Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับแคลเซียมกับเกลือที่ใส่ตู้เคร  (อ่าน 1074 ครั้ง)
ZeEZoNs ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 10/04/12, [01:30:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แคลเซียมนี่ใช้ เป็นแคลเซียมที่ให้หนูแฮมเตอร์ได้ใช่มั้ยคับ
เวลาใส่ ๆ ลงทั้งก้อนเลยรึว่ายังไง

แล้วเกลือที่ใช้ใส่ในตู้เครนี่ เขาใข้เกลืออะไร แบบไหนกันคับ
winkorawit ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/04/12, [08:49:45] »

เเคลเซียมผมใช้กระดองปลาหมึก3อัน15เอามาต้มให้จม
ส่วนเกลืออย่าใส่เลยครับเพราะจะเร่งเขาลอกคราบยกเว้นมีพวกปรสิตจริงๆครับ
ZeEZoNs ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/04/12, [10:26:13] »

อ่อครับบ ในโคราช มันไม่ค่อยมีขายอ่ะครับ
เลย อยากรู้ ว่าหาจากนั้ย 555

เห็นเค้าบอกเปลือหอย ก็ใช้ได้รึเปล่าคัรับ
ถ้าใช้ได้ต้องเอามาทำยังไง รึว่าใส่ลงไปเลย
qzH-ใบตอง-Hzp ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/04/12, [19:50:07] »

แคลเซียมนี่ใช้ เป็นแคลเซียมที่ให้หนูแฮมเตอร์ได้ใช่มั้ยคับ
เวลาใส่ ๆ ลงทั้งก้อนเลยรึว่ายังไง

แล้วเกลือที่ใช้ใส่ในตู้เครนี่ เขาใข้เกลืออะไร แบบไหนกันคับ

แคลเซียมแบบที่กล่าวมาก็ใช้ได้ แต่ขูดๆให้เป็นผงแล้วใส่ในน้ำจะดีกว่า

เกลือที่ใส่ตู้เคร เป็นเกลือเม็ดอย่า(ใส่เยอะ เพราะกุ้งจะตายเอาถ้าเข็มไป)
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์