่าจะจบด้วยดี
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #44 เมื่อ: 27/07/12, [19:06:30] »

Happy Ending  lau01 lau01

สงสัยอยู่เชียวว่าหายไปไหนกัน ้hahaha
7ty7 ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #45 เมื่อ: 28/07/12, [09:33:39] »

แต่หากยังมี กระแนะกระแหน เสียดสี  ขึ้นมาอีก  

ขออนุญาติใช้ สโลแกนส่วนตัว "พักรบจึงพบรัก" เพราะ ชนวน มักเป็นเรื่องเล็กๆ แต่เมื่อมันติดไฟแล้วมักทำให้เกิดการระเบิด และ จะระเบิดอย่างต่อเนื่อง ถ้าชนวนมันยังทำหน้าที่ของมันอย่างต่อเนื่อง การจบในที่นี้ต้องหยุดที่ชนวนเหตุจึงจะสำเร็จบริบูรณ์ "ดับมันลงซะ"  [มือระเบิด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/07/12, [09:49:20] โดย 7ty7 »
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #46 เมื่อ: 28/07/12, [09:57:44] »

ผมกลัวน้องๆกลับลำบาก ผมก็คนดีคับ

แต่หากยังมี กระแนะกระแหน เสียดสี  ขึ้นมาอีก 

ขอบคุณทุกท่าน  ทุกความเห็น 

อย่าไปซีเรียสเลยครับ
ชีวิตคนมันแสนสั้น เก็บเวลาไว้ทำอะไรที่มีประโยชน์กับชีวิตดีกว่า
นี่น้ำก็จะมาอีกแล้ว ต้องมาลุ้นอีกว่ารอบนี้จะท่วมอีกมั้ย รอบแล้วบอกเอาอยู่ยังไม่รอด รอบนี้บอกไม่รับประกัน จะรอดไหมเนี่ย
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 01/08/12, [20:17:59] »

อ่านละขำ  ถ้าเป็นนรก  อยากไปเห็นร้านพี่บ้างจัง  ผมชอบลงนรกอะ   อิอิ   

เค้าว่านรกสาวสวย

ไม่เกี่ยวกับเรื่องละผม  พาลงนรกกันดีกว่า
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #48 เมื่อ: 01/08/12, [21:14:42] »

วงการนี้แปลก คนขายของเหมือนๆกันแทนที่จะคิดว่าเป็นคนร่วมอาชีพ กลับมักชอบคิดว่าเป็นศัตรูคู่แข่ง
tazan ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 07/08/12, [04:28:53] »

วงการนี้แปลก คนขายของเหมือนๆกันแทนที่จะคิดว่าเป็นคนร่วมอาชีพ กลับมักชอบคิดว่าเป็นศัตรูคู่แข่ง
<a href="http://www.youtube.com/v/ROrrVX3t8bk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ROrrVX3t8bk</a>
SkaWorld ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 17/08/12, [22:55:40] »

รัก ๆ กันไว้ครับ  [on_008]
korn5557 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #51 เมื่อ: 18/08/12, [18:01:11] »

อ้าว..จิงดิ
นึกว่ามีแต่วงการเครฟิช
korn5557 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #52 เมื่อ: 18/08/12, [18:04:52] »

ดีแล้วครับ เห็นด้วยเลย
คิดเสียว่าเค้าไม่ออกมาตอบโต้ในนี้เพราะอาจเป็นไปได้ว่าเค้าผิด
เลยต้องไประบายกับพรรคพวก ก็ปล่อยเค้าระบายไปครับ
จบไปเลยก็ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/08/12, [18:07:06] โดย korn5557 »
Asphyxia ออฟไลน์
« ตอบ #53 เมื่อ: 20/08/12, [03:00:23] »

คู่กรณีคงนั่งดูกระทู้อยู่แต่ไม่ได้ตอบ ในเฟสก็เห็นเงียบๆไป  smoking
แต่ก็ดีแล้วครับที่จบ
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์